ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432

Question พี่มากพระโขนง ดีจริงหรือหนังตามกระแส

2 วันก่อนพี่ผมชวนไปดูหนังเรื่องพี่มากผมก็เฉยๆ เพราะผมไม่สนแนวนี้อยู่แล้ว

พอไปดูผมก็บ่นๆกับพี่ว่าหนังเรื่องอื่นน่าดูกว่าตั้งเยอะ ทำไมมาดูพี่มากละ

จนกระทั้งหนังเริ่มฉายตั้งแต่ต้นจนจบมันกลับทำให้ผมรู้สึกว่า 500 ล้านมันเยอะไปไหม

ผมยอมรับว่ามันตลกแต่มันกลับไม่มีอะไรดึงดูดให้มีสมาธิอยู่กับหนัง

ด้านคุณค่าที่จะซื้อDVDมาดูซ้ำก็ต่ำ อีกทั้งตัวเอกอย่างพี่มากและแม่นาคบทเด่นน้อยกว่าตัวตลกทั้ง4เสียอีก

จริงๆแล้วหนังก็ไม่แย่นะดีด้วยซ้ำแต่ผมว่ายังไงก็ไม่เหมาะกับ500ล้าน สำหรับผมว่า300ล้านสำหรับเรื่องนี้กำลังดี
    joker123

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    ผมว่า หนังมันหักมุมหลายต่อดีนะ แต่ก็ไม่คิดว่า จะถึง 500 ล้าน ผมดูตั๋ว 100 เดียว ที่ 21

สปอยล์ >>>>>>ตอนแรกผมคิดว่าเหมือน 4 แพร่งอะ แก็ง 4 คนรวมพี่มากตายหมดจากสงครามแล้วนากก็ตาย ไปมาๆกลับเป็นแม่นากคนเดียว

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ส่วนตัวผมว่าหนังก็สนุกดี ดูเพลินๆ พอเดาเนื่อเรื่องได้เรื่อยๆ แต่ผมว่าเหมือนหนังรักซะมากกว่า ฮ่าๆ ผมชอบตอนจบอ่า นับถือคนคิดเลยจบแบบนี้ได้ไง ไม่บอกดีกว่า เดี๋ยวหาว่าสปอยด์หรือใครที่รู้แล้วก็ไม่ต้องบอกนะครับ ^^

ส่วนตัวคิดว่าเป็นหนังที่ใช้ได้ ดูเพลิน ๆ ให้ 7.5/10 ครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    เป็นหนังเปิดตัวตลกทั้ง 4 โดยมี นากและมาก เป็นฉากหลังครับ

มาริโอ้นั้น ฮา อยู่บ้างฉาก นอกนั้นก็ธรรมดา เพราะเขาไม่ใช่ตลก

ผมไปดูกับแม่ครับ แม่ผมก็พูดเหมือนกันว่า สนุกยังไงทำไมถึง 500 ล้าน มันไม่ค่อยตลกเลย แต่แม่ผมบอกว่า มันก็โอเคกว่า นากที่ผ่านๆมา เปลี่ยนใหม่นั่นละ เหมือนเดิมมันน่าเบื่อ

ผมคิดว่า หนังทำออกมาเจาะกลุ่มวัยรุ่นดูครับ และ คงจะ ดัน 4สหาย จาก 4,5 แพร่งด้วยนั่นละ
    แต่ผมหัวเราะดังที่สุดในโรงหนังครับ รอบผมดูมีคนอยู่ 15 คน แต่ละคนก็หัวเราะดังมาก ผมเกือบตายเลย กิน est แล้ว มุขมาพอดี สำลักครับ แสบหน้าอกมากกกก!!!!

ผมคิดว่ามันเป็นฤกษ์ที่ดีในการเปิดตัวหนังผีแนวใหม่ครับ ไม่เน้นน่ากลัวจนดูไม่ได้ปิดตาทั้งเรื่อง แต่ดูแล้วหัวเราะจนซิกแพคขึ้นแทน เพราะผมเคยดู โปรแกรมหน้าวิญญาณอาฆาตครับ ไม่กล้าลุกไปฉิ้งฉ่องเลย

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สงครามเท่านั้น
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    Blog Entries
    1
    มาริโอ้ตอนจบเล่นดีมากเลยนะ ร้องไห้ได้ดีเลยทีเดียว

