ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 21

ระบาย!!! ความไร้ความรับผิดชอบของทีมงาน Crysis3 Multiplayer และ EA

ความคืบหน้าล่าสุด เขียนฉบับ Eng ไปลงในฟอรั่มของ mycrysis
    ปัจจุบันโดนล๊อคมู้ไปแล้ว ด้วยเหตุผลว่าอย่าเปิดเผยข้อมูลส่วนนี้ มันไม่ดีๆ ใครอยากอ่านก็เข้าตามลิ้งครับ

http://www.mycrysis.com/forums/viewt...653256#p653256

สวัสดีครับ วันนี้มีเรื่องจะมาเล่าสู่กันฟัง เพื่อเป็นการระบายส่วนหนึ่ง และเป็นอุทาหรณ์เตือนใจอีกส่วนหนึ่ง

เรื่องมีอยู่ว่า ผมเป็นผู้เล่นคนหนึ่งในเกม Crysis 3 ใช้ชื่อในเกมว่า iiiilllliililll
    ชื่อดูเกรียนๆไปหน่อย เพราะไม่รู้จะตั้งอะไรดี + เปลี่ยนชื่อไปเรื่อย เพราะโดนด่าว่าแฮคบ่อย เปลี่ยนชื่อก็ซื้อเวลาในการโดนโหวตคิกออกไปได้บ้าง
    แล้วน่าตลกตรงที่ ก่อนเปลี่ยนชื่อมีคนออกตัวปกป้องผมว่าเล่นดี พอผมเปลี่ยนชื่อแล้วยิงไอ้นั่นตายเยอะหน่อย มันบอกผมแฮค lol

ซึ่งถึงเรื่องราวมันจะดูขี้โม้ไปบ้าง แต่จริงๆแล้วผมก็ไม่ได้เก่งอะไรมากมายหรอก ส่วนมากจะตี้เข้าสควอดเพื่อนแล้วเข้าไปรุม (ฮา) แต้มก็เลยค่อนข้างน่าพอใจ จนเกรียนรับไม่ได้
    ซึ่งจริงๆก็ไม่อยากไปว่ามันมาก เพราะ Crytek ดันใช้แอนตี้แฮคแบบกากๆ แล้วโยนความรับผิดชอบมาให้ผู้เล่นต้องตัดสินกันเอง
    ผลมันเลยออกมาเป็นแบบที่เล่าไป คือแฮคตัวจริงลอยหน้าลอยตาเล่นไปเรื่อยๆ แต่พวกฝีมือล้วนๆโดนโหวตคิกกระจาย

เข้าเรื่อง เพราะปัจจุบันคนที่มีปัญหากับผมไม่ใช่ผู้เล่น แต่ดันเป็น Crytek เองซะงั้น
    เพราะช่วงค่ำของวันอังคารที่16 ผมจะล๊อคอินเข้าเกมไปเล่นตามปกติ แต่พบว่าผมถูกแบนโดยทีมงานตามภาพ

ผมเลยเข้าไปเช็คในเมลล์ และพบว่าผมถูกแบนจริงๆ
    ผมเลยติดต่อไปที่ Customer Service ตามที่ระบุไว้ในอีเมลล์ว่าหากคิดว่ามีความผิดพลาดให้ติดต่อมา

นี่คือเมลล์ที่ผมส่งไป ว่าขอให้ปลดแบน และให้บอกด้วยว่าผมทำผิดอะไร

2 วันผ่านไปถึงจะตอบกลับมาได้ (สำหรับผมการเงียบหายไปถึง2วันถือว่านานมาก ยิ่งคุณแบนมั่วด้วยแล้ว)

นี่คือจดหมายที่ผ่าย EA Customer Service ตอบผมกลับมา

คร่าวๆคือ เขาได้ไปตรวจสอบดูแล้ว และพบว่าผมทำผิดจริง (ซึ่งไม่บอกว่าผมทำผิดอะไร) เขาทำถูกต้องแล้วและจะไม่ปลดแบนให้ผม

