ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1

Cool AirDroid 2 สุดยอดแอพสำหรับควบคุมมือถือ/แท็บเล็ต Android ผ่านเว็บเบราเซอร์

AirDroid 2 สุดยอดแอพสำหรับควบคุมมือถือ/แท็บเล็ต Android ผ่านเว็บเบราเซอร์

หากใครจำได้ ว่าผมเคยแนะนำ AirDroid แอพสำหรับควบคุมมือถือ/แท็บเล็ต Android ผ่านเว็บเบราเซอร์ไปครั้งนึงแล้ว ล่าสุดวันนี้แอพดังกล่าวได้ออกเวอร์ชั่นใหม่ หรือ AirDroid 2 ออกมาให้ดาวน์โหลดเป็นที่เรียบร้อนแล้ว โดยได้เพิ่มฟีเจอร์ใหม่ที่น่าสนใจเข้ามาอีกหลายฟีเจอร์ด้วยกัน เช่น การค้นหาตำแหน่งมือถือเรา (คล้ายๆ Find my iPhone) สำหรับใช้เวลาตอนมือถือเราเกิดหาย, รองรับการเลือกใช้งานกล้องถ่ายภาพผ่านเว็บเบราเซอร์ และปรับปรุงฟีเจอร์เดิมให้สเถียรยิ่งขึ้นอีกด้วย

ตัวอย่างการใช้งาน AirDroid
    เมื่อเปิดแอพ AirDroid บนมือถือที่เชื่อมต่อ Wi-Fi ในวงเดือนกับเครื่องคอมพิวเตอร์เราแล้ว จะได้ IP สำหรับเชื่อมต่อระหว่างเครื่องคอมกับ AirDroid ให้เรานำ IP ไปเปิดในเบราเซอร์ จะเจอกับหน้าจอล็อกอิน …จากนั้นก็นำมือถือของเราไปยิง QR Code บนหน้าจอ ก็เป็นอันเสร็จขั้นตอนการล็อกอิน

เมื่อล็อกอินเข้ามาแล้วจะเจอหน้าเดสท็อปของมือถือเรา เป็นไอค่อนต่างๆ ดังภาพ

สามารถดูรายละเอียดและสถานะของตัวเครื่องได้

เข้าถึงไฟล์ข้อมูลในมือถือของเราได้ผ่านเว็บเบราเซอร์เลย จะโอนย้ายถ่ายไฟล์ลงคอมก็ทำได้ง่ายๆ

สามารถเปิดใช้งานมือถือของเราผ่านหน้าคอมพิวเตอร์ได้อีกด้วย

จะสั่งถ่ายภาพผ่านคอมเราก็ได้ !!

นอกจากนี้ใน AirDroid 2 ยังมีฟีเจอร์อื่นๆ อีกมากมาย แนะนำให้คนที่มีมือถือ/แท็บเล็ต Andriod อยู่ลองดาวน์โหลดมาเล่นกันได้ครับ ฟรี !!!

ดาวน์โหลด AirDroid 2 (Google Play)

Credit:9tana

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ninwatza : 27th April 2013 เมื่อ 12:17
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    ลิ้ง ไปไหนไม่รู้ -_-

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    ลองแล้วครับ XpZ ใช้ได้ เอาไป 10 กะโหลก!!!

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'M THE RED ARMY !
    กล่าวขอบคุณ
    1,603
    ได้รับคำขอบคุณ: 976
    ผมใช้เจ้าตัวนี้ ภาค แรก อยู่เจ๋งมาก !

.:: DAVID DE GEA ::.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ไอ้ บ้า บ้า บ้า บ้า บ้า..
    ความฝันในความมืด
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 870
    ขอบคุณครับที่แนะนำ เจ๋งมากกกก

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    เอ่อ สามารถโอนย้านไฟล์ในคอมลง แท็ปเล็ตได้ปะครับ พอดีผมใช้ i note wifi 2 แล้วมันใช้สาย USB ไม่ได้ การ์ดรีดเดอร์ก็ไม่ดี

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ได้บอกลา Apple ละงานนี้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,200
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    เจ๋งมากเลย ไม่ต้องใช้สายเลย

เยี่ยมๆ
    I Love JokerGameTH:rolleyes: