ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

夢人
    jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 247

หุ้น และการเล่นหุ้นคืออะไีร

อยากรู้
    ขอคำตอบแบบง่ายๆ อ่านแล้วเข้าใจง่ายๆ ไม่ต้องแบบศัพท์สวยหรูหรา ผมอ่านแล้วงง 555555555555555

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    หุ้นภาษาอีสานคือขุ่นครับ
    ส่วนการเล่นหุ้นคือการเล่นขุ่นครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    การลงทุน คล้ายๆกับซื้อทองอะแหละ
    ซื้อ ขาย ซื้อ ขาย นั่งมองทั้งวัน

On Da EastSide Of Da LBC

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    คือ หุ้น ก็เป็นเยลลี่อะครับ มันจะเด้งๆดึ๋งๆ มีหลายสีหลายรสครับ อร่อยด้วย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    มันก็เหมือนเราเป็นคนสนับสนุน เหมือนเป็น1ในธุรกิจนั้นอ่า เราลงทุนไปมากเท่าไรหุ้นมาเท่าไร
    ถ้าบริษัทได้ผลตอบแทบ(กำไรมาก)ผลตอบแทนเราก็ได้มาก หรือเราเก็บไว้ขายหุ้นก็ได้แต่ต้องทิ้งไว้นานๆๆหลายปีอยู่บางทีอาจจะขาดทุน <<ตามที่ผมเข้าใจนะ แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 333
    ก็คือคุณเอาเงินไปให้บริษัทยืมใช้ ถ้าบริษัทได้กำไรก็แบ่งให้คุณ
    ในขณะเดียวกันคุณก็ต้องยอมรับความเสื่ยง ที่บริษัทจะขาดทุนทำให้เงินที่คุณให้บรษัทไว้ลดลงไป

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

夢人
    กล่าวขอบคุณ
    137
    อ๋อ แล้วส่วนไอพวกที่มันเป็นกราฟอะไรเงี้ย มันคืออะไร งง

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    คือ หุ้น ก็เป็นเยลลี่อะครับ มันจะเด้งๆดึ๋งๆ มีหลายสีหลายรสครับ อร่อยด้วย
    นั่นมันวุ้น...

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    เอาง่ายๆเลยนะครับ อยากให้มองเหมือนราคาน้ำมัน

ราคาน้ำมัน มีขึ้น-มีลง ในรอบกี่วันก็ว่ากันไป
    แต่ราคาหุ้น มีขึ้น-มีลง ทุกๆวินาที

น้ำมัน พอราคามันลง เราก็อยากซื้อมาเติมใช่ไหม
    แต่หุ้น พอราคามันลง เราจะซื้อเลยไม่ได้ครับ เราต้องดูปัจจัยมันก่อน ว่ามันลงเพราะอะไร
    แล้วมันจะขึ้นเมื่อไหร่ ถ้าเราซื้อแล้ว มันจะลงอีกมั้ย

เราซื้อมาเพื่อขาย ยิ่งซื้อได้น้อยเท่าไหร่ยิ่งดี เวลามันขึ้นแล้วเราเอาไปขาย ส่วนต่างนั่นแหละครับคือกำไร

ฟังดูเหมือนเล่นง่ายๆ แต่จริงๆต้องศึกษาข้อมูลทางเทคนิคให้ดีก่อนเล่น มันเล่นได้2แนว สายเก็งกำไร กับสายVI จะเล่นแบบไหนก็ขึ้นอยู่กับนิสัยของตัวเราเองครับ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

夢人
    กล่าวขอบคุณ
    137
    แล้วสายเก็งกำไร กับสาย VI มันเป็นยังไงล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ghost อ่านกระทู้
    อ๋อ แล้วส่วนไอพวกที่มันเป็นกราฟอะไรเงี้ย มันคืออะไร งง
    กราฟเอาไว้ดูราคาขึ้นลงในแต่ละวันครับ นอกจากนี้ เอาไว้ดู นิวไฮ นิวโล แนวต้าน แนวรับรายวันครับ
    กราฟจะดูเป็นรายเดือนก็ได้ เพื่อหาแนวรับ แนวต้านย่อย หรือจะดูเป็นรายปีก็ได้ ถ้าเราอยากทราบผลประกอบการของหุ้นนั้น มันเป็นข้อมูลทางเทคนิคที่ต้องดูก่อนตัดสินใจลงทุน

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

夢人
    กล่าวขอบคุณ
    137
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Northz อ่านกระทู้
    กราฟเอาไว้ดูราคาขึ้นลงในแต่ละวันครับ นอกจากนี้ เอาไว้ดู นิวไฮ นิวโล แนวต้าน แนวรับรายวันครับ
    กราฟจะดูเป็นรายเดือนก็ได้ เพื่อหาแนวรับ แนวต้านย่อย หรือจะดูเป็นรายปีก็ได้ ถ้าเราอยากทราบผลประกอบการของหุ้นนั้น มันเป็นข้อมูลทางเทคนิคที่ต้องดูก่อนตัดสินใจลงทุน