ผมจึงส่งอีเมลล์ถามกลับไป "อีกครั้ง" ว่า ผมทำผิดอะไร พร้อมขอหลักฐานการทำผิดนั้น (อีกครั้ง)

และก็เป็น "อีกครั้ง" ที่ EA ยืนยันว่าผมทำผิด แต่ไม่บอกว่าผมทำผิดอะไร ไม่มีหลักฐานใดๆทั้งสิ้น
    บอกเพียงแต่ว่าตนเองมั่นใจในระบบแอนตี้แฮค(แอนตี้แฮคทรงประสิทธิภาพที่แฮคเกลื่อนจนผู้เล่นต้องมาระแวงกันเอง) พร้อมบอกว่า นี่จะเป็นครั้งสุดท้ายที่รับเรื่องของผมแล้ว!!!

เงิบครับตอนได้รับจดหมา(ย)ฉบับนี้ ถามว่าทำผิดอะไรก็ไม่บอก ขอหลักฐานก็ไม่มี แถไปตอบอะไรก็ไม่รู้ถึงสองครั้ง แล้วยังมีหน้ามาบอกอีกว่ารับเรื่องผมมาสองครั้งแล้ว และจะไม่ตอบเรื่องนี้อีก
    ซึ่งผมสาบานได้ว่าผมไม่เคยเป็น Cheater หรือใช้โปรแกรมช่วยเล่นใดๆทั้งสิ้น เพราะมันเป็นการกระทำที่ไร้เกียรติมากๆสำหรับคนเล่นเกม

นี่หรือคือคุณภาพของบริษัทที่มีชื่อเสีย(ง)ระดับโลก ขายเกมแผ่นเป็นพัน
    ถ้าผมไปขอมันเล่นฟรีนี่ก็ว่าไปอย่าง อย่างมากก็เสียแรง เสียเวลา แต่ Crysis 3 ขายร่วมๆ1,500 บาท ซึ่งทำมาขาย MP ชัดๆ เนื้อเรื่องสั้นกระจิ๊ดเดียว

พอมาเจอกับตัวผมถึงไม่แปลกใจเลยที่ EA มันได้รางวัลบริษัทยอดแย่
    ถามหาหลักฐานก็ไล่ให้ไปดูเงื่อนไขมันอยู่ได้ ทีหลังถ้าจะแบนหมาๆแบบนี้ก็น่าเขียนไว้ในเงื่อนไขด้วย จะได้ไม่ต้องซื้อมาเล่น - -

ตอนนี้ผมเขียนภาษาไทยเพื่อเอาไปลงในบอร์ด Mycrysis แล้ว เหลือแค่ให้พี่ที่รู้จักแปลเป็นอังกฤษอีกที รอดูต่อไปว่าทีมงานจะเอาหูไปนาเอาตาไปไร่หรือแถยังไงอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kanmaru : 22nd April 2013 เมื่อ 08:11

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    EA ทำพิษอีกแล้ว

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

NEVER.GIVE.UP
    กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    เง้อเจอเรื่องแบบนี้เข้าไปไม่ว่าใครๆๆก็คงเงิบหละคับผมก็ชักเริ่มๆเสียวๆๆแล้วสิเห็นงี้
    ไงก็ขอให้ จกท หายโดนแบนเร็วๆๆนะคับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    รุ่นพี่ผมเค้าก็โดนเหมือนกันนะแต่เป็น BF3 เขาเล่าให้ฟังว่าเขาโดนแบนบ่อยมาก(3-4ไอดี) เห็นว่าหมดไป 5-6 พันอ่ะกับ BF3
    รู้สึกจะโดน EA หมายหัวก่อนว่าเป็น Hacker พอเขาเปลี่ยนชื่อปั๊บก็โดนเลย(เท่าที่ฟังมา)

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076

ขอแสดงความเสียใจด้วย มาเล่น BF3 ดีกว่าไหม ?
    เพราะผมเล่นอยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย markops : 21st April 2013 เมื่อ 10:46

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    การใช้แท้มันก็ลำบากพอๆกะเถื่อนเนอะ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อยากอนู่ในโลกanimeเว้ยๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    เสียใจด้วยนะครับผมก็ชักเสียวๆขึ้นมาเลย

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    ผมไม่เคยยุงของแท้กับ EA เลย ส่วนใหญ่แท้กับ steam ไม่ค่อยไว้ใจ EA เท่าไร หลังจากมีกระแสไม่ดีเยอะแยะ

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    ผมเลิกสนับสนุน EA ตั้งแต่ทำกับ BF3 ละ

BF4 คาดว่าคงต้องรอพักใหญ่ๆ
    My Name Is oI3lacKLisTo

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    - -*ผมเคยเจอการโดนแบนแบบนี้และพวกแอดมินบอกว่ามั่นใจในระบบตัวเองเซงสุดๆซึ่งผมไม่ได้แฮคอะไรเลย ผมก็เล่นcrysis 3 พอดีซื้อกาดจอมันแถมโค้ดมาตอนนี้ยังไม่โดนแบนจริงๆก็น่าจะบอกหน่อยเนอะว่าโดนเพราะอะไรยังงี้มันเหมือนปรักปรำกันชัดๆ

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    Blog Entries
    3
    นี่แหละ ตัวอย่างที่ดีมากเลย ที่เค้าเคยสอนว่า

" ทำดีได้แต่อย่าเด่น จะเป็นภัย"

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ผมได้ CODE Crysis 3 มาจากซื้อการ์ดจอ EA มันก็คงนึกว่าตนที่โดนแบนไปได้มาจากสิ่งนี้มั้ง แต่ไม่เคยคิดว่าบางคนเค้าก็ซื้อมา เลยแบนมั่วซั่วเพราะแอนตี้แฮคเตือนแบบงั่งๆ
    แบบนี้ละครับที่เรียกว่า EA ห่วยบรม ผมยังไม่รู้เลย BF3 ผมจะโดนเมื่อไร เห็นไม่แฮคโดนกันบานแต่ไอคนแฮคมันยังหน้าสลอนเล่นอยู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    EA จะไม่ซื้อแท้ ถึงจะอยากเล่น อย่าง SimCity ก็ตัดใจไม่เล่นเลย

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    ในเมื่อเป็นแบบนี้ผมคงรอเกมส์ที่ราคา 300 ลงไปเท่านั้นแล้วล่ะจากค่าย EA ไม่มีหลักฐานที่แน่ชัดแบบนี้ ปล่อยให้ผู้เล่นตัดสินกันเองแล้วแบนๆไปให้พ้น มันไม่ใช่บริษัทที่ดีแล้วแบบนี้
    มันหน้าเจ็บใจยิ่งกว่าเล่น COD TeknoMW3 เทพๆแล้วโดนไล่แบนซะอีก ไอ้ hack นี้ก็เหลือเกินหน้าด้านหน้าทน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Prirya : 21st April 2013 เมื่อ 12:00

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    ถ้าอยู่เมกา นี่น่าฟ้องนะครับ น่าจะได้หลายตังค์เลยหล่ะ

เสียดายที่นี่ประเทศไทย ฟ้องไปศาลคงไม่รับเรื่องหรือไม่สนใจ

รึว่าเขารู้ว่าเราเป็นคนไทยเลยแบนมั่ว?

