ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wt12lockon อ่านกระทู้
    ผมว่าถ้าจะสอย Sony จิงๆไม่ต้องรีบก็ได้นะครับ เพราะเดี๋ยวราคามันจะลงอีกมโหราฬ อีกอย่างบัคเยอะตลอดกาลโซนี่อันนี้ต้องทำใจ ลองๆอ่าน รีวิวหลายๆที่ดูครับ
    เเต่ผมเองก็หลง Sony เนี่ยล่ะใช้มันมา 4 เครื่องละ 555 ดีไซน์มันเฉียบกว่าชาวบ้านเค้าเลย......เเต่ก็ Z น่าสนอยู่ครับ

ปล.เตรียมทำใจเรื่องบัคได้เลย + ขอเสียหลักๆเลย โซนี่ชอบทอดทิ้งโทรศัพท์รุ่นเก่าๆไม่มีอัพเดทใหม่ๆมาให้ต้องเเฟรชROM กันเอาเอง TT^TT
    ตั้งแต่ Sony เทคโอเวอร์ Ericsson ไปยังไม่เคยแพรุ่นไหนเลยครับ
    แต่อนาจสุดคือ XS เรือธงตัวแรกของปี 2012 ปัจจุบัน(จะ)ได้ถั่วก็ตัวสุดท้าย

Boku wa kyoude Mayuki Oshiiiˋ( > ▽、< )

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ตอนนี่ข้าพเจ้าใช้ S อยู่,,,,น้อยยใจมากกก TT^TT
    เเต่ตั้งเเต่ออกมาเป็น Sony ผมชอบ Design S สุดๆละ

The Walker
    กล่าวขอบคุณ
    1,242
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    Sony Xperia Z อีกเสียงครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ geforce223 อ่านกระทู้
    Apple iPhone5 64 GB เลยครับ จัดหนัก จัดเต็ม แปลงไฟล์ลงได้บานเลย
    คาดว่าเงิน 22K คงจะไม่พอนะ 64GB อะ

.:: ชะเอม !! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    879
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    แฟลชเองได้ผมว่ากะยังดีน่ะครับ บางรุ่นลอยแพแถมแฟลชเองก็ไม่มีด้วยเงิบเลย
    คือเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝัน แม่ทำเซอร์ไพรส์ซื้อเครื่องไทยมาให้แล้วอะครับ T_T แต่เล่นๆไปเกิดปัญหา เข้าแอพแล้วชอบเด้งอะครับ จะแก้ยังไงได้บ้าง
    ลองถามคนที่เคยเล่นเขาบอกให้ไปรูทเครื่องแล้วลงฟรอนท์ไทยใหม่ แล้วการรูทนี่คืออะไรอะครับเหมือนการลงวินด์โดว์ใหม่มั้ยครับ
    แต่พอถามกับศูนย์เขาบอกว่าถ้าเรารูทเครื่องก็จะหมดประกัน ก็เลยยืนทะเลาะกับพนักงานศูนย์พักใหญ่เลยว่า ทำไมไม่ทำให้มันดีมาตั้งแต่แรก เสียดายเงินจัง

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rokill123z อ่านกระทู้
    คือเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝัน แม่ทำเซอร์ไพรส์ซื้อเครื่องไทยมาให้แล้วอะครับ T_T แต่เล่นๆไปเกิดปัญหา เข้าแอพแล้วชอบเด้งอะครับ จะแก้ยังไงได้บ้าง
    ลองถามคนที่เคยเล่นเขาบอกให้ไปรูทเครื่องแล้วลงฟรอนท์ไทยใหม่ แล้วการรูทนี่คืออะไรอะครับเหมือนการลงวินด์โดว์ใหม่มั้ยครับ
    แต่พอถามกับศูนย์เขาบอกว่าถ้าเรารูทเครื่องก็จะหมดประกัน ก็เลยยืนทะเลาะกับพนักงานศูนย์พักใหญ่เลยว่า ทำไมไม่ทำให้มันดีมาตั้งแต่แรก เสียดายเงินจัง
    ซะงั้นเงิบเลย เรื่องแอพฯเด้งรอหลายๆท่านในนี้มาตอบดีกว่าครับ เพราะผมเองก็ไม่เคยจับ Z เครื่องไทยเลย
    แต่ก็วิธีแก้อย่างที่เข้าใจนั่นแหละครับ แต่เรื่องประกันนี่รอคนอื่นมาตอบดีกว่าครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    ไม่กันกระแทกน่ะครับ พวกมือถือที่กันกระแทกจะดีไซน์มาแนวถึกๆหนาๆ ไม่สวยแบบดูก็รู้เลยครับ ญี่ปุ่นไม่มีทำ
    หลายๆคนชอบเข้าใจมือถือญี่ปุุ่นว่า กันน้ำ กันฝุ่น แล้วต้องกันกระแทกด้วย ไม่เป็นความจริงน่ะครับ ทั้งเพื่อนทั้งแฟนผมก็นึกว่าแบบนี้ ตีโพยตีพายกันไปเองซะงั้น
    มีโทรศัพท์ญี่ปุ่นที่กันไฟมั้ยครับพอดีผมอยากเป็นนักดับเพลิง แล้วอยากเล่น Line Facebook Whatsapp ตอนทำงานด้วย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

We Are The Soshi
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 504
    2
    S4 ครับ ความสามารถเพียบ

ปล.ชอบตรง พูดแปลภาษาได้

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rujzababin อ่านกระทู้
    มีโทรศัพท์ญี่ปุ่นที่กันไฟมั้ยครับพอดีผมอยากเป็นนักดับเพลิง แล้วอยากเล่น Line Facebook Whatsapp ตอนทำงานด้วย
    เงิบ..เอาฮาใช่มั้ยครับ ถ้ามันกันได้จริง วงการไอทีโลกคงต้องปฏิวัติกันอีกครั้ง -*-

Anime is Life <3 <3
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rokill123z อ่านกระทู้
    เรื่องแอพเด้งลองไปดูเว็บนี้ดูครับ http://pantip.com/topic/30317814 ครับผม
    รูทนี่ประมาณปลดล็อกระบบบางอย่างที่เครื่องไม่อนุญาติให้ผู้ใช้ทำน่ะครับ หรือ รีดประสิทธิภาพเช่น Overclock เครื่อง หรือลง App บางอย่างที่ เครื่อง Root ลงได้อย่างเดียวอ่ะครับ
    ประกันนี่ทำใจครับ ประกันหายทันทีครับ แต่ผมคิดว่าถ้าเสียส่วนนอกของเครื่องเช่น จอแตก อะไรแบบนี้น่าจะได้น่ะครับ เพราะผมเอาโทรศัพท์ผมไปรูทแล้วรูเสียบหูฟังเสียงออกแค่ข้างซ้าย
    แต่ประกันได้ครับ ผมก็งงโคตรสิครับ 55

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    sony xperia z แนะนำด้วยคน ทนดีมาก กล้องสวยภาพชัด กล้องชัด กันน้ำด้วย
    ฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺิฺิASK::______________

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    เงิบ..เอาฮาใช่มั้ยครับ ถ้ามันกันได้จริง วงการไอทีโลกคงต้องปฏิวัติกันอีกครั้ง -*-
    หมดกันความฝันของผม

บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    xperia z ใช้เมนู Eng ครับจะไม่เด้ง Thai ยังทำไม่ดี