ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,515
    Blog Entries
    1

Lightbulb ***: : Hot : : หลุดสเปค+ภาพ iPhone mini !! ละเอียดยิบ สะใจ!! : : ***

หลุดสเปค iPhone mini !! ละเอียดยิบ ครบทุกรายละเอียด +รูปจุใจ

ข่าวล่า มาไว อีกแล้วครับท่าน เริ่มมีกลิ่นความจริงขึ้นมาทุกขณะสำหรับ iPhone mini หรือไอโฟนรุ่นประหยัด ที่ช่วงนี้ขยันเป็นข่าวซะเหลือเกิน จนเป็นที่กล่าวขานในโลกไซเบอร์ทางฝั่งตะวันตกเขาแทบจะทุกบอร์ดที่มีการพูดถึงผลิตภัณฑ์แอปเปิ้ล
    ซึ่งในส่วนของสเปคของไอโฟน มินิ ที่มีข่าวนั้นจะมีสเปคอย่างไรบ้าง... ต้องติดตามต่อกระทู้หน้านะครับ

เห้ย ไม่ใช่ บอกว่าจะบอกก็ต้องบอกสิครับ แหม หลอกให้คนเข้ามาอ่านได้ไง ไปดูสเปคไอโฟน มินิ กันดีกว่าครับ

ตัวเครื่องและวัสดุ
    : ทำมาจากพลาสติกโพลิคาร์บอนเนต ซึ่งเป็นพลาสติกที่มีความแข็ง เหนียว ทนความร้อนได้สูง มีความใสคล้ายกระจก ผสมสีได้ง่าย ซึ่งเชื่อว่าเหตุผลที่แอปเปิ้ลเลือกใช้พลาสติกโพลิคาร์บอเนตนี้เป็นวัสดุเพราะจากประสบการณ์ในไอโฟน4,4s ที่เคยใช้กระจกเป็นวัสดุแล้วนั้นพบว่าผู้ใช้มักประสบปัญหากับการที่เครื่องตกแล้วแตก และอีกปัญหาในไอโฟน5 คือ ตัววัสดุที่นำมาทำนั้นมีปัญหาในเรื่องของสีลอก และเป็นรอยได้ง่าย ทำให้ไม่เป็นที่พอใจกับผู้บริโภคเป็นอย่างมาก
    ตัวเครื่องจะมีให้เลือก 4 - 6 สี เช่นเดียวกับไอพอด 5
    ซึ่งการใช้พลาสติกโพลิคาร์บอนเนตนี้เป็นครั้งแรกที่แอปเปิ้ลเลือกใช้ โดยวัสดุตัวนี้ถือว่าทำผลงานของมันได้ดีในระดับหนึ่งเลยทีเดียวเมื่อดูจากการที่แอปเปิ้ลก็ใช้วัสดุนี้ในการผลิต Samsung Galaxy เช่นกัน

หน้าจอและการแสดงผล
    : เป็นจอความละเอียดระดับ Retina 1136*640 พิกเซล อัตราส่วน Widescreen 16:9 ความกว้าง 4 นิ้ว เช่นเดียวกับในไอโฟน5 และสามารถลดแสงหน้าจอให้สว่างน้อยกว่าเดิม เพื่อการถนอมสายตาของผู้บริโภคในใช้งานในที่มืด

กล้องและการถ่ายภาพ
    : 8 ล้านพิกเซลอาจจะเพียงพอแล้ว สำหรับสมาร์ทโฟนในราคาหมื่นต้นๆ แต่ถึงกระนั้น แอปเปิ้ลก็ยังหวังสร้างความพึงพอใจให้กับผู้ใช้ด้วยการเพิ่มเทคโนโลยีการถ่ายภาพแบบ full hd 1080p เพื่อการถ่ายภาพเคลื่อนไหสที่คมชัด และสามารถใช้งาน video call ความละเอียดระดับ 720p ผ่านกล้องหน้าได้อย่างชัดเจน นอกจากนี้ยังมีเทคโนโลยี iSight ที่ใช้ใน iPhone5 อีกด้วย

ชิพประมวลผล (CPU)
    : ตัวชิพประมวลผลหลายฝ่ายเชื่อกันว่า แอปเปิ้ลน่าจะใช้ชิพซีพียูแบบ dual-core ความเร็ว 1.6 Ghz แบบเดียวกับที่ Samsung Galaxy S4 miniใช้ ทั้งนี้ยังไม่มีการระบุว่าจะเลือกใช้ชิพจากค่ายใด ซึ่งความเร็วของตัวชิพประมวลผลนี้ มีความเร็วเป็น2เท่าของไอโฟน4s เลยทีเดียว

ชิพกราฟฟิก
    : Quad-core ให้การแสดงผลกราฟฟิกที่ชัดขึ้นกว่าเดิม เชื่อกันว่าตัวชิพนี้น่าจะเป็นชิพเดียวกับที่ใส่ในไอแพด3 เพราะไอแพด3นั้นทำยอดขายได้ไม่ดีนัก ก็อาจจะเป็นไปได้ว่า นำชิพกราฟฟิกนั้นมาใส่ในไอโฟน มินิ ซึ่งตัวชิพที่ว่านี้ชื่อ PowerVR SGX MP4+ ซึ่งให้การแสดงผลที่แรงกว่าชิพในไอโฟน4s เสียอี

แรม
    : แอปเปิ้ลน่าจะบรรจุแรม 1 GB เข้าไปในไอโฟนมินิ เพราะด้วยตัวระบบ iOS ที่ไม่ค่อยกินสเปค รวมถึงถ้าจะมาใส่แค่ 512 mb ก็คงจะดูกะไรอยู่ ในเมื่อคู่แข่งตัวฉกาจจัดเต็มเรื่องแรมให้กับผู้บริโภคอย่างเต็มที่ โดยในซัมซุงกาแลคซี่ เอส4 มินิ ใช้แรม 2 GB

ความจุ
    : 8Gb, 16Gb, 32 Gb น่าจะเป็นความจุที่เหมาะสมสำหรับราคาระดับ ที่น่าเสียดายคือยังไม่สามารถเพิ่มการ์ดความจุได้แต่อย่างใด

ระบบปฏิบัติการ
    : ทางแอปเปิ้ลน่าจะจัด iOS 7 มาให้ทันที่พัฒนาเสร็จ ซึ่งก็มีฟีเจอร์ใหม่ๆหลายอย่างที่น่าสนใจเช่น การปิดโปรแกรมทั้งหมดอย่างรวดเร็วด้วยเพียงแตะค้างทีเดียว, การเช็คการแจ้งเตือนโดยแตะที่ไอคอนการแจ้งเตือนแล้วลากลงเพื่อดูว่ามีการแจ้งเตือนอะไร และแตะ2ครั้ง เพื่อตอบกลับการแจ้งเตือนนั้นๆ, แถบสเตตัสบาร์ที่สามารถทำประโยชน์ได้กว่านี้อีกมาก ฯลฯ

การเชื่อต่ออินเทอร์เน็ต
    : จะไม่มีรุ่น 3G โดยจะมีเฉพาะรุ่นที่เป็น Wifi 802.11b/g/n ซึ่งเป็นเทคโนโลยีมาตรฐานที่ใช้กันอยู่ในปัจจุบัน

เทคโนโลยีที่น่าสนใจ
    - Finger print security เทคโนโลยีการล็อคและปลดล็อคเครื่องด้วยนิ้วมือ ที่เป็นที่กล่าวขานกันทั้งเน็ตว่าแอปเปิ้ลกำลังพัฒนาและตั้งใจจะใส่ไว้ในไอโฟนรุ่นต่อๆไปทุกรุ่น
    - Wireless charging เทคโนโลยีชาร์ตแบตเตอรี่แบบไรสาย แต่เชื่อเถอะ แทนชาร์ต Tim Cook ไม่ให้เราฟรีๆหรอก !
    - Bluetooth 4.0 ความเร็วในการเชื่อมต่อผ่านบลูทูธ 4.0
    - Siri ไม่น่าจะถูกใส่ไปในไอโฟนมินิ แต่ช่างเถอะ พี่ไทยอย่างเราไม่เคยใช้กันอยู่แล้วนี่ (ใช่ไหม ?)
    - NFC อันนี้ก็ไม่น่าจะมีให้เพราะจะเป็นการไปทับรุ่นใหญ่อย่าง iPhone5s หรือ iPhone6
    - Baterry life การใช้งานของแบตเตอร์ที่น่าจะให้ความจุเพิ่มมากขึ้นเพื่อตอบสนองการใช้งานของผู้บริโภคอย่างเพียงพอ

ค่อนข้างน่าสนใจทีเดียวเลยครับ สำหรับไอโฟน มินิ ซึ่งถ้าแอปเปิ้ลเปิดตัวมาจริง แล้วสามารถทำได้ขนาดนี้ คงจะทำตลาดระดับกลา่งคึกคักไม่น้อย
    แล้วคุณผู้อ่านละครับ คิดว่าแอปเปิ้ลจะมีไม้เด็ดอะไรออกมาให้ผู้บริโภคบ้าง ?

แปลและเรียบเรียงโดย MR.RKF จาก http://www.iFiilm.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย highenvy : 26th April 2013 เมื่อ 21:56
    ฟิล์มiPhone ขายฟิล์มกันรอยwww.ifiilm.comฟิล์มไอโฟน ฟิล์มไอแพด ฟิล์มไอพอด ฟิล์มมินิไอแพด แท้จากญี่ปุ่นเริ่มต้นที่37฿

เดินช้า แต่ไม่หยุดเดิน
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    เริ่มแล้ว smartphone เริ่มเป็นPC ย่อส่วนแล้ว
    S.T.A.R.S Team กระบี่อยู่ที่ใจ แค่ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    ถ้าราคาถูกแล้วสเปคแบบนี้ ผมจะหันมาจับ ไอโฟนแน่นอนครับ 555

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    Blog Entries
    1
    ที่ชาร์ตไร้สาย nokia มีไปแล้ว

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::ชีวิตเป็นของเรา::.
    กล่าวขอบคุณ
    3,398
    ได้รับคำขอบคุณ: 777
    Xperia Z ยังอยู่ในใจของผม .....

We are anonymous We are legion

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ข้อมูลเป็นประโยชน์มากๆครับ ขอบคุณครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 627
    มันตายตรงที่ไม่มี 3G...

แต่ 3g ประเทศไทยก็คงไม่เป็นไรมั้ง -*-

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    จากข่าวในรายการเรื่องเล่าเช้านี้ ที่คุณสรยุทธมาบอกว่า มีเพื่อนเค้าสั่งมาแล้ว2-3000เครื่อง ในราคาเครื่องละ4900 เพื่อมาทำกิจกรรมบางอย่าง
    ผมคิดว่าเพื่อนคนนั่นอาจจะเป็นคุณตันรึป่าว เหมือนครั้งไอโฟน5อะ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    น่าสนใจครับเป็นการให้เห็นว่าแอปเปิ้ลเจาะกลุ่มผู้บริโภคระดับกลาง
    เกมเมอร์ที่ดีก็พอ

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    อืม ราคาหมื่นต้นๆ มันก็ไม่มินิสักเท่าไหร่แล้วละ
    แต่ถ้าเทียบกับไอโฟนรุ่นใหญ่ก็ถูกอยู่
    ป.ล.สรุปมัน 4900 หรือหมื่นต้นๆกันแน่(ตรงกล้องมันบอกว่าหมื่นต้นๆ)

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ okorakot อ่านกระทู้
    จากข่าวในรายการเรื่องเล่าเช้านี้ ที่คุณสรยุทธมาบอกว่า มีเพื่อนเค้าสั่งมาแล้ว2-3000เครื่อง ในราคาเครื่องละ4900 เพื่อมาทำกิจกรรมบางอย่าง
    ผมคิดว่าเพื่อนคนนั่นอาจจะเป็นคุณตันรึป่าว เหมือนครั้งไอโฟน5อะ

อยากจะบอกว่า นั่นมัน iPod touch 5 ชัดๆ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ไม่มี 3G ...
    ลายเซ็นหาย !!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    ผมว่าราคา​ไม่อยู่ที่4900แน่อย่างต่ำๆ7000Upเข้าไทยเจอภาษี​10000กว่าๆแน่ 4900จริงผมซื้อ

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ถ้า Iphone Mini เครื่องละ 4900 ใครจะซื่อไอพอด ผมว่า Apple คงไม่เอามาฆ่าสินค้าตัวเองหรอกครับ แล้วถ้าดูจาก spec ยิ่งไม่น่าเป็นไปได้ ถ้า 1xxxx ก็ว่าไปอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    366
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jobiiijobb อ่านกระทู้
    Xperia Z ยังอยู่ในใจของผม .....

อีกเสียงครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Your Dogtag Are Mine
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    ผมว่า 4900 มันถูกไปเปล่ากับสเปค ขายยังงี้ถ้าคนดูแต่สเปคก็มาซื้ออันนี้อย่างเดียว 4900 dual-core ความเร็ว 1.6 Ghz , ram 1 Gb , OS ios 7 อีก 4900 ยี่ห้ออื่นเงิบแน่ผมว่าน่าจะอยู่ในช่วงหมื่น
    Intel Core i7-2630QM nVidia GeForce GT 540M (2 GB GDDR3) Ram 4 GB

デュラララ!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,468
    อย่าเกิน 10000 เลยครับ ผมจะได้มีโอกาสใช้กะเขาบ้าง

ขอบคุณข้อมุลดีๆครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ falconnut อ่านกระทู้
    ไม่มี 3G ...
    จำเป็นด้วยหรือ??
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย XBOX_PSP : 26th April 2013 เมื่อ 22:28

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    แล้วไอพอดตูละ TT

It's My Paradise.
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    นี้เขาเรียกหลุด หรือเรียกปล่อย 555
    This Is Paradise

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    แทบไม่มีอะไรต่างกับ i5 ราคา 2หมื่นเลย มาทำงี้ ผู้ใช้ i5 ก็หงอยสิ่ครับ ผมคนนึงละ เห้อออ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จอมโจร 1412 แห่ง JKG
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    ในข่าวคุณสรย้วยรูปร่างแบบนั้นมัน iPod touch 5 ไม่ใช่หรอครับ

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    มันใช่จริงๆหรอ งง

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    นี้คือ ข้อมูล ที่วิเคราะห์ ใช่ไหมครับ ?
    ไม่ใช่ ข้อมูลสเป็คจริงๆ ที่หลุดมา

ผมเห็นมีคำว่า น่าจะ ทุกๆ ข้อเลย
    ซึ่งคำว่า น่าจะ ผมคิดว่า มันน่าจะเป็นการมโนภาพข้อมูล เอาเอง รึเปล่าครับ

คือ ผมขอโทษนะครับ แต่ ถ้าเป็นข้อมูลแบบนั้นจริงๆ
    กับราคา 4,xxx บาท มันเป็นการฆ่า รุ่นอื่นๆ ชัดๆเลย

ได้ไม่คุ้มเสียแน่นอน ..

กล่าวขอบคุณ
    726
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ถ้าสเปกเทพขนาดนี้ แล้วราคาถูกคนคงใช้กันเกลื่อนเมือง แต่แค่สงสัยว่า ถ้าสเปกตามนั้นจริง แล้วจะเอาราคาถูกลงได้ยังไง เพราะทุกอย่างแทบจะเทียบเท่าไอ 5 เลยนะ .. แอบงง

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353
    ไม่ใช่ราคานี่แน่นอน อย่างต่ำก็ หมื่น ต้นๆ

Tags for this Thread