ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

กันอินชาวปทุมธานี ?
    กล่าวขอบคุณ
    437
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,192
    Blog Entries
    5

คุณใช้สมองซีกไหนมากกว่ากัน ?

คุณใช้สมองซีกไหนมากกว่ากัน ?

-----------------------------------------

เพียงแค่มองภาพนี้เท่านั้น แล้วตอบว่า คุณเห็นภาพนี้หมุนทวนเข็ม หรือ ตามเข็มนาฬิกา...

-----------------------------------------

จขกท. เห็นรูปทีแรกก็ไม่เอ๊ะใจอะไร แต่สำหรับขาหื่นบางคนแนะนำอย่ามองรูปนานเกินไป 555

A เห็นทวนเข็มแสดงว่า ใช้สมองซีกซ้ายมากกว่าซีกขวา
    B เห็นตามเข็มแสดงว่า ใช้สมองซีกขวามากกว่าซีกซ้าย

•
    •
    •

แบบ A สำหรับคนที่ใช้สมองซีกซ้ายมากกว่า .. คุณมีแนวโน้มที่จะ ...
    • ตัดสินใจโดยใช้เหตุผล
    • สนใจรายละเอียด
    • อยู่บนพื้นฐานของความจริงมากกว่าการคาดการณ์
    • มีความสามารถในการเลือกใช้ศัพท์และมีความสามารถทางภาษาศาสตร์
    • สนใจในอดีตมากกว่าอนาคต
    • มีความสามารถทางคณิตศาสตร์และวิทยาศาสตร์
    • มีความสามารถในการทำความเข้าใจเรื่องที่มีความซับซ้อนได้เร็ว
    • รอบรู้
    • ยอมรับผู้คนหรือเรื่องราวใหม่ๆได้ง่าย
    • มีระเบียบวินัย
    • จดจำชื่อต่างๆได้ดี
    • อยู่บนโลกแห่งความเป็นจริง
    • วางกลยุทธ์ต่างๆได้ดี
    • เน้นผลในทางปฎิบัติ
    • ปลอดภัยไว้ก่อน

แบบ B สำหรับคนใช้สมองซีกขวามากกว่า .. คุณมีแนวโน้มที่จะ …
    • ให้ความสำคัญกับอารมณ์และความรู้สึก
    • ตัดสินใจจากภาพรวมมากกว่ารายละเอียด
    • มีจินตนาการสูง
    • มีความสามารถในทางตรรกศาสตร์
    • สนใจอนาคตมากกว่าอดีต
    • สนใจในทางปรัชญาและศาสนา
    • เข้าใจประเด็นที่คนอื่นต้องการสื่อสารได้ดี
    • ลึกซึ้งต่อเรื่องต่างๆ
    • เป็นที่นิยมชมชอบ
    • โยงประเด็นและความเกี่ยวเนื่องของเรื่องราวต่างๆได้ดี
    • ชอบฝันเฟื่อง
    • ประเมินผลกระทบสำหรับทางเลือกต่างๆได้อย่างรวดเร็ว
    • คึกคะนอง ... หรือในบางกรณีมุทะลุ
    • เสี่ยงเป็นเสี่ยงกัน

ที่มา : eduzones

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlueFriday อ่านกระทู้
    มีอีกเกมอันนี้ง่ายกว่า //จิ้มได้เลยเกมอุซะ อุซะของญี่ปุ่นสำหรับคนไม่เคยลองเล่น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlueFriday อ่านกระทู้
    ไม่ต้องงง! นี้เป็นเพียงแบบทดสอบสมองของคนเท่านั้น ไม่ใช่้คำถามที่มีคำตอบถูกผิด เพราะบางคนจะเห็นว่าหมุนตามเข็ม และบางคนเห็นว่าหมุนทวนเข็ม
    ซึ่งในแว๊บแรกที่คุณเห็นภาพคุณคิดว่ามัน "ทวน" หรือ "ตาม" เข็ม อย่างเช่นคุณมองแว๊บแรก เห็นว่ามันตามเข็ม ซึ่งสั่งการโดยสมองซีกขวา
    แต่เมื่อมองไปคุณเริ่มที่จะคิดว่ามันหมุนไปทวนเข็มหรือเปล่า ภาพจะเริ่มหมุนทวนเข็ม เนื่องจากสมองทางฝั่งซ้ายจะเริ่มทำงานมากขึ้น

:: เพราะฉะนั้นเอาแว๊บแรกที่คุณเห็นแล้วกัน เพราะจริงๆ คนเราก็ใช้สมองทั้ง 2 ข้างนั้นแหละ เพียงแค่ถามว่าคุณใช่สมองซีกไหนมากกว่ากันเท่านั้นเอง ::
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BlueFriday : 27th April 2013 เมื่อ 13:54

It's only after we've lost everything that we're free to do anything.

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 186

สมองผมมันสับสน
    อยากมีลายเซ้น

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    474
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    แว๊ปแรกที่มองหมุนตามเข็มนะ แต่ถ้าจะมองให้ทวนมันก้ได้นะ 55555555555

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    เดี๋ยวผมดูตอนแรกตามเข็มนะ พอเลื่อนขึ้นไปใหม่ กลายเป็น ทวนเข็มละ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ตอนแรกทวนพอ ลงมาขึ้นไปดูอีกทีมันตามอ่ะ = ='

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 253
    ตอนแรกตามเข็ม พอดูอีกทีมันทวนเข็ม

ผมรู้ละ ถ้าผมมองตามรูปมันจะตามเข็ม ถ้ามองตามเงาที่มันสะท้อนมันจะทวนเข็ม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Azar1001 : 26th April 2013 เมื่อ 21:10

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    จะเลื่อนลงมาดู หรือเลื่อนขึ้นไปดู อย่างไงผมก็เห็นมันหมุนไปตามเข็มอยู่ดี สงสัยสมองซีกซ้ายผมเสื่อมสภาพละ T_T
    .:ll:.

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Joker
    กล่าวขอบคุณ
    5,717
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,647
    อ๊ากกกก ผมพยายามมองให้มันเป็นทวนเข็ม แล้วนะ ทำไม่ได้อ่าาาา

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ไม่ๆๆๆๆbbbbbbbbb

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,418
    มองได้แต่ตามเข็ม - -

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    1
    ผมนั่งจ้องมันประมาณ 10นาที มันหมุนๆ ตามเข็ม สักพักมันทวนเข็มนิหมายความว่าไงครับ จขกท.ตอบผมที -0-

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ผมเห็นอะไรไม่รู้อะ เหมือนปุ่ม2ปุ่ม อยู่บนเนินเขาหรือป่าวน้า

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558
    มองได้ 2แบบ ถ้าอยากเปลี่ยนมุมมองให้มองที่เท้าครับ แล้วบังคับสมองให้มองว่าเป็นซ้าไปขวา หรือขวาไปซ้าย ทวนเข็มหน้าจะตั้งครับ

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Way of Chef .
    Thailand Lampang 52000 // Hua Hin 77110
    กล่าวขอบคุณ
    4,684
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    มองได้ 2 แบบเลยง่ะ สรุปไงดี
    ASUS M5A78L-M LX:AMD FX-8350 Kingston HyperX 8 GB Giggabyte GTX 660 OC

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    ผมมอง หัว... ก่อนเลยครับ ฮ่า ๆ ๆ ๆ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    รูปมันเปลี่ยนเอง ต่างหาก

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    417
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    มันจะสลับกันไป ตาม-ทวน ตาม -ทวน
    ปล. ต้องมองที่เงา

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    เอา แวปแรกที่เห็นละกัน ตามเข็มครับ

และอะนี้ ตรงมากเลยนะ ตั้งแต่ ดูมา

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    มองยังไง ก็ตามเข็ม มันหมุนไปทางเนี้ย >>>>>
    ทำยังไงยังไง ก็ตามเข็ม =_=" ทำตาเหลก็ทำไม่ได้ช่วยอะไรเลย ฮ่า ๆ ๆ ๆ

ได้ B มีตรงหลายข้อน่ะ

• ให้ความสำคัญกับอารมณ์และความรู้สึก (อันนี้จริง)
    • ตัดสินใจจากภาพรวมมากกว่ารายละเอียด (อันนี้จริง)
    • มีจินตนาการสูง (มีแต่ไม่สูงมากชอบศิลปะ)
    • มีความสามารถในทางตรรกศาสตร์ (ไม่ชอบเลยล่ะ)
    • สนใจอนาคตมากกว่าอดีต (ไม่ค่อยจะจริง)
    • สนใจในทางปรัชญาและศาสนา (ไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่มีบ้าง)
    • เข้าใจประเด็นที่คนอื่นต้องการสื่อสารได้ดี (ก็เข้าใจน่ะแต่เรื่องเรียนไม่ค่อยเข้าใจ ฮ่า ๆ ๆ)
    • ลึกซึ้งต่อเรื่องต่างๆ (ก็มีบางเรื่องที่สนใจมาก)
    • เป็นที่นิยมชมชอบ (ไม่จริงเลยอันนี้มีโลกส่วนตัวสูงมาก)
    • โยงประเด็นและความเกี่ยวเนื่องของเรื่องราวต่างๆได้ดี (เป็นบางครั้ง)
    • ชอบฝันเฟื่อง (ก็มีบ้าง)
    • ประเมินผลกระทบสำหรับทางเลือกต่างๆได้อย่างรวดเร็ว (ไม่น่ะ =_=")
    • คึกคะนอง ... หรือในบางกรณีมุทะลุ (แล้วแต่อารมณ์แล้วสถานการณ์)
    • เสี่ยงเป็นเสี่ยงกัน (มีบ้างแต่ไม่ทุกเรื่องบ้างเรื่องก็ต้องคิดก่อนทำบ้าง)

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กันอินชาวปทุมธานี ?
    กล่าวขอบคุณ
    437
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,192
    5
    555 ดูอย่างไงกันได้ 2 แบบ จขกท. งง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whitebaa555 อ่านกระทู้
    ผมมอง หัว... ก่อนเลยครับ ฮ่า ๆ ๆ ๆ
    นั้นไงเจอและ เตื่อนแล้วอย่าดูรูปนาน

มีอีกเกมอันนี้ง่ายกว่า //จิ้มได้เลยเกมอุซะ อุซะของญี่ปุ่นสำหรับคนไม่เคยลองเล่น

It's only after we've lost everything that we're free to do anything.

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    ของผมหมุนทวน แต่ไม่ถูกข้อนึง

• มีความสามารถทางคณิตศาสตร์และวิทยาศาสตร์

ผมไม่แน่ใจว่าผมมีความสามารถพวกนี้ด้วย คณิตตอนสมัยเรียน กากมาก วิทย์ก็พอๆกัน - -

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    ทวนหรือตาม ผมดูไม่ออกอ่ะ ผมดูออกอย่างเดียว หัวโนมมมมมมมม ม มม ม

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    ภาพมันเปลี่ยนเองชัดๆ ^ ^"

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ตอนแรกตามนะแต่กดูที่เ้ท้าแ้ล้วยืนห่างๆเท่านั้นและเป็นทวนเลย