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    EA บางครั้งมันก็ไม่ได้แบนมั่วนะครับ คือมันตั้งใจแบนจริงๆทั้งๆที่ผู้เล่นไม่ได้ทำอะไรผิด เพียงเพราะว่าหาก ผู้เล่นคนนั้นติดเกมส์นั้นมากๆเข้า (เช่น BF3) ก็อาจยอมเสียเงินซื้อเกมส์ใหม่ ก็จะทำให้ EA ขายเกมส์ได้อีก เคยอ่านเจอในบอร์ดฝรั่ง กรณีของคุณ จขกท ฝรั่งเขาก็โดนกันเยอะครับ
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    1
    BEST COMPANY EVER !!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย denhotx : 21st April 2013 เมื่อ 23:11

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 20

ตามนั้นย์ อิอิ

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    ส่วนใหญ่ผมเลย ไม่ค่อยได้ซื้อเกมส์กับ EA
    เท่าไร ส่วนมากจะซื้อสตีมซะมากกว่า -w-
    เดี๋ยวจัด simcity ไม่รุ้จะไปรอดหรือปล่าวเลย 555
    Do it now.Sometimes later become never.

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oat_hohoho อ่านกระทู้
    EA บางครั้งมันก็ไม่ได้แบนมั่วนะครับ คือมันตั้งใจแบนจริงๆทั้งๆที่ผู้เล่นไม่ได้ทำอะไรผิด เพียงเพราะว่าหาก ผู้เล่นคนนั้นติดเกมส์นั้นมากๆเข้า (เช่น BF3) ก็อาจยอมเสียเงินซื้อเกมส์ใหม่ ก็จะทำให้ EA ขายเกมส์ได้อีก เคยอ่านเจอในบอร์ดฝรั่ง กรณีของคุณ จขกท ฝรั่งเขาก็โดนกันเยอะครับ
    ถ้าตามคห.นี้ เป็นเรื่องจริง EA ทำการตลาดได้...มาก เกมสุดท้ายที่ผมซื้อคือ BF3 ถ้าเกิดเขาไม่เปลี่ยนเเปลงจริงๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 21
    ความคืบหน้าล่าสุด เขียนฉบับ Eng ไปลงในฟอรั่มของ mycrysis
    ปัจจุบันโดนล๊อคมู้ไปแล้ว ด้วยเหตุผลว่าอย่าเปิดเผยข้อมูลส่วนนี้ มันไม่ดีๆ ใครอยากอ่านก็เข้าตามลิ้งครับ

http://www.mycrysis.com/forums/viewt...653256#p653256
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kanmaru : 22nd April 2013 เมื่อ 08:10

กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 942
    1
    เห็นใจคนซื้อของแท้ !
    Believe ~~ ~ !

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    เสียใจด้วยนะเพื่อน อุตส่าห์ซื้อแท้ งี้มันก็เหมือนกับเล่นปลอมเลยนะเนี่ย แบนทั้งๆที่ซื้อแท้ จริงๆ ซื้อแท้มาแล้วไม่ควรมีการแบนด้วยซ้ำผมว่า แค่มี แอนตี้แฮคดีๆก็พอแล้วอีกอยาก เรา ผู้บริโภคเสียเงินมาแล้วกลับมาถูกแบนอีก เอ้า.. อย่างน้อย ก็น่าจะกำหนดระยะเวลาแบน ผิดมาก ก็นานมาก ผิดน้อยก็แบนแค่ไม่กี่วันพอ นี่ EA ตอนนี้คงคล้ายๆกับบริษัทอินเทอร์เน็ตที่มีโลโก้เป็นการร้องไห้แหงๆเลย(ในไทย)
    ปล. ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเขาแบนถาวรหรือแบน ชั่วคราว ถ้ามันชั่วคราวก็ พอรับได้อยู่ แต่ถ้าถาวร ก็อย่างHeah เลยที่เดียวครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jerryboyz57 : 21st April 2013 เมื่อ 22:12

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oat_hohoho อ่านกระทู้
    โห นี่มันบริษัทห่วยๆ สินะ เพิ่งรู้เลยนะเนี่ย

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ไม่แปลกใจEAเลยครับบริษัทยอดแย่แห่งปี