ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014

เรื่อง monster hunter portable 3rd(PSP)

ขอถามอย่างนึงครับผมงงมากตอนฉากแรกอะครับ ฉากแรกเลยครับ พอออกจากบ่อน้ำพลุแล้วไปในเมืองมันให้ทำยังไงต่อครับ
    ผมลองคุยกะคนในเมืองหมดแล้ว ก็ไม่มีอะไรให้ทำต่อเลย แล้วก็มันมีที่ผึกด้วยเหรอครับ ถ้าฝึกครบแล้วมันจะมีเควสในเมืองให้ทำเปล่าครับ
    ปล.ผมทำเควสฝึกมันให้ทำ Well done steak มันทำยังไงเหรอครับ งงมาก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เริ่มแรกครับ คุยกับ ผู้หญิงใส่ กิโมโน ที่ม้านั่ง อยู่กลางๆเมือง คุยเสร็จ ให้เดินไปข้างๆ บ้านเราครับ มันจะเป็นทางสั่นๆ คล้ายๆกับเข้าฟามน่ะ จะมีทางเข้า ไปโหมด ฝึกซ้อม เข้าไปเสร็จก็

กดอ่านๆ เปิดๆ แล้วก็ปิดไป (ไม่ต้องไปสนใหรอก ) เสร็จแล้วมาคุยกับผู้หญิงกิโมโน คนเดิม เพื่อรับตัง 1500 เสร็จแล้ว ก็รับเควสได้แล้วครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    Blog Entries
    2
    เรื่อง Well done Steak คือทำการย่างเนื้อให้สุกพอดีไม่ใช่ Rare นะครับ Rare คือกึ่งดิบกึ่งสุก โดยกะจังกวะเพลงก็ได้เวลาหมุนไม้ย่าง เพลงหยุดปุ๊ป มันจะมึอยู่ช่วงแปปเดียวที่ เนื้อสุกพอดีรีบกด O เพื่อยกไม้ขึ้น
    ถ้าขึ้นเป็น Well done Steak ถือเป็นใช้ได้ (เนื้อนำมาจากสัตว์ที่ล่าได้)

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ขอถามอีกเรื่องนึงนะครับ เกมนี้มีให้คราฟเกราะปะครับ ถ้ามีให้คุยกับใครที่ใหนเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ขอดันนิดนึงนะครับ อยากรู้ผมมือใหม่

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    341
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ไปด ูในนี้สิมีทุกอย่าง
    http://monhun.exteen.com/

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    คราฟมีหมดครับ แต่ต้องบอกก่อน ว่า ภาค 3rd นั้น เป็นภาคที่ผมคิดว่า ง่ายสุดในทุกภาค ของน้อยด้วย ตอนผมเล่นผมใช้แต่ค้อนน่ะนะ ของค้อนครบหมดเลย -*-

เล่ยง่ายเกินไป 55+ พอเล่นภาค ฟรีดอม แมมดันยากเกินอีก 555+

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: