ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    559
    ได้รับคำขอบคุณ: 883

Square Enix เผยภาพ FFXXVII สาวกเตรียมฮา

เห็นแวบๆ แอบฮาในใจ แต่ฮาคนเดียวคงไม่มัน เลยเอามาแบ่งปันครับ

ภาพจากเกม Deus EX - Human Revolution

เผื่อบางคนเล่นแล้วไม่เห็น 5555+

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 28 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    แอบงงเล็กๆว่าอนาคตต่อไป ซีรี่ย์ FF นี่ท่าทางจะขายได้ด้วยสาวหน้าคม

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    FF เป็นเกมที่ขายหน้าตา

เล่นแล้วก็งั้นๆไม่เห็นจะหนุกเลย

แต่ deus ex นี้เมื่อไหร่ภาคเสริมจะมา มันส์มากขอบอก (2วันจบอ่ะ - -สั้นไปแต่โคตรมันส์อ่ะ)

ขอบ่นหน่อยทำไมน้องนักบินต้องตายด้วยทำไม T____T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย papika01 : 6th September 2011 เมื่อ 03:45

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    56
    ถ้ายิงตัวที่ถือปืนกลกับสไนตายหมดก่อนก็ช่วยได้ครับ
    (เห็นในบอร์ดอีกที่บอกนะแต่ผมก็ช่วยไม่ได้เหมือนกัน)

!! Monster Energy !!
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,479
    ช้วยได้ครับยุงทุกคนตายให้หมดเเล้วยิงหุ่นตัวใหญ่

นักบินก็จะบินหนีออกไปได้

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ papika01 อ่านกระทู้

เล่นแล้วก็งั้นๆไม่เห็นจะหนุกเลย

แต่ deus ex นี้เมื่อไหร่ภาคเสริมจะมา มันส์มากขอบอก (2วันจบอ่ะ - -สั้นไปแต่โคตรมันส์อ่ะ)

ขอบ่นหน่อยทำไมน้องนักบินต้องตายด้วยทำไม T____T
    เล่นแล้วไม่ชอบเอง อย่ามาพาลดิ สำหรับผมมันเป็นเกม RPG ที่ดีเกมหนึ่งเลย เนื้อเรื่อง ซึ่งกินใจ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ขอถามนอกเรื่องหน่อยครับผมเห็นทหาร2คนยืนหันหลัง2เลย
    1.พอผมย่องเข้าไปใกล้กด Q หรือ Qแชร์ไว้มันฆ่าแค่คนเดียวอ่ะทำมัยไม่ฆ่า2
    2.ถ้าจะฆ่าคนแบบชกทะลุกำแพงแล้วหักคออ่ะ ทำยังไงผมกดได้แต่ทำลายกำแพงธรรมดา
    ช่วยหน่อยครับอยากลองฆ่ามันๆ แต่ทำไม่เป็น

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    559
    ได้รับคำขอบคุณ: 883
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ forged อ่านกระทู้
    ขอถามนอกเรื่องหน่อยครับผมเห็นทหาร2คนยืนหันหลัง2เลย
    1.พอผมย่องเข้าไปใกล้กด Q หรือ Qแชร์ไว้มันฆ่าแค่คนเดียวอ่ะทำมัยไม่ฆ่า2
    2.ถ้าจะฆ่าคนแบบชกทะลุกำแพงแล้วหักคออ่ะ ทำยังไงผมกดได้แต่ทำลายกำแพงธรรมดา
    ช่วยหน่อยครับอยากลองฆ่ามันๆ แต่ทำไม่เป็น
    1.ต้องอัพ Aug สำหรับจัดการ2คนก่อนครับ
    2.ต้องกะจังหวะดีๆครับ หรือไม่ก็ อัพAug ที่มองทะลุกำแพงได้ แล้่วทำลายกำแพงตอนมันมาใกล้ๆ

ป.ล. ต้องเล่น แบบยากสุดถึงจะมันส์!!!
    เหอๆ กระทู้กลายพันธุ์

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ritofpower อ่านกระทู้

เห็นแวบๆ แอบฮาในใจ แต่ฮาคนเดียวคงไม่มัน เลยเอามาแบ่งปันครับ

ภาพจากเกม Deus EX - Human Revolution

เผื่อบางคนเล่นแล้วไม่เห็น 5555+
    ภาคนี้อยุ่ในยุคdeus ex สินะ +_+

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    = =' เอิ่มผมว่า FF หนุกนะแต่ภาคหลังๆก็ยอมรับว่าดรอปคุณภาพลงมากสู้ RPG ฝรั่งไม่ได้เลยคิดง่ายๆถ้าเห็นเกมพวกนี้นายจะหยิบอันไหนมาเล่นก่อน
    1.the witcher 2
    2.mass effect 1-2
    3.Fall out new vegus
    4.FF XIII
    5.Dragonage origin

Deus Ex เนื้อเรื่องไม่ได้สั้นเลย ถ้าเก็บแต่เควสหลักอย่างเดียวไม่เกิน 2 วัน จบ ถ้าเก็บเควสย่อยด้วยล่ะก็ เหอะๆ 20+ ชม.นิดๆ

เพื่อนผมมันบอกมันเจอบัคตรงไปเมืองจีน กดเข้าประตูไปอีกเมือง กด i ค่า praxis ขึ้นมาทีละ 20 ทำงี้สองสามรอบ อัพชุดเต็ม ค่า praxis เหลือๆ 50+

ปล.แต่ทำไมผมทำแล้วไม่ขึ้นเลย งง อยู่เหมือนกัน - -
    เพราะมันโม้ไงครับ ^ ^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auditionko : 6th September 2011 เมื่อ 15:54

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    หยิบหมดเลยอ่าคร้าบบบบ อิอิ

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    อย่ามาว่า Final Fantasy นะครับ เมื่อก่อน เล่นภาค 4 ภาพก็ไม่ค่อยสวย แต่ผมยังเล่นบ่อยกว่า Contra 3 ซะอีก มันสนุกกับเนื้อเรื่อง ไม่ได้เล่นเอามันสาดกระจายนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    56
    ก็ว่าอยู่ว่าทำไมบางคนบอกว่าเกมนี้สั้น คงเป็นเพราะไม่ได้เล่นแบบยากแน่นอนเลย = =" ลองเล่นแบบยากดูแล้วจารู้ว่า AI พี่แกจาหูไวไปไหน = ="

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ papika01 อ่านกระทู้

ที่บอกว่าเนื่อเรื่องก็งั้นๆ นายลองไปเล่นตั้งแต่ ภาค9 ลงไปโดยไม่ใช้บทสรุป ภายใน 9วันไห้ได้ก่อนเถอะ ถึงภาคหลังๆ จะทำมาเล่นแบบง่าย แต่ยังใงเราก็ชอบอ่ะ
    ปล.หรือว่านายผ่านไม่ได้เลยว่าไม่สนุก

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    น่าจะเติมคำว่า online ไปด้วย อิอิ

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hokutoDX อ่านกระทู้
    ก็ว่าอยู่ว่าทำไมบางคนบอกว่าเกมนี้สั้น คงเป็นเพราะไม่ได้เล่นแบบยากแน่นอนเลย = =" ลองเล่นแบบยากดูแล้วจารู้ว่า AI พี่แกจาหูไวไปไหน = ="
    ผมก็เล่นอยู่ครับไม่สั้นเลยนะถ้าเล่นเอาเนื้อเรื่องไม่กดSKIPการสนทนา ซีนีมา AI นี่ทำออกมาได้ฉลาดครับถ้าจับทางได้ก็ล้มง่ายเหมือนกันใครว่าสั้นลองเล่นไม่โกงดูครับสนุกดีลุ้นระทึก ผมเล่นมา4วันละเพิ่งมาถึงฉากเครื่องบินตก

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    ใครอยากลอง เล่น RPG ลองหา เกม พวกนี้มา เล่น ดู พวก ยุโรป ชิดซ้าย (สำหรับผม) Dark Cloud 2(โครตนุก) , ff1-12 (รู้ๆกันอยู่),dragon quest 8(ได้เล่นภาคเดี่ยว),suikoden 2-3(ภาคอื่นไม่เคยลองแต่ภาค 2 นุกโฮก) อยากเล่น RPG ต้องไปลอง ของ ps1 ps2 ครับ ผมพูดจริงๆ นะ เกม RPG เดี่ยวนี้ สู้ RPG สมัย ps1- ps2 ไม่ได้เลย
    ส่วน the witcher 2 ยอม