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    เหตุผลที่รายได้มันเยอะ

1.แนวของหนัง ตลก โรแมนติก คนไทยชอบอยู่แล้ว ไม่แปลกที่จะทะลุ100ล้าน
    เด็กๆดูได้ ผู้ใหญ่ดูดี(ตอนแรกคิดว่าแนวhorrorด้วย ไปดูแล้วผิดคาดมาก ไม่น่ากลัวเลย)
    2.หนังกระแสสุดๆ ไม่ได้ดูจะโดนด่าว่าเชย ไม่ทันสมัย คนไทยแพ้กระแสมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว
    (จำได้ว่าเข้าฉายคู่กับG.I.JOE แต่G.I.JOEคนดูน้อยมาก)
    3.ยี่ห้อGTH คนคาดหวังยี่ห้อนี้สูง+เป็นค่ายคุณภาพ ไม่แปลกที่จะทะลุ100ล้านง่ายๆ
    4.ตำนานแม่นาก ดังอยู่แล้ว ใครๆก็ชอบตำนานแม่นาก
    5.โปรโมทเยอะ
    6.นักแสดงที่เล่น พวก4บอยแบนด์ เผือก ชิน เอ มาริโอ้ ใหม่ ดาวิกา

ตอนนี้คิดว่ารายได้น่าจะนำสุริโยไทไปแล้วมั้ง(สุริโยไทรายได้550ล้าน)แต่สุริโยไทน่าเกียจตรงที่เกณฑ์นักเรียนไปดูนี้ดิ

แปลกที่รายได้จะเยอะเวอร์ขนาดนั่น ก็ยินดีกับGTHด้วยที่รายได้เยอะพอที่จะสร้างหนังฟอร์มยักษ์ได้เรื่องนึงเลย

ปล.มีใครอ่านซับอังกฤษมั้ง โคตรกวนteenมาก ไปสังเกตดูได้ ผมดู2รอบ
    เป็นช่วงแรกของหนัง ที่ไอ้เผือกมันเล่าเรื่องวีรกรรมชาวบ้านบางระจัน
    300 (ชื่อหนัง)
    king leonidas (ชื่อพระเอกเรื่อง 300)
    stelios (ชื่อเทพ)
    the last samurai (ชื่อหนัง ที่ทอม ครูซแสดง)

เป็นช่วงที่กำลังพายเรือ
    ang lee (ชื่อผู้กำกับ life of pi)
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::. [X]enon คิดถึงจัง ?
    [ณ: JokerGameTH ]
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 805
    ผมชอบ จบป้ะ 555

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    มันหลายปัจจัยครับ
    - วันหยุด
    - ช่วงปิดเทอม ช่วงซัมเมอร์
    - อากาศร้อน คนอยากไปห้าง
    - การประชาสัมพันธ์

มันก็เลยทำให้ทุกอย่างมันพอดี คือจะว่าไงดีละ หนังก็ดีระดับนึง แล้วก็ประกอบกับช่วงเวลาดังกล่าว มันก็เลยทะลุอย่างที่เห็น

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

::::ROCKERZ::::
    กล่าวขอบคุณ
    3,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    แค่ชื่อ มัน บอกตรงๆก็ทำให้ผมอยากดูแล้ว ตอนเห็นชื่อมันปุ๊๊บ ผมก็งงๆ หนังไรวะ พี่มากพระขโนง ผมก็นึกว่ามันจะน่ากลัวนะก่อนไปดู แต่พอไปดูเท่านั้นแหละโอยยขำน้ำตาไหลเลย
    ผมว่ามันแหวกดีอ่ะ เอาๆตำนานมาทำใหม่สนุกนะสำหรับผม แต่ก็อย่างที่ จขกท. ว่า หนังมันแทบไม่มีอะไรเลยทำไมมันถึงได้ตั้ง 500 ล้านผมก็สงสัยเหมือนกัน
    แต่ถ้าถามว่าให้ไปดูอีกไปไหม ผมตอบเลยว่า จะกีี่รอบผมก็ยอม ดูแล้ว*****โคตรมีีความสุขเลย 5555+
    !!!SEIZE THE DAY!!!

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    แล้วแต่คนชอบครับ สำหรับผมก็ เฉย ๆ นะครับ ^^
    .: Assasin's - Creed - RevelationS :.

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    ยอมรับว่าหนังเค้าก็ฮาดีนะ แต่สำหรับผมแล้วดูรอบเดียวก็เกินพอ ให้ไปดูอีกรอบก็คงไม่ขำแล้วล่ะ แต่เกรียนฟิคชั่นนี้ดูไป2รอบ(ฮา)

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    จะตามกระแสหรือชอบจริง ๆ ถ้าดูแล้วมันมีความสุข ไม่ได้ไปเดือดร้อนใคร ก็ไม่เป็นไรหรอกครับ
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ

กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,834
    ไม่ได้ตามกระแส เพราะผมดูทุกเรื่อง ผมดูเพื่อครายเครียดเรียนทุกวันมันปวดสมองไปหมดล่ะ

