ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433

เด็กแว้นกับเด็กแก๊งต่างกันตรงไหน ?

ผมส่องดูในเฟส ดูคลิปเด็กแก๊งเฝ้าห้างเต้นกัน โอ้นี้มันท่าเต้น เด็กแว้นเด็กสแกนชัดๆ
    สุดท้ายก็พวกเสี่ยวเหมือนกัน
    ฟังเพลงก็แบบเด็กแว้นฟัง เต้นก็แบบเด็กแว้น
    เจาะหู ดูดบุหรี่อย่างกะเด็กแว้น

เสี่ยวทั้งนั้น

ไม่มีอะไรหรอก ผมกลุ้มใจ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ไม่รู้เหมือนกันสิครับ แต่ผมก็ไม่ชอบพวกมันทั้งคู่เลย
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Rikka takanashi
    เชียงใหม่ เจ้าาาา
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 355
    เมื่อก่อนผมก็เคยเป็นนะ เด็กแก๊งอ่ะ ชอบไปอยู่รวมกันที่ห้างไรงี้อ่ะ แต่เมื่อคนเราโตขึ้นแนวความคิดมันก็จะเปลี่ยนไปเองหล่ะ ปล่อยเขาไปเหอะรอพวกมันคิดได้เอง เดะมันก็รู้ตัว 55

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ponzaaz55 อ่านกระทู้
    เมื่อก่อนผมก็เคยเป็นนะ เด็กแก๊งอ่ะ ชอบไปอยู่รวมกันที่ห้างไรงี้อ่ะ แต่เมื่อคนเราโตขึ้นแนวความคิดมันก็จะเปลี่ยนไปเองหล่ะ ปล่อยเขาไปเหอะรอพวกมันคิดได้เอง เดะมันก็รู้ตัว 55
    ดูท่าคงอีกนานครับ
    พวกนี้สาวๆชอบ ก็จะหลงระเริง ยาวชัว 55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeadCarnival อ่านกระทู้
    ไม่รู้เหมือนกันสิครับ แต่ผมก็ไม่ชอบพวกมันทั้งคู่เลย
    ก็เพราะมันอยู่ในกลุ่มเดียวกัน 555
    กลุ่มชอบสร้างความเดือดร้อนและลำบากใจให้คนรอบข้าง 555
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlueFriday อ่านกระทู้
    เด็กแว่นก็เป็นเด็กที่สายตาสั้นหรือยาวครับ เลยต้องใส่แว่น อาจเพราะอ่านหนังสือมาก หรือเล่นเกมมากครับ ประมาณนั้น
    เด็กแกงผมไม่รู้ครับ ไม่เคยเจอแต่ฟังดูหน้าอร่อย
    มุกไม่ฮา ผมไม่ให้ผ่านครับ เชิญกรรมการท่านต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    เมื่อก่อนผมก็แว๊น ทำฟิโน่ แต่งไปเกือบ 2 หมื่น ชอบความเร็วไง แต่พอมาหลังๆ มันมียามีอะไรเข้ามาด้วย ผมเลยออกจากวงการ มาวงการเกมแทน 55555"

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    เด็กแว้นเป็นมนุษย์ที่คิดจะครองถนน

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Deadman23 อ่านกระทู้
    เด็กแว้นเป็นมนุษย์ที่คิดจะครองถนน
    เด็กแก๊งก็เป็นพวกคิดจะครองห้าง 555
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manya456 อ่านกระทู้
    เมื่อก่อนผมก็แว๊น ทำฟิโน่ แต่งไปเกือบ 2 หมื่น ชอบความเร็วไง แต่พอมาหลังๆ มันมียามีอะไรเข้ามาด้วย ผมเลยออกจากวงการ มาวงการเกมแทน 55555"
    เจ็บมาเยอะเหมือนกันครับ แต่ก่อนก็แว้น เดี๋ยวนี้เลิกครับ
    แย่ครับ ล้อดุง 555

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aunatix อ่านกระทู้
    ดูท่าคงอีกนานครับ
    พวกนี้สาวๆชอบ ก็จะหลงระเริง ยาวชัว 55

ก็เพราะมันอยู่ในกลุ่มเดียวกัน 555
    กลุ่มชอบสร้างความเดือดร้อนและลำบากใจให้คนรอบข้าง 555

มุกไม่ฮา ผมไม่ให้ผ่านครับ เชิญกรรมการท่านต่อไป
    นั่นสิครับ ไม่เรียนแล้วยังสร้างความเดือนร้อนอีก ทำตัวเองแย่ละยังทำให้คนอื่นเขาลำบากใจ ไม่รู้จะพูดไงกับพวกนี้เลย
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ไม่ค่อยสุงสิงกันเท่าไหร่ เด็กแว้นแถวบ้านจำหน้าผมได้ทุกคน ว่าผมเป็นกู้ภัยและอาสาตำรวจสาย8

แต่ผมเบื่อนิสัยมันมากๆ ตี3-4เทศบาลเขามากวาดถนนมันก็ยังเอาขยะไปทิ้งกลางถนน ขับไปขับมาแค่นั้นหละที่บ้านมันคงเป็นเจ้าของปั้ม

