ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 13 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 210111213 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrazyBlinker อ่านกระทู้
    ของผมมันเป็น Directx 11 อยู่แล้วอะครับ

เรื่องของเสียง
    ลองอัพเดท DirectX ครับผม
    ถ้า XP เป็น 9.0c
    ถ้า Win7 เป็น 11
    ปกติมันจะกดอัพเดทได้นิดหน่อยเพิ่มเติมครับ แม้ว่า DX 11แล้วก็ตาม

**ต้องหาตัวอัพเดทแบบที่มันเป็นแบบสแกนเDirectXครื่องเรา ว่าขาดไฟล์อะไรบ้าง ที่มันจะเป็นไฟล์แบบเล็กๆครับผม
    พอสแกนเสร็จมันจะโหลดเฉพาะไฟล์ที่ขาดไป

//พยายามอย่าไปติดตั้งอัพเดทแบบ Full // ◄หมายถึงการติดตั้งตัวเต็ม ซึ่งมันจะไม่ใช่ล่าสุด เพราะไม่รู้ไปโหลดมาจากไหน หรือเก็บไฟล์ไว้ตั้งแต่สมัยไหน

โดยปกติเรื่องเสียง มันก็มีปัญหาอยู่3 ช่องทางการแก้ครับ (จะเรียงลำดับตามความบ่อย)
    1.ปัญหาจากไฟล์ในตัวเกมส์ หรือ Crack ของเกมส์
    2.ตัวซาวน์การ์ด หรือ ไดร์เวอร์ของซาวน์การ์ด
    3.DirectX (อันนี้คนชอบนึกไม่ถึง เพราะคิดว่าไม่เกี่ยว)
    http://www.microsoft.com/en-us/downl...ils.aspx?id=35
    โหลดไว้หน้า desktop แล้วกด Next ๆๆๆ ไปเรื่อยๆ ครับ

ยังไงก็ลองแก้ดูไปทีละอย่างแล้วกันนะครับ

หรือ บางคน อาจจะต้องไปปรับ ให้เป็น Stereo แบบนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mcandyman : 11th May 2013 เมื่อ 13:45

☼ ♀ mary elizabeth winstead ♀ ☼

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

▲ CRAZYBLINKER ▼
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,054
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mcandyman อ่านกระทู้
    ปกติมันจะกดอัพเดทได้นิดหน่อยเพิ่มเติมครับ แม้ว่า DX 11แล้วก็ตาม

**ต้องหาตัวอัพเดทแบบที่มันเป็นแบบสแกนเDirectXครื่องเรา ว่าขาดไฟล์อะไรบ้าง ที่มันจะเป็นไฟล์แบบเล็กๆครับผม
    พอสแกนเสร็จมันจะโหลดเฉพาะไฟล์ที่ขาดไป

//พยายามอย่าไปติดตั้งอัพเดทแบบ Full // ◄หมายถึงการติดตั้งตัวเต็ม ซึ่งมันจะไม่ใช่ล่าสุด เพราะไม่รู้ไปโหลดมาจากไหน หรือเก็บไฟล์ไว้ตั้งแต่สมัยไหน

โดยปกติเรื่องเสียง มันก็มีปัญหาอยู่3 ช่องทางการแก้ครับ (จะเรียงลำดับตามความบ่อย)
    1.ปัญหาจากไฟล์ในตัวเกมส์ หรือ Crack ของเกมส์
    2.ตัวซาวน์การ์ด หรือ ไดร์เวอร์ของซาวน์การ์ด
    3.DirectX (อันนี้คนชอบนึกไม่ถึง เพราะคิดว่าไม่เกี่ยว)

ยังไงก็ลองแก้ดูทีละอย่างแล้วกันนะครับ
    อ่อโอเคครับ ขอบคุณท่านมากครับ แต่ก็ยังงงๆอยู๋ว่าจะเริ่มแก้ยังไงดี

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrazyBlinker อ่านกระทู้
    อ่อโอเคครับ ขอบคุณท่านมากครับ แต่ก็ยังงงๆอยู๋ว่าจะเริ่มแก้ยังไงดี
    เดี๋ยวผมหา DX ให้ครับ แปปนึง

-----------------------------------------

ได้แล้วครับ
    http://www.microsoft.com/en-us/downl...ils.aspx?id=35

โหลดไว้หน้า desktop แล้วกด Next ๆๆๆ ไปเรื่อยๆ ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mcandyman : 10th May 2013 เมื่อ 02:38

☼ ♀ mary elizabeth winstead ♀ ☼

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

▲ CRAZYBLINKER ▼
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,054
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mcandyman อ่านกระทู้

-----------------------------------------

ได้แล้วครับ

อ้อออออออ โอเคครับ แก้ได้แล้วครับ ไปถามเพื่อนมา แค่ปรับ sound manager จาก 7.1 เป็น stereo ครับ

ขอบคุณมากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CrazyBlinker : 10th May 2013 เมื่อ 02:52

