ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1

คือผมอยากซื้อของจาก Steam (เกมส์ อะไรพวกนี้) ต้องทำอย่างไรครับ

เรียบร้อยแล้วนะครับ ได้วิธีสมัครมาแล้ว ขอคุณทุกๆท่านทุกๆความเห็นที่เป็นประโยชน์นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lightenning : 24th April 2013 เมื่อ 07:26
    . ..

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    บัตรเคดิตของกสิกรครับใช้ง่าย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Everything is Connected
    กล่าวขอบคุณ
    1,255
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ผมว่าsteam wallet ก็ดีคับ เขามีไว้ให้เผื่อไม่สะดวกบัตรเครดิต
    I'm watching on You

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นานๆเข้าที
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,121
    ทำใจก่อนทำเพราะคู่แข่งเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ลองดูจะอันนี้นะครับ http://www.youtube.com/watch?v=meJlwWmobkk

เคดิตจาก (FAPGAMER)

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

O_O!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artzaok อ่านกระทู้
    คู่แข่งอะไรเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    สมัครบัตร debit ของ บัวหลวง
    หรือไม่กี่บัตร debit ของ กสิกรไทย
    INTEL CORE I7-3770K ASUS MAXIMUS-V FORMULA EVGA GTX 680 OC G.SKILL DDR3 Trident X 4*4 2400MHZ Corsair AX850

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artzaok อ่านกระทู้
    จริงสินะที่ว่าคนไทยอ่านน้อย ไม่ก็จับใจความไม่ได้แล้วคิดไปเอง
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ถ้าจะใช้ผ่านบัตร debit ก็แนะนำของ ธ.กรุงเทพ BBL หรือ ธ.กสิกร KBANK นะครับ ผมแนะนำให้ใช้บัตร debit มากกว่า
    เพราะใช้อัตราแลกเปลี่ยนสกุลเงิน USD/THB ของทางธนาคารเลย

ส่วน steam wallet แบบผ่านตัวแทนจำหน่าย ผมไม่แนะนำนะครับ ราคาขายจากทาง valve ที่กำหนดมามันเกินอัตราแลกเปลี่ยนจริงครับ หลาย % เลยคิด VAT 7% อีก
    ตัวอย่าง นะครับตอนนี้ค่าเงินบาท (off-shore) ณ ตอนนี้ 28.7566 THB ต่อ 1 USD ก็ลองคำนวณดูนะครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    จากท่านนี้เลยครับ ^^ หรือ กระทู้ที่ผมเคยตั้งก้ได้ >>> เกมใน Steam

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bird11266 อ่านกระทู้
    สมัครใหม่น่าจะมีกว่าครับ เสียค่าบัตร 400 บาทเอง ถ้าเงินในบัญชีน้าหายเดี่ยวโทดเราอีก 555+

วิธีสมัครก็นี่เลย

http://www.kasikornbank.com/TH/Perso...bShopping.aspx

ผมใช้กสิกรไทยเวลาสมัครเพื่อซื้อเกมใน Steam ของผม

1.ไปที่ตู้แล้ว K-Cyber Banking และ K-Web Shopping Card”

2.มันจะให้ใส่เบอร์ มือถือของเรา

3.แล้ววันต่อมาจะได้รหัสมาที่มือถือครับเป็นรหัสอะไรไม่รู้ เอาไป Login ใน https://online.kasikornbankgroup.com...in.jsp?lang=th ครับ

4.แล้วใส่ Id password ที่เราจะใช้ครับจบครับ

ปล.เบอร์มือถือสำคัญสุด เพราะเวลาจะดูบัตรต้องใช้ แล้วเวลาโอนเงินด้วย แต่ผมจำเลขได้หมดละ ซื้อบ่อย 555+
    ก็ไม่รู้สินะ >///<

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: