ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

รับสมัครตัวละคร World Of Ability

สวัสดีครับ ผมก็เป็นมือใหม่ สมัครสมาชิกเว็บนี้ไว้นาน ก็ไม่ค่อยได้เข้ามาเล่น มัวแต่เก็บข้อมูล ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

เอาล่ะเข้าเรื่องเลยดีกว่า

เดี๋ยวลงบทนำไว้ก่อน และเดี๋ยวจะมาลงเนื้อเรื่องอีกที เมื่อตัวละครเรามีแล้ว

:: World Of Ability ::

:: Novel Type :: Sci-fi Fantacy

:: Plot Story ::

ปี 2570 ณ ประเทศแห่งหนึ่ง ได้เผชิญภาวะทางเศรษฐกิจ มีการโกงกินเพื่อผลประโยชน์ของตนเอง และได้เจอกับปัญหาการก่อการร้ายไปทั่วประเทศ
    โดยกลุ่มที่เรียกตนเองว่า The Radian เป็นกลุ่มก่อการร้ายที่ทรงอิทธิพล และมีนักพัฒนาอาวุธที่เก่งหลายคนด้วยกันจนนำไปสู่เหตุการณ์ Dark Judgment
    อาวุธชนิดใหม่ที่ร้ายกาจและไม่เคยมีการพัฒนาที่ไหนในโลกได้ถือกำเนิดขึ้น ในลักษณะขีปนาวุธที่เรียกว่า Striker ที่มีแกนหลังเป็นสารเคมีที่สกัดจากฝุ่นดาวหาง
    ซึ่งมีการวิจัยแล้วว่ามีอนุภาพแรงกว่านิวเคลียร์
    กลุ่มก่อการร้ายได้ทำการยิง Striker ในวันที่ 31 ธันวาคม 2570 จุดประสงค์คือการนำมาซึ่งการล้มสลายของประเทศนั้น และเริ่มต้นยุคใหม่ แต่ด้วยความรุนแรงของมัน
    ทำให้อยู่เหนือการควบคุม Striker ได้ทำลายทุกสิ่งไม่ว่าจะประเทศ หรือกลุ่มก่อการร้าย ระบบ IT ต่างๆล้มสลาย ยากเกินจะเยียวยา และบูรณะขึ้นมาใหม่ ประเทศนั้นกลายเป็นประเทศที่ร้างบนแผนที่โลก…

…การช่วยเหลือจากนาๆประเทศไม่อาจจะมาถึงได้ เนื่องจากสารเคมีที่ระเบิดออกไม่มีอะไรป้องกันมันได้..จึงทำได้แต่เพียงการสร้างกำแพงหนาล้อมประเทศนั้นเอาไว้

…สารเคทีทำให้เกิดการติดเชื้อ คนทุกคนติดเชื้อแทบจะ 100 % ส่วนมากตายและส่วนมากที่…เปลี่ยนแปลงไป

รับสมัครตัวละคร บังคับ 1 ตัวละคร ตัวเอก อยากให้มีส่วนสูง น้ำหนัก Ability แบบไหน จัดได้เลยครับ ทางผู้เขียนจะลองนำไปพิจารณา

1.พระเอก
    ชื่อ คิริออส
    อายุ 16
    ส่วนสูง..??
    น้ำหนัก...??
    Ability...???

2.พี่ชายพระเอกที่หายสาบสูญไป
    ชื่อ เดียรอส
    อายุ 25
    ส่วนสูง 178
    น้ำหนัก 59
    Ability ความมืด - ไฟ

ในส่วนไม่บังคับ รับสมัครตามความคิดของเพื่อนเลยครับ

ชื่อ...
    อายุ...
    ส่วนสูง...
    น้ำหนัก...
    Ability...(ในส่วนความสามารถเช่น สามารถควบคุมไฟได้ เป็นต้น)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kulala : 22nd April 2013 เมื่อ 01:32

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    คือว่าเเอบบงงนิดหน่อย ว่าจขกท.ต้องการอ่ะไร :confused
    ให้คิดชื่อตัวละคร + ข้อมูลต่างๆ หรืออ่ะไร
    เเต่อยากจะบอกว่าท่านปูเนื้อเรื่องมาได้ดีพอสมควรเลยนะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ่าถ้าท้าผมเขียนอะไรผิดพลาดไป ให้เข้าใจยากอันนี้ต้องขออภัย อย่างสูงเลยครับ ผมเพิ่งมาลองเริ่มเขียนเหมือนกัน

คือ Plot เนื้อเรื่องผม ทำใส่ word ไว้แล้วครับกำลังแต่งต่อเรื่อยๆ ที่ตั้งกระทู้คือ อยากสมัครแค่ตัวละคร เฉยๆครับ ^^ อยากได้แรงบันดาลใจในส่วนนี้

ส่วน Plot นำเรื่อง ผมเอามาโพสให้ดูคร่าวๆก่อนน่ะครับ

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    ชื่อ... ฮิคาริ ทาโอยามะ

อายุ...32 ปี

ส่วนสูง... 165

น้ำหนัก... 55

เพศ หญิง

ฉายา จอมลวง และเจ้ากลยุทธิ์

Ability... แสง + ความมืด

หัวหน้ากลุ่ม เทวา
    และมีสมาชิก กว่า 30 คน

นโยบาย

1 ไม่มีคำว่ายอมแพ้

2 ไม่หาเรืองใครก่อน

3 พร้อมเป็นศตรูกับคนทั้งโลกถ้าหากมีคนมาทำร้ายคนในกลุ่ม

นิสัยเสียของกลุ่มคือ กัดกันเอง และชอบท่ำลายข้าวของประจำแถม บางทีต่้อสู้ไม่ระวังหมุ่บ้่านจน ติดบันชีดำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย saphira : 23rd April 2013 เมื่อ 22:41
    MY CENTER ^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ชื่อ คิริออส
    อายุ 16
    ส่วนสูง..179cm
    น้ำหนัก...69kg
    Ability...การหลอกลวงorการเจรจา(ไม่รู้ว่า จขกท.จะคิดเป็นอะไรนะ)+การปลอมตัว+ความพริ้ว
    ปล.ที่ผมคิดพระเอกน่าจะฉลาดๆไม่ต้องต่อสู้เก่งมากเน้นการวางแผนไม่ต้องพึ่งลูกฟลุ้คมากใช้การปลอมตัวล้วงความลับวางแผนแบบไม่ต้องไปเสี่ยงมาก(แต่ต้องทำเองนะครับไม่งั้นน่าจะไม่สนุก)
    ปล.2ขอโทษนะครับคิดได้เเค่นี้เพราะว่าไม่ชอบดูการ์ตูนแต่ชอบอ่านนิยายที่พระเอกเกรียนๆฉลาดๆซะส่วนใหญ่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย grammazaza : 15th May 2013 เมื่อ 17:29

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    ชื่อ ออค ลาเกีย

อายุ 17

สส. 165

นน. 60

ฉายา จอมอืด(คือสั่งอะไรชอบทำช้า นอกจากจะช่วงฉุกเฉิน)

ability ควบคุมดินมาทำเกราะ รับรู้ความเคลื่อนไหวบนพื้นดิน

คำพูดติดปาก หือ? หา? ว่า? โอย~(ออกแนวบ่นๆ)

นิสัย สั่งอะไรก็ทำแต่ทำช้า แต่รับรู้ถึงสิ่งแปลกๆ ได้ไว สมองไวหาวิธีเอาตัวรอด(คนเดียว)เก่ง เวลาหนีชอบกลับมาช่วยคนอื่นเสมอ