ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    698
    ได้รับคำขอบคุณ: 529

Exclamation เพื่อนผมมันทำคนท้อง

คือเพื่อนผมมันไปมีอะไรกับแฟนแล้วเล่นท่าไหนไม่รู้ เลยท้องได้ 1เดีอนแล้วครับ พอจะมีวิธีแก้ได้ไหม
    มันมาขอร้องให้ผมช่วยผมก็ไม่รู้จะทำยังไงดี
    จะร้องไห่ก็ต่อเมื่อมันล้มเหลวจริงๆ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    เลี้ยงเด็กดีๆ นะคร้าบบบบบบบ 555+ วิธีเดียวแหละครับ ดีที่สุด

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    ก้มหน้าก้มตารับความจริง ทำแล้วรับผิดชอบ ลูกผู้ชาย บอกพ่อแม่ตัวเองก่อน แล้วถึงหาทางคุยกับผู้ใหญ่ฝ่ายหญิง ถ้าคิดทำอะไรอย่างว่าบาปกรรมจะติดตัว

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ท้อง 1เดือนแล้วจะแก้ยังไงหละครับ ก็ต้องยอมรับสิครับ. นอกจากแท้งแต่มันจะเป็นบาปติดตัวไปตลอดครับ

เท่ากับฆ่าคนๆนึงเลย ซึ่งผมเคยผ่านช่วงนั้นมาแล้ว ที่เมียเก่าผมแอบไปทำแท้งแล้วเอาไปฝังที่วัด

แค่หลับตาภาพของความโหดร้ายก็เข้ามาในหัว ถึงผมจะไม่เต็มใจก็เถอะ ผมห้ามแล้วไม่ฟัง

บางทีก็ฝันถึงลูกอ่อนมาถามว่าทำไมถึงทำแบบนี้แล้วเขาก็มาขอส่วนบุญ ก็ยังวนเวียนมาตลอด และอาจถูกจองเวรจองกรรมไปตลอดชีวิต

ดังนั้นบอกให้เขายอมรับเถอะครับ

ลูกเขานะครับ

ตอนนี้ผมยังดีที่ผ่านมาผมก็ทำบุญและทำดีตลอด เขาก็หายออกไปจากชีวิตผม คงอาจจะเป็นเพราะเขาให้อภัยผมแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 28th April 2013 เมื่อ 00:12

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Easygo อ่านกระทู้
    คือเพื่อนผมมันไปมีอะไรกับแฟนแล้วเล่นท่าไหนไม่รู้ เลยท้องได้ 1เดีอนแล้วครับ พอจะมีวิธีแก้ได้ไหม
    มันมาขอร้องให้ผมช่วยผมก็ไม่รู้จะทำยังไงดี
    น่าจะเล่นหลายท่านะครับ อาจจะมีท่ายากด้วย ลองไปถามเพื่อนคุณดูเลย เพื่อนกันไม่โกรธหรอก

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ท้องแล้วก็ คือ ท้อง เลย แก้ไม่ได้หรอกครับ วิธีแก้ มันมี คือ
    1 "เอาออก" แต่ ถ้าทำไปแล้ว "กรรมตามทันแน่ อาจโดนเด็กวิ่งไล่ตลอดชีวิต ถึงไม่ใช่คนขายไอติมก็เถอะ"
    2 "ทิ้ง" ผู้หญิง คนนั้นซะ ถ้าทำแบบนั้นละก็ "เลวโคตรๆ ทำแล้วไม่รับผิดชอบ น่าส่ง ฝูงเกย์ไปข่มขืนซะให้เข็ด"
    3 "ก้มหน้ายอมรับ" เป็นวิธีที่ แนะ นำที่สุด เพราะ กรรมไม่เกิด ความเลวไม่มี อาจจะ "เสียหน้าหน่อยๆ" เลือก ที่จะ "ทำกัน"อยู่แล้วนิ ? ทำแล้วต้องยอมรับ "ลูกผู้ชาย" พอไหมละ ?

ซ้อยที่ 3 ผมรู้ว่าน้อยคนที่จะกล้า เพราะ ตายแน่ถ้า พ่อ-แม่ รู้ ใช้เวลา ให้ ท่านยอมรับทุกอย่างจะดีขึ่น ไม่แน่ คุณอาจได้รางวัลจาก ฝาอิชิตันก็เป็นได้ สิ่งที่ทำได้คือ "สู้ๆเพื่อน เอ้ย = ="

ส่วนอนาคต จะทำยังไง ก็แล้ว แต่ สถานะ ในครอบครัว ของ (เพื่อน) ทั่นเอง
    Lionel Messi

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ท้องแล้วแก้ไม่ได้หรอกครับ มีทางแก้แต่มันก็ไม่สมควรจะทำ
    http://tamtang.wordpress.com/2011/12...9%82%E0%B8%94/

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::HollyWood Undead::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    หามมม เอา แล้ว ก็ ต้อง เลี้ยง คับบบ ปรึกษา ป๋า กับม๋า ก่อน เลย คับ จะดีที่สุด
    Hoolywood Undead

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ท้อง 1เดือนแล้วจะแก้ยังไงหละครับ ก็ต้องยอมรับสิครับ. นอกจากแท้งแต่มันจะเป็นบาปติดตัวไปตลอดครับ

เท่ากับฆ่าคนๆนึงเลย ซึ่งผมเคยผ่านช่วงนั้นมาแล้ว ที่เมียเก่าผมแอบไปทำแท้งแล้วเอาไปฝังที่วัด

แค่หลับตาภาพของความโหดร้ายก็เข้ามาในหัว ถึงผมจะไม่เต็มใจก็เถอะ ผมห้ามแล้วไม่ฟัง

บางทีก็ฝันถึงลูกอ่อนมาถามว่าทำไมถึงทำแบบนี้แล้วเขาก็มาขอส่วนบุญ ก็ยังวนเวียนมาตลอด และอาจถูกจองเวรจองกรรมไปตลอดชีวิต

ดังนั้นบอกให้เขายอมรับเถอะครับ

ตอนนี้ผมยังดีที่ผ่านมาผมก็ทำบุญและทำดีตลอด เขาก็หายออกไปจากชีวิตผม คงอาจจะเป็นเพราะเขาให้อภัยผมแล้ว
    พี่ ถ้าเเฟนเก่าพี่เคยทำเเท้ง มา พี่ต้องเเบ่งส่วนบุญให้เด็กด้วยนะครับ เพราะถือว่าเราเป็นพ่อ เด็กคนนั้น เพราะบาปจะติดตัวไปทั้ง 2 คน น่ากลัวมาก
    <ผมปลงเรื่องธรรมะ โฮ๊ะๆ>

จขกท บอกเพื่อนไปนะครับว่า ในเมื่อเราทำใครท้อง เราต้องรับผิดชอบ ขออย่างเดียว อย่าทำเเท้ง บอกเพื่อนไปอย่างนี้ เชื่อผม ^ ^"
    ผมก็เคยเจอมาเหมือนกัน เหตุการณ์เเบบนี้ .. .

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ทำยังไงหนะเหรอ เดี๋ยวผมช่วยซื้อผ้าอ้อมกับนมให้นะ เลี้ยงดีดีหละ

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    1
    คงต้องยอมรับความจริงแหละครับ ! ก็ทำไปแล้ว พลาดแล้ว ทำไงได้

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    ขอแสดงความยินดีให้กับเพื่อนคุณที่จะเป็นพ่อคน
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

กล่าวขอบคุณ
    630
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ยอม รับ ความ จริง คับ

อย่า ทำ แท้ง เลย ครับ

อย่าง ไร เค้า ก็ คน นะ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    บอกเพื่อนไปเลยครับว่า "เตรียมตัวเป็นพ่อคนได้เลยเพื่อน เราจะเป็นกำลังใจให้นายนะ" เท่านี้แหละครับ

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    1
    พลาดแล้วล่ะครับ เจอแบบนี้ก็เสียวเหมือนกัน กลัวเกิดกับตัวเองบ้าง ตอนนั้นไม่ได้ป้องกันหรอครับ เพื่อนท่านก็ใจร้อนจริง

แนะนำลูกๆหลานๆเข้าเรียนสุขะเถอะครับ บางคนจะมองเป้นวิชาง่ายๆแต่มันมีผลกับตัวและสังคมและโลกกับโรคมากเลยนะครับ

ผมตั้งหน้าตั้งตาเรียนเลยโดยเฉพาะเรื่องเพศกับการคุมกำเนิด ชอบมีภาพประกอบ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

ประสบการเยอะจริงเหนเรื่องไหนเด็ดๆ****เคยมาหมด บางทีมันก็เยอะจนไม่อยากจะเชื่อเหมือนคนขี้โม้ขี้อวดประจำห้องนี้เลย อันตัวข้านี่ลองมาหมดแล้วเจอแทบทุกกระทู้

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 151
    บอกเพื่อนคุณครับถุงยางก็มีซื้อสิ 40 บาทดีกว่าไปซื้อนมลูกอีกหลายร้อยบอกตอนนี้ก็ไม่ทันแล้วครับฝากบอกเพื่อนว่าเลี้ยงลูกดี ๆ นะครับ
    Sunny

กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,714
    4
    เชื่อมั๊ย ผมอ่านชื่อกระทู้....นึกว่าเพื่อนเจ้าของกระทู้ไปทำอะไรคนท้อง....ถึงได้เข้ามาดู ... 55555+

ที่แท้ก็ปัญหาวัยรุ่นไทยนี่เอง....เพื่อนเจ้าของกระทู้ลูกผู้ชายพอรึป่าวครับ....ถามแค่นั้น ถ้าลูกผู้ชาย เป็นคุณพ่อมือไหม่เถอะครับ !

ถ้าเพื่อนเจ้าของกระทู้ใจตุ๊ด แนะนำโรงบาล คลองตัน หรือ ซอยพหลโยธิน 28/1 (อยากเป็นคนเลว ๆ เลือกข้อนี้............ถ้าคิดไม่ได้ ทางออกให้ยังมี)

ให้เพื่อนคุณเก็บไปคิดครับ....มีลูก...ไม่ได้แปลว่า..หมดอนาคต...มีลูกไม่ได้แปลว่า... คุณเป็นคนไม่ดี.. (ลองฝากไปบอกให้คิดดูว่าพ่อแม่เค้ามีความสุขแค่ไหนที่มีเค้า)

ปล... จากใจชายไทยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย panasaz : 28th April 2013 เมื่อ 23:54

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    คนที่ไม่เคยตกอยู่ในสถานการณ์นั้นจริง ๆ ก็พูดได้ครับ (ผมไม่เคยนะ)

แต่เหมือนผมเข้าใจหัวอกนะครับ มีเด็กขึ้นมา 1 คน โดยที่อนาคตเรายังอีกไกลแท้ ๆ

ทำแท้ง ,ทิ้ง ญ ,เลี้ยงลูก บอกพ่อแม่เรา และ ญ ตามความเห็นบนเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    การทำแท้งเท่ากับการฆ่าผู้บริสุทธิ 1 คน เพราะฉนั้นเด็ทารกเปรียบได้เหมือนเป็นพระอรหันต์ผู้ซึ่งสละกิเลศได้หมดทั้งปวง เพราะฉนั้นบาปมหันต์เลยครับ ทำแล้วก็ต้องก้มหน้ารับกรรมที่ตัวเองก่อ

ส่วนไอท่าไหนนั้นมันท้องได้ทุกท่าครับ ถ้าปล่อยใน
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ฟังความคิดเห็นผมหน่อยล่ะกัน วิทยาศาสตร์ ว่าเด็กที่อยู่ในท้องมารดาจะมีจิตเมื่ออยู่ในท้องตั้งแต่เจ็ดเดือนขึ้นไปซะ ควรปรึกษาพ่อแม่ของทั้งสองฝ่าย แล้วทำแท้งซะ นี่ความคิดผมนะ อย่าว่ากันล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    377
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    ผมก็เกือบได้เป็นคุณพ่อมือใหม่ครับ มันก็ขำไม่ออกจริงๆ บอกเพื่อนเถอะครับ มีลูกไว ไม่ได้หมายความว่าจะหมดอนาคตครับ
    มันอยู่ที่ว่าเพื่อนคุณจะใฝ่ดีรึป่าวแค่นั้นครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ขอเสนออีกทางครับ
    ฆ่าตัวตาย จบครับ
    มันแก้ได้แล้วครับ ตอนทำไม่คิด ถึงก็มีไม่รู้จักใช้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ krit0099 อ่านกระทู้
    ฟังความคิดเห็นผมหน่อยล่ะกัน วิทยาศาสตร์ ว่าเด็กที่อยู่ในท้องมารดาจะมีจิตเมื่ออยู่ในท้องตั้งแต่เจ็ดเดือนขึ้นไปซะ ควรปรึกษาพ่อแม่ของทั้งสองฝ่าย แล้วทำแท้งซะ นี่ความคิดผมนะ อย่าว่ากันล่ะ
    หมอจะเอาออกให้เฉพาะในกรณีที่โดนข่มขืน กับเด็กไม่สมบูรณ์ครับ แล้วอายุครรภ์ต้องไม่เกินกี่เดือนนี่แหละจำไม่ได้

ถ้าจะเอาออกแบบถูกกฎหมาย ก็ต้องให้ ผญ ไปแจ้งความครับ ว่า ผช คนนั้นข่มขืน แต่ทั้งคู่ก็น่าจะพบกับอนาคตที่มืดมน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 29th April 2013 เมื่อ 15:33

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: