ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,901
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,259
    i7 3970X มาใส่โน๊ตบุค น่าสงสารจริงๆ - -*

แต่ผมไม่ชอบเขาเลย นั่งอ่านมานานแสนนาน - -*

อีกใจนึงก็คิดว่าเขาไปซื้อกล่องเปล่ามา
    ไม่ได้เสพกราฟฟิคโดยกำเนิด ไม่ต้องเปิด "High" หมดก็เล่นได้
    เห็นรอยหยักแล้วไม่ดิ้นสิ้นใจตาย คนเรามีความสุขได้แค่พอเพียง

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    เหมือนจะเป็นผู้หญิงเลยนะครับ ดูจากลายมือ(สวยกว่าผมอีก)
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    ครับ ผมว่าเป็นผู้หญิงครับ เพียงแต่ผมจำได้ในกระทู้หน้าประมาณ 3-4 เค้าบอกเค้าเป็นผู้ชายล่ำๆน่ะครับ ถ้าจำไม่ผิด หรือผมจำผิด

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,901
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,259
    หลังจากนั้นโลกก็สวยขึ้นเยอะ
    ไม่ได้เสพกราฟฟิคโดยกำเนิด ไม่ต้องเปิด "High" หมดก็เล่นได้
    เห็นรอยหยักแล้วไม่ดิ้นสิ้นใจตาย คนเรามีความสุขได้แค่พอเพียง

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า อย่าตัดสินใจเพียงแค่คำพูด

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    ดูแล้วผิดทั้งคู่แหละครับ เจ้าของกระทู้มีหลายหัวข้อตั้งกระทู้ถามจนน่ารำคาญเกี่ยวกับคอม พิมภาษาไทยไม่รู้เรื่อง จนทำให้คนในบอร์ดเริ่มเห็นเป็นเกรียน อีกอย่างหัวข้อกระทู้ พิมพ์ผิดในจำนวนเงินทำให้คนประนาฌต่างๆนาๆ อีกอย่างเป็นยูสใหม่เพิ่งสมัคร
    ส่วนคนมาโพสก็บางทีก็ไร้เหตุผลเกินไปจนบางครั้งกลายเป็นเกรียนซ่ะเอง มีโพสอยู่ 2 โพส ถ้าเป็นผมเป็นเจ้าของกระทู้ได้อ่านแล้วอารมณ์ขึ้นเหมือนกัน เช่น เค้าพิมพ์ว่า มีเงินเท่านี้เอาเงินไปเรียนเสริม IQ EQ ดีกว่า ได้อ่านแล้วมันอารมณ์ขึ้นจริงๆน่ะสำหรับผม อยากจะแนะนำให้คนโพสคำนี้ไปเรียนเสริม EQ ให้ตัวเองดีกว่า สุดท้ายแล้วก็เห็นมีการมากล่าวขอโทษต่างๆนาๆก็ว่าไป สุดท้ายเจ้าของกระทู้จะจัดของจริงแท้แน่นอนหรือเปล่าไม่รู้แต่หลักฐานก็มีมาอย่างที่เห็นก็ต้องยอมรับ จะหักมุมทีหลังอีกหรือเปล่าไม่รู้ แต่คนทำผิดในขณะนั้นบางคนได้มาขอโทษก็น่าให้อภัย แต่บางคนเข้ามาด่าเอาสนุกเอาฮาตามกระแสไปพอมีหลักฐานก็หายเข้าไปในกลีบเมฆสุดท้ายกลายเป็นเกรียนซ่ะเอง

เจ้าของกระทู้เป็นผู้หญิงด้วยมั้งครับ แหม่ถ้าซื้อจริงแบบในรูปก็โหดร้ายจริงๆน่ะครับ ซีพียู เกือบ 40000 ซื้อมาเพื่อลบคำสบประมาท

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    ตรงนี้เพราะรักเธอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,004
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    โอววว อ่านทีแรกมีขำ แต่ไปๆมาๆเรื่องมันเศร้า คนในบอร์ดนี่ก็ใจร้อนเหลือเกิน คนถามก็ไม่รู้เรื่องอะไรเลย(สักนิด ) ดันเอาจริงซะงั้น 3970X

สรุป ถ้าตั้งกระทู้แบบพิมให้ถูกหน่อยก็น่าจะดีกว่านี้ งบสูงๆต้องโดนอคติว่าเกรียนอยู่แล้ว
    Intel Core i7-3770K 4.0 GHz | GIGABYTE Z77x-D3H | XSPC Raystorm Pro | MSI GTX 980Ti Gaming 6G | Corsair Vengeance 16GB(8x2) DDR3 | Corsair VS650

arsura's rizen
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    ผมว่างานนี้ต้องมีนักสืบล่ะครับ กลิ่นมันตุๆ
    ประเมินตนเองด้วยมาตรฐานของตัวเอง ไม่ใช่ด้วยมาตรฐานของคนอื่น ~

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ในบอร์ดเราก็มีเยอะ -_-

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    เห็นรูป จขกทคนนั้นแล้ว น่ารักมากๆ ครับ ขาว หุ่นดี โมเอะมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    สงสารเขาเหมือนกันนะครับ แต่ก็นะพิมพ์เหมือนเกรียนเองด้วยนั่นแหละ

แต่เงินตั้ง 3 หมื่นเกือบ 4 หมื่น มันก็ไม่ใช่น้อยๆเลยจริงๆ คนทำงานหาเงินมากว่าจะได้

ทั้งทีรักแล้วก็ไว้ใจ แต่กลับทำกันแบบนี้ได้ลงคอ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เห็นภาษาที่ใช้ก็ไม่เข้าไปดูแล้วครับ ^^
    AMD.............แล้วไง !!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    แนะนำให้อ่านจากต้นฉบับแบบทุกเรปจะดีกว่านะคับ อ่านในดราม่าแล้วมันให้ข้อมูลไม่ครบแถมยังยุยงคนอ่านให้คล้อยตามอีก ทำให้ความจริงมันบิดเบือนไป
    อ่านต้นฉบับ

จริงๆผมก็เล่น OCZ นะคับ แต่ขอมาคอมเมนด์ในนี้ดีกว่า อยู่โน้นมันเดือดเกินไป
    อยากให้สังเเกตุลักษณะการพิมพ์ช่วงแรกของคุณ yuranan252 เอาภาษาอะไรมาพิมพ์ก็ไม่รู้ ใช้กูใช้***แทนที่จะใช้คำว่าผม (เขาบอกว่าเป็นผู้ชายแต่ผมไม่เชื่อ หลักฐานมันฟ้อง) ซึ่งผมมองว่า "พิมพ์ในโทรศัพท์" เป็นอะไรที่อ้างไม่ขึ้นคับ ของแบบนี้มันมาจากใจ กับข้อความสุดท้ายของเขาซึ่งแลดูน่าเห็นใจมากๆ ดูเป็นผู้เป็นคนขึ้นมาเยอะเลย แต่มันก็ทำให้รู้ว่าคุณยังใช้ภาษาที่ถูกต้องเป็นแต่เลือกที่จะไม่ใช้ตั้งแต่แรก
    มีบางคนบอกความจริงก่อนที่เขาจะจัด 3970x ไปแล้ว แต่คุณ yuranan252 คนนั้นก็ไม่เชื่อ ยังคงยึดมั่นตามที่กูรูหลายๆคนแกล้งไปโดยไม่เอะใจเลยซักนิด

ส่วนเรื่องที่เกือบทุกคนต่างรุมแกล้งคุณ yuranan252 อยากบอกว่าถ้าคุณเล่น OCZ มานานพอควรจะเข้าใจคับว่าทำไมเขาถึงทำแบบนั้น แต่สำหรับคนที่เพิ่งรู้จัก OCZ เพราะกรณีนี้ ผมว่าเขาคงมีอคติกับเว็บนี้ไปอีกนาน

ผมไม่เป็นกลางนะคับ ถึงจะสงสารคุณน้อง yuranan252 อยู่ก็ตาม แต่ใจผมเทไปทาง OCZ แบบแปลกๆ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ก็นะ ถึงจะ 0 มา 1 ตัว
    ก็หัดตรวจก่อนดูเส้

แล้วตอนนั้น ใครที่บอกให้จัดสเปค งบเท่าไรไม่รู้ แต่ที่รู้ๆ สูงมาก ในบอร์ดนี้แหละ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ผมก็อยู่ใน ดราม่า แหะ เห็นเต็มๆเลย แต่อ่านแล้ว จ่า เหมือนตั้งใจ โจมตี มากกว่า บิดเบือน ไปเยอะ เลย

คนไม่รู้มาอ่าน **** ก็ด่า เอามัน เห็นแล้วมันเซ็ง ไปอ่านต้นฉบับดีกว่า แถม หลายกระทู้ที่ตั้งขึ้นมา ภาษา ที่ใช้ เกรียนๆ ทั้งนั้น

อย่าว่าแต่เขา ใน บอร์ด เรา ก็ออกจะเยอะ ไม่หัดดูมั้ง

เพราะ สมอง ไม่ได้มีไว้กั้นหู นะ ฮ๊าฟฟฟฟ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

::::ROCKERZ::::
    กล่าวขอบคุณ
    3,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nuttapons อ่านกระทู้
    สุดยอดอะถึงไม่มีความรู้เรื่องฮาร์ดแวร์ แต่เงินถึง เจ๋งฟ่ะ อยากให้เจอใจแน่วๆ แบบนี้ในบอร์ดเราบ้าง คาราวะเลย
    ความรู้สึกเดียวกันเลยครับ ตอนเห็นภาพ เขาซื้อ i7 มาบอกตรงๆอุทานมาเป็น เงินๆทองๆเลย(เห้นั่นแหละ) ใจเขาแน่จริงๆ ขอคาราวะต่อผู้มีจิตใจอันแน่วแน่ ที่สมันนี้มันหายากลงทุกวันนนนน~~~~~~
    !!!SEIZE THE DAY!!!

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,429
    เน็ต9บาท ดีแตก กว่าจะโหลดจบเกือบ คริ่งชม ช้าจนจะบ้าตาย T T
    PC Phenom ii x4 955 RAM 6 GB VGA 5670 1GB DDR5 & NB I7 3612q ram 8 GB vga 630 2 GB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ผมว่า จขกท. นี้ก็เกินไปไม่รู้จักศึกษาให้ดีก่อนแล้วก็ดั้นไปเชื่อคนง่ายอีก -.-

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ผมฮา ท้องแข็ง ตรง i7 ยัดใส่ Notbook

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    ที่เขาถ่ายรูปมาให้ดู คงคิดจะประชดคนที่ว่าเขาหละมั้งครับ

Skyz...Skyking!!!
    กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    Blog Entries
    2
    ผิดที่เจ้าของกระทุ้ แต่คนโพส บ้างคนแหละครับที่เกรียนตอบ เปนผม เจ้าของกระทู้อ่ะผิด ก่อนเลย กวนตีนเอง จริงๆ น่าสงสาร แต่ว่า เค้ากวนตีนเอง จริงๆ 55+

กล่าวขอบคุณ
    559
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    ถ้าผมถูกหวยนะ ผมจะจัดแล้วเอามาให้เพื่อนๆ ใน JKG ได้ดูกันครับ ย้ำ ผมถูกหวยนะ 555

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

รับประกอบ จัดสเป็ค
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,544
    Blog Entries
    1
    คิดไม่ผิดที่ย้ายมาอยู่นี้ แฟนบอย AMD Intel อยู่ด้วยกันได้สบาย ไม่ค่อยแกล้งกัน
    ที่นี้หน้าอยู่และสบายใจกว่า OCZ ไปๆมาๆผมเข้าเวป JKG บ่อยกว่า OCZ อีก จริงๆผมก็รู้จักเวปนี้นานแล้วเป็นปีๆ แต่ไม่ได้สมัคสมาชิค เข้ามาแค่อ่านข่าวกับเรื่องเกม

ที่ OCZ เล่นจริงๆปี 2007 ก่อนหน้านั้นอ่านรีวิวตั่งแต่ปี 2006 เหมือน JKG นั้นแหละ
    รู้ว่ามีเวปนี้อยู่บนโลกแต่ไม่ได้สมัค พันทิปอีกเวปเมื่อก่อนไปมาบ่อย แต่หลังๆคนเก่งๆหายไปเยอะทุกวันนี้ OCZ เริ่มเหมือนพันทิปเข้าไปทุกที แต่หลังๆมานี้ห้อง IT แห้ง JKG ฟิวคล้ายๆห้องจัดสเป็คเหมือน OCZ เมื่อก่อนเลย
    คนถ่ายรูปมาโชว์เยอะขึ้น พวกเรียนน้อยลงและมีสายสืบ JKG SSSSS1 ท่านอื่นๆอีกนายสายรุ่นบินไปยังไม่มาอีกคน คนจริงก็เยอะไม่น้อยหน้า OCZ
    และคนที่เล่น OCZ ก็กระจายไปตามเวปอื่นๆทีเกิดใหม่ ไม่อยากให้ห้องนี้เป็นแบบพวกพันทิปหรือเกรียนพวก OCZ ไองบ 1แสน 60K แล้วหายตัว แถมคนตอบคำถามบางคนก็มั่วเหมือนกัน เอา LGA 2011 ไปใส่ในโน๊ตบุตแลบท๊อป โอ้ว....!!!
    ไม่เคยเจอหนักขนาดนั้น ยังไงก็ขอให้มันอยู่แบบดีๆกัน เกรียนน้อยๆลง ถ่ายรูปจริง จัดจริง เยอะๆคนจัดสเป็คจะได้มีกำลังใจ ...!!!

ดูเหมือนง่ายนะการจัดสเปค แต่ละท่านไม่ใช้ผมคนเดียวคิดดูอ่านรีวิวโคตรเยอะ กว่าจะรู้แต่ละอย่าง ตัวผมก็เคยไม่รู้มาก่อน เรียนก็ไม่เก่งด้วย ภาษาก็ได้แค่ไทยเป็นหลักอย่างเดียว
    ภาษาอังกฤษ ห่วย..!!! แต่พยายามหาแปลอ่านทำความเข้าใจ เรียนรู้ไปเรื่อยๆมีเพื่อนไปเรื่อยๆ ที่ชอบมาเล่นคอมเพราะอยากรู้เรื่องจัดสเป็ค เพราะเครื่องแรกเพื่อนมันจัดให้แล้วได้ห่วยๆมาก
    ทำตัวเหมือนรู้แต่ไม่รู้ ได้ข้อมูลผิดๆไอคนขายก็เลว เอาแต่ขายของได้ยอดสร้างยอดกัน ข้อมูลลูกค้าแทบไม่ให้ นอกจากร้านที่เอาช่างมาทำงาน ถามอะไรยังได้ความรู้
    เรื่องพวกนี้ผมเลยโมโหเกลี้ยดด้วย เสียเงินไปแต่ได้ของมาแบบที่ไม่ต้องการ ด้วยเพราะความว่าไม่รู้ แต่เรียนรู้กันได้ไม่มีใครเก่งมาตั่งแต่เกิด

คนที่อยากเล่นคอมอยากมีความรู้ด้วยเหตุที่เราไม่รู้ ก็คงคิดเหมือนผมบ้างไม่มากก็น้อย เราก็อยากมีเพื่อนเพิ่มไม่ได้อยากมีศัตรูเพิ่ม
    หนีจาก OCZ มาก็เพราะเด็กเส้นกับมดฝ่ายกฏหมายที่แบนแหลก เคยออกดราม่าแล้วที ให้โทษใบเหลืองแดงที่ไร้เหตุแบบ 2 มาตรฐานอวยพี่ฟ้าพูดความจริงอะไรก็โดรอุ่มโดนลบตัดคะแนน
    บอกตรงๆว่าเป็นแฟน AMD แต่ไม่ได้เกลียด intel หรืออคติตัวสินค้า intel จะมีก็พวกแฟนบอยด้วยกันซะมากกว่า

ที่ JKG หน้าอยู่กว่าเยอะ หลายๆคนเคยเห็นผมจัด ผมก็อวย 2 ค้ายนั้นละข้อดีมันมีอยู่ในตัว และคนจัดจริงซื้อจริงนับตามหัวเป็น % ผมว่ามันก็ไม่ได้น้อยกว่า OCZ เลยนะขอสเป็ค 10 คนจัดจริง 5-6 คนนี้ก็เยี่ยมละ OCZ คนถามเยอะจิงแต่จัดจริงคิดเป็น % น้อยกว่าที่นี้แล้วมั่ง เหอะๆๆๆ ยังไงก็แฟนบอยที่นี้หน้ารักกว่า OCZ ทั่งสองค้าย

เหตุที่แก้.***
    -เห็นบางคนอ่านยากพวกกันตอนพิมพ์คืนนั้นดื่นมานิดหน่อยยังไม่ได้เมามากแค่ง่วง อารมล้วนๆ ภาษาไทยผมก็ไม่ได้ดีแต่ก็แก้ให้อ่านง่ายขึ้นคงใช้ภาษาไม่ถูกทั่งหมด 100% ก็ขออภัยด้วย...!!!! 1/5/2556 20:17
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dasakorn : 1st May 2013 เมื่อ 20:17

