ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 180

ช่วยแนะนำทีครับจะซื้อกีต้าโปร่ง(ไฟฟ้า)

ก็ตามหัวข้อเลยครับ ผมเพิ่งหัดเล่นได้ไม่ค่อยเท่าไรนักน่ะครับ ประมาณ 2-3เดือนแล้ว ช่วยแนะนำกีต้าโปร่งไฟฟ้าทีครับ มีงบ 6000 บาท(อัพได้ถึงประมาณ 7000กว่าๆ)

แล้วก็มันต้อง ซื้อ แอมป์(เขียนผิดขอโทษด้วย) เพิ่มไหมครับ?

/// ที่ซื้อแบบไฟฟ้าเพราะว่า จะเอามาฝึกน่ะครับ ถ้าฝึกคล่องแล้วจะ ได้ขึ้น วงเลยอ่ะครับ

ขอบคุณครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nattawad4 : 29th April 2013 เมื่อ 00:43

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ผมว่า หัดเล่นเพื่อไปเล่นวง ถ้าจับคอร์ดเซียนแล้วนิ้วพริ้วแล้ว ซื้อไฟฟ้าไปเลยดีกว่าเปล่า

ส่วนเรื่องแอม กีต้า รอผู้อื่นตอบ เราเล่นเป็นแต่โปร่ง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    ถ้าท่านจะซื้อกีตาร์โปร่งไฟฟ้าถ้าไม่ซื้อแอมป์

มันก็เหมือนกีตาร์โปร่งทั่วไปนั่นแหละครับ

แต่ถ้าเอามาฝึกนี้ผมว่าอย่ารีบซื้อแอมป์เลยครับ

เอาเงินไปลงกับกีตาร์ซะก่อนกว่าจะคล่อง

ระหว่างนั้นก็ค่อยเก็บเงินซื้อแอมป์ไงครับถ้าเป็นผม ผมจะทำแบบนี้นะ

ส่วนเรื่องแนะนำกีตาร์ผมแนะนำให้ท่านเข้าเว็บพวกแนะนำทางแบบนี้โดยตรงเลยจะได้ชัวร์กว่า

พอเขาแนะนำรุ่นมาท่านก็ไปหารีวิวมาดูตามยูทูปอะไรก็ว่าไป ฟังเสียงตัวไหนถูกใจ ก้มดูกระเป๋ามีเงินพอก็จัด :-)

กล่าวขอบคุณ
    9,067
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    เรื่องกีต้าร์โปร่งไฟฟ้าไม่ทราบนะครับ แต่ขอแนะนำนิดเดียว ถ้าขึ้นวงเลย แล้วมีโปร่งธรรมดาอยู่แล้ว ถ้าเล่นจนพริ้วแล้ว ผมคิดว่าน่าจะไปสอยไฟฟ้ามาเลยดีกว่านะครับ กลัวเสียเที่ยวอะครับ ถ้ามีงบก็แล้วแต่ จขท เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ถ้า เก่งแบบนี้อะไรก็ได้ครับ
    รับปั้นตัวละครเกม vindictus สนใจ inbox มาที่ facebook นะครับ