ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: ชะเอม !! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    879
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ขอบคุณทุกคนมากครับตอนนี้วางแรงค์กิ้งความอยากไว้
    1.Xperia Z
    2.HTC One
    3.4s
    ต้องรอดีอีกทีครับเรื่องราคาถ้าไม่เกิน 22k ก็โอเคเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    แนะนำเผื่อเบื่อมือถือเมืองไทย คลิกลายเซ็นต์ผมโลด กันน้ำทุกรุ่น

ขอบคุณครับ
    ไม่ทราบว่าถ้าเครื่องมีปัญหาอะไรนี่จะส่งเคลมยังไงหรอครับ

เพราะว่าปีหน้ามองหาโทรศัพท์อยู่อยากได้ไม่เหมือนชาวบ้านน่ะครับ อาจจะได้ซื้อร้านท่านก็ได้นะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    879
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    แนะนำเผื่อเบื่อมือถือเมืองไทย คลิกลายเซ็นต์ผมโลด กันน้ำทุกรุ่น

ขอบคุณครับ
    ผมสนใจ Xperia Z สีม่วงมากๆเลยครับ ของโซน Japan นะครับ
    อยากรู้ว่าสีม่วงมีที่ญี่ปุ่นอย่างเดียวหรอครับ
    คำถามที่ผมจะถามคือ
    1.หน้าร้านอยู่ที่ไหนหรอครับ
    2.เครื่องสีม่วงมีเฉาะเครื่องญี่ปุ่นเท่านั้นใช่ไหมครับ
    3.เมม 64GB มาให้ในกล่องเลยใช่ไหม
    ถามเท่านี้ก่อนแล้วกันครับ สนใจตัวนี้มากๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rokill123z อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ แต่ขอโทษทีผมลืมบอกว่าไม่เอาของ SS เพราะเคยมีปัญหากับพนักงานในศูนย์มาฝังใจๆ
    ศูนย์มีเป็น10 ถ้ามีปัญหาศูนนี้ก็ไปศูนย์อื่นสิคับ ไม่ก็ให้คนอื่นไปซื้อ

กล่าวขอบคุณ
    879
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BLASTEROUS อ่านกระทู้
    ศูนย์มีเป็น10 ถ้ามีปัญหาศูนนี้ก็ไปศูนย์อื่นสิคับ ไม่ก็ให้คนอื่นไปซื้อ
    ผมเป็นประเภทเกลียดทีนึงก็เกลียดไปจนถึงรากถึงโคน ถ้าจะหายเกลียดคงต้องตายกันไปซักข้าง ขอโทษทีครับ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rokill123z อ่านกระทู้
    ผมสนใจ Xperia Z สีม่วงมากๆเลยครับ ของโซน Japan นะครับ
    อยากรู้ว่าสีม่วงมีที่ญี่ปุ่นอย่างเดียวหรอครับ
    คำถามที่ผมจะถามคือ
    1.หน้าร้านอยู่ที่ไหนหรอครับ
    2.เครื่องสีม่วงมีเฉาะเครื่องญี่ปุ่นเท่านั้นใช่ไหมครับ
    3.เมม 64GB มาให้ในกล่องเลยใช่ไหม
    ถามเท่านี้ก่อนแล้วกันครับ สนใจตัวนี้มากๆ
    1.ผมรับพรีออเดอร์ผ่านเพจอย่างเดียวครับ ไม่มีหน้าร้าน (และไม่ทำสต็อคทุกกรณีเพราะของญี่ปุ่นไม่ใช่สินค้าตลาดในไทย เน้นขายคนที่ใจรัก)
    2.อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันครับ เมืองไทยไม่มีสีม่วงขายหรอครับเพิ่งรู้
    3.เมม 64 ไม่มีแถมมาน่ะครับ มีแค่ 2GB เสียบมาในตัวเครื่อง (เป็นธรรมเนียมญี่ปุ่นไปแล้ว จะซื้อเครื่องแพงแค่ไหนมันก็เสียบมา 2GB -*-)

แต่เครื่องญี่ปุ่นแถม Dock แท่นชาร์จน่ะครับ ไทยไม่แถม เห็นว่าต้องไปซื้อเองอีกเป็นพันบาทเหมือนกันแถมหายาก
    แต่ผมรับรองว่าถ้าท่านซื้อเครื่องญี่ปุ่นจะได้จอที่สีสวยสด View Angle กว้างๆ ที่ดีกว่าในไทยและตลาดโลกทุกประเทศแน่นอน Hardware เหนือกว่า และรองรับ 4G LTE ในอนาคตด้วย

กล่าวขอบคุณ
    879
    1.ผมรับพรีออเดอร์ผ่านเพจอย่างเดียวครับ ไม่มีหน้าร้าน (และไม่ทำสต็อคทุกกรณีเพราะของญี่ปุ่นไม่ใช่สินค้าตลาดในไทย เน้นขายคนที่ใจรัก)
    2.อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันครับ เมืองไทยไม่มีสีม่วงขายหรอครับเพิ่งรู้
    3.เมม 64 ไม่มีแถมมาน่ะครับ มีแค่ 2GB เสียบมาในตัวเครื่อง (เป็นธรรมเนียมญี่ปุ่นไปแล้ว จะซื้อเครื่องแพงแค่ไหนมันก็เสียบมา 2GB -*-)

แต่เครื่องญี่ปุ่นแถม Dock แท่นชาร์จน่ะครับ ไทยไม่แถม เห็นว่าต้องไปซื้อเองอีกเป็นพันบาทเหมือนกันแถมหายาก

แต่ผมรับรองว่าถ้าท่านซื้อเครื่องญี่ปุ่นจะได้จอที่สีสวยสด View Angle กว้างๆ ที่ดีกว่าในไทยและตลาดโลกทุกประเทศแน่นอน Hardware เหนือกว่า และรองรับ 4G LTE ในอนาคตด้วย
    ถ้าอย่างงั้นผมขอราคาเครื่องสีม่วงแบบพร้อมทุกอย่างเลยได้มั้ยครับ แบบพร้อมใช้งานเลย (ที่ชาร์จ,หูฟัง,เคส,บลาๆ) ผมจะลองดูว่าจะคุ้มราคามั้ย หรือจะซื้อเครื่องไทยดีกว่า
    แบบว่าจ่ายแล้วรอเครื่องอย่างเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rokill123z : 1st May 2013 เมื่อ 21:11

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ถ้าไม่ติดเรื่องยี่ห้อ ผมว่า OPPO Find5 ก็ดีนะครับกำลังจะซื้อใช้เหมือนกัน

จอใหญ่ ความละเอียดจอเยอะมากครับ กล้อง13ล้าน ถ่ายวีดีโอแบบ 1080p ได้ด้วย

ผมบอกอาจจะไม่เห็นภาพลองไปหาดูรีวิวเลยดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,030
    4
    ถ้าอย่างงั้นผมขอราคาเครื่องสีม่วงแบบพร้อมทุกอย่างเลยได้มั้ยครับ แบบพร้อมใช้งานเลย (ที่ชาร์จ,หูฟัง,เคส,บลาๆ) ผมจะลองดูว่าจะคุ้มราคามั้ย หรือจะซื้อเครื่องไทยดีกว่า
    แบบว่าจ่ายแล้วรอเครื่องอย่างเดียว
    สีม่วงเป็นสีที่แพงที่สุดในญี่ปุ่นตอนนี้เลยครับ

