ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Threaded View

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ร้านรับจ้างสารพัด
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 634
    Blog Entries
    5

.:: [Club] ชมรมคนเล่น Minecraft ::. !!

.:: [Club] ชมรมคนเล่น Minecraft ::. !!

ชุมนุมนี้ตั้งขึ้นเพื่อตอบ-ถามปัญหาการเล่น , ทริคการเล่น , และมาแบ่งปัรประสบการณ์ที่เล่นเกมนี้ครับ

อยากรู้วิธี craft อะไรไปที่ MinecraftWiki

สิ่งที่จำเป็นต้องทำในวันแรกที่เราเล่นในเกมนี้คือสร้างบ้านและยังไม่ต้องสวยก็ได้เพราะกลางคืนจะมีตัวแปลๆออกมาฆ่าคุณ

มอสเตอร์หลักๆที่จะโผล่ออกมาตอนกลางคืน

ตัวหลักๆมี

Skeleton
    โครงกระดูถิอธนูเมื่อเข้าใกล้ Spider แล้วมันจะขี่แมงมุม และเมื่อมันฆ่า Creeper ได้จะได้ไอเท็มแ่นซีดีมา(ต้องโชคดีจริงๆ)

Spider
    แมงมุมเราจะรู้ได้ว่ามันจะดักรอกระโดมาโจมตีเราตอนจะออกมานอกบ้านคือจะได้ยินเสียงปรีส ปรีส(ประมาณนี้)
    ::จากประสบการณ์ของผม: มันจะดักรออยู่บนบ้านแล้วกระโดเข้ามาโจมตีเราเมื่อเราออกมา-*- แต่โจมตีเบาสุดครับ

Creeper
    ตัวที่ทำให้คุณเฮฮาได้มากที่สุดนั้นคือ Creeper มันจะระเบิดใส่เราเมื่อมันเข้าใกล้เรา ถ้าปรับโหมด Hard แล้วระเบิดทีทำให้เราตายได้เลย (เวลามันจะระเบิดจะมีเสียง sheee..... )

ร่างนี้เกิดขึ้นเมื่อมันโดนฟ้าผ่าใส่แต่หายากมากๆๆๆๆๆๆ

Zombie
    อย่าไปใส่ใจมันเลยแต่โจมตีแรงเหมือนกัน

Enderman
    (ทำไมช่วงนี้เจอแต่ตัวตาม่วงๆฟร่ะ)

Cave Spider

Silverfish
    จะซ่อนอยู่ตามหินในดันเจี้ยน รหสที่ใช้เสกหินเรียกตัวนี้ในมัลติ 97

Slime
    มักจะเจอที่โลงๆตรงใกล้ Bedrock(หินที่อยู่ใต้สุดของแมพขุดไม่ได้(เจาะไปเสียเวลาเพราะมันไม่มีทางแตก)เพราะมันกันไม่ให้ตกแมพ)

สัตว์ที่มีในเกมนะครับ

หมาป่า เลี้ยงได้โดยการให้กระดูแต่ห้ามไปตีมันตอนที่มันยังไม่เชื่องเพราะมันจะเรียกพวกมารุมฆ่าเรา
    ตัวหายาก

Giant
    มอสเตอร์ในนรก

Zombie Pigman

Ghast

วิดีโอของพี่ Tackle

อนนี้ผมเล่นกับพี่(ผมคือ Gintoki นะ)

รายชื่อสมาชิก
    Masatorjung
    Dragonbul
    pondzawww
    poomshift
    saimtogo
    NAPHAT
    perfectm
    karnt111
    safeza00
    BoomSuperNoob
    samekubpom
    DeadlySin
    Ghost
    Nut_crazyboy
    notty369
    DarKSidEHerO
    Master-
    miw1023
    nokung

การทำประตูแบบในแมพปัญหา Redstone
    การทำกับดักต่างๆ

ถ้ามีโปรเจคสร้างอะไรก็บอกกันนะครับจะได้เอามาชมกันและผมจะถ่ายวิดีโอด้วยนะครับ

Skype ของผมนะครับ
    faluk-supakorn
    (ขี้เกียจรับแอ็ดนะครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gintoki-JKG : 23rd September 2011 เมื่อ 15:55

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ: