ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,274

Exclamation พวกบ้าการเมือง ในเว็บพันทิป - -*

คือผมได้ตั้งกระทู้ว่า DSI เป็นหน่วยงานที่ทำงานแบบ FBI ไหมครับ

แล้วก็มีคนมาตอบ มาดูภาพกัน

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ผู้ชาย หลั่น ล้า!!~
    กล่าวขอบคุณ
    263
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    เอิ่มมม . . .
    TELL YOUR WIFE IT's AFTER EFFECT TIME!

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    ตอบแบบเป็นตรรกะดีครับ ชอบคนใช้สมอง มากกว่าที่จะมาด่าสบถหยาบคายครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    ขนาดไม่ได้tagการเมืองนะเนี้ย
    ยังมีพวกนี้หลงมา

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    เอาซะฮาเลย 555

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    คือถ้าไม่บ้าจริงๆมันลากไปยุ่งเกี่ยวกันไม่ได้จริงๆนะครับ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    โอ้ย ผมเห้นจนเบื่อละครับ ไม่เชื่อเวลาอ่านข่าวใน Mthai ลองไล่อ่าคอมเม้นดูดิ 10 คอมเม้น จะมี1-2 มากสุด 3 คอมเม้นเกี่ยวกับข่าวนั้นที่เหลือลากการเมืองเลย -*-
    . ..

หน้าเซ้นทรัล เวิร์ล ถถถ
    กล่าวขอบคุณ
    6,401
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,965
    แหม่ การเป็นข้าราชการสมัยนี้ต้องสังกัดมูลนายด้วยนะเนี่ย ถถถ

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ถ้าคิดต่างกับพรรคสีฟ้า จะโดนยัดเยียดให้เป็นพวกล้มเจ้าและขี้ข้าทักกี้โดยอัตโนมัติ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ubonratchathani
    กล่าวขอบคุณ
    364
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    จะไปซีเรียสกับมันทำไม ปล่อยๆไปเถอะให้ในนั้นเด๋วมันก็เคลียร์กันเอง

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    ทุกวันนี้ที่วุ่นวายก็เพราะ นักการเมืองนั้นแหละครับ ตาย ตาย ไป จะดีมาก

Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    1
    เลือกพรรคสีฟ้าก็เหลือง
    เลือกพรรคแดงก็ทักกี้,ล้มเจ้า
    ไม่เลือกพรรคไหนก็สลิ่ม

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    DSI ย่อมาจาก Department of Special Investigation หรือ กรมสอบสวนคดีพิเศษ เป็นหน่วยงานของรัฐ มีหน้าที่เพื่อป้องกัน ปราบปราม และควบคุมอาชญากรรมที่มีผลกระทบอย่างร้ายแรงต่อเศรษฐกิจ สังคม ความมั่นคงและความสัมพันธ์ระหว่างประเทศ
    FBI ย่อมาจาก Federal Bureau of Investigation หรือ สำนักงานสืบสวนกลางแห่งสหรัฐอเมริกา เป็นส่วนราชการประเภทกองแห่งสหรัฐอเมริกา มีขอบเขตในการทำงานในแต่ละสมัยแตกต่างกันและไม่ตายตัวไปตามสถานการณ์ขณะนั้น เช่น สมัยสงครามโลกเน้นคดีจารกรรม ยุคถัดมาเน้นคดีอันธพาลครองเมือง ยุคสงครามโลกครั้งที่ 2 เน้นคดีเกี่ยวกับลัทธิคอมมิวนิสต์และฟาสซิสต์ ต่อมาเน้นคดีอาชญากรรมด้านการเงิน และปัจจุบันเน้นอาชญากรรมระหว่างประเทศ การก่อการร้าย คดียาเสพติด และการฟอกเงิน

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    เจอตลอดแหละเสื้อแดงยังเป็นเลย ขนาดผมเข้าข้างเสื้อแดงนะแต่เจอพวกบ้าการเมืองแบบนี้ก็อารมณ์เสียเหมือนกัน
    i'm brony. problem?

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    DSI ย่อมาจาก Department of Special Investigation หรือ กรมสอบสวนคดีพิเศษ เป็นหน่วยงานของรัฐ มีหน้าที่เพื่อป้องกัน ปราบปราม และควบคุมอาชญากรรมที่มีผลกระทบอย่างร้ายแรงต่อเศรษฐกิจ สังคม ความมั่นคงและความสัมพันธ์ระหว่างประเทศ
    FBI ย่อมาจาก Federal Bureau of Investigation หรือ สำนักงานสืบสวนกลางแห่งสหรัฐอเมริกา เป็นส่วนราชการประเภทกองแห่งสหรัฐอเมริกา มีขอบเขตในการทำงานในแต่ละสมัยแตกต่างกันและไม่ตายตัวไปตามสถานการณ์ขณะนั้น เช่น สมัยสงครามโลกเน้นคดีจารกรรม ยุคถัดมาเน้นคดีอันธพาลครองเมือง ยุคสงครามโลกครั้งที่ 2 เน้นคดีเกี่ยวกับลัทธิคอมมิวนิสต์และฟาสซิสต์ ต่อมาเน้นคดีอาชญากรรมด้านการเงิน และปัจจุบันเน้นอาชญากรรมระหว่างประเทศ การก่อการร้าย คดียาเสพติด และการฟอกเงิน
    แหม่ๆ แต่ผมเห็นในหนังFBI ทำไมมันทำทุกอย่างเลยตั้งแต่คดีล็กๆไปจนถึงคดีใหญ่
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,956
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    เขาแค่แซวขำๆมั้งครับ แต่ไอแซงขำๆนี่แหละ อาจจะก่อประเด็นดราม่า จนทำให้คำถามของเราไม่ได้รับความสนใจ เพราะดันมาทะเลาะกันในกระทู้เรา

ผมว่าบางทีพวกนี้มันก็น่าเบื่อเหมือนกัน
    เดี๋ยวนี้ทำไมคนสมัครเข้ามาเพื่อชื่อน้ำตาลเยอะจัง...

กล่าวขอบคุณ
    1,023
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    แบบเดียวกับห้องหว้ากอกับห้องศาสนาเลยครับ หาอ่านความรู้อยู่ดีๆ เอาคำภีร์มาให้อ่านอีกละ
    " Death is a promise, and your life is a Fucking Lie.

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~RIP~ อ่านกระทู้
    เลือกพรรคสีฟ้าก็เหลือง
    เลือกพรรคแดงก็ทักกี้,ล้มเจ้า
    ไม่เลือกพรรคไหนก็สลิ่ม

ผมละฮา จริงๆ เห็นน่าท่านนี้ทีนี่มันรู้สึกได้เลยต้องการจะสื่ออะไร

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ผมเคยไปดูงานที่ DSI เค้าก็มีไปแฝงตัวเป็นสปายสืบข่าวเหมือนกันนะ