ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1

Cool [1 PART] COMMAND & CONQUER 3 : [KANE'S WRATH + TIBERIUM WARS] [FULL GAME] [ONE2UP]

[1 PART] COMMAND & CONQUER 3 : [KANE'S WRATH + TIBERIUM WARS] [FULL GAME] [ONE2UP]

COMMAND & CONQUER 3 : TIBERIUM WARS

มีนาคม ค.ศ.2047 การระเบิดของขีปนาวุธนิวเคลียร์จำนวนมากเป็นสัญลักษณ์แห่งการเริ่มสงครามไท บีเรียมครั้งที่ 3 และเป็นการกลับมาหลังจากการรอคอยอันยาวนานของเกมแนว RTS ที่ยิ่งใหญ่ที่สุดตลอดการ การกลับมาของซีรี่ย์ Command & Conquer (C&C) ด้วยเกม Command & Conquer 3 Tiberium Wars ที่พร้อมสร้างมาตรฐานใหม่ให้กับอนาคตของเกมแนว RTS C&C 3 จะนำคุณกลับไปสู่สถานที่ที่ทุกอย่างได้เริ่มต้นขึ้น - โลกแห่งไทบีเรียม ใน ค.ส. 2047 แร่ไทบีเรียมได้ปกคลุมไปทั่วโลก โลกได้ถูกแบ่งเป็นโซนต่างๆตามปริมาณของแร่ไทบีเรียมที่ปกคลุม โซนสีฟ้ามีพื้นที่ 20% ของพื้นผิวโลกซึ่งเป็นแหล่งลี้ภัยสุดท้ายของอารยธรรม โซนสีเหลืองแสดงถึงพื้นที่ที่มนุษย์สามารถอยู่อาศัยได้บ้างมีพื้นที่ 50% ของพื้นผิวโลก ซึ่งประชากรส่วนใหญ่ของโลกได้อาศัยอยูในพื้นที่นี้ พื้นที่ที่เต็มไปด้วยสงครามและระบบนิเวศน์อันเลวร้าย พื้นที่อีก 30% ที่เหลือของโลกเป็นดินแดนที่มนุษย์ไม่สามารถอาศัยได้ ดินแดนรกร้างที่เต็มไปด้วยแร่ไทบีเรียมและพายุอิออน โซนสีแดงแห่งนี้ดูเหมือนดาวเคราะห์ดวงอื่นที่ไม่ใช่โลกมนุษย์ที่เรารู้จัก เคน ผู้น่าเกลียดชังได้กลับมาอีกครั้งเพื่อนำคณะภราดรภาพแห่ง NOD ไปสู่การโจมตีกองกำลังรักษาความสงบของโลกครั้งมโหฬาร และเพื่อยึดดินแดนโซนสีฟ้าที่เหลือน้อยนิดบนพื้นโลก มีแต่เพียงคุณเท่านั้นที่สามารถหยุดเขาได้ !!

OS: Windows XP , Windows Vista (32-bit 64-bit versions of Windows Vista are not supported)
    CPU (Single Core): Intel P4 2.0 GHz or AMD Athlon 2000+ forWindows XP / Intel P4 2.2 GHz or AMD Athlon 2200+ for Windows Vista
    RAM: 512 MB for Windows XP / 1 GB for Windows Vista
    Disk Drive: 8X or faster DVD-ROM drive
    Hard Drive: 6 GB or more of free space
    Video: DirectX 9.0c , NVIDIA GeForce 4+ or ATI Radeon 8500+ for Windows XP / NVIDIA GeForce 6100+ or ATI Radeon 9500+ for Vista (Note: ATI Radeon 9200 and 9250 PCI , NVIDIA GeForce 4 MX
    cards not supported)
    Sound: DirectX 9.0c compatible sound card (Note: For CreativeSound Blaster Audigy cards running under Windows Vista , IntelP4 2.6 GHz CPU or equivalent , or multi-core CPU , required)
    Multiplayer: 2 to 8 players with optional voice support , network or Internet connection required (Cable , DSL , or fasterconnection)

ควรใช้โปรแกรม 7-zip ในการแตกไฟล์

ONE2UP

FILECONDO

Password:www.webforfun.net

วิธีการติดตั้งเกมส์
    0. แตกไฟล์ และ Mount image ไฟล์ที่ได้
    1. รันไฟล์ setup.exe
    2. ทำตามขั้นตอนโดยใช้ Serial : HKM5-YD73-72H6-B273-6FLT
    3. ทำการ Crack เกมโดยการ Copy RetailExe ไปไว้ใน Folder เกมที่ลงไว้
    4. รันไฟล์ ThaiFinal-WoX2L.exe ในโฟลเดอร์ Patch Thai ใน Crack & Patch Thai เพื่อตั้งค่าให้เกมเป็นภาษาไทย
    5. เข้าเกมได้ที่หน้าจอ

COMMAND & CONQUER 3 :KANE'S WRATH

ควรใช้โปรแกรม 7-zip ในการแตกไฟล์

ONE2UP

FILECONDO

Password:www.webforfun.net

Installation(การติดตั้งเกม) :
    0. แตกไฟล์ที่โหลดได้ทั้งหมดไปไว้ในไดว์ที่ต้องการ(คนละโฟลเดอร์กับ C&C : Tiberium War)
    1. เข้าเล่นเกม โดยเบิ้ลคลิกที่ cnc3ep1.exe

การติดตั้ง PATH ไทย

0. แตกไฟล์แพทไทยที่โหลดไปไว้ที่ Desktop
    1. Copy โฟลเดอร์ที่ได้ 2 อัน กับ ไฟล์อีก 1 อันที่ได้ ไปวางไว้ในโฟลเดอร์เกม C&C : Kane's Wrath
    2. ดับเบิ้ลคลิกที่ C&C3KW-Control Center.bat ในโฟลเดอร์เกม
    3. คลิกลูกศรทางด้านขวาล่างเพื่อเลื่อนแถบคำสั่ง จากนั้นคลิกที่ Set Language เลือกเป็นภาษาไทย
    4. เล่นเกมแบบภาษาไทยได้

joker123
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ขอบคุณจ้าา กำลังอยากเล่น เบยย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,338
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    เป็นกำลังใจให้ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณมากครับ...

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,794
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,039
    ขอไฟล์ไทยเปล่าๆของภาค KANE'S WRATH หน่อยได้ไหมจ๊ะ
    (คลุมดำทำไม)

กล่าวขอบคุณ
    1,079
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earthkotig อ่านกระทู้
    ขอไฟล์ไทยเปล่าๆของภาค KANE'S WRATH หน่อยได้ไหมจ๊ะ
    นี่ครับ
    MEDIAFIRE

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 181
    กดตัว setup เเล้วขึ้นยังงี้เเก้ยังไงเหรอครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    setupไม่ได้อ่ะเหมือนข้างบนอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,079
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xtcian อ่านกระทู้
    กดตัว setup เเล้วขึ้นยังงี้เเก้ยังไงเหรอครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teng18009912 อ่านกระทู้
    setupไม่ได้อ่ะเหมือนข้างบนอ่ะ
    รู้สึกมันบอกไม่รองรับ WIndows 7 32bit ลองคลิกขวา Properties>compatibility>ลองเซ็ทเป็น WINDOW XP ครับ

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    เกมมันไม่รองรับ 64 bit อะครับ

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,794
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,039
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ninwatza อ่านกระทู้
    นี่ครับ
    MEDIAFIRE

ขอบใจจ๊ะ
    (คลุมดำทำไม)

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,338
    ยืนยันเล่นได้ 100% คับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PooPPiEASS2
    กล่าวขอบคุณ
    713
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xtcian อ่านกระทู้

ของผมก็เป็นครับ

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ภาคนี้ตัด Movie ไปใช่ไหมครับ พอดีผมก็มี ทั้ง 2 ภาคเลย แต่ภาคหลักลงไม่ได้ ก็เลยมาขอสูบหน่อยครับ เล่นจบไปรอบหนึ่งละครับ
    อ่านทุกๆโพส อย่าข้ามส่วนสำคัญไป ไม่งั้น"คุณจะมาโว้ยวายทีหลังไม่ได้"นะครับ จอบอ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ninwatza อ่านกระทู้
    รู้สึกมันบอกไม่รองรับ WIndows 7 32bit ลองคลิกขวา Properties>compatibility>ลองเซ็ทเป็น WINDOW XP ครับ
    ของผม Windows 64bit ก็เป็นเหมือนกันครับลองวิธีคุณไล่ทีละอันก็ไม่หายครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอ Path thai for Tiberium Wars 3 หน่อยครับ 1.0