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ทุกอย่างมันลงตัวจริงๆครับเลยไปถึง 500 ได้ทั้งตัวนักแสดงเอง ทั้งบท ผู้กำกับ หรือการโฆษนาอะไรๆก็ลงตัวไปหมด

โดยส่วนตัวผมว่าภาคนี้มันออกแนว แฟนตาซีมากๆเลยล่ะ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Prometheus อ่านกระทู้

ตอนนี้คิดว่ารายได้น่าจะนำสุริโยไทไปแล้วมั้ง(สุริโยไทรายได้550ล้าน)แต่สุริโยไทน่าเกียจตรงที่เกณฑ์นักเรียนไปดูนี้ดิ

จำได่แม่นตอนนั้นโรงเรียนเก็บค่าตั๋วหนังคนละ40บาทแล้วพาไปดู แถมยังมีขู่อีกจะออกสอบ - -"

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    คำพูดของ จขกท ดูย้อนแย้งในตัวเองยังไงก็ไม่รู้สิ บ่นมาตลอดกระทู้เลย แต่ปิดท้ายว่า จริง ๆ หนังไม่ได้แย่นะ ดีด้วยซ้ำ ... อ้าว ยังไงล่ะเนี่ย 555
    เอ๊ะหรือผมคิดเยอะไปเอง no offense นะครับผม 555

เรื่องนี้ผมดูมาเหมือนกัน เลยอยากแชร์ ส่วนตัวผมชอบเรื่องนี้นะ
    1. บทพูดตัวละครดี เข้าขั้นซาบซึ้งเลยแหละ
    2. มุกปล่อยไม่พร่ำเพรื่อ หมายถึงมีการปูทางไว้แล้ว ไม่ใช่นึกจะยิงก็ยิง เช่นมุกเลี้ยงนก
    3. พระนางเล่นดี ถึงดีมาก มาริโอ้ เรื่องนี้ ผมว่าเล่นดีกว่ารักแห่งสยาม
    4. หนังมีจุดให้ตีความ (ไม่รู้ตั้งใจหรือไม่ตั้งใจ) ผมชอบตรงจุดนี้แหละ
    - ตุ๊กตาน้ำตาลปั้นมือยืดได้
    - ชิงช้าสวรรค์หมุนทวนเข็ม
    - แม่นาคภาคนี้ไม่ได้ฆ่าคน ไม่แม้แต่จะตั้งใจ จุดนี้ผมนึกถึงเรื่อง คำพิพากษา
    เอาแค่นี้ก่อน

ผมชอบเรื่องนี้ ในระดับเดียวกับ กวน มึน โฮ แม้หลาย ๆ อย่าง พี่มากจะทำได้ดีกว่าก็ตาม (ผมติ่งกวนมึนโฮนะ 555)

ปล. off topic นิดนึงครับ หนังไทยอีกเรื่องที่หลายคนวิจารณ์ว่าดีมาก ถึงมากที่สุด คือ เกรียนฟิคชั่น อยากไปดูมากจริง ๆ แต่ไม่มีเวลา เสียดายสุด ๆ
    "พูดแบบนี้ ทำได้อย่างเขาหรือเปล่า" | "หนังดี คือหนังที่เราชอบ"
    -มิตรสหายท่านหนึ่ง

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    -..- ไม่รู้ดิดูฉากหลังๆ น้ำตาซึมเลย หนุกดี

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    จังหวะมุกจังหวะบทมันโดนมันตรง ไม่ใส่สักแต่เล่นมุขไปให้ครบๆ2ชม.แบบหนังตลกไทยส่วนมาก
    ส่วนดราม่าซึ้งก็ดี คือบทมันกลมกล่อม สำหรับผมคือเรื่องนี้เป็นหนังดี

แต่ที่มาถึงขนาดนี้ได้เพราะกระแสเกิน 50 % เพราะมีหนังอีกเรื่องให้เปรียบเทียบ
    พออีกเรื่องไปไม่สวย เรื่องนี้เลยดูเหมือนถูกยกระดับขึ้นทันที ดูสนุกกว่าความเป็นจริง ดูดีกว่าความเป็นจริง

ส่วนตัวผมชอบอีกเรื่องมากกว่า บทไม่กลมกล่อมเท่า แต่พระเอกแสดงได้กินขาด
    และมีสัญลักษณ์ในหนังให้คิดตามเยอะ ไม่ใช่ดูจบแล้วจบไปแบบพี่มาก

