ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

Lightbulb [a bit spoiled :P]- - - เกมที่กลับมาเล่นใหม่มากที่สุดคือ!!????

สำหรับผมมีเพิ่งเกมเดียวที่เล่นจบเกือบจะสิบรอบและ นั้นคือ Radiata Stories ของ PS2

เป็นเกมที่อยากจะเปลี่ยนตอนจบซะจิง มี2 ตอนจบ ทั้งคู่อยากให้มารวมกันจิง แต่ดันจบแบบค้างคาใจ
    ด้วยความรู้สึกอยากจะเล่นภาคต่อจิงๆ ถึงกับเอาไปฝันเลยที่เดียว

ตัวละครหลักในเกม Jack Russel

ซึ่งแน่นอนนางเอกในเกม

โดยเนื้อหาก็ดำเนินตามเนื้อเรื่องปกติดูเหมือนจาไม่มีอะไรมากแต่นานติดตาม

ที่ผมประทับเอามากๆคือ เราสามารถนำคนในเมืองเกือบทุกคนมาใส่ใน party
    เราได้โดยขึ้นอยู่กับเงื่อนไขก็แต่ละคน บางคนผมเดินตามตลอดทั้งวัน(ในเกม)
    แต่ก็ยังไม่ได้ตัวเลยพยายาม อยู่หลายจนได้ตัวนั้นมาเหนือยมากๆเลยเหะๆ

โดยใน เกมมี3 raceคือ Human,Dawnf,Elf,Dark Elf เผ่าHumanมี
    พวก Knight,Warrio guide,Mage guidw,Banbit guide,priest guide
    และรวมคนทั่วๆไป เลือกใครเอาตามสบายเลย....

Spoiled>>ในช่วงสุดท้ายของเนื้อทำเอาตกใจพอสมควร Dark Dragon หรืออะไรเนี่ยทำลายล้างโลก

และตอนที่ clear เนื้อเรื่องได้และก็ยังจะไม่จบง่ายๆ ยังจะมี dungeon
    ให้ไปปราบมังกรแล้วทางเข้าไปสู่สวรรค์ และได้ตัวละครสุดจะลับ
    เกราะในตำนาน ดาบในตำนาน ยากเอาการดูกว่าจะได้มา

แล้วเพื่อนๆ ละมีเกมที่่ไม่ว่าจะเล่นกี่ครั้งก็ไม่เบื่อไหม? (ถามเช่นเคยเหะๆ)

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    สั้นๆ RE 1 2 3 4 5 พอ 6 ไม่เอา

Mokona^Modoki
    กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    Minesweeper ครับ เบื่อๆ เปิดขึ้นมาเล่นยังสนุกครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oolldjlloo อ่านกระทู้
    สั้นๆ RE 1 2 3 4 5 พอ 6 ไม่เอา
    ผมเล่น RE 4 หลายรอบอยู่เหมือนกันเหะๆ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arada_vivi อ่านกระทู้
    Minesweeper ครับ เบื่อๆ เปิดขึ้นมาเล่นยังสนุกครับ

เกมนี้ชังอมตะจิงๆ...

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ตอนแรก Red dead ตอนนี้ Max Payne ครับ รองลงมาก็ LA Noire

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เคยเล่นเหมือนกันครับ นานมาแล้ว สนุกมาก (ตอนนี้ ไม่มีเครื่อง PS2 แล้ว แต่ยังมีไฟล์ ISO เกมส์นี้อยู่ใน PC อยู่เลย)

เหมือนจำได้รางๆว่า ตัวละครเผ่าออคเก็บยากมากหากไม่มีบทสรุป

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    castlevania SOTD ของเครื่อง PS1 ครับ

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    Metalgear Solid 1-2-3-4-peace walker-rising แต่ละภาคผมเล่นจบเกิน3รอบอะครับ เหอะๆเป็น series อันดับ 1 ในใจเลยก็ว่าได้เกมนี้ ติดตามมาตั้งแต่ Ps1 Ps2 Ps3 Psp [จริงๆเล่นภาคแรกใน ps1 ที่เหลือเล่นใน Ps3 555]
    Kinect adventure คุณน้องสาวมาเมื่อไหร่ต้องจับเกมนี้มาทรมานผมตลอดๆ
    God Of war3 อีกเกมที่เล่นจบโครตบ่อยเลยครับ
    Resident evil 4 จำได้ว่าเกิน 3-4 รอบแน่ๆ
    Resident evil 5 นี่ก็พอๆกัน
    Gear Of war 3 3รอบได้
    Bayonetta เหงามือเมื่อไหร่ ก็จะไปคอมโบเล่นเป็นประจำเลยครับ

ประมาณนี้แหละครับเป็นเกมที่กลับมาเล่นเมื่อไหร่ก็สนุกทุกครั้ง ตอนนี้รอ FFX HD อยู่สมัย ps2 จบไป 2รอบ

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    metal gear solid 3 snake eater

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    pokemon -*- หนีไม่พ้นเลยจริงๆ