ส่วนเด็กแก๊งผมก็ไม่รู้นะเปนไง

แต่ผมไปไหนผมตัวคนเดียวนะครับ ผมไม่ชอบพวกหมู่ๆ มันดูไม่เปรี้ยวเหมือนเกนจิ555

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    ผมเกลียดเด็กแว๊นมากกว่าเด็กแก๊งค์ เนี้ิยแหละข้อแตกต่าง -_-
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    เด็กเเก๊งเป็นเด็กที่ชอบเล่นเกมคับโดยเฉพาะเเนว MOBA พี่เเกจะวิ่ง Gang ให้ทั้งเกมเลยเชียว

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ผมเกลียดเด็กส่งแก๊สครับ

กันอินชาวปทุมธานี ?
    กล่าวขอบคุณ
    437
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,192
    Blog Entries
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aunatix อ่านกระทู้
    มุกไม่ฮา ผมไม่ให้ผ่านครับ
    ไม่ได้เล่นมุขครับ เรื่องจริงตอนนี้เมา แล้วคือโพสอะไรไปไม่ได้รู้เรื่อง เลยรีบลบ 555 ขอโทษที กลับมาดูว่าผมไปโพสอะไรไว้เว็บไหนบ้าง กลับมาตามลบ

It's only after we've lost everything that we're free to do anything.

Rikka takanashi
    เชียงใหม่ เจ้าาาา
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 355
    ขออธิบายคำว่าเด็กแก๊งหน่อยนะครับ (ตามแบบที่ผมเคยเป็น และ ที่เคยพบ)

ชาวแก๊ง คืออะไร ?

ชาวแก๊งคือ กลุ่มคนที่ เป็นเพื่อน พี่ หรือ น้อง มาอยู่รวมกันเป็นกลุ่ม และเริ่มมีชื่อเรียกของกลุ่มนั้นๆ ภาษาภายในมักเรียก พวกหัวโจกว่า รุ่นใหญ่ พวกติดตามว่า เด็ก (ในเชียงใหม่) มักมีการทะเลาะของ เด็กๆ ในสังกัดและเด็กๆมักจะเรียกเหล่ารุ่นใหญ่ให้ไปช่วยคุยให้ และจะเกิดสงครามของแต่ล้ะที่ แก๊งไหนใหญ่ก็จะมีคนอยากรู้จักมากขึ้น (ผมมองอย่างงี้นะ)

สายแรก เรียกว่า ขาร็อค (แต่งแนวร็อค ตามกระแส)

สังเกตุได้ไม่ยากครับ ในช่วง 2-3 ปีก่อน กระแสนี้จะมาแรงมาก แล้วชื่อวงที่เราจะเห็น บนเสื้อ สีดำ ขอเหล่าคนกลุ่มนี้คือ A7X Suicide Silence BRING ME THE HORIZON ส่วนใหญ่เป็นวงดังๆ (ส่วนใหญ่) บางคนแต่งออกมาถ้ามันดูดีก็ดีไปเลย แต่ถ้ามันไม่ขึ้น
    ก็คงต้องโบกมือลา และก็เริ่มมีการระเบิดหูหนักๆในช่วงนี้ด้วยครับ

ต่อมาอีก 1 ปีครับ อาจปีครึ่ง A day to remmember เริ่มเข้ามา จากนั้นไม่นานก็เริ่มเปลี่ยนยุค

จึงเกิดสายที่ 2 นั่นคือ สายเด็กสเก็ตตามกระแส หรือ แนวสตีท ตามกระแส (การแต่งตัว)

มันแยกได้อีก 2 แบบครับ คือ เด็กสเก็ตจริงๆ กับตามกระแส
    ของจริง เขาจะแต่งตัวชิวๆครับ เสื้อผ้าบางทีไม่ต้อง ใช้แบรนดังหรอก และยังชอบเล่นสเก็ตจริงๆด้วย
    ส่วนแบบตามกระแสก็แน่นอนครับ แทบจะตรงข้ามกันหมดทุกอย่าง แต่ส่วนนี้ผมขอเพิ่มอีกหน่อย ว่า แบบตามกระแส บางทีชื้อสเก็ตมายังไม่เคยเล่นเลย เอามาแค่ ถือตอนไปห้าง

ในช่วงนี้ก็จะมีชาวแก๊งอีกประเภท คือ ชาวแก๊งที่ชอบในการเที่ยวยามค่ำคืน แน่นอนครับ ไปเป็นหมู่คณะ พร้อมทั้งการแต่งตัวที่เหมือนกัน ชอบทำอะไรที่เด่นกว่าชาวบ้าน บางเจ้าอาจทำความเดือดร้อนและความรำคานให้กับคนอื่น
    เวลาไปเที่ยวด้วย ไม่มากกก็น้อย

และในตอนนี้ครับ จากการที่ผมดูๆ พวกนี้เริ่มกลืนกิน เพลง Dubstap แล้วครับ skrillex เริ่มเป็นที่นิยมของ ชาวแก๊ง

แต่ ผมรู้ว่ามีชาวแก๊งบางกลุ่มหลายๆกลุ่มที่ รักสงบ เป็นเพื่อนแท้ มีไม่เยอะแต่รักกันจริง อาจแต่งตัว มีการใช้ชีวิตที่คล้ายๆกันแต่ มีบางอบ่างที่ต่างกันอยู่ คือ มิตรภาพที่จริงใจ

ปล.นี่คือบทสรุปที่ผมคิดขึ้นมาเองจาก ประสบการณ์ ของตัวเอง และผมเคยเป็น คนพวกนี้มาก่อน เคยผิดมาก่อน อยากให้หลายๆคน มองว่าบางที เด็กแก๊ง ก็ยังมีบางส่วนที่ดีนะครับ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเธอไม่ชอบโพสต์
    9601 Wilshire Blvd. 3rd Floor Beverly Hills,US
    กล่าวขอบคุณ
    5,355
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Azwrithz อ่านกระทู้
    เด็กเเก๊งเป็นเด็กที่ชอบเล่นเกมคับโดยเฉพาะเเนว MOBA พี่เเกจะวิ่ง Gang ให้ทั้งเกมเลยเชียว
    ผมเด็กแครี่ครับ เล่นC วาร์ดให้ด้วย

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LAZT อ่านกระทู้
    ผมเด็กแครี่ครับ เล่นC วาร์ดให้ด้วย
    เล่นแครี่วาร์ดเองด้วย โคตรใจถึง 55555555555555555+

ปล. ผมเด็กแท้งค์นะครับ บวกหมดทุกอย่างที่ขวางหน้า โดนเฉพาะประตูหลัง อิอิอิอิอิ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    680
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    ปล. ผมเด็กแท้งค์นะครับ บวกหมดทุกอย่างที่ขวางหน้า โดนเฉพาะประตูหลัง อิอิอิอิอิ
    ผมเด็กแว๊นครับ เก็บรูน Haste แล้ววิ่งทั่ว Map

เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    - -. ผม ชอบ พูด ว่าทีม งาน มากกว่้า ชาวแก๊ง ....

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ต่างกันที่การแต่งตัวเฉยๆเลยครับแต่สันดารพอๆกันเลยย

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    คห.ส่วนตัว ผมว่า เด็กแก๊งมันมาเป็นแก๊งและก็ชอบไถ่ตังเด็กมีเรื่องเป็นแก๊งแต่พวกนี้จะดูดีกว่าเด็กแว๊นคือถ้ามีเรื่องก็เอาถ้าไม่มีเรื่องก็ต่างคนต่างอยู่เฉยๆไปเที่ยวเล่นฮาเฮด้วยกัน

ส่วนเด็กแว๊นก็ไปเป็นแก๊งแต่มันจะสายป่วนเลยพวกนี้ กวนปราสาทชาวบ้านแต่บางแก๊งก็ดีนะไม่ป่วน ก็แล้วแต่จะคิดอะครับ แต่ผมไม่ใช่เด็กไหนนะ ผมเด็กธรรมดา 555+

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    เรืองจริง สันดารไม่ค่อยต่างกันครับ

แต่ในหนัง เด็กแก๊งค์จะเท่กว่า อย่างพวกมาเฟีย ก็จะดูแบบ โหดขรึม แล้วก็พวก Step up แก๊งค์เต้นป่วนเมือง อยากให้มีในไทยบ้าง -3-

แก๊งค์นั้นมีหลายมุมมอง แก๊งค์นักเลง แก๊งค์เพื่อน ไปก๊ง อะไรงี้ ผมอยู่แก๊งค์ฟิกเกียร์ แต่ตอนนี้ไม่ได้ปั่นแล้ว โดนแดดทำร้าย = ='

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    ในดิส จขกท รถคุณรึเปล่าครับ มสวยดีผมก้ชอบเชพ ความคิดเห็นส่วนตัวผมว่าล้อน่าจะสีเข้มหน่อยแบบเหลืองเข้มเกือบๆดำอะสวยดี. อันนี้ความคิดผมนะ.

แต่ชอชเชพครับ

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    ผมไม่ชอบเด็กแกงค์ เพราะผม แว้นซ์ เคนะ ของแบบนี้มันต่างกันที่ใจ ผมไม่ชอบพวกแก้งเท่าไหร่บางคนบ้านจนจะตายยังทำตัวต่างระดับ อะไหล่แต่งของผม(บางคน)มากพอจะซื้อรถดี ๆไำด้อีกคัน แต่ค่อย ๆทำเลยดูเหมือนมันน้อยๆ อย่าพวก อาโรเวร่าอ่ะ อะไหล่ซิ่งครึ่งล้าน -//- งึดเลย

ปล .ผมไม่ชอบคนหลอกตัวเองว่าต่างระดับกัน 555
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Azwrithz อ่านกระทู้
    ไม่เกิดก็ไล่ Gank ไม่ได้นะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เด็กแว้นเอาตังแต่งรถ เด็กเเก้งเอาตังแต่งตัว 555