ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

.: โคลนนิ่ง! ฝรั่งทำเกมอาร์พีจีลอกไฟนอลฯ 7 :.

.:โคลนนิ่ง! ฝรั่งทำเกมอาร์พีจีลอกไฟนอลฯ 7 :.

_____________________________________________________________________________________________________________________

สองนักพัฒนาเกมอิสระสัญชาติฝรั่งเศส เปิดตัว "The Black Tower" ผลงานเกมอาร์พีจีตัวใหม่ที่ยืมเอาทั้งระบบและดีไซน์มาจากเกมอาร์พีจีระดับตำนานของค่ายสแควร์เอนิกซ์

สำหรับเกม "The Black Tower" (หรือเรียกสั้นๆว่า TBT) นั้นจะเป็นเกมแนวอาร์พีจีเทิร์นเบสสไตล์ภาพกราฟฟิก 2.5D ที่ถูกสร้างโดยกลุ่มนักพัฒนาเกมอิสระชาวฝรั่งเศส โดยตัวเกมได้ถูกดัดแปลงมาจากนวนิยายชื่อดังของ "Simon Mesnard" (ผู้กำกับหนังสั้นเรื่อง 2011: A Space Adventure และผู้สร้างเกม ASA: A Space Adventure)

แต่ทว่าจุดน่าสนใจ คือการที่ตัวเกมได้รับอิทธิพลอย่างมากมาจากเกม Final Fantasy 7 ของค่ายสแควร์เอนิกซ์ ทั้งในส่วนของตัวละครเอกที่มีดาบใหญ่กลางหลังมีผมชี้ตั้งเหมือนกับคลาวด์แต่เป็นผมสีดำ ฉากแบ็คกราวน์พื้นหลังที่เป็นภาพนิ่ง พร้อมกับกล่องข้อความสีฟ้าที่ขึ้นมาเวลาตัวละครสนทนากัน ซึ่งทางทีมผู้พัฒนาเองก็ออกมายอมรับว่าได้นำเอาเกมไฟนอลแฟนตาซีสมัยเครื่องโซนี่เพลย์สเตชันมาเป็นแบบอย่าง

นอกจากนี้ตัวเกมยังได้ยกเอาระบบต่อสู้มาจากซีรีส์เกมไฟนอลฯมาแทบทั้งสิ้น โดยที่ฝั่งเราจะใส่ตัวละครร่วมสู้ได้สูงสุด 3 คน และแต่ละตัวจะมีคำสั่งพื้นฐานอย่าง Attack, Magic และอื่นๆ แต่ต่างกันตรงที่เกมนี้เราสามารถเลือกตัวละครซัพพอร์ตได้อีก 3 ตัว ซึ่งเหล่าตัวละครซัพพอร์ตจะไม่มีคำสั่ง Attack เพราะจะถูกแทนที่ด้วยคำสั่ง "Support" ที่จะเลือกกระทำโดยอัตโนมัติตามที่เราเซตตั้งค่าไว้ไล่ตั้งแต่ช่วยฟื้นฟูพลังไปจนถึงขโมยค่า EXP หรือสกิลพอยท์จากศัตรู

เนื้อเรื่องในเกม จะกล่าวถึงเด็กหนุ่มนาม "Yan Fort&#233;" ผู้เป็นเจ้าหน้าที่พิทักษ์ป่าที่มีภารกิจปกป้องผืนธรรมชาติและช่วยเหลือดาวเคราะห์ของตนที่มีชื่อว่า "Terra" ในยุคอนาคตปี 2032 แต่แล้ววันหนึ่งตัวเขากลับได้บังเอิญไปพบกับหญิงสาวปริศนาที่ร่วงหล่นลงมาจากท้องฟ้านาม "Ellana" จนเกิดเป็นการผจญภัยออกเดินทางท่องสำรวจอวกาศ

ปัจจุบันเกม "The Black Tower" ได้ถูกโพสต์ลงบน Steam Greenlight เพื่อต้องการเสียงตอบรับจากคอเกมให้นำมาวางขายบนสตีม ซึ่งทางทีมผู้พัฒนาเตรียมเปิดรับเงินระดมทุนสร้างในช่วงเดือนพฤษภาคมนี้ โดยตัวเกมมีกำหนดพัฒนาลงให้เล่นกันบนทั้งเครื่องพีซี และเมคอินทอช

_____________________________________________________________________________________________________________________

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    พระเอกมาจากดาวไซย่ารึไงผมตั้งซะ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ซะงั้น ทำไปได้เนอะ
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ฝรั่งทำยังไงก็ไม่ใช้อะ 555

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    นั้น ดาบ หรือ เรือ ครับ !
    CIVIL ENGINEERING

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    เกม Indie ลอกมาทำอภัยได้ครับ เพราะยังไงๆ FFVII ก็ผ่านพ้นช่วงเวลาที่ดีมามากพอแล้ว

ให้ FFVII เป็นเหมือนตำนานที่ให้คนรุ่นใหม่ได้เชิดชู ให้เกียรติโดยการลอกเลียนแบบบ้าง

ภาพสวยนะ แต่ Gameplay แบบนี้มันได้ผ่านไปแล้วสำหรับผม ก็ขอให้คนเล่นเยอะๆก็แล้วกันนะ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ก็ได้บรรยากาศแปลกๆไปอีกแบบ

น่าลองนะ เหอๆ

กล่าวขอบคุณ
    437
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    เเน่ใจเเล้วรึที่ทำ - -

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ตัวเอกไม่เท่อ่ะ แต่เกมน่าสนใจเพราะชอบระบบเก่าๆของFF7ภาพก็ดูดีด้วย
    แต่อยากให้ค่ายสแควร์เอนิกซ์รัเมคFF7มากกว่า

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    ต๊ายยยยย ดาบเรือว่าซั่น
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    พระเอกไม่ผ่านฟระ เปลี่ยนตัวนักแสดงที...

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เปลี่ยนทรงผมเถอะครับ เพื่อคนที่คุณรัก -..-

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    นางเอกกกกกก ไม่มีเหรอ
    TEST

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ตัวเอกหน้าเหียกเหี้... ๆ

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    รับไม่ได้กับพระเอก - -

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เนี่ย! ทำไมสแควร์เอนิกซ์ ไม่ทำเกมออกมารูปแบบเดิมบ้าง เข้าฉากแผนที่ลุยตามแมพ เอาแบบให้กว้างสุดๆ สถานที่เยอะสุด ภาพอลังสุดๆ แบบเดิมมิได้หรือ?
    (อยากเล่นแบบเดิม)

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    หัวพระเอกเหมือนพวกเพิ่งตื่นนอนมาหมาดๆ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ถามจริง ใครมันคิดทรงผมพระเอกฟร่ะ ให้ตายเถอะ

โยนเหรียญ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    ถ้าจะทำ ทำตัวละครสไตล์ฝรั้งสิถึงจะใช้ได้(ตัวมีแต่กล้าม ร่างกายต้องมีแผล)

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ถ้าทำกันสองคนได้ขนาดนี้ก็ถือว่าฝีมือเลยละ ดีกว่าหลายๆ เกม ทำกันเป็นสิบคนทำได้ห่วยกว่านี้เยอะแยะ

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    น่าสนใจครับแต่พระเอกหน้าไม่ได้อย่างแรง อยู่ในช่วงพัฒนาก็เปลี่ยนพระเอกไปเลยได้มะ

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    ฉากทางเข้าเมืองโบราณเหมือนเดะๆ

ว่าแต่เปลี่ยนทรงผมหน่อยเถอะ

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ดาบหรือเรือครับเหมือนมาก ผมก็ตั้งฟุูมาก

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    บรรยากาศนี้ เหมือนไฟนอล 7 จริงๆแหละ กำลังคิดอยู่ว่าจงใจให้เหมือนรึป่าวหว่า แต่การออกแบบตัวละครกับ Accessory ต่างๆ มันไม่ค่อยโอเคอ่ะ
    เห็นสายเอ็นบนดาบนี้ จงใจจะเอามาเป็นธนูหรอ?? แล้วหน้าปกดาบเหมือนเรือเลย ส่วนหน้าตา ทรงผม เปลี่ยนเต๊อะ บ่ชอบหลาย

แล้วจะมีนางเอกไหมน่อ ถ้ามี หน้าตาจะประมาณไหนหว่า ฮาๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ถ้ามีKnight of Roundผมก็เล่น