สีดำ-ขาว 23000
    สีม่วง 25000-26000

ราคาที่ว่ามานี้คือผมรวมให้ทุกอย่างแล้ว ทั้งค่าปลดล็อค ค่าส่งกลับไทย
    ที่ชาร์จปกติญี่ปุ่นจะไม่แถมอยู่แล้ว ต่อให้ซื้อเครืองล่ะ 3 หมื่น มันกะไม่แถมมาในกล่อง จะแถมแค่กรณีเดียวเฉพาะพวกมือถือรุ่นที่เป็นชาร์จไร้สาย เครื่องราคาถูกแค่ไหนแต่ถ้ามันชาร์จไร้สายได้ก็จะแถม
    ในกล่องมีมาให้ก็คือ Dock, หูฟัง Sony พร้อมจุกหูฟังให้เปลี่ยนหลายแบบ, สาย USB, เมม 2GB(เสียบมาในเครื่อง), คู่มือ
    ส่วนเคสหาซื้อใช้ในไทยก็ได้ครับเหมือนกัน ถึงมันจะบัง Port IR หลังเครื่องญี่ปุ่นก็คงไม่ได้ใช้ในไทยอยู่แล้ว (ตลาดโลกไม่มีพอร์ต IR ข้างกล้องหลังเครื่อง)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    1
    ถามคุณ hisawahiroki ด้วยครับ
    รู้สึกว่าคุณเคยพูดถึงการลดราคาในแต่ละฤดูกาลใช่มั้ยครับ
    ตอนนี้มีเครื่องไหนลดและราคาเท่าไหร่หรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,030
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~RIP~ อ่านกระทู้
    ถามคุณ hisawahiroki ด้วยครับ
    รู้สึกว่าคุณเคยพูดถึงการลดราคาในแต่ละฤดูกาลใช่มั้ยครับ
    ตอนนี้มีเครื่องไหนลดและราคาเท่าไหร่หรอครับ
    ที่คุ้มๆตอนนี้คงเป็น Panasonic Eluga X P-02E กับ Fujitsu Arrows X F-02E ครับ ราคาร่วงลงเยอะ

P-02E 21500 บ.

•แถมที่ชาร์จ ไร้สาย
    •Android 4.1.2
    •จอ 5 นิ้ว 1080P Viera Engine
    •CPU Snapdragon S4 Pro APQ8064 1.5Ghz Quad Core
    •RAM 2GB ROM32GB
    •MicroSDXC 64GB
    •13.2MP Camera /1.2 MP Front
    •กันน้ำ

F-02E 17900 บ.

•Android 4.1.2
    •จอ 5 นิ้ว 1080P Engine อะไรสักอย่างของ Fujitsu
    •CPU Tegra3 1.7Ghz Quad Core
    •ROM 32GB + MicroSDXC 64GB
    •RAM 2GB
    •16MP Camera / Front 1.3MP
    •สแกนลายนิ้วมือ
    •กันน้ำ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    1
    ฟูจิน่าสอยมากๆครับ
    รอก่อน ยังใช้ S3 ไม่คุ้มเลย T-T

จริงๆก็ได้ยินข่าวเกี่ยวมือถือญี่ปุ่นนานแล้ว แต่ไม่นึกว่าจะขนาดนี้

กล่าวขอบคุณ
    879
    xperia z น่าซื้อมากแต่ไม่มีหน้าร้านแม่ผมจะให้รึเปล่าไม่รู้ ต้องลองขอดูก่อนเพราะเคยโดนเชิดเงินมาแล้ว T^T โอกาศเป็นไปได้อยู่ที่ 40%
    แค่ผมพูดเปรยๆว่า xperia z เครื่องญี่ปุ่นน่าสนนะ แม่ถามว่าซื้อที่ไหนจะได้พาไป ผมเลยบอกไปว่าต้องพรีออร์เดอร์แม่ผมมองฆ้อนเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,030
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~RIP~ อ่านกระทู้
    ฟูจิน่าสอยมากๆครับ
    รอก่อน ยังใช้ S3 ไม่คุ้มเลย T-T

จริงๆก็ได้ยินข่าวเกี่ยวมือถือญี่ปุ่นนานแล้ว แต่ไม่นึกว่าจะขนาดนี้
    ลองติดตามดูไปเรื่อยๆจนกว่าจะเปลี่ยนละกันครับ
    รับรองไม่ผิดหวัง ฤดูหน้าคิดว่าคงได้เห็น SHARP มาเหนือแน่ๆ ฤดูนี้มาไม่ทันเพราะเพิ่งออกตัวจอ IGZO ไป
    ปัจจุบันยังเป็นรุ่นเดียวที่ราคาไม่ตกและราคาเทียบเท่า Z ขณะที่รุ่นใหม่ๆราคาร่วงกันละอย่างที่เห็น แถม SONY อาจจะเปิดตัว Honami อีก กล้อง 20 ล้าน Cybershot
    ส่วน Fujitsu นี่มาแนวเงียบๆ เปิดมาสเปคจัดเต็มเอาราคาถูกเข้าสู้ประจำ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,030
    4
    xperia z น่าซื้อมากแต่ไม่มีหน้าร้านแม่ผมจะให้รึเปล่าไม่รู้ ต้องลองขอดูก่อนเพราะเคยโดนเชิดเงินมาแล้ว T^T โอกาศเป็นไปได้อยู่ที่ 40%
    แค่ผมพูดเปรยๆว่า xperia z เครื่องญี่ปุ่นน่าสนนะ แม่ถามว่าซื้อที่ไหนจะได้พาไป ผมเลยบอกไปว่าต้องพรีออร์เดอร์แม่ผมมองฆ้อนเลย
    คือผมขายมาเยอะพอควรแล้วครับ ตอนนี้มีเครดิตลูกค้าที่สั่งๆ กันเข้ามาพอของส่งถึงได้รับกันแล้วผมก็จะขอๆให้เค้า Feedback กลับมากันครับ ลองไปดูที่เพจได้
    ขอเอาชื่อร้านกับเครดิตที่ทำมาทั้งหมดเป็นประกัน ไม่มีงานเข้าแน่นอน ขายด้วยใจรักครับ

ปล.จริงๆมีท่านนึงจากในบอร์ดนี้ซิ้อ Fujitsu จากผมไปเครื่องนึงแล้ว คุณ thotsawat555(ขออนุญาตกล่าวถึงหน่อยน่ะครับ) ลองไปถามเค้าดูว่าเป็นยังไงก็ได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hisawahiroki : 2nd May 2013 เมื่อ 00:11

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ถามหน่อยนะครับ xperia z ของไทย กับของ ญี่ปุ่น ต่างกันตรงไหนครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ประเทศไทยนี่แหละจ้า...
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    Sony Xperia Z!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    1,030
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ flukluking อ่านกระทู้
    ถามหน่อยนะครับ xperia z ของไทย กับของ ญี่ปุ่น ต่างกันตรงไหนครับ
    แถม Dock รองรับ 4G LTE ในอนาคต หน้าจอสีสวยกว่า ให้มุมมองที่กว้างกวา (View Angle)
    มีพรอ์ต IR (อินฟาเหรด) หลังเครื่อง ข้างกล้อง โลโก้ SONY ย้ายไปอยู่ด้านล่าง มีโลโก้ NTTDocomo Xi ด้านบนแทน
    รวมๆฮาร์ดแวร์ดีกว่าตัวที่ขายในไทยและตลาดโลกครับ โดยเฉพาะหน้าจอ ที่สำคัญคือได้เครื่องต้นตำหรับญี่ปุ่นแท้ๆ (ถ้าใครแคร์ตรงนี้น่ะ ผมคนนึงที่ซีเรียสตรงนี้)
    และมีเมนูแทบทุกภาษาเหมือนกันครับรวมถึงไทย เรื่องนี้ไม่ต้องห่วง

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Super Member Lv.5
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,567
    Nokia 920 สิครับ ไม่ก็รอ Nokia EOS กล้อง 41 MP
    ร่วมกัน ไม่ครอบลิ้งในโปรแกรมฟรี หรือ ครอบลิ้งของโปรแกรมคนอื่น

