ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076

มาแสดงความคิดเห็นหัวข้อ"จะทำอย่างไงให้ผู้ใหญ่ เลิกคิดว่าการ์ตูน+Anime มันไร้สาระ "

มาแสดงความคิดเห็นหัวข้อ"จะทำอย่างไงให้ผู้ใหญ่ เลิกคิดว่าการ์ตูน+Anime มันไร้สาระ "

มันเป็นปัญหาใหญ่เลยก็ว่าได้และนานมากที่พวกผู้ใหญ่ให้ความบันเทิงการ์ตูนและAnimeว่า ไร้สาระ ซึ่งมันเป็นคำที่ผมว่ามันขนาดนั่นเลยหรือ
    และอาจห้ามดูมั่งละ ว่าพวกคอส ว่าทำตัวเป็นเด็กมั่งละ ซึ่งทำให้ อุตสาหกรรมเกี่ยวกับพวกนี้ โตช้ามาก
    พวกเราจึงมาช่วยกันคิดว่าจะทำไงดีที่จะทำให้ พวกเขาเลิกคิดแบบนั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย markops : 30th April 2013 เมื่อ 11:06

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ต่างคนต่างมุมมอง คนดูอนิเมะก็ต้องมีสักอย่างที่มองว่ามันไร้สาระ ในขณะที่เรื่องนั้นอาจสำคัญกับใครสักคนมากที่สุดก็ได้

อย่างผมบอกตรงๆว่าอ่านแต่การ์ตูน ไม่ชอบดูเป็น อนิเมะ ไม่ได้บ้าตัวละครผู้หญิง และยอมรับว่ามองว่ามันก็บ้าบอเหมือนกันนะ ที่มานั่งคลั่งตัวการ์ตูนผู้หญิงที่ไม่มีอยู่จริงกัน

ในขณะที่ตัวผมชอบเล่นเกมมาก ก็ต้องมีคนมองว่าผมบ้าบอ ที่คลั่งสิ่งที่เป็นเพียงแค่เกม ไม่มีอยู่ในโลกความเป็นจริง

ต่างคนต่างมุมมองครับ จะให้เค้ามาเข้าใจมุมมองของเรามันคงเป็นไปไม่ได้ ทำได้เต็มที่คือ

ให้เค้าเข้าใจคำว่าใจเขาใจเราครับ ผู้ใหญ่ก็มีสิ่งที่ผู้ใหญ่รักที่จะทำเหมือนกัน อย่างเช่น แทงสนุ๊ก เที่ยวผับ เข้าอาบอบนวด กินเหล้า เมายา

ส่วนเรื่องที่เรารักจะทำก็คือ การเล่มเกม กับดูอนิเมะ อ่านการ์ตูน อะไรพวกนี้

ถ้าเค้าเข้าใจคำว่า ใจเขาใจเรา มองต่างกันคิดไม่เหมือนกัน เค้าก็จะเลิกว่าเราไปเองล่ะครับ

"ขอเพียงแค่เข้าใจ"

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ผู้ใหญ่คนไหนอ่ะ ที่เห็นๆ คือ
    รุ่นเด็ก จะดู การดู Disney ซีรี่ย์
    วัยรุ่นจะดู Anime
    ผู้ใหญ่จะดู Disney Movie มากกว่า แบที่มีเก่าๆ อ่ะ

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    เดี๋ยวโตไป พวกคุณก็จะเบื่อการตูนเอง และเริ่มจะมองมันว่าไร้สาระ ฉะนั้นวัยนี้ ดูให้เต็มที่ดีกว่าเน้ออออออ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ฟิัว~~~~~~~~~~~~~~
    กล่าวขอบคุณ
    7,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,087
    ทำใจละมั้งครับ
    No Money . , . , . , . No Honey

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ติดเหล้าติดบุหรี่ติดนักร้องมันมีสาระตรงไหน ?

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    268
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    มันเป็นเรื่องธรรมดาของของผู้ใหญ่หรือ ไนโดเสาร์หัวรุนแรงทั้งหลาย
    เอาเข้าจริงผมก็เคยว่าเพื่อนผมไม่น้อยเลย แบบ เห้ย***อายุเยอะแล้วนะ จะม.ปลายกันแล้ว(ตอนนั้นม.3) ทำไมยังดูอีกวะโตหน่อยสิ
    ผมก็ไม่รู้หรอกว่าดูแล้วเป็นยังไง จนเพื่อนเอามาให้ลอง Angle Beat ตอนแรกก็ไม่ได้อะไรมาดูไปเบื่อไปด้วยซ้ำ แต่พอมันเริ่ม ติด ผมก็เริมรู้สึกแบบ อยากดูอีก อยากรู้เหตุการณ์จะเป็นยังไงต่อ และเรื่องนี้มันดราม่า ผมน้ำตาไหลในตอนจบ
    ผมยังขำตัวเองหน่อยๆเลย ว่าทำไมต้องมานั่งน้ำตาตกให้ การ์ตูน และจากวันนั้นผมก็เข้ามาเสพด้านนี้จริงจัง ผมเลิกเรียกว่าการ์ตูน ผมเรียกมันว่า อนิเมะ และมันต่างจากการ์ตูน แน่นอนครับ

ผมว่าการจะให้พวกผู้ใหญ่เข้าใจ ต้องลองจับเค้านั่งดูซักเรื่อง เรื่องที่มีความเข้มข้น ดราม่า และพากย์ไทยด้วย เพราะพวกเค้าคงไม่อยากอ่านซับหรอก เพราะมีพวกชอบคิดว่า ฟังก็ไม่รุ้เรื่องดูไปจะรุ้เรื่องมั้ย

ผมว่าต้องดูเองมากกว่าถึงจะเข้าใจ

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ USED_JKG อ่านกระทู้
    ติดเหล้าติดบุหรี่ติดนักร้องมันมีสาระตรงไหน ?
    ติดเงินผมด้วย แม่ม ยืมกินเหล้าบอกว่าเงินไม่พอก็ไถ่ไปเรื่อย ไม่มีตังค์แล้วกินทำไม ไม่กลับบ้านนอนฟ่ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ถ้าโตจนมีการทีงานทำ มีลูกมีเมียแล้ว ยังสนับๆสนุนพวก anime manga บลาๆๆ เชื่อว่าคงจะเห็นการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้น เราคงจะเปลี่ยนความคิดผู้ใหญ่ได้ยาก แต่เวลาจะเปลี่ยนมันเองครับ เวลาๆ next-gen อะไรประมาณนั้น
    ปล.คิดว่านะ XD

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328
    ผู้ใหญ่หลายคน สร้าง Anime ดังๆ หลายเรื่องนะ (Japan Only)
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    เราไม่เห็นต้องไปเแปลี่ยน มุมมองของเขาหรอกครับ พอรุ่นเขาหมด ต่อไปก็จะมีรุ่นใหม่เข้ามาแทนที่ เพียงแต่คนที่เข้ามาน่ะ มีมุมมองต่อ Anime ยังไงเท่านั้นเอง

ถ้าหากตอนนั้นเขายังดู Anime หรือ อ่าน มังงะ การ์ตูน อยู่ หรือถึงแม้ ไม่ได้อ่านแล้วเพราะไม่มีเวลา แต่เขาก็เคย ผ่านช่วงนั้นมาแล้วคง มอง Anime และมุมมองต่างๆ ว่ามันเป็นยังไง

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jokibuy อ่านกระทู้
    เดี๋ยวโตไป พวกคุณก็จะเบื่อการตูนเอง และเริ่มจะมองมันว่าไร้สาระ ฉะนั้นวัยนี้ ดูให้เต็มที่ดีกว่าเน้ออออออ
    แต่ผมไม่คิดงั้นนะ ตอนนี้อายุจะ 26 แล้วยังดูพรีเคียวอยู่เลย

และจะยังคงรักการ์ตูน อนิเม เกม กันพลา ต่อไปเรื่อยๆจนกว่าสมองจะไม่รับรู้อะไรแล้วอ่ะนะ

ส่วนเรื่องผู้ใหญ่ผมว่าก็คงเปลี่ยนเค้าไม่ได้หรอก เพราะส่วนใหญ่จะฝังหัวกันไปแล้วว่าเป็นเรื่องของเด็กๆ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    แต่ผมไม่คิดงั้นนะ ตอนนี้อายุจะ 26 แล้วยังดูพรีเคียวอยู่เลย

และจะยังคงรักการ์ตูน อนิเม เกม กันพลา ต่อไปเรื่อยๆจนกว่าสมองจะไม่รับรู้อะไรแล้วอ่ะนะ

ส่วนเรื่องผู้ใหญ่ผมว่าก็คงเปลี่ยนเค้าไม่ได้หรอก เพราะส่วนใหญ่จะฝังหัวกันไปแล้วว่าเป็นเรื่องของเด็กๆ
    นี้ละครับสุดๆ

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    มันอาจจะขึ้นอยู่กับการปลูกฝังมาด้วยครับ หลายปัจจัย

อย่างแค่ผู้ใหญ่เขาเดินมา เห็นแค่หน้าปกเมะไรงี้ ก็อาจจะมองว่าไร้สาระไปเลยก็ได้

อนิเมะ มันเป็นเรื่องเพ้อฝันก็จริงครับ แต่มันไม่ถึงกับว่า ไร้สาระ ไปเลยหรอก

ไม่ใช่แค่ผู้ใหญ่ที่มองอย่างงั้น วัยรุ่นบางกลุ่มก็พูดงี้เหมือนกัน เพื่อนผมเยอะแยะไป ส่วนมากคนพวกนี้มักจะไม่ได้ ดู/ติด อนิเมะครับ

เท่าที่ผมคิดล่ะก็ คงต้องรอรุ่นเราล่ะครับ รุ่นที่เราจะเติบโตขึ้น...

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    รอรุ่นเก่าตายครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    มันไร้สาระจิงๆนิน่าาา ดูขำๆก้พอ อย่าไปจิงจังมากมาย

ชอบเธอไม่ชอบโพสต์
    9601 Wilshire Blvd. 3rd Floor Beverly Hills,US
    กล่าวขอบคุณ
    5,355
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669
    เพราะมันมีแต่เรื่องเสียเงินกับเสียเวลาไงครับ ผู้ใหญเลยว่ามันไร้สาระ

ถ้ามีลูก ผมก็ไม่อยากให้ลูกบ้าการ์ตูนแต่งคอสเพล์แน่ๆ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    คนชอบก็ชอบไปครับ

คนไม่ชอบก็อยู่เฉยๆ

มุมมองของคนไม่เหมือนกัน

ผมเคยเห็นคนด่าคนที่ชอบซื้อรถ supercar หรือ รถหรู ราคาสิบๆล้านครับ ว่าซื้อมาทำไมเปลืองเงิน ซื้อทำไมแรมโบกินี่ ทั้งๆที่ Honda jazz ก็ขับในกรุงเทพได้เหมือนกัน เวลารถติดก็ติดเหมือนกัน

ถามว่าทำไมเราดูการ์ตูน ดูแมะ
    มันเหมือนกับเราไปถาม พี่ยอด Bodyslam ว่าทำไมพี่ถึงเล่นดนตรี ทำไมถึงเล่นกีร์ต้า
    เหมือนถามคุณ บัญฑิต ว่าทำไมถึงมาเป้น คอนดักเตอร์
    เหมือนถาม พี่ตูนว่า ทำไมถึงร้องเพลง

ถามว่าทำไมเราถึงดู พรีเมียลีก ทั้งๆที่เราก็ไม่ได้เป็นคนเตะ รูนี่ยิงประตูได้เราก็ดีใจไปกับรูนีย์ทั้งๆที่เราก็ไม่ได้รับอะไรเหมือนกับคนที่ยิงประตู จริงมั้ยเอ่ย
    ทำไมเราถึงอดหลับอดนอน รอดู บอลถ่ายทอดสด ตี2 ตี3 ทุกแมชทั้งๆที่ เราไม่ได้เป็นเจ้าของสโมสร หรือไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับทีมฟุตบอลเลย เราไม่ได้ เหตุผลที่เราดูนั่นคือความบันเทิงใช่รึไม่ใช่
    ผมก็ดูบอลนะ ผมชอบ liverpool ถึงแม้หลายคนจะไม่ชอบก็ตาม

สิ่งที่เราชอบเรามักจะทุ่มเทให้กับมัน เพราะเรารักมัน เราชอบมัน
    สิ่งที่เราไม่ชอบเราก็จะมีอคติกับมัน กีดกัน และ ดูถูก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Spermz : 30th April 2013 เมื่อ 20:27

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมไม่รู้นะ

ตอนเด็กๆผมเคยมีความสุขกับสิ่งพวกนั้นครับแต่ผมไม่เคยบ้าพวกนี้ แต่พอ12-13 ผมก็อยู่แต่กับโลกความจริง

เหมือนกับตัวผมเป็นคนที่โหยหาความรักนะ ผมเคยชอบตัวละครสมมุติแต่เด็กเคยเก็บไปนอนฝันและนึกถึง

เคยคุยกับผู้หญิงที่ไม่เคยเห็นหน้า แต่ก็รู้สึกว่ารัก จริงๆมันเป็นเพียงความสุขที่เราคิดขึ้นมาเองหนะครับ

ผมเลยหันมาหาความสุขที่แท้จริงของผมดีกว่า ผมชอบไปเที่ยวครับ ชอบกินเหล้า ชอบขับรถ ชอบอึ้บสาวๆ55

ชอบไปร้องเพลง ประมาณนั้นหนะครับ

ผมคิดว่าตัวผมทำอะไรมีความสุขผมก็ทำไป ใครคิดไงก็ช่าง

พวกรักอนิเมะก็คงคิดแบบนั้นมั้ง มันอยู่ที่ตัวเราเลือกจะเป็น

แต่ผมก็มองว่ามันไร้สาระอยู่บ้าง เพราะมันเป็นเพียงแค่กิเลศ จากการสมมุติขึ้น

ที่มีอยู่แต่ในจอ ผมอยากให้เด็กไทยหันมา เล่นกีฬา ออกกำลังกาย อ่านหนังสือ หรือเล่นแบบแต่ก่อนหนะครับ

ช่วยงานบ้าน ทำอะไรที่มันมีสาระหนะครับ ผู้ใหญ่ก็คงคิดงั้น

พูดถึงถ้ามีลูก

ผมก็คงไม่ให้ลูกผมมาติดอนิเมะวันๆดูกาตูนหรอก พูดจริงๆ ผมเอาเวลา มาสอนดนตรีให้ สอนคอมให้ และก็ปั้นให้เก่งกีฬา

อะไรแบบนี้น่าจะดีครับ 55

ใจจริงอยากจะปั้นให้รักเสียงเพลง ร้องเพลงแต่เด็กๆ โตมาดังทั่วโลก เสียงแบบ โต silly fools ไรงี้ 555

เอ้ออีกเรื่อง กาตูนดูได้ครับ แต่ผมจะให้ดูแต่พวก โคนัน เชอล็อคโฮม โดราเอม่อนไรงี้

เผื่อจะได้เก่งๆ และที่ให้ดูโดเรม่อน พวกเดอะมูฟวี่มันสอนใจครับ ว่าให้รักเพื่อน รักครอบครัวอพ่อแม่

ยิ่งตอนเกาะมหัศจรรย์อะไรงี้ดูจบรักพ่อทันที สาระมันมีครับ สนับสนุน แต่ถ้าพวกโจ๋เรนเจอร์ไปไกลๆเลย

ยิ่งถ้าลูกใครดูพวกนี้ หรือมวยปล้ำเยอะๆ คุณก็รู้ ว่าลูกคุณต้องทำตาม ไม่ที่บ้านก็โรงเรียน 5555

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 30th April 2013 เมื่อ 21:33

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ผมเองก็เพิ่งจะมาสนใจดูการ์ตูนแบบจริงจังเมื่อตอนมหาลัยปี3นี่เอง

สาเหตุหลักๆคือเพราะไทยเราถูกปลูกฝังมาว่าการ์ตูนเป็นเรื่องของเด็กๆ ผู้ใหญ่ดูมันเป็นเรื่องไร้สาระ

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ทำใจเถอะครับ ทางใครทางมันครับ เขาอยากว่าก็ปล่อยให้เขาว่าไปครับ เถียงไปมีแต่จะแตกหักกันเปล่าๆ อย่างว่า ต่างคนต่างชอบ

ชอบส่องไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,919
    รอพวกไดโนเสาร์หมดยุคก่อน แล้วให้คนรุ่นใหม่ที่มองเรื่องแบบนี้เป็นเรื่องไม่ไร้สาระมาแทน

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ผมโตแล้วยังชอบดูการ์ตูนเลย 555 จะทำอะไรก็แล้วแต่ เราต้องทำให้พอดี จะชอบดูอนิเมะก็ไม่มีปัญหาแต่ก็ต้องรู้จักขอบเขตด้วยนะครับ ไม่ใช่ดูทั้งวันทั้งคืนตั้งแต่เช้ายันเย็น หรือเวลาเกินกว่า 50% เป็นการดูอนิเมะก็อาจเกินไปนิด แต่ถ้าชอบแล้วนำสิ่งที่ชอบไปประยุกต์ให้เกิดเรื่องดีๆขึ้นได้ก็ยิ่งดีครับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    เราดูการ์ตูนเค้าบอก ''ไร้สาระ''
    เวลาเค้า ดูหนังAV ดูบอล ดูกอล์ฟ เราถาม ''ดูไปทำไม'' แล้วคิดว่าเค้าจะตอบว่าไงหล่ะ
    มันเป็นความบันเทิงส่วนบุคคลนะผมว่า ทำในสิ่งที่มันไม่เดือดร้อนกับคนอื่นถ้าอยากทำก็ทำไปเลยจะไปกลัวใครว่าหล่ะ

ส่วนตัวผมชอบดูนะ มันเหมือนดูหนังเรื่องนึงอ่ะ แต่ผมไม่ใช่พวกที่วันๆนั่งอยู่แต่หน้าคอมเพ้อฝันถึงตัวการ์ตูนที่ตนเองชอบ
    ผมเล่นกีฬา เล่นดนตรี แต่ผมก็ชอบดูการ์ตูน มันก็ไม่เดือดร้อนใครนี่ จริงมั้ย?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jokabobo147 : 30th April 2013 เมื่อ 21:38

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: