ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072

[PC-GAME] [1- PART] BATTLEFIELD 3 : LIMITED EDITION (RELOADED|FULL|ENG|2013-REUP|13GB) ONE2UP|FILECONDO|SAVEUFILE

BATTLEFIELD 3 : LIMITED EDITION

VIDEO BY YOUTUBE

เนื้อเรื่องเริ่มต้นในการเล่าเรื่องราวของ Battlefield 3 ซึ่งในปี 2014 ใน Sulaymaniyah ประเทศ Iraqi Kurdistan
    กลุ่มผู้คนได้ออกมาประท้วงและปฏิวัติและจัดตั้งเป็นกลุ่มองค์การขนาดใหญ่ในเขตนั้น และกลายเป็นกลุ่มผู้ก่อการร้ายที่ทำให้
    เกิดสงครามไปทั่วโลก โดยนาย Sgt.Henry "Black" Blackburn หนึ่งในทหารในหน่วย US Marine ได้ออกปฏิบัติการ
    ในประเทศ Iraqi Kurdistan โดยเหตุการณ์แรกที่ได้เห็นในวิดีโอก็คือฉากนั่งรถ ที่นาย Black โดยสารมาและก็ตัดเข้าสู่
    ช่วงวางแผน โดยแผนการก็คือให้กลุ่มทหารของ Black เข้าไปในส่วนที่อันตรายที่สุดในเมือง และต่อมาเมื่อ Black ถึงก็พบกับ
    หน่วยซุ่ม Sniper ยิงมาโดนเพื่อนของเขาหนึ่งคนและ Black ก็ช่วยพาออกมา และก็พบกับการต่อสู้กับผู้ก่อการร้ายบางส่วน ซึ่งเมื่อ
    เสร็จสิ้นแล้วก็กลุ่มของ Black ก็กลับไปยังฐาน

ต่อมาอีกภารกิจหนึ่งกลุ่มของ Black คือการไปกำจัดหน่วย Sniper ของศัตรูที่อยู่บนตึก ต้องหลบหลีกจากวิถีกระสุน เมื่อถึงที่
    โล่งดาดฟ้าของตึกที่อยู่ตรงข้ามตึกศัตรู หัวหน้าหน่วยปฏิบัติการได้ให้คำสั่ง Black ว่าเมื่ออีก 3 คนที่เหลือจะยิงต่อต้านให้และ
    Black จะต้องยิง RPG ใส่ศัตรูให้โดนเมื่อเริ่มปฏิบัติการ Black ก็ยิงโดนเป้าหมาย และนี่ก็คือครั้งแรกที่เราได้เห็นการทำลายล้าง
    จากอาวุธหนักยิงตรงโดนอาคารจังๆ >>อ่านต่อ<<

Battlefield 3 Minimum requirements
    Processor: Core 2 Duo 2.4 GHz or Althon X2 2.7 GHz
    RAM: 2GB
    Graphic card: DirectX 10 or 11 compatible Nvidia or AMD ATI card,
    ATI Radeon 3870 or higher, Nvidia GeForce 8800 GT or higher.
    Graphics card memory: 512 MB
    Sound card: DirectX compatibl sound card
    Hard drive: 20 GB

กด ขอบคุณ ด้านล่างซ้ายของกระทู้เพื่อเป็นกำลังใจในการอัพโหลดต่อไปนะครับ
    ไฟล์ทุกไฟล์มี Recovery Record 5 % นะครับสามารถซ่อมไฟล์ได้โดยการกด >ALT+R< นะครับ

FileCondo 1 Part DVD1 : FileCondo 1 Part DVD2

SaveUFile 1 Part DVD1 : SaveUFile 1 Part DVD2

One2UP

DVD1 >> Part 01 : Part 02 : Part 03 : Part 04 : Part 05 : Part 06 : Part 07 : Part 08 : Part 09
    DVD2 >> Part 01 : Part 02 : Part 03 : Part 04 : Part 05 : Part 06

สามารถดาวน์โหลดสลับกันได้

FileCondo

DVD1 >> Part 01 : Part 02 : Part 03 : Part 04 : Part 05 : Part 06 : Part 07 : Part 08 : Part 09
    DVD2 >> Part 01 : Part 02 : Part 03 : Part 04 : Part 05 : Part 06

SaveUFile

สามารถดาวน์โหลดสลับกันได้

คำแนะนำในปัญหาของเกมส์

ลบ TM ออกจากโฟลเดอร์ที่เราติดตั้งเกมส์เพื่อจะไม่ได้มีปัญหา
    ต่างๆระหว่างเล่นเกมส์หรือเข้าเกมส์

PRECIOUSTAR@JKG

Confirmation

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RagoZa อ่านกระทู้
    เล่นได้แน่นอนครับ 100%
    ทีแรกมีปัญหาแต่ตอนนี้เล่นได้ละครับ
    แก้ตามนี้ครับ
    กดเข้าเกมส์ แล้วไม่รันเกมส์
    - บางท่านอาจจะลงของ Copy ก่อนหน้านี้ ทำให้โฟล์เดอร์เกมส์อันเก่าค้างไว้อยู่ ท่านใดที่มีโฟล์เดอร์ชื่อนี้ "Battlefield 3?" ให้ลบตัวอักษรพิเศษออก (TM) ให้เหลือเพียง Battlefield3 และไปแก้ไขใน Regedit ดังนี้
    Start menu > Run > พิมพ์ Regedit แล้วEnter ต่อมาไปที่นี้ [HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\EA Games\Battlefield 3]
    *ตรงที่ GDFBinary คลิ๊กขวาและModify ลบตัวอักษรพิเศษ(TM)ออก > C:\Program Files\Origin Games\Battlefield 3?\GDFBinary_en_US.dll
    *ตรงที่ Install Dir คลิ๊กขวาและModify ลบตัวอักษรพิเศษ(TM)ออก > C:\Program Files\Origin Games\Battlefield 3?
    ^
    ^
    http://www.topzonekeyonline.com/foru...wthread&tid=70 :เครดิต และ ที่มาครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beamba007 อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ เล่นได้ 100% ครับ มันมากเลยครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PreciousTar : 9th May 2013 เมื่อ 13:50

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    รอ 2 พาสอยู่ครับ :3 น่าจะโหลดข้ามปีนะผมอะ 555+

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    Update

One2UP

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PreciousTar : 28th April 2013 เมื่อ 12:54

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ขอดันหน่อยนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ขอดันหน่อยนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ทีแรกมีปัญหาแต่ตอนนี้เล่นได้ละครับ

- บางท่านอาจจะลงของ Copy ก่อนหน้านี้ ทำให้โฟล์เดอร์เกมส์อันเก่าค้างไว้อยู่ ท่านใดที่มีโฟล์เดอร์ชื่อนี้ "Battlefield 3?" ให้ลบตัวอักษรพิเศษออก (TM) ให้เหลือเพียง Battlefield3 และไปแก้ไขใน Regedit ดังนี้
    Start menu > Run > พิมพ์ Regedit แล้วEnter ต่อมาไปที่นี้ [HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\EA Games\Battlefield 3]
    *ตรงที่ GDFBinary คลิ๊กขวาและModify ลบตัวอักษรพิเศษ(TM)ออก > C:\Program Files\Origin Games\Battlefield 3?\GDFBinary_en_US.dll
    *ตรงที่ Install Dir คลิ๊กขวาและModify ลบตัวอักษรพิเศษ(TM)ออก > C:\Program Files\Origin Games\Battlefield 3?
    ^
    ^
    http://www.topzonekeyonline.com/foru...wthread&tid=70 :เครดิต และ ที่มาครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณครับ เล่นได้ 100% ครับ มันมากเลยครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RagoZa อ่านกระทู้

^
    ^
    ขอบคุณสำหรับคำยืนยันนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beamba007 อ่านกระทู้
    ขอบคุณสำหรับคำยืนยันนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    มายืนยันเล่นได้1000000000000000000 เปอร์เซ็นต์ครับ สนุกมากมายครับผม
    แต่มีปัญหาอย่างหนึ่งน่ะครับคือว่าเวลาเล่นตัวเกมส์ไม่กระตุกนะครับเเต่มีปัญหาที่เสียงน่ะครับเสียงมันกระตุกๆตลอดเวลาเลยครับ เหมือนแอคโค่ เสียงซ้อนอ่ะครับ แก้ยังไงดีครับ ใครรู้บอกด้วยนะครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ขอดันหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rusifer48 อ่านกระทู้
    มายืนยันเล่นได้1000000000000000000 เปอร์เซ็นต์ครับ สนุกมากมายครับผม
    แต่มีปัญหาอย่างหนึ่งน่ะครับคือว่าเวลาเล่นตัวเกมส์ไม่กระตุกนะครับเเต่มีปัญหาที่เสียงน่ะครับเสียงมันกระตุกๆตลอดเวลาเลยครับ เหมือนแอคโค่ เสียงซ้อนอ่ะครับ แก้ยังไงดีครับ ใครรู้บอกด้วยนะครับ
    ขอบคุณนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ดันให้นะครับ

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    ตัวลิมิเต็ต ต่างจากตัวธรรมดาไหมครับ พอดีว่าผมเล่นตัวธรรมดาจบไปแล้วอะ

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ยังโหลดได้อยู่รึเปล่าหว่าา
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมไม่เคยเล่น ก็เลยลองโหลดมา พอลงเสร็จเรียบร้อย
    จะเข้าเกมส์ ตรง bf3.exe พอเข้าไปปุ๊บมันบอกให้ต่อเน็ต ก็เลยอยากถามว่าเกมส์นี้จำเป็นต้องต่อเน็ตไหม?

ขอบคุณครับ(ผมทำตามขั้นตอนทั้งหมดเรียบร้อยแล้ว ลบTM)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย herodin : 18th June 2013 เมื่อ 12:22

กล่าวขอบคุณ
    2
    เข้าเกมส์แล้วมันบอก
    .we are sorry,an error has occurred
    original is not installed, and required to play your game, reinstall original
    แก้ไขยังไงได้บ้างครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    เล่นได้คับลง แครก ปกติ ของผมต้องลงไว้ที่ไดร ์ C ขอบคุณคับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    One2UP
    part 2 โหลดไม่ได้อะ อันอื่นก็โหลดไม่ได้ ช่วยแก้ให้ที่คับ

Tags for this Thread