ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 44

เล่นเกมส์แล้วมันหลุด มันขึ้นแบบนี้

ผมกำลังเล่น Lost planet 2 อยู่อ่ะครับ เล่นอยู่ดีๆ มันก็เด้งหลุดออกมา Dead Island ก็เป็น

มันคืออะไรหรอครับ แล้วพอมีวิธีแก้ไหม มันรำคาญอ่ะครับ เพราะพอหลุดที งานงอกครับ ตัวละครตาย

มุมล่างอ่ะครับ งงมาก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ปัญหา Display driver stopped responding and has recovered ผมงงมากเลยอ่ะ ลองเซิทดู งงเลยครับ

ของผมเป็น AMD ใครเคยเป็น ช่วยผมที ผมรำคาญมากเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เป็นทุกเกมป่าวคับ ?

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ผมเคยเป็นนะ แต่ไม่รู้เหมือนกันเปล่า

เพราะไปปรับ พวก ภาพเป็น Performance หมด

เวลาเล่นเกมภาพมันจะแปลกๆ เล่นไปได้พักนึงก็หลุดประมาณนี้ป่ะ

ถ้าใช่ก็ปรับคืนที่เดิมครับ ติ๊ก custom settings ให้หมด อัน mipmap เป็น Performance (ไม่ High)

กล่าวขอบคุณ
    0
    มันไม่ได้เป็นทุกเกมส์นะ ผมสังเกตุดู ที่เคยเป็นปัญหานี้บ่อยๆ ก็Dead Island อ่ะครับ ตอนนั้นผมคิดว่าเป็นที่เกมนั้น เกมเดียว
    พอโหลด Lost2 มาเล่น เล่นไปสักพักเอาแล้ว เป็นกับเขาด้วย แต่เกมอื่นไม่ค่อยมีปัญหาน่ะ อย่าง FarCry3 ผมเล่นทั้งวันก็ไม่เป็นไรนะ

DavidNassau ผมจะลองดูครับ ผมก็ปรับ High ไว้อยู่ จะลองลดระดับดูจะหายไหม

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 834
    การ์ดจอท่านรุ่นอะไรเหรอครับ

ดูแล้วเหมือนการ์ดจอจะรับไม่ได้นะนั้น
    ~ THE IRON NEVER LIE ~

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    เคยเห็นที่ ocz วิเคราะห์ปัญหานี้ว่าเป็นได้หลายสาเหตุ
    ตั้งแต่เรื่องเล็กๆ อย่าง driver ไม่เข้ากับเกม
    ไปจนถึงเป็นที่ mainboard หรือ psu จ่ายไฟไม่นิ่งพอ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    0

นี้ครับ กาดจอผม

ส่วนคุณ DavidNassau ผมลองลดระดับดูแล้วครับตอนนี้ยังไม่พบปัญหาใดๆ แต่ขอลองยาวๆเพื่อความมั่นใจ

headshot deluxe ผมลองหาดูในเว็บนั้นแล้ว งงมากเลยครับ บางคนก็บอก นั้นนู้นนี้ จนผม มึนเลย ( ยิ่งไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคอมอยู่)

กล่าวขอบคุณ
    0
    หลังจากที่ลอง ปรับ ความระเลียดของภาพ สรุปว่า Lost planet2 ไม่เป็นแล้วครับเล่นจนจบไม่เจอเลย

แต่ Deadisland ยังเป็นเหมือนเดิม -*- เซ็งมาก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,182
    พวกนี้เป็นที่ Driver ทั้งนั้นครับ ถ้าลง Driver เป็นล่าสุดไม่ว่าจะเป็น WHQL หรือ Beta ก็ตาม ให้อัพหรือลด Version ลงมาก็จะไม่มีปัญหาครับ

เพราะผมก็ใช้ AMD และ ส่วนตัวชอบทดสอบ Driver ใหม่ๆตลอดเลยพอจะรู้ปัญหาบ้าง ลองศึกษาได้ในเว็บ http://www.guru3d.com ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมลองอัพเกรด ไดฟเวอร์ดูแล้วน่ะครับ ผมโหลดในเน็ตมันเขียนว่า Display Driver ver. 12.104 ทำไมพอลง ผมลองเช็คดู มันเป็น 9.12.0.0 หรือมันเป็นตัวเดียวกัน
    แล้วทำไมพอผมลงเสร็จมันขึ้นแบบนี้อ่ะครับ ผมทำขั้นตอนไรผิดหรือยังไง ก่อน ลงก็ ลบไดร์เวอร์เก่าออก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,182
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ amymos อ่านกระทู้
    ผมลองอัพเกรด ไดฟเวอร์ดูแล้วน่ะครับ ผมโหลดในเน็ตมันเขียนว่า Display Driver ver. 12.104 ทำไมพอลง ผมลองเช็คดู มันเป็น 9.12.0.0 หรือมันเป็นตัวเดียวกัน
    แล้วทำไมพอผมลงเสร็จมันขึ้นแบบนี้อ่ะครับ ผมทำขั้นตอนไรผิดหรือยังไง ก่อน ลงก็ ลบไดร์เวอร์เก่าออก

ใช้ AMD Radeon รุ่นอะไรครับ จะได้จัดมาให้

กล่าวขอบคุณ
    0
    AMD Radeon HD 7700 Series ครับ รบกวนทีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ดันครับ คุณ ketaro121 อย่าลืม จัดให้ผมหน่อยนะครับ ความหวังผมอยู่ที่คุณ รบกวนทีนะครับ

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    อ่อธรรมดา
    การ์จอไม่รองรับ
    เซงสุดๆ แต่ไม่กี่เกมส์หรอก
    ก็แค่เตือน ว่าตอนที่เล่นไปการ์จอทำงานไป 1 ใน 4
    แต่มันชอบมาเตือนตอนปิดเกมส์

กล่าวขอบคุณ
    0
    จริงครับเป็นแค่ 2เกมส์เอง เป็นเฉพาะ deadisland 1-2 เองเกมอื่นไม่มีปัญหา

PooPPiEASS2
    กล่าวขอบคุณ
    713
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ amymos อ่านกระทู้
    ปัญหา Display driver stopped responding and has recovered ผมงงมากเลยอ่ะ ลองเซิทดู งงเลยครับ

ของผมเป็น AMD ใครเคยเป็น ช่วยผมที ผมรำคาญมากเลย
    ผมก็เป็นครับ โคตรรำคาญเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ตอนนี้ C9 ก็เป็นครับ ทำไงดีอ่ะ ไปหาร้านให้ร้านซ่อมให้ดีไหมหรือไป เครม กาดจอดี

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    อันนี้ของผมเคยเป็น

แต่เป็นเพราะมันOverclock

หรืออีกอย่างนึงคือการ์ดจอร้อนเกิน

หรืออีกอย่างงงงCPUจ่ายไฟไม่พอ

ผมรู้แค่นี้แหละ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ skyhot004 อ่านกระทู้
    อันนี้ของผมเคยเป็น

แต่เป็นเพราะมันOverclock

หรืออีกอย่างนึงคือการ์ดจอร้อนเกิน

หรืออีกอย่างงงงCPUจ่ายไฟไม่พอ

ผมรู้แค่นี้แหละ
    คุณมีวิธีแก้ไหมครับ