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dasakorn อ่านกระทู้
    คิดไม่ผิดที่ย้ายมาอยู่นี้ แฟนบอย AMD Intel อยู่ด้วยกันได้สบายไม่ค่อยแกล้งกัน
    หน้าอยู่สบายใจกว่าไปๆมาเข้าเวป JKG บ่อยกว่า OCZ อีกจริงๆผมก็รู้จักเวปนี้นานแล้วเป็นปีแต่ไม่ได้สมัคสมาชิคเข้าแค่อ่านข่าวกับเรื่องเกม
    OCZ เล่นจริงๆปี 2007 ก่อนหน้านั้นอ่านรีวิวตั่งแต่ปี 2006 เหมือน JKG นั้นแหละรู้ว่ามีเวปนี้อยู่บนโลกแต่ไม่ได้สมัค พันทิปอีกเวปเมื่อก่อนไปมาบ่อยแต่หลังๆคนเก่งๆหายไปเยอะ
    ทุกวันนี้ OCZ เริ่มเหมือนพันทิปเข้าไปทุกที แต่หลังๆมานี้ห้อง IT ฟิวคล้ายๆห้องจัดสเป็คเหมือน OCZ เมื่อก่อนเลย คนถ่ายรูปมาโชว์เยอะขึ้น พวกเรียนน้อยลงและมีสายสืบ JKG SSSSS1 ท่านอื่นๆอีกนายสายรุ่นบินไปยังไม่มาอีกคน คนจริงก็เยอะไม่น้อย OCZ และคนที่เล่น OCZ ก็กระจายไปตามเวปอื่นๆทีเกิดใหม่ ไม่อยากให้ห้องนี้เป็นแบบพวกพันทิปหรือเกรียนพวก OCZ ไองบ 1แสน 60K แล้วหายตัวเบื่อแถมคนตอบบางคนก็มั่วเหมือนเอา LGA 2011 ไปใส่ในโน๊ตบุตแลบท๊อปโอ้วไม่เคยเจอหนักขนาดนั้น ยังไงก็ขอให้มันอยู่แบบดีขึ้นเกรียนน้อยๆ ถ่ายรูปจริง จัดจริง เยอะๆคนจัดสเป็คจะได้มีกำลังใจ ดูเหมือนง่ายนะแต่อ่านรีวิวโคตรเยอะกว่าจะรู้แต่ละอย่างผมก็เคยไม่รู้มากก่อนเรียนก็ไม่เก่งด้วย ภาษาก็ได้แค่ไทยเป็นหลักอย่างเดียว ภาษาอังกฤษ ห่วย แต่พยายามหาแปลทำความเข้าใจเรียนรู้ไปเรื่อยๆมีเพื่อนไปเรื่อยๆ ที่ชอบมาเล่นคอมอยากร้เรื่องจัดสเป็คเพราะเครื่องแรกเพื่อนมันจัดให้แล้วได้ห่วยๆมา ทำตัวเหมือนรู้แต่ไม่รู้ ได้ข้อมูลผิดๆไอคนขายก็เลว เอาแต่ขายของได้ยอดสร้างยอดกัน ข้อมูลลูกค้าแทบไม่ให้ นอกจากร้านที่เอาช่างมาทำงาน ถามอะไรยังได้ความรู้ เรื่องพวกนี้ผมเลยโมโหเกลี้ยดด้วย เสียเงินไปแต่ได้ของมาแบบที่ไม่ต้องการ ด้วยเพราะความว่าไม่รู้ แต่เรียนรู้กันได้ไม่มีใครเก่งมาตั่งแต่เกิด คนที่อยากเล่นคอมอยากมีความรู้ด้วยเหตุที่เราไม่รู้ก็คงคิดเหมือนผมบ้างไม่มากก็น้อย เราก็อยากมีเพื่อนเพิ่มไม่ได้อยากมีศัตรูเพิ่ม หนีจาก OCZ มาก็เพราะเด็กเส้นกับมดฝ่ายกฏหมายที่แบนแหลก เคยออกดราม่าแล้วที ให้โทษใบเหลืองแดงที่ไร้เหตุแบบ 2 มาตรฐานอวยพี่ฟ้าพูดความจริงอะไรก็โดรอุ่มโดนลบตัดคะแนน บอกตรงๆว่าเป็นแฟน AMD แต่ไม่ได้เกลียด intel หรืออัคติตัวสินค้า intel จะมีก็พวกแฟนบอยด้วยกันซะมากกว่าที่ JKG ทำให้หน้าอยู่กว่าเยอะหลายๆคนเคยเห็นผมจัดผมก็อวย 2 ค้ายนั้นละข้อดีมันมีอยู่ในตัว และคนจัดจริงซื้อจริงนับตามหัวเป็น % ผมว่ามันก็ไม่ได้น้อยกว่า OCZ เลยนะขอสเป็ค 10 คนจัดจริง 5-6 คนนี้ก็เยี่ยมละ OCZ คนถามเยอะจิงแต่จัดจริงคิดเป็น % น้อยกว่าที่นี้แล้วมั่ง เหอะๆๆๆ ยังไงก็แฟนบอยที่นี้หน้ารักกว่า OCZ ทั่งสองค้าย
    สุดยอดดด มาแบบ เหนือเมฆ เลย เหมือนท่านจะเก็บกด มานาน เลยนะเนี้ย อย่างว่าแหละ ผมย้ายมา JKG มาหลายปีละ

OCZ ผมไม่ชอบตรงที่ สาวก ยกนู้นนี้ มาตีกันนี้แหละ บางที มันให้คนอ่าน ได้ความรู้แบบผิดๆ ไปเลยก็มี

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    ดีนะที่บอร์ดเรานิยมภาษาไทยที่ถูกต้อง