ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020

ระหว่าง Dead Island กับ Dead Island Riptide แตกต่างกันอย่างไงครับ ตอบผมที

คือ2ภาคนี้ไม่รู้จะจัดภาคไหนดีครับ ขอคำแนะนำหน่อย 2 ภาคนี้แตกต่างกันอย่างไงครับ

ปล.
    แผนที่เหมือนกันไหมครับ

ภาค Riptide มีระบบเจ๋งๆเพิ่มมาไหมครับ
    Facebook :: Buddy Lord

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    riptide เป็นภาคต่อครับ เนื้อเรื่องต่อจากที่หนีจากเกาะเป๊ะเลย
    แผนที่ใหม่ก็ต้องมีแหละครับ ก็มันไม่ซ้ำเดิมนี่
    riptide มีตัวละครใหม่ใช้กรงเล็บ 1 ตัวครับ ที่เหลือก็ตัวเดิม

ปล. เขาไม่ยอมใช้คำว่าภาค 2 เพราะมันสั้นล่ะมั้ง ดูจากขนาดเกมอะนะ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    คนละแผนที่ครับ ตามเนื้อเรื่องถูกซัดมาที่อีกเกาะหนึ่ง(หนีเสือปะจรเข้)
    มีตัวละครคนที่5มีความสามารถถนัดด้านการใช้มือเปล่าเพิ่มเข้ามา(แต่ยังCo-opได้สูงสุดแค่4คน) มีระบบสร้างป้อมคุ้มกันพื้นที่ราวๆนี้
    มีมากกว่านี้อีกแต่ผมจำไม่ได้ แนะนำให้ไปขุดกระทู้เก่าๆเมื่อราวๆไม่นานนี้ขึ้นมาอ่านนะครับ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะมีข้อมูลเยอะพอควร

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

FOREVER
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 634
    Dead Island กับ Dead Island Riptide ต่างกันตรงที่

Dead Island เป็นภาคแรกถ้าจะเล่นจริงๆต้องเล่นภาคนีก่อน โดย Lv จะเริ่มที่ 1
    Dead Island Riptide เป็นภาคต่อของ Dead Island Lv จะเริ่มที่ 15 เป็นเรื่องราวหลังจากเราขึ้นเครื่องบินหนีไปได้แล้ว แต่มาโดนทหารเรือจับไป เรื่องนั่นก็ถูกซอมบี้บุกเรือก็แตกแล้วก็มาติดเกาะไกล้ๆกับภาคแรก [แต่ไม่รู้ว่าจะมีเกาะภาคแรกให้เล่นมั้ย] ยังเล่นไม่จบเลย

แผนที่เหมือนกันไหมครับ :::: ไม่เหมือนครับคนละเกาะเลย

ภาค Riptide มีระบบเจ๋งๆเพิ่มมาไหมครับ :::: ระบบเดิมๆหมดที่มีใหม่น่าจะเป็น ซอบี้ตัวใหม่ ระบบคราฟอาวุธใหม่ สกิลใหม่

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เกม นี้ ผม ยอมรับ ว่า ผมโกง
    ไม่งั้น คง เเหง๊ก ไม่ไปไหน 555+ โผล่มาทีสดุ้ง!! ที

FOREVER
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 634
    เบื่อมั้ยอยู่ในน้ำ ซอมบี้มันได้เปรียบวิ่งเอาวิ่งเอา เราวิ่งไม่ได้น้ำอยู่ระดับเอว ซอมบี้ก็มี 10 กว่าตัวไม่รู้มาจากไหนยังไม่รวมไอ้ตัวที่เพลงกิ้งอยู่กลางน้ำนั่นเข้าไปหาทีสะดุ่งเลย ถีบไว้ก่อนเลย

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    ยอมรับภาคนี้โหดจริง เล่นคนเดียวเหนื่อยสุดๆๆๆๆๆ+++++++ ยิ่งพวกที่อยู่ในน้ำนี้*****

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ทำไมมันวิ่งอืดๆแถมรู้สึกเหนื่อยง่ายกว่าภาคก่อนมาก ทั้งที่ผมใช้เเซมBตัวเดิมสกิลสายเดิม
    ภาคก่อนบู๊เป็นสิบตัวยังไม่หมด เล่นภาคเก่าจบแล้วฝีมือขั้นเทพ แต่พอมาจับภาคนี้
    มีหยวด วิ่งหนีก็ไม่ทันวิ่งช้ามากในนํ้าไม่ต้องพูดถึง เอาเถอะ คิดว่าเล่นขำๆให้เคลียร์รู้เนื้อเรื่องพอละกัน
    เกมนี้จะเอามันสะใจแบบฟาคราย3คงไม่ไหว มันไม่คล่องตัว RE6เลยดูดีกว่าเลย

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ภาคนี้มีเล็บวูลฟ์เวอรีนครับ