ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 443

วิธีทำเซิฟ Bukkit mincraft By Dragonbul

สวัสดีครับ วันนี้ผมจะมาสอนการเปิดเซิฟ Minecraft แบบ Bukkit น่ะครับ

สิ่งที่ต้องมี
    1. Hamachi
    2. Bukkit server สามารถโหลดได้ที่นี่

ก็อป ตามนี่นะครับ
    @echo off
    java -jar craftbukkit-0.0.1-SNAPSHOT.jar
    PAUSE

สำหรับ
    plugin นะครับทีนี่

server นี่ไม่ใช่ colo ครับเวลาจะเล่นกับคนอืนตรง บอก IP Hamachi ด้วยครับ

สำหรับ colo ผมเปิดไม่เป็นครับ

มีปัญหาอะไร save ภาพมาให้ดูครับจะได้ตอบง่ายๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dragonbul : 9th September 2011 เมื่อ 19:43

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบซื้อเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 397
    command ต่างๆ อะไรมั้งครับเช่น อนุญาต ให้ทุบบล็อกได้

คำสั่งสำหรับ user หรือ admin ยังไงครับ

มีไหม

กล่าวขอบคุณ
    247
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Cpt.Price อ่านกระทู้
    command ต่างๆ อะไรมั้งครับเช่น อนุญาต ให้ทุบบล็อกได้

คำสั่งสำหรับ user หรือ admin ยังไงครับ

มีไหม
    ถ้าพูดถึง plugin ของผมนะครับ สามารถกด /help ในเกมดูได้เลย [เยอะมาก]
    คำสั่งของ user ก็ดูได้ใน /help ของ user จะมีประมาณ 8-7 หน้านะครับ เยอะๆ จิง
    คำสั่งของ admin ก็ดูได้ใน /help ครับ ของ admin นั้น จะมี 16 หน้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dragonbul : 6th September 2011 เมื่อ 19:30

Arvil The Best
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,953
    ตั้งค่า Protect Zone ป้องกันเกรียนทุบของยังไงครับ คำสั่งหรือต้อง pugins เพิ่ม

แบบว่า register มาเดินได้เฉยๆอะครับ ถ้าจะสร้างอะไร ให้บอก admin อนุญาตสร้างได้ อะครับ

Edit : งั้นรบกวนขอ ลิ้งค์ plugin ตัวนั้นหน่อยได้ไหมครับ ถ้าเป็นไปได้ขอ วิธีใช้ด้วยก็ดีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lunaluna : 7th September 2011 เมื่อ 14:52

กล่าวขอบคุณ
    247
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lunaluna อ่านกระทู้
    ตั้งค่า Protect Zone ป้องกันเกรียนทุบของยังไงครับ คำสั่งหรือต้อง pugins เพิ่ม

แบบว่า register มาเดินได้เฉยๆอะครับ ถ้าจะสร้างอะไร ให้บอก admin อนุญาตสร้างได้ อะครับ
    อืม.. มันเป็น คำสั่ง แบ่ง class อะครับ มี member gust ไรเงีย อะครับ member สร้างได้ gust สร้างไม่ได้้ดินอย่างเดี่ยว - -*
    แต่ของผมไม่ได้ใส่ครับ เดี่ยวเด็กใหม่โวยวาย

กล่าวขอบคุณ
    247
    คือ ผมไม่มีตัวนั้น นะครับ ต้อง ขอโทษด้วย ^^

I have no response.
    กล่าวขอบคุณ
    833
    ได้รับคำขอบคุณ: 836

เป็นแบบนี้อะครับทำไง ดี

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bnnightmal2e อ่านกระทู้

เป็นแบบนี้อะครับทำไง ดี

เป็นคือกัน- -

กล่าวขอบคุณ
    1
    เจ้าของกระทู้ไปหนายละไม่มาตอบเลย แล้วก็นะที่บอก copy ไปตามภาพให้copyตงไหนไป- -*

กล่าวขอบคุณ
    247
    อืม ครับๆ ที่เป็นยังงั้น ก็อปผิดไป [ความผิดผมเอง - -]

ก็อป ตามนี้ ครับ ลองทำใหม่ดูนะ

@echo off
    java -jar craftbukkit-0.0.1-SNAPSHOT.jar
    PAUSE
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dragonbul : 9th September 2011 เมื่อ 19:45

กล่าวขอบคุณ
    1
    พึ่งเข้ามามะกี๊ได้ละขอบคุณ จ.ข.ท. มาก

กล่าวขอบคุณ
    1
    ปัญหาใหม่ใหญ่กว่าเดิม (มั้ง) ตัวserverที่ไส่ IP เซิฟไม่มี-.-

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    มันบอกของผมว่าเซิฟเวอรืเก่ามั้งครับ- -*ลองแปลในอากรู
    THESMILESYMBOL

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    @echo off
    PAUSE
    ให้ก้อบทำไมหรอครับ
    THESMILESYMBOL

กล่าวขอบคุณ
    247
    - - ดู ใน วิธีดูสิครับ แล้วจะรู้

ส่วน ไม่มี IP ก็ดูใน Hamachi เอาครับเหมือนเซิฟ hamachi อะแหละ

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 747
    มีคำสั่ง แบบย้อนเวลาไหมครับ
    เห็นของท่าน LunaLuna มา rollback วันอะไรไม่รู้

พอดีอยากทำแบบนี้ได้น่ะครับ กันเกรียนมันไปทุบบ้าน เผาบ้านคนอื่น

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ทำไมผมทำตามวิธีแล้ว
    แต่เพื่อนผมมันเข้าไม่ได้อะครับ
    5.31.177.93
    ฮามาชิ
    Neung MCTH 4
    1122

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    Blog Entries
    1
    พี่ครับผมลองโหลด plugin ของพี่ไปแล้วเข้าไปในเซิฟพิม register แล้วทำไหมทุบของแล้วมันกลับมาอีกงะ
    งง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bagza147 : 20th October 2011 เมื่อ 00:23
    CPU:i5 2500k / MB:Asus P8Z68-V PRO GEN3 / Ram:G SKILL SNIPER 8 GB/ VGA:Asus GTX 570 DirectCu II / Air Cooler:Mega halem Black Series

กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ขอบคุณครับไม่บอกไม่รุ้น้าเนีย เจ๋งมาเลยครับใครถำตามวิธีทำ Server ได้เเน่นอนครับ ผมทำได้เเล้ว ขอบคุณอีกทีครับ เล่นได้ 100000% ถ้าใครตามทำตามวิธีนะ

กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ผมทามหน่อยครับเวงลากหน้าต่อไปไงอะงงมา ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    247
    ของเด้งหรอ ครับ ลองดู
    มีวฺิธีปรับ ให้ก่อสร้างได้อยู่น่ะครับลองดู

•[- ไกลตัวคุณ -]•
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lunaluna อ่านกระทู้

Edit : งั้นรบกวนขอ ลิ้งค์ plugin ตัวนั้นหน่อยได้ไหมครับ ถ้าเป็นไปได้ขอ วิธีใช้ด้วยก็ดีครับ
    ต้องใช้ 2 plugin ควบคู่กันไป คือ WorldGuard และ WorldEdit

วิธีใช้ก็
    รัน server เข้าไปพิมพ์ว่า //wand ก็จะได้ขวานไม้มาอันนึง แล้วก็เลือก พื้นที่ ที่จะ protect โดย คลิ๊กซ้าย(จุด1) และ ขวา(จุด2)
    เลือกเสร็จแล้ว พิมพ์ /rg define <zonename> <ownername1> <ownername2> <ownername3> .... (ownername ไม่ต้องใส่ก็ได้ถ้าจะไม่ให้ มีคนทุบได้)

วิธีใช้เพิ่มเติม
    (https://github.com/downloads/sk89q/worldedit/worldedit_ref_rev6.pdf)

i'm banana
    กล่าวขอบคุณ
    754
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    ขอถามนะครับว่า ตัว bukkit เนี้ยของเวอร์ชั่นอะไรหรือถ้าบอกแล้วไม่เห็นก็ขอโทษครับ