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ได้แล้วครับ

สำหรับคนที่ไม่มีเสียง(ผมเป็น1ในนั้น) ใช้วิธีของท่านผู้นี้ รับรองหายชัวครับ ลองแล้ว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ขอบคุนคร้าาบบบบบบ

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906
    REPACK - BLACKBOX เล่นได้ 100% เชฟได้ไม่มีปัญหา

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ทำไมผมผ่านด่าน 1 มาอยู่ริมทะเลแล้วเข้า Game Lobby หาคนไม่เจอเลยอ่าครับ CRACK - 3DM V2 + MP

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vongolax อ่านกระทู้
    ทำไมผมผ่านด่าน 1 มาอยู่ริมทะเลแล้วเข้า Game Lobby หาคนไม่เจอเลยอ่าครับ CRACK - 3DM V2 + MP
    ** คุณปรับ option ตรง Internet ให้เป็น Lan หรือยังครับ

หรือ ถ้าปรับแล้ว ต้องตรวจสอบคนในวงแลนครับ ว่ามีคนหรือเปล่า
    เช่น ถ้าเล่นในบ้านกับเพื่อน เครื่องอีกเครื่องก็ต้องพร้อมเล่นเช่นกัน
    หรือ ถ้าเล่นผ่าน Tunngle หรือ Hamachi ก็ต้องตวรจสอบว่าเราทำอะไรผิดไปตรงไหนรึเปล่าครับ

หรือ ถ้าทำทุกอย่างถูกต้องดีแล้ว แนะนำเปลี่ยนเป็น Crack MULTIPLAYER อีกตัวครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mcandyman : 11th May 2013 เมื่อ 18:15

กล่าวขอบคุณ
    15
    ไม่ได้เล่นภาคสตรีมหรอครับต้องมีห้องฮามาชิด้วยหรอ

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vongolax อ่านกระทู้
    ไม่ได้เล่นภาคสตรีมหรอครับต้องมีห้องฮามาชิด้วยหรอ
    ตอนนี้เรากำลังเล่นแบบเถื่อนอยู่ครับผม ซึ่งสตรีมเป็นช่องทางการเล่นสำหรับพวกเล่นแท้

โดยพวกเราจะมีตัวช่วยเล่นแลนระยะไกลแบบเถื่อน คือ Tunngle หรือ Hamachi ในการเล่นครับ

แต่ถ้าแลนในบ้าน ก็ไม่ต้องใช้ตัวช่วยพวกนี้ แลนตรงๆได้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mcandyman : 11th May 2013 เมื่อ 18:59

กล่าวขอบคุณ
    15
    งั้นก็ต้องสร้างห้องฮามาชิไว้ก่อนเข้าเกมแล้วก็ไปหาเพื่อนในเกมที่ลอบบี้ใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    งั้นก็ต้องสร้างห้องฮามาชิไว้ก่อนเข้าเกมแล้วก็ไปหาเพื่อนในเกมที่ลอบบี้ใช่ไหมครับ
    ครับผม ให้เพื่อนที่จะเล่น เข้ามาห้องเดียวกันในฮามาชิทั้งหมดก่อน แล้วค่อยให้ทุกคนเข้าเกมส์ล้อบบี้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    เล่นเกมส์ไปสักพักแล้วมันเด้งครับช่วยผมที

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kengzaab อ่านกระทู้
    เล่นเกมส์ไปสักพักแล้วมันเด้งครับช่วยผมที
    ถ้าเล่นคนเดียว ต้องไปปรับใน

option/online/gametype/...จาก cooperative ให้เป็น single-player ด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    พี่ครับ ลงเเค่ Crack MULTIPLAYER ก็พอเเล้วใช่ป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ทำไมของผมมันเซฟไม่ได้อะ ก่อนออกเกมส์ก็ continue ต่อได้

แต่พอเข้าเกมส์ใหม่ contnue ไม่ได้ เลือกโหมดอันแรกอะ

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ทำยังไงถึงจะเซฟได้ครับ เล่นไปไกลมาก แต่กลับมาเริ่มด่านแรกตลอด แนะนำวิธีแก้ไขด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    www.playcoopgame.com ช่วยท่านได้ครับ ลองเข้าไปดูนะ มี guide บอกไว้เเล้ว

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    crack steam เป็นไวรัสแก้ไม่ได้เลย เซ็ง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณครับ เล่นได้ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ....................[QUOTE=piya_piya;2103019]
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piya_piya อ่านกระทู้
    เข้าเกมไม่ได้ครับ ขึ้นยังงี้แก้ไงครับ เป็นทุกแบบเลย

ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    6,395
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    Blog Entries
    2
    เล่นได้ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    ทำไมกด skip ad แล้วมันไม่เข้าลิ้งเวปโหลดอ่ะครับ มันเข้าเวปไรก็ไม่รู้ เป็นทุกเกมส์เลย
    SoShi & Sone Are Together Forever

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    save มันอยู่ตรงไหนอะครับ

Tags for this Thread