ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

Cool รบกวนคนเคยที่ทะเล "ชะอำ" ถามเรื่องที่พัก

รบกวนถามผู้รู้ทีครับ พอดีผมจะไปเที่ยวชะอำ

อยากทราบว่าจะที่ที่ไหนแนะนำได้บ้างครับ
    เรื่องของกินซื้อได้ที่ไหน

ปล. ผมไปกันประมาณ 7-8 คน (อยากได้พักรวม) งบไม่เยอะมาก

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    ถามด้วย ขี้เกียจตั้งกระทู้ใหม่

ช่วยแนะนำที่พักที่ระยองหน่อยครับ
    เดือนหน้าฮันนีมูนอัดตูดกับคุณ nakiann123 ครับ
    ขอแบบห้องสวีทไม่ต้องแพงมากครับ บริการดีๆหน่อย
    แล้วโรงแรมไหนที่จ้างบริกรหิ้วกระเป๋ามาสวิงกิ้งได้ก็เน้นๆมาหน่อยครับ
    ขอแถวๆที่มีบาร์เกย์เยอะๆนะ

ผมหารีสอร์ทที่ระยองจริงๆครับ ช่วยแนะนำที อันนี้จริงๆ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~RIP~ อ่านกระทู้
    ถามด้วย ขี้เกียจตั้งกระทู้ใหม่

ช่วยแนะนำที่พักที่ระยองหน่อยครับ
    เดือนหน้าฮันนีมูนอัดตูดกับคุณ nakiann123 ครับ
    ขอแบบห้องสวีทไม่ต้องแพงมากครับ บริการดีๆหน่อย
    แล้วโรงแรมไหนที่จ้างบริกรหิ้วกระเป๋ามาสวิงกิ้งได้ก็เน้นๆมาหน่อยครับ
    ขอแถวๆที่มีบาร์เกย์เยอะๆนะ

ผมหารีสอร์ทที่ระยองจริงๆครับ ช่วยแนะนำที อันนี้จริงๆ
    เอาสะผมไปไม่เป็นเลย

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมก็ลืมชะอำมันอยู่ตรงไหน = =

มีอะไรปกติซื้อเซเว่น 7-8คนอยู่ที่จะไปกี่วัน. วันเดียว2พัน ก็อยู่

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ monkeyzact อ่านกระทู้
    รบกวนถามผู้รู้ทีครับ พอดีผมจะไปเที่ยวชะอำ

อยากทราบว่าจะที่ที่ไหนแนะนำได้บ้างครับ
    เรื่องของกินซื้อได้ที่ไหน

ปล. ผมไปกันประมาณ 7-8 คน (อยากได้พักรวม) งบไม่เยอะมาก

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
    ลงไปกระบี่ เลยครับ เเล้ว เหมาเรือไป2000บาท ดำน้ำเเวะที่เกาะ 4-5เกาะ เวลาพักก็ไปพักที่ กระบี่รีสอร์ท อาหารเช้ากินที่โรงเเรม มีหาดส่วนตัวมีสระว่ายน้ำ
    ส่วนราคาห้องพักก็ห้องละ1500(เตียงคู่)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย haruhi002z : 22nd April 2013 เมื่อ 22:49
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ haruhi002z อ่านกระทู้
    ลงไปกระบี่ เลยครับ เเล้ว เหมาเรือไป2000บาท ดำน้ำเเวะที่เกาะ 4-5เกาะ เวลาพักก็ไปพักที่ กระบี่รีสอร์ท อาหารเช้ากินที่โรงเเรม มีหาดส่วนตัวมีสระว่ายน้ำ
    เเต่ถ้าเป็นชะอำนี้ เรื่องที่พักไม่รู้นะ
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ haruhi002z อ่านกระทู้
    เเต่ถ้าเป็นชะอำนี้ เรื่องที่พักไม่รู้นะ
    แล้วท่าน Quote ตัวเองทำไมครับ ?

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    พอไปถึงเดี๋ยวมันจะมีคนมาถามเองละครับว่าต้องการบ้านพักไหมส่วนมากถ้าเราไปรถยนต์เขาตะขี่มอไซต์ตามมา มันตกคืนละ1500อ่าที่ผมจำได้(พึ่งไปกลับมานี่เอง)
    แต่บ้านพักอะเลือกดีๆหน่อยละกันเดี๋ยวเจอ สิ่งที่ไม่อยากเจอตอนกลางคืนอีกในบ้าน(ผมเจอมาละมันแบบว่ากุจะไม่มาเหยียบบ้านนี้อีก)
    ส่วนเรื่องของกินมันก็จะมี เซเว่น หลายจุดอยู่ครับและก็มีร้านอาหารอยู่บ้าง
    แต่ผมขอเตือนคุณอย่าง ถ้าอยากกินอาหารแบบว่าถ้าอยากกินข้าวต้มอะ(ร้านข้าวต้มอะนะ)
    อย่าไปกินร้านชื่อนี้นะที่ผมจะบอก ร้านข้าวต้ม2บาทอะ ที่อยู่ติดกับไฟแดงอะ
    อร่อยก็ไม่อร่อยแถมราคาโครตแพง
    ผมสั่งอาหารไม่ถึง 10 อย่างอะ บิลออกมา1800กว่าๆถึงกับมองหน้าพวกมันอะ
    คือในใจตอนนั้นผมคิดว่าผมโดนตุ๋นแน่ๆแต่ช่างมันเหอะถือว่าทำบุญ(ขอระบายหน่อยิอิ)

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ชะอำ บ้านพักลุงแซม ถ้าจำชื่อไม่ผิดนะครับ คืนละประมาณ 1500-1700 แล้วแต่การต่อรอง 1400 ก้น่าจะมี

เป็นบ้านสองชั้น สองห้องน้ำ สามห้องนอน แอร์ทั้งหมด มีครัวให้ ประกอบอาหารได้เต็มที่ บ้านกว้างขวางทุกหลัง

ขออุปกรณ์เค้าได้ (แต่คืนให้ครบนะ) บ้านอยู่ฝั่งตรงข้ามหาดครับ ไม่ต้องเดินให้เมื่อยตุ้ม ใกล้นิดเดียว กลางคืนแบกเตาถ่านออกมาย่างอะไรกินกันริมหาดได้สบายไม่มีใครว่า

สถานที่ซื้อของกินก็ที่ตลาดไกลๆนุ้นเลยครับ ถ้ามีรถจะดีมาก เผื่อของหมดจะได้ขับไปซื้อ ถ้าไม่มีรถต้องเหมารถไปเพราะมันไกลเกินกว่าจะเดินได้

ของขายที่ตลาด ผมจำชื่อตลาดไม่ได้ แต่ของสด และค่อนข้างถูก (หมึกไข่แน่นๆโลละ 110 บาท ซื้อน้ำจิ้มซีฟู้ดเค้ามาด้วย เอามาย่าง สำหรับผมแค่นี้ก็สวรรค์บนชายหาดแล้ว)

แนะนำได้เท่านี้ล่ะครับ แหม่ พูดซะอยากไปเบยนะนี่

คำเตือน !!! อย่าไปช่วง ศุกร์ เสาร์ นะครับ ค่าที่พักจะคูณ 2-3 เท่าได้ ทุกที่ แล้วที่พักจะหายากมาก

อันนี้ไม่รู้ว่าผมไปผิดที่ผิดเวลารึเปล่าแต่ถามราคาแล้วเงิบเลย ปกติ ไม่เกิน สองพันต่อคืน

แนะนำได้เท่านี้คับๆ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    ชะอำ บ้านพักลุงแซม ถ้าจำชื่อไม่ผิดนะครับ คืนละประมาณ 1500-1700 แล้วแต่การต่อรอง 1400 ก้น่าจะมี

เป็นบ้านสองชั้น สองห้องน้ำ สามห้องนอน แอร์ทั้งหมด มีครัวให้ ประกอบอาหารได้เต็มที่ บ้านกว้างขวางทุกหลัง

ขออุปกรณ์เค้าได้ (แต่คืนให้ครบนะ) บ้านอยู่ฝั่งตรงข้ามหาดครับ ไม่ต้องเดินให้เมื่อยตุ้ม ใกล้นิดเดียว กลางคืนแบกเตาถ่านออกมาย่างอะไรกินกันริมหาดได้สบายไม่มีใครว่า

สถานที่ซื้อของกินก็ที่ตลาดไกลๆนุ้นเลยครับ ถ้ามีรถจะดีมาก เผื่อของหมดจะได้ขับไปซื้อ ถ้าไม่มีรถต้องเหมารถไปเพราะมันไกลเกินกว่าจะเดินได้

ของขายที่ตลาด ผมจำชื่อตลาดไม่ได้ แต่ของสด และค่อนข้างถูก (หมึกไข่แน่นๆโลละ 110 บาท ซื้อน้ำจิ้มซีฟู้ดเค้ามาด้วย เอามาย่าง สำหรับผมแค่นี้ก็สวรรค์บนชายหาดแล้ว)

แนะนำได้เท่านี้ล่ะครับ แหม่ พูดซะอยากไปเบยนะนี่

คำเตือน !!! อย่าไปช่วง ศุกร์ เสาร์ นะครับ ค่าที่พักจะคูณ 2-3 เท่าได้ ทุกที่ แล้วที่พักจะหายากมาก

อันนี้ไม่รู้ว่าผมไปผิดที่ผิดเวลารึเปล่าแต่ถามราคาแล้วเงิบเลย ปกติ ไม่เกิน สองพันต่อคืน

บ้านพักลุงแซม หลังเลขที่35ถ้าจำไม่ผิด ฝั่งซ้ายแม่อะถ้าเข้าไปในซอย
    มันจะมี.....อยู่ด้วยละอิอิกลางคืนจะทำอะไรก็ระวังๆไว้(เจอมาแล้ว)

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จงกู่ก้องร้องไปไม่หยุดยั้
    กล่าวขอบคุณ
    775
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    ผมจำได้ว่าแถวๆริมหาดมันมีบ้านแถวอยู่นะฮะ ราคาไม่น่าแพงครับ อยู่สบายดี
    ส่วนของกินมันก็มีตลาดอยู่แถวๆนั้นแหละครับ ผมเคยเช่าจักรยานไปกับพี่
    แต่ก่อนผมอยู่ชะอำนะ แต่ย้ายมาขอนแก่นแบ๊ว

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    605
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    เลยไปหัวหินก็น่าจะดีนะครับ มีที่พีกส่วนตัวตรงสวนสนครับ ถามคนแถวนั้นเอาก็ได้ เป็นบ้านพักส่วนตัว ส่วนราคาผมไม่แน่ใจจริงๆครับ ถ้าไปกัน 8 คนหารกันคงไม่แพงเท่าไหร่

แล้วร้านอาหารตรงเขาตระเกียบครับ เขาไปทางเขาตะเกียบแล้วจะมีแยกไปซ้ายขวา เขาขวาเลยครับแล้วเลี้ยวซ้ายอีกที ร้านเปิ้ลครับ อาหารไม่แพง แถมอร่อยถูกใจ ให้เยอะด้วยครับ

กินมาตั้งแต่หัวยังเกรียนๆจนตอนนี้ร้านอาหารแถวนั้นเต็มเลยครับ ถ้าไปไม่ถูกถามคนแถวนั้นได้ครับ แต่อย่าหลงตัวไปร้านเจ๊เขียวนะครับ ที่เที่ยวก็มีตลาดโต้รุ่งครับ อยู่แถว รถทัวร์

แล้วก็มีตลาดชิคคาด้าครับ อยู่แถวเขาตระเกียบบรรยากาศดีมากๆครับขอบอก หลังจากนั้นถ้าว่างก็แวะไป วัดห่วยมงคลไปว่ายพระก็ดีนะครับ ข้อมูลผิดพลาดยังไงก็ขอดทษด้วยนะครับ

ส่วนของร้านเปิ้ลจะอยู่แถว police kiosk ครับ

ปิดการท่องเที่ยวดีๆที่นี้เลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Phromrat : 23rd April 2013 เมื่อ 12:56

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ news888 อ่านกระทู้
    บ้านพักลุงแซม หลังเลขที่35ถ้าจำไม่ผิด ฝั่งซ้ายแม่อะถ้าเข้าไปในซอย
    มันจะมี.....อยู่ด้วยละอิอิกลางคืนจะทำอะไรก็ระวังๆไว้(เจอมาแล้ว)
    ทำซะกลัวเลยยย

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้

ขอบคุณความคิดเห็นนี้มากครับ !! คงจะไปที่นั้นแหละครั