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    แถม Dock รองรับ 4G LTE ในอนาคต หน้าจอสีสวยกว่า ให้มุมมองที่กว้างกวา (View Angle)
    มีพรอ์ต IR (อินฟาเหรด) หลังเครื่อง ข้างกล้อง โลโก้ SONY ย้ายไปอยู่ด้านล่าง มีโลโก้ NTTDocomo Xi ด้านบนแทน
    รวมๆฮาร์ดแวร์ดีกว่าตัวที่ขายในไทยและตลาดโลกครับ โดยเฉพาะหน้าจอ ที่สำคัญคือได้เครื่องต้นตำหรับญี่ปุ่นแท้ๆ (ถ้าใครแคร์ตรงนี้น่ะ ผมคนนึงที่ซีเรียสตรงนี้)
    และมีเมนูแทบทุกภาษาเหมือนกันครับรวมถึงไทย เรื่องนี้ไม่ต้องห่วง

กระตุกต่อมความอยากผมอีกแล้ว ไม่ดีเลยท่านเนี้ย

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    Z fgdfgfdgdfgdfgdfgfdgdfgdfg

กล่าวขอบคุณ
    879

ตอนนี้ตัดสินใจแล้วว่าจะสั่งเครื่องม่วงแน่นอนครับ แต่อยู่ที่ว่าจะช้าหรือเร็ว ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ เทใจให้ z หมดแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,030
    4
    ตอนนี้ตัดสินใจแล้วว่าจะสั่งเครื่องม่วงแน่นอนครับ แต่อยู่ที่ว่าจะช้าหรือเร็ว ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ เทใจให้ z หมดแล้ว
    ขอบคุณครับ แล้วไว้เจอกันครับ

ปล.แถมนิดนึง เผื่อใครมองหาอยู่วันนี้ Fujitsu F-02E ราคาเหลือ 16600 ละครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผมว่าถ้าจะสอย Sony จิงๆไม่ต้องรีบก็ได้นะครับ เพราะเดี๋ยวราคามันจะลงอีกมโหราฬ อีกอย่างบัคเยอะตลอดกาลโซนี่อันนี้ต้องทำใจ ลองๆอ่าน รีวิวหลายๆที่ดูครับ
    เเต่ผมเองก็หลง Sony เนี่ยล่ะใช้มันมา 4 เครื่องละ 555 ดีไซน์มันเฉียบกว่าชาวบ้านเค้าเลย......เเต่ก็ Z น่าสนอยู่ครับ

ปล.เตรียมทำใจเรื่องบัคได้เลย + ขอเสียหลักๆเลย โซนี่ชอบทอดทิ้งโทรศัพท์รุ่นเก่าๆไม่มีอัพเดทใหม่ๆมาให้ต้องเเฟรชROM กันเอาเอง TT^TT

กล่าวขอบคุณ
    1,030
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wt12lockon อ่านกระทู้
    ผมว่าถ้าจะสอย Sony จิงๆไม่ต้องรีบก็ได้นะครับ เพราะเดี๋ยวราคามันจะลงอีกมโหราฬ อีกอย่างบัคเยอะตลอดกาลโซนี่อันนี้ต้องทำใจ ลองๆอ่าน รีวิวหลายๆที่ดูครับ
    เเต่ผมเองก็หลง Sony เนี่ยล่ะใช้มันมา 4 เครื่องละ 555 ดีไซน์มันเฉียบกว่าชาวบ้านเค้าเลย......เเต่ก็ Z น่าสนอยู่ครับ

ปล.เตรียมทำใจเรื่องบัคได้เลย + ขอเสียหลักๆเลย โซนี่ชอบทอดทิ้งโทรศัพท์รุ่นเก่าๆไม่มีอัพเดทใหม่ๆมาให้ต้องเเฟรชROM กันเอาเอง TT^TT
    แฟลชเองได้ผมว่ากะยังดีน่ะครับ บางรุ่นลอยแพแถมแฟลชเองก็ไม่มีด้วยเงิบเลย

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: