ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

Exclamation ขอโทษนะฮะ มีเรื่องมาเล่า + ปรึกษาครับ

คือว่าวันนี้ผมก็ไปเรียนตามปกติสุขของผม ผมเรียน 10.00 ถึงบ่าย 3 กลับมาถึงบ้านก็บ่าย 4 แล้วทีนี้บ้านผมทำอาชีพขายน้ำผลไม้เพื่อสุขภาพแล้วต้องล้างพวกผลไม้ทุกวัน (จะมีวันหยุดที่ไม่ต้องล่างก็ศุกร์กับเสาร์) แล้วทีนี้พ่อของผมมก็ไม่ค่อยจะเหมือนคนอื่นในด้านอารมณ์ อาจเป็นเพราะเข้าสู่วัยทองมั้ง เห็นเพื่อนๆเค้าบอกมา โอเคเรามาเข้าเรื่องกันเลย

ทุกวันที่ผมไปเรียน ผมจะไม่ได้กินข้าวตั้งแต่เช้า จนกลับมาถึงบ้าน ทีนี้แม่ของผม ย้ำนะ ว่าแม่ของผม ก็ะเป็นคนซื้ออาหารมาให้ทานตอนกลับมา

แล้วพอวันนี้ ผมกลับมา แม่ผมก็ถามว่าจะกินไหม ผมก็คิดๆว่า กินสักหน่อยละกัน พอแม่ผมอุ่นแกงที่ซื้อมาให้ ผมก็ไปตักข้าวมากิน ที่โต๊ะคอม พ่อผมก็นั่งดูทีวีอยู่ข้างๆโต๊ะคอม อ่อแล้วจะบอ

กเหตุที่ผมไปเรียนมาว่า ปกติแล้ว ผมไม่จำเป็นต้องไปเรียนรอบบ่าย ถึง บ่าย 3 เพราะผมลงเรียนแบบเลือกเวลาไว้ได้

เหตุที่ผมไปเรียนคือผมหนีงานที่ต้องช่วยครับ (อาจจะมองเห็นว่าผมเป็นลูกที่ไม่ดีเลย ไม่ยอมมาช่วยงานพ่อแม่ แต่ก็จริงอะครับ)

กลับมาทีเรื่องกินข้าวต่อ ผมก็นั่งๆกินอยู่ แล้วพ่อผมก็พูดขึ้นมาว่า ทำไมไม่ซท้อกินข้างนอกเอง ไม่มีปัญญาหรอ(ซึ่งจริงๆแรงกว่านี้) ผมก็โดนว่าแบบนี้มาหลายครั้งแล้วครับ ซึ่งผมก็ไม่ได้ใส่ใจ

คราวนี้ครับ ผมก็นั่งกินต่อเรื่อยๆ พอมาตอนเย็นเค้าก็มาทำเป็นคุยดีๆกับผมครับ ว่าไอนี่มันอะไรหรอ ผมก็ตอบไปว่า ไอแพด ตอบน้ำเสียงแบบขึ้นเสียง เพราะผมรำคาญครับ ผมไม่อยากจะคุยด้วย เพราะเมื่อกลางวันเพิ่งจะด่าผมไปนิ

ทีนี้ก็เริ่มการเทศนา ซึ่งการเทศนานี่ไม่ได้พูดแบบประมาณว่า "ทำไมต้องพูดจาอย่างงี้หล่ะ พูดดีๆไม่ได้หรอ...." ขึ้นมาด้วยอารมณ์เลยครับ ประมาณไหนผมไม่รู้ผมนั่งใส่หูฟังเปิดเพลงอยู่ครับ

แล้วเค้าก็เหมือนหันๆมาทางผม ผมก็ถอดหูฟังแล้วก็แบบ ห้ะ เค้าก็พูดว่า นี่เคยเห็นเป็นพ่อหรือป่าวเนี่ยพูดอย่างงี้ ผมก็แบบ งงตึ๊บเลยครับ อ่าว อะไรเนี่ย ผมก็ตอบไปครับว่า ก็เห็นเป็นพ่อ แต่ทำไมต้องพูดอย่างงั้น

เค้าถามมาว่า อย่างไหน ผมก็บอกไปว่า ก็ตอนกลางวันไง ทำไมไม่ยอมพูดดีๆอะ ทำไมต้องด่า เค้าก็บอกก็มันจริงไหมละ ทำไมลูกคนอื่นเค้าถึงทำได้ ผมก็ตอบไปว่า ที่ไม่ซื้อกินอ่ะเพราะว่าไม่ซื้อเอง เค้าก็พูดๆสักอย่างซึ่งผมจำไม่ได้ แล้วผมก็ใส่หูฟังต่อ ทีนี้เค้าก็ด่าๆ ผมก็ลองกดหยุดเพลง มีคำหยาบแบบที่เราพูดๆ กับเพื่อนด้วยกันเองด้วยครับ มาหมดครับ ผมก็ทำเป็นไม่สนใจ แล้วเค้าก็เดินขึ้นบ้านไป

ผมคิดว่าโอเค คนที่อ่านยังไงก็ต้องบอกว่า ยังไงคุณก็เป็นลูก ถึงยังไงก็ต้องให้พ่อถูก แต่ผมอยากถามว่า มีไหมครับ มีบ้านไหนที่พ่อ คนเป็นพ่อนะ ใช้คำหยาบมาพูดกับลูกบ้างครับ คือตัวผมก็ไม่ได้โลกสวยนะ แต่ผมว่ามันไม่ถูกอะ ผมก็เรียนมานะ ว่าคนเป็นลูกต้องทำยังไงต่อพ่อแม่ ผมก็มีหัวคิดนะ ว่าอะไรถูกอะไรผิด แต่อันนี้ผมว่ามันเกินไปแล้ว

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    โหยย ถ้าพ่อทำกับผมแบบนี้ ผมก็ไม่อยากจะคุยด้วยครับ จะไม่มองแม้แต่หน้าเลยด้วยซ้ำ...
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HANG-ON อ่านกระทู้
    โหยย ถ้าพ่อทำกับผมแบบนี้ ผมก็ไม่อยากจะคุยด้วยครับ จะไม่มองแม้แต่หน้าเลยด้วยซ้ำ...

เสป็คเรื่องท่านแรงดีจังนะ 55555555555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ผมก็เป็นครับ ช่วง ผม ม.ต้น พ่อผมเค้าเป็น ผอ โรงเรียนแล้วตอน ม.ต้นผมเรียนแย่มาก เกรด 1.8 เอง เค้าก็ด่าแบบนี้ละครับคำหยาบ

ช่วงนั้นผมไม่คุยกับพ่อเลย แบบว่าถ้าไม่จำเป็นหรือเค้าทักมาก่อน เค้าหาว่าผมติดเกมทำให้เกรดไม่ดี แต่พอ ม.4 ผมก็แสดงให้เค้าเห็น

ว่าผมไม่ได้เลวร้ายแบบที่เค้าคิด ผมเล่นเกมหนักกว่าเดิม แต่เกรดผม ขึ้นทุกเทอม ตอนนี้ จบ ม.6 แล้วเค้าก็ พูดจาดีขึ้นไม่ว่าไม่ด่าแล้วครับ

เราอยากบอกว่า อย่าไปใส่ใจมากครับเรื่องที่เค้าเป็นพ่อมาทำแบบนี้ ถ้าเค้ารู้ความรู้สึกของเราเค้าก็ไม่พูดแบบนี้หรอกครับ เค้าแค่คิดไม่ถึง

ว่าเราจะคิดมากว่าเราจะน้อยใจ ใช่เค้าเป็นห่วงแน่ แต่เค้าแค่แสดงออกมาไม่ถูกเท่านั้นเอง ทนๆ สู้ๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jossza อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นครับ ช่วง ผม ม.ต้น พ่อผมเค้าเป็น ผอ โรงเรียนแล้วตอน ม.ต้นผมเรียนแย่มาก เกรด 1.8 เอง เค้าก็ด่าแบบนี้ละครับคำหยาบ

ช่วงนั้นผมไม่คุยกับพ่อเลย แบบว่าถ้าไม่จำเป็นหรือเค้าทักมาก่อน เค้าหาว่าผมติดเกมทำให้เกรดไม่ดี แต่พอ ม.4 ผมก็แสดงให้เค้าเห็น

ว่าผมไม่ได้เลวร้ายแบบที่เค้าคิด ผมเล่นเกมหนักกว่าเดิม แต่เกรดผม ขึ้นทุกเทอม ตอนนี้ จบ ม.6 แล้วเค้าก็ พูดจาดีขึ้นไม่ว่าไม่ด่าแล้วครับ

เราอยากบอกว่า อย่าไปใส่ใจมากครับเรื่องที่เค้าเป็นพ่อมาทำแบบนี้ ถ้าเค้ารู้ความรู้สึกของเราเค้าก็ไม่พูดแบบนี้หรอกครับ เค้าแค่คิดไม่ถึง

ว่าเราจะคิดมากว่าเราจะน้อยใจ ใช่เค้าเป็นห่วงแน่ แต่เค้าแค่แสดงออกมาไม่ถูกเท่านั้นเอง ทนๆ สู้ๆ
    แหม่ แต๊งกิ้วครับ

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    พ่อผมหนักกว่านี้อีกครับ

จะเล่าให้ฟัง ไม่ได้อยากให้ใครมาว่าพ่อผมไม่ดีหรอกนะ เรื่องมีอยู่ว่า

แถวๆบ้านผมเจอภัยแล้งครับ ไม่ค่อยจะมีน้ำอาบกัน เทศบาลเขาจะบริหารน้ำคือ เปิดเวลา ตี5 ถึง 3โมงเช้า และ บ่าย3โมง ถึง 4 ทุ่ม และน้ำมันก็จะมีขุ่นบ้างใสบ้าง (แต่ก็ขุ่นไม่มากนะ)
    ตอน2ทุ่ม แม่ผมก็เข้าไปอาบน้ำครับ แกเห็นน้ำในถังใกล้จะหมด แม่ผมแกกูเปิดน้ำใสถัง แล้วก็อาบ อาบเสร็จก็ขึ้นนอน (ประเด็นมันอยู่ที่ว่า น้ำที่เปิดท่มันขุ่นครับ)
    แล้วตอนประมาณ 5 ทุ่ม พ่อผมจะไปอาบน้ำ แกเห็นน้ำในถังขุ่น พ่อผมโมโหมาก ไปด่าแม่ โวยวายทุบของในบ้าน ทีวี โทรศัพมือถือ ถ้วยชาม เละหมดครับ(ทุบIPHONE ผมด้วยT_T) แล้วไปที่เตียงนอนซึ่งแม่ผมนอนอยู่ พ่อผมหยิบเอามีดที่อยู่ในห้องครัว เหมือนจะแทงแม่ แต่เหมือนแกไม่กล้าแทง พ่อผมแทงเตียงนอน ประมาณสิบกว่าครั้งได้ แม่ของผมก็ไม่ได้ตอบโต้อะไร แม่ผมก็ร้องให้ แล้วคนข้างบ้านรู้ว่าพ่อแม่ผมทะเละกัน ก็โทรไปหาพี่ผม(พี่ผมอยู๋ กทม.) แล้วพี่ผมก็โทรมาหาผมอีกที (ผมอยู่บ้านคนละหลังกับพ่อแม่) พอผมรู้เรื่องก็รับวิ่งไปบ้านพ่อแม่ๆ เหนื่อยสุดๆ 1 กิโลกว่าๆ พอผมเข้าไปห้าม พ่อผมก็ขับรถไปนอนที่ไหนไม่รู้

ไม่อยากอาบน้ำขุ่น เสีย ทีวี iphone ถ้วยชาม - -* ทุกวันนี้ผมไม่คุยด้วยเลยครับ มาหาผมที่บ้านผมไม่เปิดประตูให้ แกก็ทุบประตู ซะเป็นรอยมีดตรึม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sunshinekung : 29th April 2013 เมื่อ 21:29

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ผมว่าที่เค้าใช้คำหยาบเพราะโมโหคุณมากไงคับ รักมากก็โมโหมาก พ่อผมยังเคยใช้คำหยาบเลย

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sunshinekung อ่านกระทู้
    พ่อผมหนักกว่านี้อีกครับ

จะเล่าให้ฟัง ไม่ได้อยากให้ใครมาว่าพ่อผมไม่ดีหรอกนะ เรื่องมีอยู่ว่า

แถวๆบ้านผมเจอภัยแล้งครับ ไม่ค่อยจะมีน้ำอาบกัน เทศบาลเขาจะบริหารน้ำคือ เปิดเวลา ตี5 ถึง 3โมงเช้า และ บ่าย3โมง ถึง 4 ทุ่ม และน้ำมันก็จะมีขุ่นบ้างใสบ้าง (แต่ก็ขุ่นไม่มากนะ)
    ตอน2ทุ่ม แม่ผมก็เข้าไปอาบน้ำครับ แกเห็นน้ำในถังใกล้จะหมด แม่ผมแกกูเปิดน้ำใสถัง แล้วก็อาบ อาบเสร็จก็ขึ้นนอน (ประเด็นมันอยู่ที่ว่า น้ำที่เปิดท่มันขุ่นครับ)
    แล้วตอนประมาณ 5 ทุ่ม พ่อผมจะไปอาบน้ำ แกเห็นน้ำในถังขุ่น พ่อผมโมโหมาก ไปด่าแม่ โวยวายทุบของในบ้าน ทีวี โทรศัพมือถือ ถ้วยชาม เละหมดครับ(ทุบIPHONE ผมด้วยT_T) แล้วไปที่เตียงนอนซึ่งแม่ผมนอนอยู่ พ่อผมหยิบเอามีดที่อยู่ในห้องครัว เหมือนจะแทงแม่ แต่เหมือนแกไม่กล้าแทง พ่อผมแทงเตียงนอน ประมาณสิบกว่าครั้งได้ แม่ของผมก็ไม่ได้ตอบโต้อะไร แม่ผมก็ร้องให้ แล้วคนข้างบ้านรู้ว่าพ่อแม่ผมทะเละกัน ก็โทรไปหาพี่ผม(พี่ผมอยู๋ กทม.) แล้วพี่ผมก็โทรมาหาผมอีกที (ผมอยู่บ้านคนละหลังกับพ่อแม่) พอผมรู้เรื่องก็รับวิ่งไปบ้านพ่อแม่ๆ เหนื่อยสุดๆ 1 กิโลกว่าๆ พอผมเข้าไปห้าม พ่อผมก็ขับรถไปนอนที่ไหนไม่รู้

ไม่อยากอาบน้ำขุ่น เสีย ทีวี iphone ถ้วยชาม - -* ทุกวันนี้ผมไม่คุยด้วยเลยครับ มาหาผมที่บ้านผมไม่เปิดประตูให้ แกก็ทุบประตู ซะเป็นรอยมีดตรึม

นี่ยิ่งกว่าละคร ทุกช่องมารวมกันเลยนะครับเนี่ย ขอบคุณที่ร่วมแชร์ประสบการณ์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hades051 อ่านกระทู้
    ผมว่าที่เค้าใช้คำหยาบเพราะโมโหคุณมากไงคับ รักมากก็โมโหมาก พ่อผมยังเคยใช้คำหยาบเลย
    ก็เข้าใจครับ เพราะผมเป็นลูกคนเดียว แต่บ่อยเกินไปครับ ผมเลยเหลืออด

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    แม่ผมก็ด่ากราดแบบนี้

ด่าทุกวันจนผมได้ดี

Biomedical Engineering
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    พ่อผมยิ่งกว่าคุณจขกท.อีกนะ ^^ แบบว่าเรื่องคำหยาบคายเป็นเรื่องปกติของครอบครัวผมไปแล้ว
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ที่พ่อด่าเรา,ตักเตือนเรา ก็เพื่อให้เราเป็นคนดีนะครับ แล้วก็เวลาพ่อด่าเราแรงๆ หรือว่าอะไรก็ตามก็ควรจะตั้งใจฟังท่านนะครับ ไม่ควรหันหน้าหนีหรือใส่หูฟังนะ(ถึงแม้ว่าเราจะไม่ได้อยากฟังก็ตาม) แต่เชื่อเถอะครับ ถึงแม้เราจะไม่อยากฟัง แต่เรื่องบางเรื่องถ้าเราไม่มีท่านสอน เราก็ไม่มีทางรู้ได้เลยก็มีเหมือนกัน(เช่นเเรื่องประสบการณ์ต่างๆ)

ส่วนเรื่องตอนกลางวันนั้น ผมว่าคุณพ่อคุณก็ดูจะด่าเกินไปหน่อยนะครับ(เหมือนเคยมีเรื่องเคืองกันก่อนหน้านี้) ไม่ทราบว่าจขกท.ทำอะไรให้คุณพ่อไม่พอใจรึเปล่า อย่างเช่นใช้เงินเกินตัว หรือเรื่องมารยาทอะไรแบบนี้ อาจจะทำให้คุณพ่อคุณโมโหได้นะครับ

เอาเป็นว่าใจเย็นๆ ค่อยๆพูดกับคุณพ่อนะครับ เอาใจช่วย
    - รณรงค์งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ที่ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง -
    - กรุณาตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายในการตอบกระทู้ -
    * กรุณาอ่าน มารยาทและวิธีใช้บอร์ด เพื่อประโยชน์ของตัวท่านเอง *

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MooRs108 อ่านกระทู้
    พ่อผมยิ่งกว่าคุณจขกท.อีกนะ ^^ แบบว่าเรื่องคำหยาบคายเป็นเรื่องปกติของครอบครัวผมไปแล้ว
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ที่พ่อด่าเรา,ตักเตือนเรา ก็เพื่อให้เราเป็นคนดีนะครับ แล้วก็เวลาพ่อด่าเราแรงๆ หรือว่าอะไรก็ตามก็ควรจะตั้งใจฟังท่านนะครับ ไม่ควรหันหน้าหนีหรือใส่หูฟังนะ(ถึงแม้ว่าเราจะไม่ได้อยากฟังก็ตาม) แต่เชื่อเถอะครับ ถึงแม้เราจะไม่อยากฟัง แต่เรื่องบางเรื่องถ้าเราไม่มีท่านสอน เราก็ไม่มีทางรู้ได้เลยก็มีเหมือนกัน(เช่นเเรื่องประสบการณ์ต่างๆ)

ส่วนเรื่องตอนกลางวันนั้น ผมว่าคุณพ่อคุณก็ดูจะด่าเกินไปหน่อยนะครับ(เหมือนเคยมีเรื่องเคืองกันก่อนหน้านี้) ไม่ทราบว่าจขกท.ทำอะไรให้คุณพ่อไม่พอใจรึเปล่า อย่างเช่นใช้เงินเกินตัว หรือเรื่องมารยาทอะไรแบบนี้ อาจจะทำให้คุณพ่อคุณโมโหได้นะครับ

เอาเป็นว่าใจเย็นๆ ค่อยๆพูดกับคุณพ่อนะครับ เอาใจช่วย
    อารมณ์แกอย่างงี้แหละครับ ผมเคยทำน้ำโดนเก้าอี้ซักผ้า พอพ่อมาจะนั่ง ขว้างทิ้งไปอีกทาง ผมต้องไปเอาตัวนั้นมานั่งแทน

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    แม่ผมก็ด่ากราดแบบนี้

ด่าทุกวันจนผมได้ดี
    สุดยอดเลยนะครับแหม่ ผมก็อยากได้ดีครับ แต่ผมว่ามันน่าจะมีวิธีการประนีประนอมมากกว่านี้

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    ไม่ต่างกันครับ ผมก็เป็น ของผมก็ทะเลาะกันแค่เรื่องเล็กๆครับ

3ครั้งแล้วที่แกผิดแล้วเถียงผมไม่ได้ ชักปืนออกมา(ปืนมีลูกนะครับ) ถามว่า*ึงจะเอายังไง **พ่อ*ึงนะ

ผมก็ตอบทุกครั้งว่าไม่เอายังไง แล้วผิดจริงไหม แกก็เน้นแต่ว่า พ่อ**นะ

ทุกครั้งที่เราทะเลาะกันแม่จะเป็นคนคอยห้าม แล้วแกร้องไห้ตลอด

ผมขนของอกจากบ้านไปอยู่หอเพื่อน1เดือนเต็ม ช่วง ม.4 เทอม1ที่ผ่านมา (ผมแค่16)

งัดเงินเก็บทั้งหมดไปอยู่นอกบ้านพยายามไม่ขอตังแม่ ทั้งเดือนแม่แกก็ร้องไห้ไปทำงานไป

ครบเดือนแม่แกก็ขอให้กลับมาอยู่บบ้าน เพราะพ่อแกก็พูดกับแม่ว่าผิดไปแล้วอะไรก็ไม่รู้ผู้ใหญ่แกคุยกัน

ผมไม่ใส่ใจอะไร

พ่อแกก็เป็นคนอารมณ์ร้อนตามปกติผู้ชาย แกเป็นลูกทหารด้วยล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jabbawockeez70 อ่านกระทู้
    ไม่ต่างกันครับ ผมก็เป็น ของผมก็ทะเลาะกันแค่เรื่องเล็กๆครับ

3ครั้งแล้วที่แกผิดแล้วเถียงผมไม่ได้ ชักปืนออกมา(ปืนมีลูกนะครับ) ถามว่า*ึงจะเอายังไง **พ่อ*ึงนะ

ผมก็ตอบทุกครั้งว่าไม่เอายังไง แล้วผิดจริงไหม แกก็เน้นแต่ว่า พ่อ**นะ

ทุกครั้งที่เราทะเลาะกันแม่จะเป็นคนคอยห้าม แล้วแกร้องไห้ตลอด

ผมขนของอกจากบ้านไปอยู่หอเพื่อน1เดือนเต็ม ช่วง ม.4 เทอม1ที่ผ่านมา (ผมแค่16)

งัดเงินเก็บทั้งหมดไปอยู่นอกบ้านพยายามไม่ขอตังแม่ ทั้งเดือนแม่แกก็ร้องไห้ไปทำงานไป

ครบเดือนแม่แกก็ขอให้กลับมาอยู่บบ้าน เพราะพ่อแกก็พูดกับแม่ว่าผิดไปแล้วอะไรก็ไม่รู้ผู้ใหญ่แกคุยกัน

ผมไม่ใส่ใจอะไร

พ่อแกก็เป็นคนอารมณ์ร้อนตามปกติผู้ชาย แกเป็นลูกทหารด้วยล่ะ
    อันนี้แนวโหดแท้ๆ

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ผมว่าระดับคุณน้อยมากครับ สำหรับผม ผมอยู่กับพ่อ พ่อผมอารมณ์ร้อนมาก ด่าหยาบทุกครั้ง (ด่าแบบที่ว่าไม่ใช่ด่าลูกอ่ะ คาดไม่ถึงแบบสุดๆ) บ่อยครั้งครับ แต่นั่นมันก็เป็นเพราะผมทำตัวไม่ดี เค้าเลยด่า แต่บางทีเป็นเรื่องเล็กๆก็ทำให้เป็นเรื่องใหญ่ด่าผมแต่ละที น้ำตาซึมครับ แต่ผมก็ไม่ได้คิดอะไรไปมากกว่านั้น เพราะว่าเค้าคือพ่อครับ ปล.โลกสวยครับ ผมรักพ่อ ถึงพ่อจะหยาบกับผมยังไงก็ตาม