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    โปรโมทกระแสต่างๆนาๆ 70% ชัว ก็ลองครับ ถ้าคิดจะดูหนังเรื่องนี้ ส่วนลดมีเพียบ!!!! กินเอ็มเคย์ ซื้อdvd แม้กระทั้งซื้อของเซเว้นก็ยังมีอ่ะ!!! แถมเรื่องกระแสก็บอกได้เลย ตั้งแต่นักแสดง มีข่าวด้วยกันทั้งคู่ข่าวหน้าหนึ่งหลายอาทิตย์ด้วย มันก็เลยออกมาประจวบเหมาะกันอย่างแปะๆอันที่จริงหนังตลาดของไทยเนี้ย คนไทยจะเสพหนังอยู่ 3ประเภท คือ1 แอคชั้นระดับhoollywood 2 ตลก อันนี้ไม่อะไรมากเพราะใครๆก็ชอบ และสุดท้ายถ้าไม่มีข้อนี้หนัง2ประเภทข้างหน้าก็ไม่มีทางติดคนไทยหรอก กระแส!! ก็น่าจะรู้ๆกันอยู่คนไทยเสพกระแสกันเป็นว่าเล่น......

แต่ยังไงก็ตามไม่ขอเถียงหรอก ว่าตัวหนังเองน่ะ มันก็มีดีของมันอยู่ด้วย ถึงยังไงผมก็เริ่มเซ็งแล้ว ที่เอาสี่คนนั้นมาเล่นอีกแถมตัวหนังก็หักมุมๆๆปๆมาๆ ไม่รู้ว่าจะทำออกมาเป็นแฟรนไชส์ไปเลยหรือเปล่า แต่ละคนบทที่ออกมา มันก็ 4แพร่ง 5แพร่ง เหมือนเดิม มันก็ดีน่ะครับที่ผู้กำกับจะรักษาการกำกับของตัวเองไว้ได้ แต่ยังไงๆมันก็ยกมาจากของเดิมทั้งดุ้นเลย!!! แต่ถ้าได้มองในด้านหนังรักมันก็ทำออกมาได้อย่างชัดเจนดี เอาน้ำตาร่วงไปเยอะเหมือนกันแต่ละฉากมีความสำคัญกับทุกฉากในหนังหมดยังไงก็เป็นป้ายบอกทางได้ถึงอนาคตหนังไทยได้หน่อยล่ะครับว่ายังมีหวังอยู่ สู้ๆ หนังไทย 55
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gintoki : 29th April 2013 เมื่อ 09:34

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    หนังดีมั้ยก็ดี กระแสมั้ยกระแสมาก ฟังเพื่อนบ่นอวดอ้างต่างๆจนรำคาญต้องไปดูว่ามันจริงอย่างว่ามั้ย
    ผลคือมันไม่จริงอย่างว่าแต่ก็ไม่เสียดายค่าตั๋ว หนังไทยส่วนใหญ่คะแนนดีสุดที่ผมให้คือ 7/10 แต่พี่มากผมให้ 7.5/10 ละกัน

I am Gundam!
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    พอดูจบแล้วก็รู้สึกดีอยู่หรอก แต่มันแค่นั้นจริงๆ เพราะหนังไม่มีอะไรให้ขบคิดต่อเลย

บทก็ไม่ได้ดีเหมือนที่หลายๆคนอวยไว้ เหมือนหนังขายตลกอย่างเดียว จุดหักมุมก็ไม่น่าจดจำ

ส่วนตัวผมว่าเรื่องนี้ผิดมาตรฐาน GTH นะ และมันไม่ควรได้ 500 ล้านด้วย

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ในความคิดผม(ที่เอาความรู้สึกตัวเองเป็นที่ตั้งล้วนๆ) ไม่น่าจะถึง 500 ล้านด้วยซ้ำ ที่ได้เห็นนั้นเป็นเรื่องการตลาดล้วนๆ

ทั้งโปรโมท เล่นกระแส ทุกอย่างลงล็อคหมด ต้องยกเครดิตให้หนังด้วยนะว่าไม่ได้เขียนบทชุ่ยๆ เอาฮาอย่างเดียว

เอาเป็นว่าดูแล้วไม่เสียดายเงินก็แล้วกัน ถึงมันจะมาตามสูตรสำเร็จหนังไทยที่ต้องจบสมบูรณ์แบบ ไม่เหลืออะไรให้สงสัยหรือคาใจเลยก็เถอะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198
    สปอยๆ สปอย เต็มไปหมดดดดดดดดด !!

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    ดูพี่มากแล้วก็รู้สึกเฉยๆนะ เพราะหนังไทยแนวตลกมีเยอะมากมาย ถ้าให้ดูพี่มากอีกรอบผมขอไปดูคู่กรรมยังสนุกกว่าอีก
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    หนังเรื่องนี้ เต็ม10 ให้ 6 แค่นี้จริงๆ

เพราะ มุกฮาก็ไม่เท่าไหรเนื้อเรื่องก็ดัดแปลงไปบ้างแต่ก็ไม่ทำให้อะไรดีขึ้นมาเท่าไหร