ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

Yulgang ยังขายได้! เริ่มตีตลาดเขมรแล้ววันนี้

Yulgang ยังขายได้! เริ่มตีตลาดเขมรแล้ววันนี้

ข่าวนี้เห็นพาดหัวอย่าเพิ่งขำครับ เพราะผมเองก็ตะลึงตึงๆ เหมือนกันที่วันนี้ไปเห็นข่าวนี้ในเว็บไซต์ของเกาหลี ก็เห็นว่าเป็นประเทศเพื่อนบ้านแถมยังอยู่ในอาเซียนเหมือนกันก็เลยจับมานำเสนอ กับข่าวความคืบหน้าของ Yulgang เซิร์ฟเวอร์กัมพูชา (อ่านไม่ผิดหรอก เซิร์ฟเขมรนั่นแหละ) ที่ล่าสุดวันนี้เปิดให้บริการเต็มรูปแบบแล้ว

ถึงจะเป็นเซิร์ฟเวอร์กัมพูชาแต่คาดว่าตัวเกมน่าจะเป็นภาษาอังกฤษนะครับ (ในเว็บทีมงานก็ตอบคำถามผู้เล่นเป็นภาษาอังกฤษ) โดยมีผู้ให้บริการคือค่าย Metlaor แหม่.. ดูแล้วถ้าเขมรมีเกมออนไลน์ในประเทศเปิดให้บริการได้แบบนี้ก็แน่นอนว่าอินเตอร์เน็ตความเร็วสูงในประเทศจะต้องกระจายทั่วถึงในระดับนึงแล้วล่ะนะ เห็นประเทศเพื่อนบ้านค่อยๆ พัฒนา ค่อยๆ มีศักยภาพขึ้นมาเรื่อยๆ แบบนี้บางทีก็พาให้เป็นห่วงบ้านเราเหมือนกันนะว่าอนาคตจะเป็นยังไง (ขนาดบางประเทศที่เรามองเค้าเป็นลูกไล่มาตลอดยังพัฒนาขึ้นมาจนมีบางอย่างแซงเราไปแล้วก็มี) ก็เอาเป็นว่าใครอยากลองของแปลกก็เข้าไปสมัครและโหลดเกมกันได้ที่ http://www.metlaor.com.kh นะ

ข้อมูลจาก This is Game

ข่าวด่วน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momaykissxsis : 25th April 2013 เมื่อ 22:16

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    ใหม่สำหรับเขา แต่เป็นของเก่าสำหรับเราสินะ

พอเห็นคนอื่นที่เคยเล่นเกมที่เค้าไม่เคยเล่นมาก่อน

ทำไมมันรู้สึก ดีแปลกๆ
    มันไวแบบนี้ตลอดก็ดีสิ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Valais Air Base
    กล่าวขอบคุณ
    621
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    สุดยอดเลย นะครับ
    Archangel Squadron Engage

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    แต่ไม่มีภาษาของชาติตัวเองในเกม แบบบ้านเราสินะครับ

Jungrauman :D
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,037
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BenzdezzS อ่านกระทู้
    แต่ไม่มีภาษาของชาติตัวเองในเกม แบบบ้านเราสินะครับ
    มีนิ ดูดีๆ

Need not to know
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BenzdezzS อ่านกระทู้
    มีครับ แถมนอกจากมีแล้วคนเขมรยังเก่งEnglish มากกว่าคนไทยอีก
    Riots will make we hurt.

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 866
    เขมีมีภาษาเป็นของตัวเอง และเก่งภาษาอังกฤษมากครับ แถมเน็ตที่บ้านเค้าเร็วกว่าของเราอีกครับ - -

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,467
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    1
    ทำไปทำมาภาษาอังกฤษเราด้อยกว่าเขมรอีกหรือนี้
    (งดดราม่านะครับ)

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ถ้าไม่มีภาษากัมพูชา แสดงว่าผู้ให้บรืการคงมั่นใจระดับนึงเลยล่ะว่า ผู้เล่นใช้ภาษาอังกฤษได้เกือบทุกคน

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxking อ่านกระทู้
    ใหม่สำหรับเขา แต่เป็นของเก่าสำหรับเราสินะ

พอเห็นคนอื่นที่เคยเล่นเกมที่เค้าไม่เคยเล่นมาก่อน

ทำไมมันรู้สึก ดีแปลกๆ
    ถ้างั้นเกาหลีคงรู้สึกสะใจมาตลอดเลยสิน่ะ -*-

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    เรื่องภาษาอังกฤษที่เขมรอ่ะนะ
    เคยดูสกู๊ปข่าวเรื่องการศึกษา ที่ทางนั้นมาขอคน ขอครูไปสอน ทางเราดันส่งครูสอนภาษาอังกฤษไป
    สุดท้าย กลายเป็น ต้องสอนภาษาไทยแทน เพราะทางนั้นภาษาอังกฤษดีมากกว่าหลาย...

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 973
    เวลกันให้สนุกนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    ถ้าจำไม่ผิด เขมรเคยเป้นเมื่องขึ้นของอังกฤษมั้งนะ เลยเก่งeng

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeMIGoD อ่านกระทู้
    ถ้าจำไม่ผิด เขมรเคยเป้นเมื่องขึ้นของอังกฤษมั้งนะ เลยเก่งeng

ไม่เคยรู้ว่าเขมรเคยเป็นเมืองขึ้นอังกฤษ เท่าที่เรียนมา เขมรเป็นเมืองขึ้นฝรั่งเศส
    แก้ไขครับ ฝรั่งเศษ ผมจำผิด ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย armiyddaw016 : 25th April 2013 เมื่อ 21:47

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FadeHeart อ่านกระทู้
    ถ้าไม่มีภาษากัมพูชา แสดงว่าผู้ให้บรืการคงมั่นใจระดับนึงเลยล่ะว่า ผู้เล่นใช้ภาษาอังกฤษได้เกือบทุกคน
    ใช่ครับ ผมเคยไปมาครั้งนึงนะ ไปเที่ยว ร้านข้างๆที่ผมยืนซื้อของอยู่ เป็นยายแก่ๆ ที่ขายผักเหมือนบ้านเรานั่นแหละครับ มีฝรั่งมาถามทาง ตอบอังกฤษเล่นซะผมอึ้งเลย *0*

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    ไม่เคยรู้ว่าเขมรเคยเป็นเมืองขึ้นอังกฤษ เท่าที่เรียนมา เขมรเป็นเมืองขึ้นฝรั่งเศส

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armiyddaw016 อ่านกระทู้
    เขมีมีภาษาเป็นของตัวเอง และเก่งภาษาอังกฤษมากครับ แถมเน็ตที่บ้านเค้าเร็วกว่าของเราอีกครับ - -
    นักเรียนไทยบางคนยังแอบดูคลิปโป๊ใต้โต๊ะอยู่เลยครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ผมเล่นอยู่ครับ ชื่อ engPlz ทักทายกันได้ 55555

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    376
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    ต่างประเทศเขามองเราแบบที่ เรามองเค้าอะผมว่า TT
    เวลาที่เสียไปกับความสุข มันไม่ใช่เวลาที่ไร้ค่าหรอก

กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ก็ดีครับ สนับสนุนเค้าหน่อย

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    สมัยผมเล่น aion มีกิลเขมรด้วยนะครับติด top5 สะด้วยลงดันกับคนกิลนั้นบ่อยภาษาอังกฤษลื่นมากๆ
    ปล.ผมไม่แน่ใจเหมือนกันว่ากิลนั้นเขมรจริงรึเปล่าหัวกิลผมบอกมาอีกที

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    แปลกๆไปแฮะ รู้สึกว่า กัมพูชา เริ่มจะตามทันและถ้าไทยยังเป็นแบบนี้โดนแซงแน่ๆ
    --------------------------------------------------------------
    คิดว่าตัวเองเหนือกว่ากัมพูชา คิดว่ากัมพูชาเก่งกว่าไทย

คิดแบบนี้ต่ออีกต่อไป เดี๋ยวได้เดินต้อยๆ เป็นง่อยตามหลังเขา
    --------------------------------------------------------------
    ไปฝึกล่ำเรียนวิชา ภาษาอังกฤษ ดีกว่ามานั่งคิด ว่าเขาเจ๋งมาแต่เก่า
    เป็นคนไทยอยากจะให้ความคิดเห็นมันต้องแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    1
    ทุกวันนี้ผมยังเล่นอยู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ seedofriots อ่านกระทู้
    มีครับ แถมนอกจากมีแล้วคนเขมรยังเก่งEnglish มากกว่าคนไทยอีก
    ใช่ๆจริงๆ ขนาดพม่านี้ภาษาอังกฤษยังใช้เป็นภาษาราชการเลย

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    อ่าถ้าผมจำไม่ผิด ภาษาเค้ามีมานานแล้วน่ะครับ ผมไม่ได้ชวนทะเลาะน่ะครับ แต่คุณไม่ชอบประเทศเค้าใช่ไหม? อย่าออกตัวแรงครับเดี๋ยวจะดริ๊ฟไม่ทัน ปล. เค้าเก่ง engมากน่ะ อย่าดูถูก ลาว พม่าด้วย ผมเคยเจอคนลาวคุยกับผม พูดอังกฤษนี้ปร๋อเลย นึกว่าพวก คนเอเชีย จากเมกามาเที่ยว อะไรทำนองเนี้ย
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher