ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

Ubisoft บอกว่า Splinter Cell นั้นซับซ้อนเกินไปสำหรับเกมเมอร์รุ่นใหม่

Ubisoft บอกว่า Splinter Cell นั้นซับซ้อนเกินไปสำหรับเกมเมอร์รุ่นใหม่

Splinter Cell เป็นเกมแนว Stealth แบบ Action-adventure ซึ่งเอาเข้าจริงแล้วเน้นการซ่อนตัวมากกว่าสำหรับในภาคแรก ๆ ซึ่งวางจำหน่ายมาตั้งแต่ปี 2545 และกลายเป็นเกมที่ได้รับการกล่าวขวัญในทางบวก แต่เมื่อภาคถัด ๆ มาออกมาเรื่อย ๆ ความนิยมเริ่มลดลง ๆ และดูเหมือน Ubisoft จะเกร็งไว้แล้วว่า ปัญหานั้นเกิดจากอะไร

Jade Raymond ซึ่งเป็น Managing Director ของ Ubisoft บอกถึงสาเหตุว่า เพราะความซับซ้อนของตัวเกมนั้นสูงมากเมื่อเทียบกับเกมยุคใหม่ ๆ ในแนวใกล้ ๆ เคียงกันซึ่งดูเหมือนจะไม่ค่อยถูกใจเกมเมอร์สมัยนี้เท่าไหร่นัก "สิ่งหนึ่งที่ทำให้ความนิยมใน Splinter Cell ลดลงในช่วงหลายปีมานี้ คือ มันซับซ้อนมาก และก็เล่นยากมาก ถึงแม้ว่าแฟน ๆ แนวฮาร์ดคอร์จะชอบ แต่เราต้องให้เกมมีประสบการณ์การเล่นที่มากกว่านี้"

เกม Splinter Cell: Blacklist คลิปความสามารถของตัวเอกของเราในภาคนี้ การซ่อนตัว การจู่โจม การใช้อุปกรณ์ช่วย

มันคือเกมที่ต้องใช้ความคิด ก่อนคุณจะเข้าไปห้องใดห้องหนึ่ง หรือจะทำอะไรก็ตาม คุณจะต้องวางแผนก่อนเสมอ ซึ่งกลายเป็นว่า ช่วงเวลาของการคิดนั้นเป็นช่วงเวลาสำคัญ และจะต้องมีเพื่อจะเล่นให้ผ่าน แต่ทาง Ubisoft คิดว่าถ้าต้องการให้เกมประสบความสำเร็จกว่านี้ การเพิ่มแนวทางเพื่อรองรับเกมเมอร์หลากหลายประเภทให้มากขึ้น จะต้องเพิ่มประสบการณ์ที่ไหลลื่น และความเป็นแอ๊กชั่นแบบที่ไม่ยากเกินไป

ระบบเล็งแล้วเชื่อด (Mark and Execute) ทำให้เกมง่ายขึ้น คุณไม่ต้องคิดมากเกินไป มันดูลื่นไหล และเป็นเกมการเล่นที่ทันสมัยมากขึ้น แต่ Splinter Cell: Blacklist ยังคงเป็นเกมแนวหลบซ่อนตัว เพียงแต่จะปรับให้สมดุลมากขึ้นระหว่างการหลบซ่อนตัวชนิดที่ฮาร์ดคอร์จะต้องชอบ และความเป็นแอ๊กชั่นที่จะขยายกลุ่มผู้เล่นให้กว้างขึ้น

เกม Splinter Cell: Blacklist คลิปโชว์ความหลากหลายในการต่อสู้ มีหลายท่าทาง และมีความเป็นแอ๊กชั่นเท่ ๆ มากขึ้น

ที่มา Polygon, Eurogamer

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    ไม่ต้องยากมากก็ดีเหมือนกันครับผมชอบเกมส์ Splinter Cell ถึงจะเล่นแนว Stealth ไม่เก่งก็เถอะ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    สุดยอดมาก!! การตลาด เจาะกลุ่มผู้เล่นทุกประเภท
    สำหรับผมชอบ ภาค3 ที่สุด ถึงจะยากในบางด่านก็เหอะ

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ก็เกมแนวซุ่มๆอะนะ ถ้าไม่ผ่านอะ โครตเครียด ตรงที่มาเริ่มใหม่

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    งี้จะไปสนุกอะไรละคับ ถ้าตัดความซับซ้อน ก็เท่ากับตัดระบบลูกเล่นแปลกๆใหม่ๆออก อีกอย่างไม่ใช้เกมแนวซับซ้อนหรือ ที่เป็นตำนานหรือคนเล่นเยอะๆ ที่คนเล่นเกมชอบกันนะ อย่าลืมเกมดังๆ DarkSiders/เซลด้า/ไฟนอลทั้งตระกูล/Devil May cryทุกภาค/Metal gear/ และอื่นๆก็เป็นเกมแนวซับซ้อน ล้วนๆ จะไหวหรา ตัดแนวซับซ้อนออก มันจะไปสนุกอะไรกันคับ เพิ่มลูกเล่นให้เกมเข้าใจง่ายเช่นเล็งออโต้ แบบที่ทำนี้ละแหล่มสุดละคับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nomkontwarn อ่านกระทู้
    ก็เกมแนวซุ่มๆอะนะ ถ้าไม่ผ่านอะ โครตเครียด ตรงที่มาเริ่มใหม่
    มันก็ใช้อ่าคับ แต่ถ้ามองอีกมุม เจอเกมประเภทยากๆแบบ แทบบ้า เช่น I am Alive/RE6/Darksiders 1-2 ปริศนาบางอย่างถ้าไม่ดูคลิป คิดกันกบาลแทบแตก แต่พอเล่นจบ ไปเล่นเกมอื่นๆ จะรู้สึกได้เลย ทำไมง่ายจังว่ะ ของงี้มันก็มีข้อดีของมันอยู่นะคับ

กล่าวขอบคุณ
    845
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ระบบการเล่นในแบบ เก่าก็สนุกดีครับ ตื่นเต้นดี 55
    แบบใหม่ก็ ดี เหมือนกัน เล่นง่าย ดี

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ไม่หวั่น... ทำมาให้ผมเล่นผมก็เล่นได้.....
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,515
    1
    น่าเล่นมากกกกกกกก
    ฟิล์มiPhone ขายฟิล์มกันรอยwww.ifiilm.comฟิล์มไอโฟน ฟิล์มไอแพด ฟิล์มไอพอด ฟิล์มมินิไอแพด แท้จากญี่ปุ่นเริ่มต้นที่37฿

กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ขอให้เล่นยากๆแบบที่บอกไว้นะ เบื่อแล้วเกมเล่นง่ายๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย InterScopE : 24th April 2013 เมื่อ 20:10
    The way I see it there’s two types of people, those who spend their lives trying to build a future and those who spend their lives trying to rebuild the past.

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 151
    เท่าที่จำได้ไม่เคย stealth ผ่านอะ บู้ล้างผานตลอด

กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    1
    ยากขึ้นแล้วไง ยังไงก็เล่นอยู่ดี

แนะนำ STEAM KEY ราคาถูก
    ดูโปรโมชั่น คลิก เข้าร่วมกลุ่ม คลิก

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    มับเน้นหลบซ่อน แล้วมันมีแสงเขียวๆไว้เพื่อ...

ล้อแมลงครับบบบบบบบบ(...กระโดดถีบ)

LiverpoolFC
    กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ยังไงก็น่าเล่นอยู่ดี

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    จะยากกันสักแค่ไหนเชียว
    TEST

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ผมรู้พวกคุณเล่นได้แน่ๆผมเชื่อว่า70%ของคนในบอร์ดนี้เล่นเกมมาไม่ต่ำกว่า3ปีแน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    METAL GEAR PC

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    ใช้ trainer ครับ ไม่น่าเป็นปัญหา เย้ยยยยยยยยยยย !!!!!

ไม่ใช้ 5555 ยากแล้วไง ก็ต้องฝึกสิครับ ตายหลายๆรอบ จะได้จำ

กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ก็ไม่ต้องขาย

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ยากยังไงก็เล่น แต่ง่ายๆก็ดีไม่ปวดสมอง เน้นมันส์

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    นี่มันซับซ้อนแล้วเหรอครับ? สู้ disgaea ผมไหมครับ = ="
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arashizato : 24th April 2013 เมื่อ 20:45

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    ยากแล้วไง มาริโอ้ / คอนทร้า / ร็อคแมน ฯลฯ ผมก็เล่นจบมาหลายภาคแล้ว !!!!!!!!
    ...

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Everything is Connected
    กล่าวขอบคุณ
    1,255
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ขอให้ทำให้ดีกว่าภาค conviction ก็ดีแล้วครับ -w-

ถ้าแอ็คชั่นมากไปมันก็ขาดอารมแบบstealthหมด -o-
    I'm watching on You

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ง่ายๆ อะดีแล้วครับอย่าได้ยากเหมือน Darksouls
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 229
    เกมประเภทนี้ต้องยาก ๆ แบบเดิมแหละดีแล้วว
    อย่าทำให้ง่ายเลย มันเอาไปใช้ในชีวิตจริงยาก

* เล่นเกมแบบนี้ ทำให้สามารถเล่นซ้อนแอบเทพขึ้น 50 %
    5555555+