ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

Question อยากรู้ว่า ทำไมหนังต้องมรความรัก?

พี่ๆชาว JKG รู้บ้างไหม๊ครับว่า

หนังทำไมต้องมีบทบาทความ รัก เข้ามาในเนื้อเรื่องเสมอด้วย

อย่าง{ หนังแนวดนตรีเรื่องหนึ่ง ขอไม่เอ่ยชื่อเรื่องนะครับ
    ถ้ามีแต่ดนตรีอย่างเดียวอัธรส การรับชมจะได้อารมณ์มาก
    แต่OwO" มันมีความรักมาเกี่ยวเลยทำให้หรังมันดูเศร้าหมองไปเลย
    ทำให้ไม่สนุก
    }

ผมเคยเกิดความสงสัยว่า
    ทำไม? ต้องมีความรักในหนังประเภทพวกนี้ด้วย
    น่าจะทำออกมาเดี่ยวๆไปเลย

ทั้งหมดนี่ ความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    Blog Entries
    1
    งั้นจะมีนางเอกไว้ทำไมละเนี่ย

หนังมันสามารถให้ดูได้ทุกเพศทุกวัย

ถ้าเอาหนังที่ไม่มีฉากดราม่าในหนังเลย กับ เอาหนังมันส์และมีฉายดราม่าด้วย

อันไหนมันได้แง่คิดดีกว่ากันละครับ

ผมว่าถ้ามีฉากความรักหรือดราม่ามันจะช่วยให้คนดูเข้าใจตัวละครนั้นๆได้ดีกว่าเดิมมาก แถมคงมีฉากประทับใจอย่างฉาก HAPPY ENDING

ยกตัวอย่าง Fast Five นั้นเอง ได้ทั้งเงินได้ทั้งหญิง สนุกหัวใจกันไปเลยทั้งคนแสดงและคนดู

จะว่าไป ผมยังนึกไม่ออกเลยว่าหนังไหนบ้างที่ไม่มีความรักมาเกี่ยวข้องด้วยเลย

ผมว่ามันคงจะขายดีกว่าหนังมันส์ธรรมดาๆทั่วไปละมั้ง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    นั่นซิครับ ผมก็ยังไม่รู้เลยว่าเรื่องอะไรที่ไม่เอา ความรักมาเกี่ยว - -" นอกจากเรื่อง แบล็ค ฮ็อก ดาวห์ สงคราม นั่งเอง^^

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 617
    มีเพื่อเพิ่มมิติให้กับตัวละคร ให้ตัวละครมีอารมณ์ความรู้สึก
    เหมือนในชีวิตจริงใครมันจะไปหนีความรักได้จริงไหม
    ตัวละครในภาพยนตร์ก็เป็นคนเหมือนกันนะ
    ขนาด toy story มันยังมีความรักเลย
    แล้วทำไมหนังที่คนเล่นจะมีความรักไม่ได้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    นั่นสินะ น่าคิดๆ ผมก็เพิ่งสงสัย555555