ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ดันเต้เก่งกว่าแน่นอนครับ ดูจากอาวุธเครโทสใช้มีด ดันเต้ใช้ดาบและปืน เครโทสใช้ปืนไม่เป็น(โง่) ดันเต้สิเก่งกว่า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ผมเก่งสุดครับ เล่นจบหักแผ่นทิ้งเลย

เรปล่างเป็นเกย์
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 936
    เงิบบบบบบบบบบบบบบบ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    คนนึงฆ่าล้างเทพเจ้า คนนึงเป็นอมตะ(แต่ตอนเล่นตายได้ไงวะ 555+) กินกันไม่ลงแหะ

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674

มีแต่ดันเต้ตัวรีบูทอ่ะ ตัวรีบูทอาวุธ+ความเทพยังไม่ได้ครึ่งของตัวเก่าเล้ยย
    เครโทสตีแรงแล้วไง แต่ถ้าไม่โดนมันมีความหมายเหรอ?

ใช่ป่ะล่ะ ใครชนะไม่รู้แหละ ไปหาเกมส์นี้มาเล่นไป๊ แล้ววัดกันเองเล้ยยยยย

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    ดันเต้เก่งกว่าแน่นอนครับ ดูจากอาวุธเครโทสใช้มีด ดันเต้ใช้ดาบและปืน เครโทสใช้ปืนไม่เป็น(โง่) ดันเต้สิเก่งกว่า
    ยุคของ Kratos มันมีปืนแล้วเหรอครับ 5555555 ตั้งแต่ยุคกรีซโบราณโน้น

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockblood39 อ่านกระทู้
    วิเคราะห์เลยนะ

ความเร็ว : ดันเต้เร็วกว่าแน่นอน ทั้งการโจมตีและหลบหลีก
    การโจมตี : ดันเต้คอมโบเร็วกว่า เยอะกว่า แถมยังมีอาวุธที่รุนแรงกว่าด้วย
    ความถึก : เครโทสถุกกว่าอยู่แล้ว ดูจากการโดนนู่นนี่เยอะแยะ
    ค่าชีวิต : ดันเต้ไม่ได้เป็นอมตะนะ แค่ฆ่าไม่ตาย แต่ต้องมีวิธีฆ่าแหละ เครโทสตายได้ ที่มันลงนรกมันไม่ได้ตาย แค่ตกลงไปเฉยๆงิ

รวมๆเครโทสไม่น่ารอดนะครับ ถึงจะโหดเถื่อนแค่ไหน แต่ก็โจมตีไม่ทันดันเต้หรอก ไหนจะท่านู่นนี่ของดันเต้อีก คอมโบลอยค้างเลย แถมดันเต้ยังไวกว่าด้วย ไวในที่นี้แบบมองไม่ทันเลยด้วย ไม่ใช่แบบเฮอมีสที่วิ่งไว(นั่นขาขาดไปละ 555)
    คุณยังคิดอีกเหรอว่าเครโทสจะนะ ?
    แหมท่านใครบอกใราเล่น dmc ด่นาที่ 18 ก็จะเข้าใจ cratos boss ไม่ใหญ่ขนาดนี้แถม dante มีถ้าที่สร้างสุดยอดเกราะขนาด boss ใช้ถ้าไม้ตายชีวิตก้ไม่ลด

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    จขท. นายคงต้องเถียงกะน้องอีกยาวครับ ดูแค่คนในนี้ยังเถียงกันเลย 5555

ส่วนตัวผมว่าตาลุงดันนะ เคยอ่านเจอในBookมันว่า ดันเต้มันจะตายได้ก็ต่อเมื่อคนฆ่าเป็นปีศาจระดับเดียวกันหลือสูงกว่า คอมโบดันเต้เยอะกว่า แปลงร่างหยุดเวลาแล้วยังเลือดเด้งอีก เคโทสต้องพึ่งหีบ น้ำพุ กะQ mos ถึงจะเพิ่มเลือดได้ รึป่าวไม่รุ = =

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ตอบยากแฮะ - -" ตายแล้วฟื้น กับ อมตะ
    เกมถูกๆจาก G2A

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    โล้นแน่นอน.............ขนาด Zeus ยังไม่รอด.............
    แลวดันมันคงจะรอดอยู่หรอก

ยิ้มทั้งน้ำตา^-^(T-T)
    มีปัญหาการเงินใช้ชุดนักศึกษามาหาพี่
    กล่าวขอบคุณ
    290
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tstzxcv12 อ่านกระทู้
    ผมเลือก ดันเต้ เพราะดันเต้แปลงล่างได้
    โถ่แปลงล่างผมก็ทำได้ เแปลงบนยังได้เลย

กำโทษนอกเรื่อง

ปล.ผมว่าเฮียโล้นน่ะเพราะของเฮียโล้นแต่ละอย่าหัวเมดูซ่าเงี้ย อมตูด ก็เหอะจะฟื้นไง *-*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beamclubza : 23rd April 2013 เมื่อ 15:46

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    คิดหรือว่าเครโทสจะช้ากว่าแลเวจะแพ้ เครโทสตีถึงจะไม่ค่อยโดนแต่ถ้าโดนตัวที่หนึ่ง ดันเต้โดนคอมโบแน่ๆ แต่ดันเต้ก็แปรงร่างจะหยุดคอมโบได้ แต่ถ้าเครโทสมีอาวุธแค่ดาบโซ่ก็รู้ผลยาก แต่ถ้าทั้งคู่อาวุธครบเช็ต ลองคิดละกัน กล่องเพโดร่าของดันเต้หรือของเครโทสจะแมพกว่ากัน อีกอย่างเครโทสมีรองเท้าของเทพด้วยก็เร็วพอๆกะดันเต้้แล้วยิงใช้ดาบโอลิปัส ถ้าเกิดโดนเสียบตรงๆ เทพขนาดไหนก็ไม่รอดแม้แต่เครโทส อย่างน้อยก็ให้ดันเต้ไปสู้กับซุสให้ชนะก่อนค่อยมากันอีกที ส่วนใหญ่จะเลือกดันเต้เพราะว่ามันลงpcคนในนี้รุจักเยอะ อีกอย่างผมว่ามันคนละระดับกัน ถ้าดันเต้ สู้กะ เดดพุด ค่อยน่านุกหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamesz : 23rd April 2013 เมื่อ 16:04

กล่าวขอบคุณ
    89
    คลิปนั้นเขาไว้ให้ดูคอมโบดันเต้ครับ คนที่เล่นเครโทสเค้าไม่ได้เล่นเก่งเท่าคนเล่นดันเต้ ยังไง คนเล่นดันเต้ก็เก่งกว่า ต่อให้ผมเล่นมารีโอ้แล้วสู้กับเอไอเครโทสผมก็ชนะครับ มาริโอ้Win เอ้ยไม่ใช่555

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    Dante ชนะครับ เปิด Super Dante กดที Kratos ก็ลอยอยู่แบบนั้นแหละ ฆ่าแม้ม ให้ตายเลย XD

เหมือนคนอื่นจะลืมว่า Dante ถ้าเปิด Super Dante อ๊ะ มันจะลอยอย่างเดียว ทีนี้ก็แค่เปิดโหมดนี่ แล้วก็ซัด พี่โล้นซะ
    BEGONE THOTTTTTTTT

กล่าวขอบคุณ
    89
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HOLOGRAM อ่านกระทู้
    Dante ชนะครับ เปิด Super Dante กดที Kratos ก็ลอยอยู่แบบนั้นแหละ ฆ่าแม้ม ให้ตายเลย XD

เหมือนคนอื่นจะลืมว่า Dante ถ้าเปิด Super Dante อ๊ะ มันจะลอยอย่างเดียว ทีนี้ก็แค่เปิดโหมดนี่ แล้วก็ซัด พี่โล้นซะ
    ภาครีบูทมันเกรียนเกินครับ 55 อันนี้เขาวัดกันภาคก่อน

กล่าวขอบคุณ
    679
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    เคยดูการ์ตูน MARVEL รึเปล่าครับ ถึง hulk จะเก่งแค้ไหนก็สู้ wolverine ไม่ได้มันไม่ยอมตายสักที

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    เริ่มได้กลิ่นมาม่า...

กล่าวขอบคุณ
    1,023
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    แบทเทิ้ลกันเป้นเกมส์เลยนะครับแหม่ มีท่านู้นท่านี้
    " Death is a promise, and your life is a Fucking Lie.

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ดันเต้ครับ ร็อคและเท่กว่า อีกอย่างอมตะมากๆ เป็นเดวิลก็โหด แต่ถ้าจะพูดถึงความแรงก็เครโทสครับ ซาดิสเถื่อนๆเลยความบ้าคลั่งความแรงของเขา แต่ให้แรงยังไงก็ฆ่าดันเต้ไม่ตายครับ 555+

ดันเต้ไม่ค่อยแรงหรอก เพราะผมเล่นมาคอมโบเป็นร้อยเลย เครโทสคอมโบไม่เกิน 10 ตายหมดครับ[ไม่รวมบอสนะ]

ทิฐิสูงอย่างเทียบไม่ติด
    กล่าวขอบคุณ
    737
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    เฮียโล้นชนะแน่นอนครับ พระเจ้าก็ฆ่ามาแล้ว ชะตาตัวเองก็เปลี่ยนมาแล้ว ผุดจากนรกก็ทำมาแล้ว ดันเต้เองก็เก่ง แต่ด้วยนิสัยทำเป็นเล่นบ้างลุยบ้างอาจจะพลาดเจ็บๆ เอาก็ได้

แต่คงยากที่จะเทียบว่าใครเก่งกว่าใคร
    ดันเต้
    - แปลงร่างได้ = ความสามารถมากขึ้นไปอีกระดับ
    - มีความสามารถในการฟื้นตัวชั้นยอด(สาวๆ น่าจะชอบ........เอ๊ะยังไง?)
    - อาวุธนับเฉพาะภาค(ไม่นับภาครีบูท) ดาบคู่หูยักษ์ พรองเคลเบรอส กีต้าแม่สาวดูดเลือด สนับบีโอวูฟ เงา ควิกซิลเวอ(หยุดเวลาชั่วครู่) ดาบรีเบลเลี่ยน ปืนคู่ไอโวรี่-อีโบนี่ เข้มอสูรรูสิเฟอ กระเป๋าแพนโดร่า(แปลงรูปร่างได้ 666 ชนิด)
    - พริ้ว
    - ปากหมา
    เครโตส
    - มีทั้งก็อดเลจ ไททันเลจ = เพิ่มพลังโจมตี(ทำให้เป็นอมตะชั่วครู่รึป่าว จำไม่ได้)
    - หนีจากความตายมาแล้วหลายครั้ง
    - อาวุธไม่นับภาคล่าสุด มีดคู่อาเธน่า ดาบแห่งโอลิมปัส(ฆ่าพระเจ้าได้) หอกแห่งโชคชะตาลองไกนัส หัวเมดูซ่า ธนูไทฝูล สนับของเฮอคิวลิส กองกำลังสปาตัน โซ่เคียวลากวิญญาณของฮาเดส ทหารผีจากยมโลก สายฟ้าจากซูส อาณาเขตสายฟ้าจากโพไซดอน
    - เคยเลี้ยงต๋อย(แพนโดล่า) เคยกำจัดเคลเบรอสมาไม่รู้กี่ตัวแล้ว รูสิเฟอก็เคยไปต่อยหน้ามาแล้ว โชคชะตาก็เคยเข้าไปเปลี่ยนมาแล้ว ฆ่าเทพไม่เหลือจนต้องทำภาครีบูท
    - โวยอย่างเดียว ไม่พูด

สรุป.......เอาเองละกัน = w =
    ค่อยๆ ขยับมันช้าๆ ดีกว่าปล่อยไว้อยู่กับที่นะ "ชีวิต" น่ะ

กล่าวขอบคุณ
    679
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    เออจริงด้วย เคโทสมี หัวเมดูซ่า ยังไงก็ชนะ ทุกสิ่งที่มีชีวิตมีลมหายใจจะกลายเป็นหิน

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamesz อ่านกระทู้
    คลิปนั้นเขาไว้ให้ดูคอมโบดันเต้ครับ คนที่เล่นเครโทสเค้าไม่ได้เล่นเก่งเท่าคนเล่นดันเต้ ยังไง คนเล่นดันเต้ก็เก่งกว่า ต่อให้ผมเล่นมารีโอ้แล้วสู้กับเอไอเครโทสผมก็ชนะครับ มาริโอ้Win เอ้ยไม่ใช่555
    ไม่ใช่แบบนั้น คือจะบอกว่า ถ้าอยากรู้ให้ไปซื้อเกมส์นี้มาบวกกันเอง ถ้าใครเล่นกากก็ยอมรับกันไปซะ

ปล.เกมส์นี้ปรับสมดุลแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    354
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    เทพใน god of war โคตรกระจอกเลย ยืนให้ตี เดินก็ช้า ก็แค่อึดกันทั้งเกม แค่นั้นแหละ - -

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,136
    1

ลองหาเกมเล่นนี่มาครับ ps2 , ps3 มี
    ผมเล่นทุกภาค สนุกครับ แต่ 18+ เด็กไม่ควรเล่น

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    1

น่าจะจบประมาณนี้ Dante เป็นอมตะก็โดนไปแบบนี้จบ
    Hulk = Kratos
    Wolverine = Dante