อ่อครับ ขอบคุณมากครับ

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    ผมพอรู้บ้างนะครับแต่ไม่แน่ใจ100%คือพ่อผมเล่นอยู่ผมจะอธิบายเท่าที่ผมเห็นและพ่อผมอธิบายให้ผมฟังแล้วกัน
    สมมุตินะครับ ซื้อหุ่น 10ตัว มูลค่าหุ้นที่เราซื้อตัวนั้นคือ 10บาท ก็รวมเป็นเงิน10x10=100 ในเวลาหนึ่ง แล้วเวลาต่อมาหุ่นขึ้นมาสัก 1.00%(ตัวเลขที่เห็นในช่อง9บ่อยๆแหละครับตัวเขียวๆแดงๆ) มูลค่าของหุ่นก็จะ เป็น 11บาทแล้วกันมูลค่าของหุ่นเพิ่มเป็น11x10=110 เราก็ขายก็จะได้กำไรมา 10บาทและได้ทุนคืนอีก100บาท แบบนี้แหละครับ
    นี่เป็นการสมมุตินะ ผมไม่รู้หรอกว่า หุ่นขึ้น xx.xx% นี่คิดกันยังไงได้กำไรเท่าไหร่
    แต่ที่แน่ๆ คือเขาจะเล่นกันหลักหมื่นหลักแสนบาทซื้อหุ่นที่หลายๆหมื่นหรือแสนตัว หุ่นตัว 1 มูลค่า5บาท เขาก็ซื้อสัก 10000 ตัวเงี้ย พอหุ่นขึ้นก็ขาย อันนี้ผมเห็นพ่อเล่นอยู่ช่วงหนึ่ง เหมือนกับเขาต้องโทรไปคุยกับใครสักคนนี่แหละให้ซื้อหรือว่าจะขายตอนไหนแล้วเหมือนจะมีจดหมายมาที่บ้านว่าเราซื้อหุ่นไปเท่าไหร่ด้วยอันนี้เคยเห็นอยู่ แล้วก็เวลาเล่นมีความเสี่ยงว่าหุ้นจะ ลงหรือขึ้น ด้วยนะครับ

อ้ออีกอย่างนะครับเขาจะมีแบ่งแยกเป็นหมวดๆด้วยนะครับแบบ FOODมีพวกน้ำมันมีสุขภาพ ประมาณนั้นแหละมั้งผมไม่ค่อยสังเกตุสักเท่าไหร่

อันนี้เท่าที่รู้มานะครับ อาจจะมีข้อผิดพลาดก็ขอโทษไว้ด้วยแต่ผมรู้เท่านี้แหละ ขอบคุณครับ
    ผิดพลาดยังไงขอโทษด้วยนะครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กันอินชาวปทุมธานี ?
    กล่าวขอบคุณ
    437
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,192
    5
    หายาตัวนี้มากินครับ และคุณจะเข้าใจถึงเรื่องของ "หุ้น"

จากเรื่อง Limitless

//Me เผ่น!!

It's only after we've lost everything that we're free to do anything.

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

夢人
    กล่าวขอบคุณ
    137
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Arbadius'z อ่านกระทู้
    ผมพอรู้บ้างนะครับแต่ไม่แน่ใจ100%คือพ่อผมเล่นอยู่ผมจะอธิบายเท่าที่ผมเห็นและพ่อผมอธิบายให้ผมฟังแล้วกัน
    สมมุตินะครับ ซื้อหุ่น 10ตัว มูลค่าหุ้นที่เราซื้อตัวนั้นคือ 10บาท ก็รวมเป็นเงิน10x10=100 ในเวลาหนึ่ง แล้วเวลาต่อมาหุ่นขึ้นมาสัก 1.00%(ตัวเลขที่เห็นในช่อง9บ่อยๆแหละครับตัวเขียวๆแดงๆ) มูลค่าของหุ่นก็จะ เป็น 11บาทแล้วกันมูลค่าของหุ่นเพิ่มเป็น11x10=110 เราก็ขายก็จะได้กำไรมา 10บาทและได้ทุนคืนอีก100บาท แบบนี้แหละครับ
    นี่เป็นการสมมุตินะ ผมไม่รู้หรอกว่า หุ่นขึ้น xx.xx% นี่คิดกันยังไงได้กำไรเท่าไหร่
    แต่ที่แน่ๆ คือเขาจะเล่นกันหลักหมื่นหลักแสนบาทซื้อหุ่นที่หลายๆหมื่นหรือแสนตัว หุ่นตัว 1 มูลค่า5บาท เขาก็ซื้อสัก 10000 ตัวเงี้ย พอหุ่นขึ้นก็ขาย อันนี้ผมเห็นพ่อเล่นอยู่ช่วงหนึ่ง เหมือนกับเขาต้องโทรไปคุยกับใครสักคนนี่แหละให้ซื้อหรือว่าจะขายตอนไหนแล้วเหมือนจะมีจดหมายมาที่บ้านว่าเราซื้อหุ่นไปเท่าไหร่ด้วยอันนี้เคยเห็นอยู่ แล้วก็เวลาเล่นมีความเสี่ยงว่าหุ้นจะ ลงหรือขึ้น ด้วยนะครับ

อ้ออีกอย่างนะครับเขาจะมีแบ่งแยกเป็นหมวดๆด้วยนะครับแบบ FOODมีพวกน้ำมันมีสุขภาพ ประมาณนั้นแหละมั้งผมไม่ค่อยสังเกตุสักเท่าไหร่

อันนี้เท่าที่รู้มานะครับ อาจจะมีข้อผิดพลาดก็ขอโทษไว้ด้วยแต่ผมรู้เท่านี้แหละ ขอบคุณครับ
    ผิดพลาดยังไงขอโทษด้วยนะครับ
    ถ้างั้นก็หมายความว่า ถ้าคิดจะเล่นหุ้น ก็ต้องมีเงินทุนก่อนสินะ

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ghost อ่านกระทู้
    ถ้างั้นก็หมายความว่า ถ้าคิดจะเล่นหุ้น ก็ต้องมีเงินทุนก่อนสินะ
    จะพูดแบบนั้นก็ได้ครับผมไม่รู้ว่าเราซื้อทีละน้อยๆได้รึปล่าวอันนี้ไม่แน่ใจนะครับลองไปศึกษาดูครับ