ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 255

ทำไมผมกินกาแฟแล้วง่วงอ่ะครับ

คือผมพึ่งหัดกินกาแฟเพราะว่าช่วงนี้ต้องตื่นเช้าบ่อยเห็นเค้าบอกแก้ง่วงได้ผมก้เลยลองเลยกินไป 2 แก้วเข้มๆเลยตอนแรกกลัวง่วง
    แต่มันก้ง่วงเท่าเดิมอ่ะครับแถมหนักขึ้นเรื่อยแล้วก้หลับเลยยังไม่ถึง 2ชม.เลย m150 กระทิงแดงก็เหมือนกันไม่ช่วยเลย
    มีใครจะบอกวิธีทำให้ไม่ง่วงได้ไหมครับ
    ผมตื่นเช้านี่นอน 5-7ชม.ครับ ปกตินอน 8-10ชม.
    ปล.ผมชอบกินชามากไม่รู้เกี่ยวรึป่าว

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,301
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    เป็นคนที่น่าอิจฉามากนอนที 10 ชม.เลย วิธีที่จะทำให้ไม่ง่วงก็คือ การนอนครับ เพราะไม่ว่ายังไงคนเราก็ต้องการการพักผ่อน
    แต่ถ้ามีเหตุสุดวิสัยต้องรีบทำงานให้เสร็จ ก็กินกาแฟครับ แต่ไม่ใช่ว่าง่วงแล้วกินนะครับก็กะเวลากิน เพราะว่ากินแล้วมันก็ไม่ส่งผลเลย
    มันก็ต้องใช้เวลา หรืออีกอย่างที่น่าสนใจนะครับ ลองอกหัก หรือทำอะไรน่าตื่นเต้นๆ เช่นซื้อเกมมาใหม่แล้วอยากเล่น ซีรี่ที่ดูแล้วติดอะไรงี้ครับสอดแจ้งแน่นอน 5555

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ผมก็เหมือนกันแถมปวดท้องด้วยๆ

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ผมว่าถ้าร่างกายไม่ไหวจริงก็ง่วงเป็นธรรมดาอะ นอนน้อย

ผมอยู๋ 7-11 กินM-150+กาแฟหลายแก้วยังง่วงได้เลย แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    กาแฟจีนแดงป่าว

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    กินแล้วง่วง แต่ว่า พอตื่นแล้วคึกเลย เป็นงั้นแหละ เวลาออกต่างจังหวัด กินช่วง 5 ทุ่มเที่ยงคืน แล้วนอน ตื่นมา ตีสามตีสี่ ออกจากบ้าน ไปได้หมด ยันไหนยันกันเลย 5555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sudteerukpla อ่านกระทู้
    คุณกินหวานรึป่าวครับ ถ้าคุณกินหวาน นั้นก็คือเหตุผลครับ เพราะน้ำตาลที่คุณใส่ลงไปจะทำให้เราเกิดความรู้สึกง่วงครับ
    คงงั้น เพราะกินที กาแฟสอง น้ำตาลสาม ตลอดๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yedtamon57 : 21st April 2013 เมื่อ 11:54

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095
    คุณกินหวานรึป่าวครับ ถ้าคุณกินหวาน นั้นก็คือเหตุผลครับ เพราะน้ำตาลที่คุณใส่ลงไปจะทำให้เราเกิดความรู้สึกง่วงครับ
    MSI GT60 NVIDIA GTX870M INTEL CORE I7-4810MQ CPU 2.8 GHz RAM 12 GB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    กินชาบ่อย ชาก็มีคาเฟอีนเหมือนกันกับกาแฟน่ะครับ คุณเลยดื้อต่อคาเฟอีนแล้ว เลยกินไปก็แทบไม่มีผล

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    เพราะว่ากินเยอะนะนและครับมันจะทำให้ง่วง ผมก็เป็น กินคือต้องค่อยๆจิบ แต่ถ่าไม่มีเวลาก็ให้ชงที่ละช้อนไปก่อนในตอนแรกๆ พอLevelเราสูงขึ้นมันจะกินเพิ่มได้เอง

แต่ผมกินกาแฟร้อนไม่ได้นะ กินแล้วหลับต้องเป็นกาแฟเย็นเท่านัน กาแฟ7-11ผมว่ามันหวานไปถ่าธรรมดาก็ กาแฟกระป๋อง berdy นี้okเลย แต่ถ่าได้ผลคือ

กาแฟคั่วแก้วละ50บาทนี้ เอสเปสโซนี้ ตาค้างเลยนะ
    A8+TX3 F2A85XM-D3H GTS450 WD1TB Blue HyperX8GB XFXProSeries750WXXX

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    กาแฟกินแล้วไม่ได้ทำให้หายง่วงหรือไม่ง่วงครับ

แต่มันทำให้นอนไม่หลับต่างหาก

ไม่เชื่อลองกินแล้วอีกครึ่งชัวโมงไปนอนดูสิ

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    กินมะนาวสิครับ ^^ (แต่แพงโครต)

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    Blog Entries
    3
    ผมกินแล้ง่วงเช่นกันครับแต่พอจะนอนแม่มนอนไม่ได้หลับไม่ลง

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    หลายๆคนเข้าใจผิด คิดว่า กาแฟ มันจะออกอาการ ตอนกินไป ณ บัดnow หรือปล่าว

มันจะออกอาการตอน กินไปแล้ว 2 ชม. ไม่ใช้หรอ ผมเป็นงี้นะ กินไปแล้ว ก็ง่วงตาม ปกติ เพราะ เรากิน เพราะ เรา ง่วง

แต่มันไม่ได้มี ผล ทันที เลย ชักว... ไปเองว่า ร่างกายเป็นยอดมนุษย์ ต้านกาแฟ ได้ อะป่าว

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    นอนน้อยให้ชินครับ

แต่ก่อนผมนอน 8 ชม พอต้องนอนแค่ 5 ชม ตอนแรกก็แย่

พอปรับตัวได้ก็สบายๆ