แล้วการเอาเซฟเก่ามาเล่นภาคต่อได้นี้ เกม .hack ทำมานานแล้วนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kevinmitnick : 6th September 2011 เมื่อ 11:49

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kevinmitnick อ่านกระทู้
    ใครอยากลอง เล่น RPG ลองหา เกม พวกนี้มา เล่น ดู พวก ยุโรป ชิดซ้าย (สำหรับผม) Dark Cloud 2(โครตนุก) , ff1-12 (รู้ๆกันอยู่),dragon quest 8(ได้เล่นภาคเดี่ยว),suikoden 2-3(ภาคอื่นไม่เคยลองแต่ภาค 2 นุกโฮก) อยากเล่น RPG ต้องไปลอง ของ ps1 ps2 ครับ ผมพูดจริงๆ นะ เกม RPG เดี่ยวนี้ สู้ RPG สมัย ps1- ps2 ไม่ได้เลย
    ส่วน the witcher 2 ยอม

แล้วการเอาเซฟเก่ามาเล่นภาคต่อได้นี้ เกม .hack ทำมานานแล้วนะครับ
    ps 1 จ้าวแห่ง RPG ญี่ปุ่นครับผม dragon quest 7 สนุกมาก suikoden 2 เกมโปรดเลย เล่นแล้วนึกถึงนารูโตะ ว่ามันจะจบแบบในเกมนี้มั้ย

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    FF อยากเล่นมาก แต่ไม่เคยได้เล่น

เพราะไม่มีเครื่อง โคตรสมเหตุ สมผล

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    Deus Ex เนื้อเรื่องไม่ได้สั้นเลย ถ้าเก็บแต่เควสหลักอย่างเดียวไม่เกิน 2 วัน จบ ถ้าเก็บเควสย่อยด้วยล่ะก็ เหอะๆ 20+ ชม.นิดๆ

เพื่อนผมมันบอกมันเจอบัคตรงไปเมืองจีน กดเข้าประตูไปอีกเมือง กด i ค่า praxis ขึ้นมาทีละ 20 ทำงี้สองสามรอบ อัพชุดเต็ม ค่า praxis เหลือๆ 50+

ปล.แต่ทำไมผมทำแล้วไม่ขึ้นเลย งง อยู่เหมือนกัน - -

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181

สงสัยอายุยังน้อยเกิดไม่ทันภาคแรกๆ

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1

ถ้าจะช่วย Malik ให้เก็บ heavy gunner 2 ตัวก่อนครับ แล้วสอย sniper บนตึกซักสองคน แล้วเครื่องบินจะมาทิ้งหุ่น... ถ้ายิงหุ่นระเบิดได้ไวก็จะช่วยได้ครับ

ใช้ rocket กับ sniper ก็เหลือแล้วครับ แต่ต้องเร็วหน่อยนะ คิดว่าต้องใช้เวลาไม่เกิน 2-3 นาทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 229
    เหอๆ ไม่รุ้เรื่องเลย แต่เข้ามาดูแล้วต้องคอมเมน T_T

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    FF สำหรับผมมันกลายเป็นตำนานไปแล้ว ภาค7กับ8ยอมรับว่าหนุกจริง

แต่มาภาคหลังๆนี้ ขอบอกว่าหมดความสนุกแล้ว

ก็เราเล่นแล้วไม่หนุกจริงๆนี้ ยิ่งภาค12จะอ้วก

แล้วพวกนายจะมาว่าเราได้ไง ก็เราเล่นแล้วไม่สนุกจริงๆ

ถือว่าทำได้กากเลยแหละภาคหลังๆเนี้ย โดยเฉพาะภาค12

ต้องขอโทษด้วยนะสำหรับแฟนrpgยุ่น แต่สำหรับผมมันกากจริงๆ

อาจจะเป็นเพราะผมชอบเล่นเกม RPG ของทางฝั่งฝรั่งมากกว่าก็ได้นะ

เฮ้อ ระบายหน่อยเมื่อไหร่ the elder scrolls V จะมาหนอ Y_Y

(ความคิดเห็นส่วนบุคคล)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย papika01 : 6th September 2011 เมื่อ 15:14

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    แม่เจ้า ภาค XXVII (27)
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย