ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346

อยากฝึกตัวตนให้เป็นผู้ใหญ่ครับ

คือผมเด็กๆติดแม่มากอะครับ ไปไหนต้องมีแม่ไปด้วย ไปไหนไม่กล้าไปคนเดียว และขี้อายมาก ช่วงอายุ15เลยผมขอแม่มาอยู่บ้านอีกหลังคนเดียว จะหัดใช้ชีวิตแบบตัวคนเดียวดูครับ งานในบ้านทำเองทุกอย่าง แต่เรื่องเงินก็ยังแบบมือขอพ่อแม่อยู่ครับ(น่าอายจริงๆ)

วันๆใช้ชีวิตอยู่แต่หน้าคอม เล่นเกมส์ไปวันๆ ไม่ออกไปเจอชีวิตสังคมจริงๆ

ผมอยู่บุรีรัมย์ครับ แต่บ้านไม่ได้อยู่ในตัวเมือง ห่างจากตัวเมือง100กิโลกว่าๆ แม่ใช้ไปทำธุระในตัวเมืองบ่อยตอนแลกๆไม่กล้าไปตอนนี้ฝึกความกล้าก็โอเคแล้วครับ

ตอนนี้เหมือนมีกำแพงขึ้นยาก คือไม่กล้าเดินทางไปไกลๆอย่าง กทม.ครับ เพราะไม่รู็ที่ไหนเป็นที่ไหน กลัวไปแล้วหลง หาทางกลับบ้านไม่ได้ เพื่อนๆมีวิธีผ่านประสบการณ์เหล่านี้ได้ยังไงครับ แนะนำหน่อย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดจากความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    กล้า คำโตๆครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ผู้ใหญ่ทำตัวไร้เหตุผลก็มีครับ
    ในสังคมไทยมีให้เห็นเยอะแยะ
    อายุเข้าหลัก 4 ขึ้นไปแต่วุฒิภาวะต่ำเลี่ยดินก็มีครับ

อายุไม่ใช่สิ่งบอกทัศนคติและวุฒิภาวะเสมอไป
    ผู้ใหญ่ส่วนมาก มักไม่มีเหตุผลที่เป็นเหตุผลจริงๆ
    และชอบเอาความเห็นส่วนตัวมาใช้ในเรื่องที่ไม่ควร ลำเอียง

ไม่ต้องอยากเป้นผู้ใหญ่หรอกครับ เป็นคนดีเถอะ เมื่อเป็นคนดี ความเป็นผู้ใหญ่จริงๆมันจะมาเอง
    ไม่ง่ายไม่ยากครับ ต้องต่อสู้กับตัวเอง
    ซื่อสัตย์ ควบคุมอารมณ์ ตรงต่อเวลา มีความรับผิดชอบ อดทน ไม่เหลาะแหละ เสียสละ
    ไม่มักง่าย กตัญญู รู้จักหน้าที่ มีความพยายาม เป็นคนสุจริต

เป้นได้แค่นี่ก็สุดยอดแล้วครับ ผู้ใหญ่ดีๆในสังคมที่เป้นผู้ใหญ่จริงๆ หายาก

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    "เพื่อน" ครับ เวลาทำอะไรผมชอบทำพร้อมเพื่อน มันจะสนุก เเล้วก็สบายใจ
    ถึงจะบอกว่าผู้ใหญ่ก็เถอะ เเต่เพื่อนนี้ยังไงก็ต้องมีใช่ไหมละครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชีวิตเป็นของเรา
    กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ผมก็เป็นครับ อายุ 17 ไปไหนคนเดียวไม่ได้ต้องมีเพื่อนไป ไม่ก็แม่ไปด้วย -.-

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมอยู่คนเดียวบ่อยๆ ก็ไม่ติดใครนะ แต่รู้สึกว่าจะติดเมียมากกว่าแม่ 555 = =

พอดีพ่อแม่ผมไม่ค่อยอยู่บ้านและไม่ได้อยู่ด้วยกันหนะครับ นานๆจะกลับมา

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    คนที่ไม่รู้ไม่ได้แปรว่า โง่

