ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

แค่ได้ คุย ก็ชื่นใจ
    อย่าพูดคำว่าทำไม่ได้ถ้าคุณยังไม่ได้ทำ
    กล่าวขอบคุณ
    914
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,159
    Blog Entries
    1
    ถ้า ขับแบบ Auto ขึ้นไปขับ ก็ขับเป็นเลยครับ แต่ แบบ มี เกียร์ ใช้เวลาสัก 10-20 นาทีก็เป็นละมั้ง ผม ว่า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ไม่ยากหรอกคับแค่รู้กฎจราจรและเวลาขี่ก็สบายๆเหมือนปั่นจักรจานนะแหละขับตอนผมฝึกผมตจะให้พ่อมาซ้อนเพื่อบอกวิธีไอพวกนี้อะครับแนะนำให้ฝึกแบบautoก่อนเพราะแบบมีเกียตอนขี่ใหม่ๆจะงงมาก
    DDDDDDDDD

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    ทำไมผมทำใบขับขี่ไม่ผ่านซักที ทั้งๆที่ขับในเมืองไปไหนมาไหนได้ง่ายๆ T^T

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ถ้าขี่จักรยานเป็น ก็ไม่มีอะไรต้องห่วงแล้วครับ

ก็เหลือแต่ ทำความคุ้นเคยกับ เกียร์ และ มอไซ คันนั้นๆครับผม

(ตอนเข้าเกียร์ 1 ค่อยๆบิดนะครับ เดี๋ยวจะพุ่งเข้าดงกล้วยซะก่อน)

Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    อย่ากลัวครับ แต่ก็อย่าประมาท พอกับผมเลยครับ พึ่งมาหัดเมื่อปีที่แล้วต้องขี่รถ ไป-กลับ มอและบ้านทุกวัน
    แรกๆอาจจะกลัวๆอยู่หาเวลาไปขี่มันบ่อยๆทำความคุ้นเคยกับมันบ่อยๆ
    เลขกิโลเพิ่มขึ้นประสบการณ์เราก็เพิ่มขึ้น แล้วเดี๋ยวก็ขี่แข็งเองครับ ไม่ต้องห่วง
    แรกๆแนะนำนะครับ จะเบลค จะบิด เบาๆมือหน่อยให้พอรู้ว่ารถเค้ามีแรงเบลคแค่ไหน แรงบิดแค่ไหนตอนเกียร์อะไร
    หาขี่ที่รถน้อยๆก่อนขี่ชิดๆซ้ายไว้อย่าขี่กลางถนนถ้าเราไม่ได้ขี่เร็ว

แต่ ออโต้นี่ผมไม่เคยขี่เหมือนกันครับ ก็คงแค่บิดอย่างเดียว เบลกหน้า เบลกหลังตำแหน่งเดียวกับจักรยาน ไม่ต้องตบเกียร์ ผมว่าขี่ง่ายมากนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ononoGamer : 22nd April 2013 เมื่อ 12:00

เหนื่อย!!!
    มีนบุรี กรุงเทพมหานคร
    กล่าวขอบคุณ
    14,334
    ได้รับคำขอบคุณ: 456
    ไม่ยากครับผม 10 นาทีก็ชินเองครับ
    และฝึกไปเรื่อยๆครับผม พวกการเลี้ยง**** อะไรประมาณนี้ครับ

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    ค่อยๆบิดช้าๆก่อนครับ บิดเบาๆ มันช้าก็ช่างมัน นั้นแหละดี เดี๋ยวเจอแบบผม

ช้าว่ะไม่ทันใจ บิดเพิ่มหน้าหงาย
    Only one thing I want.

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,477
    เมื่อคุณจับและใส่เกียร์แค่นั้นก็เป็นแล้วครับ ระยะเวลามันก็สั้นๆมาก ลองนับดูว่ากี่วินาที สตาทรถ จับ ใส่เกียร์ และบิต ส่วนเรื่องประครองรถอยู่ไม่อยู่ค่อยว่ากันอีกที

ส่วน auto ก็แค่ สตาทรถแล้วก็บิตเลย สบายมาก

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    ผมก็ไม่เคยขับเหมือนกันวันนั้นนึกสนุกว่าจะออกไป 7 เลยยืมมอไซเพื่อนบิดแค่นิดเดียวมันพุ่งเลย แถม ตอนนั้นยังอยู่ในช่วงตกใจเลยไม่รู้จะเบรคยังไงเลยตั้งสติก่อนแล้วเบรคทันทีดีที่ไม่มีรถไม่งั้นผมคง...
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

I Love Naked Bikes!
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    หัดรถเกียร์ไว้ครับดีแล้วจะได้ขับรถออโต้สบาย การทรงตัวไม่ต้องพูดถึงการเข้าเกียร์เค้าคงสอนให้ แต่ควรจะเน้นการเบรคครับ ใช้เบรคหลังเป็นหลักเบรคหน้าเป็นรอง กะระยะให้ดี ใช้ควบคู่กันก็ดีแต่ควรใช้เบรคหลังก่อนหน้าครับ เปิดไฟเลี้ยวก่อนถึงระยะเลี้ยว30เมตรทุกครั้งครับ ขอ"เน้น" ช่วยๆเปิดกันหน่อยอยู่ดีๆเลี้ยวเลยคนตามมาใจจะวายตายหลบแทบไม่ทัน สายตามองทางและรถรอบข้างไว้เหล่มองกระจกข้างเป็นระยะๆ ทำตามกฏจราจรสวมหมวกนิรภัยทุกครั้งของการขับขี่และ
    "ไฟเหลือง"เค้ามีไว้ให้เตรียมหยุดไม่ใช่ให้ซัดหมดปลอกหมอบหมดตัวนะครับ!! พอขี่คล่องแล้วบ้านอาจจะไม่ค่อยอยู่แล้วล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ตอนนี้ผมพึ่งฝึกเข็นรถไปครับ เข็นแทบไม่ได้

พึ่งจะรู้สึกว่ารถมันโคตรหนักเลย + กับผมเป็นคนไม่มีแรงด้วย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 643
    ผมเพิ่งไปทำใบขับขี่ได้วันนี้พอดีถ้าฝึกชินแล้วแนะนำให้ไปทำเลยครบ ทำง่ายมากไม่ยากอย่างที่คิด ^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Molotovskill อ่านกระทู้
    ขับเป็นละตัวจะไม่ค่อยติดบ้านเท่าไร 5555 (ไม่ได้เเว้นนะ)
    คห. นี้จริงคับ เป็นกะตัวเองเลยย

ชีวิตเป็นของเรา
    กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ผมขับเป็นตอน ม.4 อ่ะ เดี๋ยวนี้ลดภาวะโลกร้อน ไปขับจักรยานแทน (ไม่ยากหรอก)

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    ออโต้ไม่มีอะไรมาก ผมจะอธิบายเกียร์ให้ก็แล้วกันครับ

เกียร์ - เอาไว้ทดรอบเครื่องยนต์ ให้เครื่องยนต์เบาลงแต่ความเร็วเท่าเดิม (ถ้าเคยเล่นเกมรถแข่ง Drag เช่น NFS:PS ก็จะรู้ครับว่าถ้ารอบเข้าขีดแดงนานๆ เครื่องจะระเบิด)

เริ่มแรกครับ คร่อมรถ ยกขาตั้งขึ้น...จะรู้สึกว่ารถเบามาก จากนั้นเสียบกุญแจ ลองบิดๆให้มันเกิดการสะทบสะท้านซัก2-3รอบ จะได้ยินเสียงงื้ดๆ หน้าปัดจะมีการขยับเข็มวัดต่างๆ

พอเสียงหายไปแล้ว เช็คดูว่ารถอยู่ในเกียร์ว่างไหม ถ้าอยู่ ที่หน้าปัดจะโชว์ไฟ N ให้เห็นชัดมากว่ารถมันเป็นเกียร์ว่างนะ...

แน่ใจแล้วก็สตาร์ทรถเลยครับ...สตาร์ทมือ กดปุ่ม Power ค้างไว้แล้วบิดคันเร่งเล็กน้อย /// สตาร์ทเท้า ใช้แรงเท้ายันลงไปแรงๆพร้อมกับบิดคันเร่งครึ่งหนึ่ง

สตาร์ทเสร็จ ให้เบิ้ลเครื่องเบาๆ(ย้ำนะ เบาๆ) ซัก 2-3 ทีติดต่อกัน แล้วค่อยๆเบิ้ลเครื่องช้าๆจนสุดคันเร่งรอบนึง แล้วปล่อยออก = เป็นการวอร์มเครื่อง

เสร็ลแล้ว เท้าซ้าย...ใช้ปลายเท้ากดคันเกียร์ลงไปด้านหน้าครับ...ถ้าเข้าเกียร์1แล้วรถจะมีอาการกระตุกนิดหน่อย ไม่ต้องตกใจ...นั่นคุณเข้าเกียร์1แล้วครับ

จากนั้น ค่อยๆบิดคันเร่งออกไปครับ รถจะเคลื่อนที่ไปเอง...การขึ้นเกียร์ถัดๆไป...ฟังเสียงรอบเสียงเอาครับ ถ้าบิดคันเร่งจนรอบเครื่องมันถี่มากแล้ว ให้ปิดคันเร่ง(บิดกลับที่เดิมของมันทั้งหมด)

แล้วกดคันเกียร์ลงด้านหน้าไปอีกที ก็จะเข้าเกียร์2 3 4 ถัดไปเรื่อยๆ...ส่วนเรื่องการถอนเกียร์เพื่อชะลอ ต้องใช้ความรู้สึกล้วนๆครับว่าควรจะอยู่เกียร์ไหน ไม่ยากหรอก ได้ลองแล้วจะรู้เอง...

ส่วนการจอดรถ คุณจะลดเกียร์ลงเรื่อยๆจนจอดได้ หรือ จอดแล้วลดเกียร์ทีเดียว ...ก็ย่อมได้ครับ ทีนี้ก็อยู่ที่ตัวคุณแล้วล่ะว่าจะควบคุมรถยังไง...ขับขี่ปลอดภัยครับ

tips...
    - ตบเกียร์1แล้วรถดับ ถอนเกียร์เป็นNก่อน อย่าลืม...ถ้าเข้าเกียร์1รถดับ แล้วสตาร์ทเลย...พุ่งแน่นอนครับ อันตรายมาก...
    - รถเกียร์ประหยัดน้ำมันกว่ารถออโต้นะถ้าควบคุมเกียร์เป็น บอกให้นิดหน่อย...เปลี่ยนเกียร์ให้ไว ไม่ควรแช่ที่เกียร์ใดเกียร์หนึ่งนานๆ ยกเว้นรถติด...
    - ถ้าเป็นไปได้ โค้งไหนไม่โค้งมาก แนะนำให้เอียงตัวเพื่อเข้าโค้งโดยไม่หักแฮนด์(อย่าเอียงจนล้มนะ) ถ้าทำได้จนชินแล้ว = ได้ทักษะการขับ Bigbike มาระดับหนึ่งแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HANG-ON : 22nd April 2013 เมื่อ 23:58
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ เดี๋ยวผมจะฝึกจนกว่าจะเป็น เป็นไงจะมาบอกผลเรื่อยๆนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ตายแล้วจขกท.ไปอยู่ไซ๋มา ตอนนี้ผม ม.6 ขับรถยนต์แล้วครับ

ไม่ก็ฝึกรถไปเลย 555

มอไซต์เหมือนจักรยานอะแหละ แต่ตอนฝึกใหม่ๆรู้สึกจะเกร็งๆนะ

ปล่อยตัวตามสบายครับ แค่บิดและประคลองไปครับ

พอชินเทพค่อยขยับcc มาเรื่อยๆ 555
    ตามนั้นเลยครับ น่าจะเริ่มจาก C70 นะครับ เห้ยย >..<
    CIVIL ENGINEERING