ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    จขกท ผิดครับ

โหดเดิ้นไปตบหน้าเขา

ต่อไปเจอปัญหาอะไรรุมเร้าหน่อย ไม่ขาดสติ ตบตีคนอื่น หรือฆ่าตัวตาย จะลำบาคเอา

ต้องฝึกเรื่องสติเเล้วครับ ต่อจากนี้

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    จขกท ผิดคับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    คุณเล่าให้เขาฟังเอง หรือ เขาขอให้เล่าครับ ถ้าคุณเล่าเอง อันนี่เขาก็ไม่น่าจะผิดนะครับ ไม่เห็นจำเป็นต้องรับฟังเลยครับ เขาไม่ใช่ที่ระบายนะ หรือเขาอาจจะกวนเท้าคุณก็ได้
    คุณยังจะไปทำเขาอีก ผู้หญิงอีกตังหาก ผมว่าถ้าเป็นผู้ชายคุณคงโดนไปแล้วหละครับ เข้าใจว่าเครียดครับ แต่มันก็ไม่สมควร -.-
    " สิ่งดีเกินพอดี อาจกลายเป็นสิ่งไม่ดี "

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ผิดทั้งคู่
    ฝ่ายหญิงผิดเพราะพูดแล้วทำให้คุณโกรธ ถึงจะเป็นเพศหญิงแต่ก็ควรระมัดระวังเรื่องคำพูดคำจา แม้จะเป็นเพศหญิง/เพศที่อ่อนแอกว่าก็จะไปพูดยั่วยุใครต่อใครไม่ได้
    คุณก็ผิดเหมือนกันที่โกรธแล้วไม่หักห้ามยับยั้งอารมณ์ตัวเองไปทำร้ายฝ่ายหญิง ทั้งๆที่คุณก็รู้ว่าอีกฝ่ายเป็นเพศหญิงยังไปทำร้ายเขาซ้ำอีก
    แต่ในสายตาของผู้ใหญ่ส่วนมากเขาอาจจะมองว่าคุณเป็นฝ่ายผิดมากกว่า(ผิดทั้งคู่แหละ แต่คุณผิดมากกว่า) เนื่องจากอีกฝ่ายเป็นหญิงซึ่งเป็นเพศที่อ่อนแอกว่าเพศชายอย่างคุณ เพราะฉะนั้นเมื่อคุณไปทำร้ายเพศที่อ่อนแอกว่า คุณจะเสียเปรียบอย่างแรง ผู้ใหญ่มักจะเข้าข้างหรือเอนเอียงไปทางฝ่ายหญิง
    ถ้าเราเป็นผู้ใหญ่ เราจะทำโทษเท่ากัน(เหมือนกัน)ทั้งคู่เลย เพราะคำพูด(ปาก)ของฝ่ายหญิงเป็นสาเหตุให้เกิดเรื่องขึ้นมา ลงโทษแค่เจ้าของกระทู้ฝ่ายเดียว เราเห็นว่าไม่ยุติธรรมนะ
    ไม่ขอเข้าข้างใคร แต่บอกได้แค่ว่าผิดด้วยกันทั้งคู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MilkyNaNa : 1st May 2013 เมื่อ 18:30
    [IMG][/IMG]

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เก็บไปเป็นประสบการณ์ชีวิต ผมก็เคยแต่ไม่หนักเท่านี้
    ถึงเค้าจะผิดก็เหอะ แต่คนที่รู้สึกผิด มันเป็นเรา

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    จขกท. แต๋วแล้ว ผู้ชายเค้าไม่ทำแบบนี้หรอก ต่อให้ซีเรียส อย่างรุนแรง

แ*ง ไม่เข้าใจผู้หญิง เกิดมาเป็นผู้ชาย ใจตุ๊ด คุณรู้มั้ย เค้าอยากให้คุณอารมณ์ดี คุณก็หัวเราะกับเค้าหน่อยสิ หน้าตัวเมียจริงๆล่ะครับ ตรงๆ อีกอย่างน่ะ ท่อนคำเกือบสุดท้าย ถามเรื่องผิกถูก จขกท. แ*ง คิดว่าตัวเองถูกเสนอ

ปล. ผมไม่อยากดราม่านะ ตัวผมเองก็มีเพื่อนเป็นผู้หญิงเหมือนกัน ผมเลยเข้าใจเรื่องนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boye : 1st May 2013 เมื่อ 18:40

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    นายเจ๋งมากกล้าตบผู้หญิง ขนาดผมยังไม่กล้าทำเลย
    ถึงจะโกรธขนาดไหนก็เถอะ
    My Name Is oI3lacKLisTo

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ตบจูบ เลยหรอครับ

กำ โทด ๆ แมวพิมพ์
    เลือกที่จะแตกต่าง

กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    คุณผิดคับ = = เขาอุสานั่งฟังคุณพูดจนจบ ที่เขาพูดไปอาจจะเพราะไม่อยากให้คุณเครียด หรือไม่ถึงยังไงคุณก็ไม่ควรทำยังงั้นกับคนที่คุณขอความช่วยเหลืออยู่
    ปล.คำพูดนะคับคำพูด ถึงกับต้องลงไม้ลงมือคืนถึง2ครั้งเลยหลอ คุมอารมตัวเองหน่อยเป็นผู้ชายทั้งทีอย่าให้กำลังมันเดินนำความคิด

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    ตบหัวมันเบาๆ แบบหยอกแล้วก็ยิ้ม ก็พอแล้วมั้ง 55555555
    จขกท โหดเกิน ผมเคยโดนหลายครั้งแล้วละ ไอ้ ใครถามนิ แต่ผมก็ไม่โกรธหรอก จะให้ไปตีผู้หญิงมันก็นะ

กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 294
    อย่างน้อยผู้ชายก็ไม่ทำร้ายผู้หญิงแม้ว่าผู้หญิงจะผิดก็ตาม

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353
    มันเรื่องอะไรล่ะครับ? ไหนลองเล่ามาในกระทู้นี่ดูครับ เดี้ยวผมช่วยแก้ปัญหาให้

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    จขกท. น่าจะเป็นฝ่ายผิดที่ลงไม้ลงมือก่อน (แต่ถ้าคนเราเวลาเครียดจัดๆ แล้วโดนแบบนี้ไปอีกก็คงอาจระเบิดได้จริงๆ นะ..) ส่วนตัวไม่กล้าทำร้ายผู้หญิงครับ

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ทำไมไม่ไปปรึกษาเพื่อนสนิทผู้ชายนะ

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    เป็นผม ผมบอกไว้เลยนะ

ผมไม่ตบแค่สองทีหรอก

กระทืบซ้ำให้ด้วย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    268
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ไม่ต้องห่วงครับ ผู้ชายน่ะ จะถูกร้อยเปอร์เซ็น ขนาดไหน ถ้าลงไม้ลงมือกับผู้หญิง ยังไงเราก็ผิดครับ แต่กรณีนี้ผมเคยเจอมาแล้วนะ ผมไม่ได้ตบหรอก ผมด่า เครียดๆอยู่อุตส่าหาคนระบาย แล้วมาเล่นแบบนี้ ผมก็ด่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    เรื่องเล็กๆทำให้เป็นเรื่องใหญ่ ตบไปแล้วไม่เท่าไหร่ สำคัญที่ว่าเสียเพื่อนไปอีก1คน

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผมไม่ใช่สุภาพบุรุษ
    แต่จะสุด ๆ ยังไง ผมก็ไม่เคยลงไม้ลงมือกับผู้หญิง

ตบครั้งเดียว ยังน่าตำหนิมาก ๆ แล้ว (แต่ยังอาจจะมองได้ว่า อารมณ์ชั่ววูบ ขาดสติชั่วคราว)
    แต่ตบซ้ำครั้งที่ 2 นี่ มันคิดเป็นอย่างอื่นไปไม่ได้ครับ...แย่มาก

โลกเรามีเรื่องโหดร้ายรอเราอยู่ข้างหน้าอีกเยอะ
    ต้องลดความใจร้อนลงมาก ๆ เลยครับ ไม่ว่าเราจะผิดหรือถูก

ปล. ยกตัวอย่าง...โขมยขึ้นบ้าน เรายิงนัดแรกที่ขา ถือว่าป้องกันตัว
    แต่ถ้าเล็งสูงและยิงซ้ำถึงแก่ชีวิต เรื่องจะยุ่งยากและยาวกว่าที่คิดไว้เยอะ
    ถ้าเงินไม่หนาหรือเส้นใหญ่พอ มีสิทธิ์ไปนอนในคุกครับ..

เริ่มลดความใจร้อน เสียแต่วันนี้ อนาคตสดใสแน่นอนครับ ฟันเฟิร์ม...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย monzdriver : 1st May 2013 เมื่อ 19:51

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    คนที่ใช้กำลังมักผิดเสมอแหละครับ ทำใจ - -
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    เล่าให้ละเอียดหน่อยสิ เค้าถามคุณ คุณเลยเล่าให้ฟัง หรืออยู่ดีๆก็เดินไปบ่นๆให้เค้าฟัง

ถ้าอย่างแรกฝ่ายหญิงผิด

ถ้าอย่างหลัง เอ็งอ่ะ ผิดเต็มๆเลย 55555

ผมก็เคยเจอนะเพื่อนแบบนี้ อยู่ดีๆก็มาบ่นๆ ไม่ได้ถามตูเลยสักคำว่าว่างฟังไหม มันยังเล่าไม่จบผมก็ถามกลับล่ะ "นี่กุถามมุงยังวะ"

หอกหัก ตูไม่ใช่ส้วมสาธารณะนะ อัดอั้นตันใจอยากระบายก็มาใส่เอาๆ

ps.// อ้าว!! กลายเป็นผมบ่นเองซะงั้น 55555

กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MilkyNaNa อ่านกระทู้
    ผิดทั้งคู่
    ฝ่ายหญิงผิดเพราะพูดแล้วทำให้คุณโกรธ ถึงจะเป็นเพศหญิงแต่ก็ควรระมัดระวังเรื่องคำพูดคำจา แม้จะเป็นเพศหญิง/เพศที่อ่อนแอกว่าก็จะไปพูดยั่วยุใครต่อใครไม่ได้
    คุณก็ผิดเหมือนกันที่โกรธแล้วไม่หักห้ามยับยั้งอารมณ์ตัวเองไปทำร้ายฝ่ายหญิง ทั้งๆที่คุณก็รู้ว่าอีกฝ่ายเป็นเพศหญิงยังไปทำร้ายเขาซ้ำอีก
    แต่ในสายตาของผู้ใหญ่ส่วนมากเขาอาจจะมองว่าคุณเป็นฝ่ายผิดมากกว่า(ผิดทั้งคู่แหละ แต่คุณผิดมากกว่า) เนื่องจากอีกฝ่ายเป็นหญิงซึ่งเป็นเพศที่อ่อนแอกว่าเพศชายอย่างคุณ เพราะฉะนั้นเมื่อคุณไปทำร้ายเพศที่อ่อนแอกว่า คุณจะเสียเปรียบอย่างแรง ผู้ใหญ่มักจะเข้าข้างหรือเอนเอียงไปทางฝ่ายหญิง
    ถ้าเราเป็นผู้ใหญ่ เราจะทำโทษเท่ากัน(เหมือนกัน)ทั้งคู่เลย เพราะคำพูด(ปาก)ของฝ่ายหญิงเป็นสาเหตุให้เกิดเรื่องขึ้นมา ลงโทษแค่เจ้าของกระทู้ฝ่ายเดียว เราเห็นว่าไม่ยุติธรรมนะ
    ไม่ขอเข้าข้างใคร แต่บอกได้แค่ว่าผิดด้วยกันทั้งคู่
    ผมคิดเห็นเหมือนคนนี้ทุกข้อเลย ผิดทั้งคู่แหละ จะผู้ ช/ญ ก็คน มีความรู้สึกเหมือนกันครับ ผมมองว่าเดวนี้ ผู้ ญ ชอบเรียกร้องหาความเท่าเทียมในสังคม ทั้งๆที่
    ผมคิดว่า สิทธิของ ผู้ ญ มีมากกว่า ผู้ชายด้วยซ้ำ จริงไหม ? ไม่นับประเทศ ป่าเถื่อนนะ

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ส่วนตัวผมเกลียดมากคำว่า "ใครถาม" เนี่ย ปกติเพื่อนมันก็ชอบกวนด้วยคำนี้แต่ผมไม่โกรธมากเพราะมันเล่นแล้วเลิก แต่ถ้าต่อยาวกวนไม่เลิกนี่ก็คงมีซัดกันไปบ้าง

กรณีของจขกท. ผมถามข้อเดียวตอนคุณไประบาย คุณถามเขารึยังว่าเขาอยากฟังรึเปล่า คนนะครับไม่ใช่ขอนไม้
    เรื่องซีเรียสมีใครอยากจะฟังบ้างครับ ถ้าเขาไม่อยากจะฟังแล้วคุณไปเล่าคนฟังย่อมไม่สบายใจและเกิดความรำคาญ
    เขาเลยสวนกลับมาแบบนั้น แล้วคุณยังไปตบไปตีเขา ระบายอารมณ์เห็นๆยังถามอีกว่าใครผิด

ปล.เป็นลูกผู้ชายถ้าใจไม่ตุ๊ดเข้าเรียนอีกทีก็ไปขอโทษฝ่ายหญิงซะ แล้วถ้าเขาจะตบจะตีก็กัดฟันรับไป
    และคราวหน้าถ้าจะปรึกษาปัญหา ไปปรึกษากับเพื่อนสนิทโดยเฉพาะเพื่อนผู้ชาย มันช่วยได้เสมอ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    ผมเองก็คนใจร้อนเหมือนกันครับผมเข้าใจความรู้สึกคุณมากๆเลยครับเพราะเหตุการณ์แบบนี้เกิดกับผมนับครั้งไม่ถ้วนแต่เกิดกับกลุ่มเพื่อนผู้ชายที่สนิทมากๆยังไงๆก็ทำใจเย็นๆเข้าไว้ครับ

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    สั้นๆ ผิดทั้งคู่ครับ ฝ่ายนั้นก็รู้ๆอยู่ว่าเรากำลังเครียด เลยมาระบายให้ฟัง แล้วยังจะตอบกวนอีก ตัวคุณเองก็ผิด ผิดที่ไม่รุ้จักควบคุมสติอารมณ์ เข้าใจครับว่าอารมณ์ชั่ววูบ ไม่ใช่เพราะชั่ววูบหรอกเหรอ บางคนเลิกคบกันเลิกคุยกันเลิกเป้นเพื่อนกันหลายต่อหลายคู่แล้ว ถ้าเป้นสามีภรรยากันด้วยนี่ยิ่งหนักเลย คราวหลังก็คิดหน้าคิดหลังดีๆก่อน ส่วนเพื่อนก็ลองไปขอโทษเค้าดูครับ ผมว่าเค้าคงไม่ใจร้ายขนาดนั้นหรอกถ้าเค้ารู้ตัวด้วยน่ะ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

Me From Another Dimension
    อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน
    กล่าวขอบคุณ
    2,409
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ผมเจอแบบนี้ประจำคับ แต่ก็แค่ขำๆ ถึงผมจะซีเรียสแค่ไหน ยังไงก็ ใจเย็น ไว้ก่อนคับ