คนที่ โง่ คึอคนที่ไม่อยากหาคำตอบ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อยู่ส่วนไหนของบุรีรัมย์ครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    ผมก็ ทำอะไรเองหลายๆอย่างบ้างแล้วนะ ก็อย่าไปเขินอย่าไปอายเลยครับ คนเรามันต้องมันมีครั้งแรกสิไม่งั้นจะทำเป้นเหรอ ลูกผู้ชายชีวิตนึงใช้ให้มันส์ใช้ให้คุ้ม ผมก็ไปตจว.คนเดียวไม่เป้นหรอกยังไม่เคยไป แต่ก็กล้าไปอยู่เรื่องหลงทางคิดว่าไม่หรอกครับ(เวลาไปเที่ยวนะ) ถามเค้าไปเรื่อยๆ แต่กทม.เนี่ยปัญหาเลย เพราะ ผมแค่ออกจากคอนโดพี่ไป7-11 เดินกลับหลงทาง -*-

สรุปก็คือบางอย่างเราก็ต้องกล้าทำครับอันไหนที่เราทำไม่ได้เกินตัวจริงๆก็ค่อยๆถามค่อยๆเรียนรู้ ผมก็ไม่ได้คิดว่าตัวเองโตแล้วหรอกนะ
    วันไหนว่างก็ลองไปเที่ยวในตัวเมืองดู ไปศูนย์การค้า ไปเดินห้าง คือทำอะไรตามใจสัก วันสองวัน แล้วในระหว่างที่ไปสังเกตุคนทั่วไปดู ว่าเค้าทำอะไรเค้ามาทำไม เค้าเห้นอะไรมาแล้วเค้ามาซุบซิบคุยกัน แล้วมาลองนั่งคิดดูว่าเป้นเราจะทำแบบนั้นมั้ย เป็นเราจะคิดแบบนั้นมั้ย
    ลองนึกย้อนสมัยเป้นเด็ก อยู่ม.ต้นม.ปลาย ว่าทำอะไรห่ามๆ
    มันจะทำให้เราโตขึ้นอีกนิดนึง คิดอะไรได้แตกต่างแปลกใหม่ ก็ลองดูนะครับ ผมก็ทำแบบนี้แหละ
    . ..

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ฝึกหน้าด้านก่อนอันดับแรกครับ

จะได้เลิกอายซะที ไปไหนมาไหนคนเดียวได้
    INTEL CORE I7-3770K ASUS MAXIMUS-V FORMULA EVGA GTX 680 OC G.SKILL DDR3 Trident X 4*4 2400MHZ Corsair AX850

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    อยู่ส่วนไหนของบุรีรัมย์ครับ
    นี่ครับเฮียแกจะพาไปฝึกเป็นผู้ใหญ่เองครับไปฝึกกันสองคนที่บ้านแก // โดนเฮียอัดตูดด อร๊างงง

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blackperl อ่านกระทู้
    นี่ครับเฮียแกจะพาไปฝึกเป็นผู้ใหญ่เองครับไปฝึกกันสองคนที่บ้านแก // โดนเฮียอัดตูดด อร๊างงง
    ผมว่าที่ใหญ่ ไม่ใช่ผู้ใหญ่แล้วละ 555555

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    1
    ก็คิดง่ายๆ คือประเทศไทยเป็นบ้านหลังใหญ่หลังนึง ถ้าเราจะหลงในบ้านของตัวเองแล้วตายก็ให้มันรู้่ไปครับ ผมคิดตลอดเวลาไปต่างที่คนเดียวไกลๆ ผมขี่มอไซต์ไปนะ ไม่รู้ทางก็อ่านป้ายทางไปมั่วๆ (ถ้าคุณไม่ได้ไปหลงในป่าอะน่ะ 555)

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    ต้องลองอะไรที่มันใกล้ๆกับความตายหน่อยครับต้องเป็นทุกอย่าง เดี๋ยวจะกลายเป็นผู้ใหญ่เอง 555+
    อย่างเมียมีชู้
    พ่อตายแม่ตาย
    ทำงานหนักๆ เป็นขอทาน โดนฟันที่แขน โดนไล่กระทืบ
    วิ่งหนีตำรวจ โดนเอาปืนไล่ยิง
    เพื่อนตาย
    แล้วสายตาคุณจะเปลี่ยนไปเองครับ

สังเกตุได้ครับ คนที่เจอเหตุการณ์ข้างบนมาแล้ว นิสัยจะเปลี่ยนไป จะสุขุมนุ่มลึกมากขึ้น

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    อยู่กับแม่ไม่ได้หมายความว่าคุณยังเป็นเด็กนะครับ

ผมทำงานแล้วก็ยังอาศัยอยู่กับพ่อกับแม่ ผู้หญิงบางคนที่ผมจีบถึงกับพูดเลยว่าลูกแหง่(แน่นอนว่าเลิกคุยทันที)
    แต่ผมไม่สนครับเพราะผมรักพ่อกับแม่ ที่สำคัญพ่อแม่อายุเยอะแล้วหากเกิดเรื่องอะไรที่ไม่ดีเราจะได้ช่วยเหลือได้ทัน

ส่วนเรื่องเดินทางเข้ากทม.แล้วกลัวหลงเป็นกันเกือบทุกคนครับสำหรับคนต่างจังหวัด

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    การจะโตเป็นผู้ใหญ่มันไม่ได้สำคัญครับว่าเราจะอยู่กับพ่อแม่หรืออยู่คนเดียว
    มันสำคัญตรงที่เราเจอโลกมาเยอะแค่ไหนเรารับมือกับสถานการณ์ต่างๆได้ดีแค่ไหน

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    ผู้ใหญ่ คือคนที่มีความรับผิดชอบ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    ไม่ต้องกลัวหลงหรอกครับ ถ้าไปไหนไม่เป็นกลัวหลงก็ถามๆ คนแถวนั้นเอาครับ ไม่เห็นยาก หรือไม่ก็ศึกษาแผนการเดินทางออกมาก่อน จะใช้มือถือช่วยตอนเดินทางก็ได้

ผมไปเมืองนอกเองครั้งแรกตอนอายุ 16 ไม่รู้จักอ่ะไรเลย อาศัยแค่พูดภาษาอังกฤษได้ก็ถามเจ้าถิ่นเอา + ใช้มือถือช่วย ไม่เคยหลงเลยครับ อย่างมากก็แค่ลงผิด นั่งเลย ละย้อนกลับ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ผมไม่ติดแม่นะ ถูกส่งไป รร. ประจำตั้งแต่ ม.ต้น เดี๋ยวนี้เรียน มอ อยู่ไกลบ้านนอนคนเดียวยังทำได้เลย แต่เวลาซื้อของต้องไปกับแม่จะได้ขอได้
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    อยู่คนเดียวไม่ยากครับ . ไปคนเดียว เฟี้ยว กว่าเยอะ !
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ทำใจกล้าๆเข้าไว้เดี็ยวก็ชิน
    ไม่จำเป็น ต้อง เก่ง....

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    ง่ายๆครับ ไม่รู้อะไร ถามครับ อย่างที่นายถามตอนนี้ ถ้าไป กทม. มีเงิน มีโทร์ศัพท์ จากนั้ไม่รู้อะไรไปยังไง ถามเลยครับ พี่ๆ ไปราดพราวไปไง อะไรแบบนี้ ไปผิดก้ถาม ต้องกล้าถามคำแล้วจะรอด

กล่าวขอบคุณ
    197
    ได้รับคำขอบคุณ: 737
    เมื่ออายุเรายิ่งเพิ่มเราก็ยิ่งมีภาระหน้าที่ความรับผิดชอบเยอะแยะมากมายครับ เรื่้องหน้าอาย ล้มเหลว ผิดพลาด มันก็แค่ส่วนหนึ่งในชีวิตที่ทุกคนต้องเคยผ่านครับ