ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,515
    Blog Entries
    1

::Intel เปิดตัว Haswell ซีพียู 4th Gen Intel Core วันที่ 3 มิถุนายนนี้! ::

::Intel เปิดตัว Haswell ซีพียู 4th Gen Intel Core
    วันที่ 3 มิถุนายนนี้! ::

IT อัพเดทข่าวล่าสุดกับ ป๋าเอก TechXcite งานนี้ชาว PC ห้ามพลาดเด็ดขาดกับการเปิดตัวชิปเซ็ต Haswell หรือ 4th Gen Intel Core Processor รุ่นต่อไปในวันที่ 3 มิถุนายน 2556 นี้ ซึ่งทาง Intel ได้เริ่มทำการโปรโมตด้วยการนับถอยหลังสู่งานวันดังกล่าวแล้วด้วย

ทั้งนี้ชิปเซ็ต Haswell รุ่นต่อไปจาก Intel ก็จะได้รับการนำมาใช้งานทั้งบนคอมพิวเตอร์, โน้ตบุ๊ค รวมไปจนถึงอุปกรณ์ขนาดพกพาต่างๆด้วย ซึ่งหากเรานับถอยหลังตามที่ Intel บอกเอาไว้ว่าเหลืออีก 3,337,200,000,000,000 nanoseconds ก็จะตรงกับวันที่ 3 มิถุนายนซึ่งตรงกับวันเริ่มงาน Computex 2013 พอดิบพอดีเลยแฮะ

สุดท้ายนี้เกี่ยวกับชิปเซ็ต Haswell ที่พอจะหายรายละเอียดมาได้ก็คือว่า Intel พยายามพัฒนาให้ชิปเซ็ตรุ่นใหม่นี้มีประสิทธิภาพในการประมลผลที่ดีกว่าเดิมแถมอายุการใช้งานแบตเตอรี่ยังเพิ่มมากขึ้นกว่าชิปเซ็ตในตระกูล Ivy Bridge ของฝั่ง Ultrabook อีกด้วยครับ

บทความโดย: ป๋าเอก TechXcite

ที่มา: cnet
    ฟิล์มiPhone ขายฟิล์มกันรอยwww.ifiilm.comฟิล์มไอโฟน ฟิล์มไอแพด ฟิล์มไอพอด ฟิล์มมินิไอแพด แท้จากญี่ปุ่นเริ่มต้นที่37฿

โพนี่จะครองโลก ฮ่าๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,542
    ว้าววววว (ตูยัง Quad core อยู่เลย )
    Origin:Uplay:Steam = Warhead_TH

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    คือใน 4-5 วันนี้ผมจะประกอบคอมดีรึปล่าวครับ

หรือผมควรจะรอดี

ปล.กำลังจะเข้ามหาลัย งบ26,000
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tanyaboon : 28th April 2013 เมื่อ 12:03

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tanyaboon อ่านกระทู้
    คือใน 4-5 วันนี้ผมจะประกอบคอมดีรึปล่าวครับ

ปล.กำลังจะเข้ามหาลัย
    ผมว่ารอได้ก็รอครับ รอไม่ได้ก็ไม่ต้องรอ เพราะเทคโนโลยีมันไปเร็วๆมากๆ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tanyaboon อ่านกระทู้

เป็นผมจะรอนะ เพราะเด่วมันต้องมีดร่าม่า เขียว VS แดง แหง่มๆ ที่นี้ละ ต่างฝ่ายต่างลดราคาแข่งกัน รอดีกว่าคับผม

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    i7 4770k + GTX titan ><

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เมียดี ผัวดี ก็ไปกันรอด
    ดวงอาทิตย์ซีกซ้าย
    กล่าวขอบคุณ
    1,444
    ได้รับคำขอบคุณ: 538
    SOCKET ใหม่มาอีกแล้ว 555+ รอชม
    ตาแกบอด มองไม่เห็น ร้องเพลงขอทานด้วยความจำเป็น ชีวิตลำเค็ญหนอ ยายสำอาง

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    เห็นแล้วอยากได้ i7 4770k + GTX 780

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    เซ็งเป็ด วันที่ 3 นี้เปิดเรียนพอดีแล้วพี่แกจะขายวันไหนไม่ใช่โผล่มาราคาพุ่งปรี๊ดนะ เศร้าเลย!!!

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    ใช้ i7 Ivy มาครบ 1 ปี ใช้ i5 2500K Sandy มาครบ 2 ปี ไวจริงๆแหะ รอซื้ออีกที Broadwell

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225

หนูไม่แนะนำ เพราะมหาลัย ปี 1 อย่าหวังที่จะได้เล่น
    เพราะถ้าเรียนๆ เล่นๆ ระวังจะโดน Retry

ตอนนี้หนูก็จะเข้ามหาลัย ตอนนั้นหนูกะเอา GTX670 แต่ GTX7xx จะออกแล้ว เลยรอไป
    แต่ลองคิดๆ ดู ถ้าโดน Retry อนาคตหมดแน่ ไม่คุ้มที่จะเสี่ยง

เลยไปเอา Asus Vivo Tab เพราะบ้านมี NB อยู่แล้ว Asus ไว้ทำงานในมหาลัย NB ใช้สำหรับงานหนักๆ
    ถ้าเอา GTX670 มาก็เล่นได้แต่ที่บ้าน ยังไงปี 1 ก็อย่าได้หวังจะเล่นเกมส์เลย งานมาตลอดๆ เกรดไม่มีเพิ่ม
    รุ่นพี่บอกว่า ปี 1 เนี่ยแหละ ถ้าทำได้ 3 Up มีโอกาสรอดจนถึงปี 4 ไม่โดน Retry ค่อยซื้อตอน ปี 4 ดีกว่า เพราะส่วนใหญ่ทำงานอยู่ที่บ้าน
    อันนี้คือ ช่วงเวลาของ PC โดยเฉพาะเลย

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152

อยู่ที่ใช้งานครับ เครื่องปัจจุบันก็แรงพอเเล้วครับ พวกเปิดใหม่ราคา ช่วงแรกแรงมาก
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    ครับขอบคุณที่หลายๆช่วยตอบคอมเม้นผมให้นะครับ

งั้นผมก็ซื้อนิดๆหนอย ใช้ดูหนังเล่นเกมนิดๆอะไรเรื่อยๆก่อนแล้วกัน

ไว้ปี 2 - 3 ค่อยว่ากันอีกที ส่วนตัวพึงคิดอยากได้คอมดีๆครั้งแรก ปกติมีคอมacerตัวนี้ใช้มา 7-8 ปีแล้ว เลยอยากได้ใหม่

แล้วก็ไม่มี NB ด้วย

ปล.เรียนวิศวะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tanyaboon : 28th April 2013 เมื่อ 18:41

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,013
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ถ้าไอ้นี่ออกวางขายพวก i7 i5 i3 จะลดป่าวอ่ะครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    อยากมีตัง !
    BLACK BURN

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    เจนเก่าไม่มีลดราคาหรอก มีแต่จะค่อยๆหายไปจากตลาด ว่าแต่เจน4ก็ยังไม่ได้เชื่อมIHSยึดไว้กับcpu งานนี้คงได้เห็นคนเปิดกระดอง4770kเล่นแน่ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cpu5ghz : 28th April 2013 เมื่อ 14:05

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    หนูไม่แนะนำ เพราะมหาลัย ปี 1 อย่าหวังที่จะได้เล่น
    เพราะถ้าเรียนๆ เล่นๆ ระวังจะโดน Retry

ตอนนี้หนูก็จะเข้ามหาลัย ตอนนั้นหนูกะเอา GTX670 แต่ GTX7xx จะออกแล้ว เลยรอไป
    แต่ลองคิดๆ ดู ถ้าโดน Retry อนาคตหมดแน่ ไม่คุ้มที่จะเสี่ยง

เลยไปเอา Asus Vivo Tab เพราะบ้านมี NB อยู่แล้ว Asus ไว้ทำงานในมหาลัย NB ใช้สำหรับงานหนักๆ
    ถ้าเอา GTX670 มาก็เล่นได้แต่ที่บ้าน ยังไงปี 1 ก็อย่าได้หวังจะเล่นเกมส์เลย งานมาตลอดๆ เกรดไม่มีเพิ่ม
    รุ่นพี่บอกว่า ปี 1 เนี่ยแหละ ถ้าทำได้ 3 Up มีโอกาสรอดจนถึงปี 4 ไม่โดน Retry ค่อยซื้อตอน ปี 4 ดีกว่า เพราะส่วนใหญ่ทำงานอยู่ที่บ้าน
    อันนี้คือ ช่วงเวลาของ PC โดยเฉพาะเลย
    ปี 4 ว่างนี่ขอเถียงเลยครับ จากประสบการณ์ ผมว่าจะเล่นเกมก็เล่นไปเลยดีกว่า Retry ไม่ได้ง่ายขนาดนั้น(ขึ้นอยู่กับสาขาด้วยนะ) แค่แบ่งเวลาให้เป็นก็พอ
    อย่าเยอะเว่อร์

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้

ใช่หรอ ของผมบัญชี ปี1เรียนง่ายๆ สบายๆ ไม่เห็นจะโดนไทร์เลย ของผมอะปี4 ไม่มีเวลาว่างนะ เรียนๆ ฝึกงาน โดนไทร์มันไม่ได้โดนกันง่ายๆ ขนาดนั้น
    คนที่โดยส่วนมาก ก็เล่นเกมไม่แบ่งเวลา เที่ยวเล่นจนเกินไป ถ้าคนที่โดนผมคิดว่าขาดวินัยในตนเองนะครับ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,200
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ skykikung อ่านกระทู้
    ปี 4 ว่างนี่ขอเถียงเลยครับ จากประสบการณ์ ผมว่าจะเล่นเกมก็เล่นไปเลยดีกว่า Retry ไม่ได้ง่ายขนาดนั้น(ขึ้นอยู่กับสาขาด้วยนะ) แค่แบ่งเวลาให้เป็นก็พอ
    อย่าเยอะเว่อร์
    ใช่แล้ว แล้วแต่มหาลัย แล้วแต่คณะ ปัจจัยมันเยอะครับ แล้วงานเยอะนี่ปี4เลยครับ เป็นโปรเจคเลย 555
    I Love JokerGameTH:rolleyes:

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อ้าว ไปๆมาๆ กลายเป็นเรื่องเรียนในมหาวิทยาลัยซะงั้น แต่ก็ดีถือว่าได้สาระกัน จะยากจะง่ายปีไหนๆก็ช่างมันเถอะ มันไม่ได้เหมือนกันทุกคณะทุกที่ซะหน่อย แต่ที่แน่ๆก็ตั้งใจเรียนมันทุกปี อยากเล่นเกมส์ก็เล่นไปเหอะแต่แบ่งเวลาดีๆละกัน
    ส่วนเรื่องจะซื้อคอมใหม่ เป็นผมซื้อเลยดีกว่า รอรุ่นใหม่มาก็ไม่รู้จะมาไทยตอนไหน ส่วนรุ่นเก่ากว่ามันจะตกราคาไม่ใช่แปปๆนะ

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Netzakub อ่านกระทู้
    ใช่หรอ ของผมบัญชี ปี1เรียนง่ายๆ สบายๆ ไม่เห็นจะโดนไทร์เลย ของผมอะปี4 ไม่มีเวลาว่างนะ เรียนๆ ฝึกงาน โดนไทร์มันไม่ได้โดนกันง่ายๆ ขนาดนั้น
    คนที่โดยส่วนมาก ก็เล่นเกมไม่แบ่งเวลา เที่ยวเล่นจนเกินไป ถ้าคนที่โดนผมคิดว่าขาดวินัยในตนเองนะครับ
    เยี่ยม ปีนี้ขึ้นปี 3 ยังสบายใจอยู่ เห็นเถียงกันแค่ ปี 1 กับ ปี 4 .5555555 ปี 2 ปี 3 ไม่เกี่ยว !

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warhead007 อ่านกระทู้
    ว้าววววว (ตูยัง Quad core อยู่เลย )
    ของผม เพ็นเที่ยมดูโอ้คอล 55555
    I'm Queen'S

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    พึ่งซื้อ 3th Gen ไม่ถึง 1 เดือน 4 ออกแล้วรับไม่ได้

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ว่าจะเก็บเงินไว้ซื้อโทรศัพท์ใหม่ 20000 เปลี่ยนใจละ เอาอันนี้กับเมนบอร์ดดีกว่า

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    313
    ได้รับคำขอบคุณ: 381
    ถึงเวลาแล้วสินะที่i7จะลดราคา
    ผมยังi3อยู่เลยT-T

49. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: