ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ทำไมมันแค่ 2.64gb เองครับ ผมเห็นเว็ปอื่นตั้ง 7gb กว่าๆ แต่ไม่ใช่โปร นะครับ ผมอยากรู้ช่วยบอกผมทีครับ ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 925
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ raka อ่านกระทู้
    ทำไมมันแค่ 2.64gb เองครับ ผมเห็นเว็ปอื่นตั้ง 7gb กว่าๆ แต่ไม่ใช่โปร นะครับ ผมอยากรู้ช่วยบอกผมทีครับ ขอบคุณครับ
    ไฟล์ original คับเป็นตัวที่ microsoft ปล่อยคับ ไม่ได้ดัดแปลงอะไร พวก 7gb กว่าคือ พวกที่มันเอามาดัดแปลงใส่นู้นนี่นั้นมันทำให้เครื่องอืดช้าคับไม่ดี
    เอาง่ายคือตัวต้นแบบอะคับไม่มีการดัดแปลงอะไรและวางขาย

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chillz1593 อ่านกระทู้
    ไฟล์ original คับเป็นตัวที่ microsoft ปล่อยคับ ไม่ได้ดัดแปลงอะไร พวก 7gb กว่าคือ พวกที่มันเอามาดัดแปลงใส่นู้นนี่นั้นมันทำให้เครื่องอืดช้าคับไม่ดี
    เอาง่ายคือตัวต้นแบบอะคับไม่มีการดัดแปลงอะไรและวางขาย
    ตอนนี้ผมก็ใช้ 7gb กว่าๆ ไม่ค่อยเสถียรสักเท่าไหร่ ว่าจะลงwin7 คืนแล้ว จะลองใช้ตัวนี้ดู ถึงบางอ้อแล้วครับ ขอบคุณกับน้ำใจงามๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ raka อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมก็ใช้ 7gb กว่าๆ ไม่ค่อยเสถียรสักเท่าไหร่ ว่าจะลงwin7 คืนแล้ว จะลองใช้ตัวนี้ดู ถึงบางอ้อแล้วครับ ขอบคุณกับน้ำใจงามๆครับ
    มีไรสอบถามได้คับ เรื่อง windows 8 ผมว่าผมพอใช้ได้อยู่

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    Activator แล้ว อัพเดดวินโดร์ได้เลย ไม่ต้องกลัวโดนตรวจจับ ใช่ป่ะครับ
    ขอบคุณ มากม๊ากๆ ฮาฟ

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chillz1593 อ่านกระทู้
    มีไรสอบถามได้คับ เรื่อง windows 8 ผมว่าผมพอใช้ได้อยู่
    อยากถามว่านายลงวินโดว 8 แล้วจำเป็นต้องลงตัวแสกนไวรัสปะ

กล่าวขอบคุณ
    95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fonghaem อ่านกระทู้
    Activator แล้ว อัพเดดวินโดร์ได้เลย ไม่ต้องกลัวโดนตรวจจับ ใช่ป่ะครับ
    ขอบคุณ มากม๊ากๆ ฮาฟ
    อัพเดทได้เลยคับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tff007 อ่านกระทู้
    อยากถามว่านายลงวินโดว 8 แล้วจำเป็นต้องลงตัวแสกนไวรัสปะ
    มันก็ลงหมดและคับ windows ไม่ใช่ linux

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อัพเดทได้เลยคับ

มันก็ลงหมดและคับ windows ไม่ใช่ linux

คือจะลงโปรแกรมจะลงเกมอะไรก็แล้วแต่มันชอบลบไฟล์สำคัญๆตลอดงุดงิดมากกลัวถ้าปิดไว้แบบนี้มันจะไม่สแกนไวรัสไงเลยอยากถามว่าจำเป็นต้องลงไหม

ปล.วินโดว 8 มันมีตัวป้องกันไวรัสของมันด้วยอะก็นั้นแหละมันชอบลบไฟล์สำคัญๆออกไป U_U

กล่าวขอบคุณ
    95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tff007 อ่านกระทู้
    คือจะลงโปรแกรมจะลงเกมอะไรก็แล้วแต่มันชอบลบไฟล์สำคัญๆตลอดงุดงิดมากกลัวถ้าปิดไว้แบบนี้มันจะไม่สแกนไวรัสไงเลยอยากถามว่าจำเป็นต้องลงไหม

ปล.วินโดว 8 มันมีตัวป้องกันไวรัสของมันด้วยอะก็นั้นแหละมันชอบลบไฟล์สำคัญๆออกไป U_U
    แนะนำให้ใช้ avg คับ

กล่าวขอบคุณ
    36
    จขกท. ผมเปลี่ยนภาษาใช้ตัวหนอนไม่ได้อะครับ (~) พอมีวิธี รึเปล่า พอดีผมไม่อยากใช้ Alt+Shift นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZeroMaster อ่านกระทู้
    จขกท. ผมเปลี่ยนภาษาใช้ตัวหนอนไม่ได้อะครับ (~) พอมีวิธี รึเปล่า พอดีผมไม่อยากใช้ Alt+Shift นะครับ
    อ่อๆแปปนะคับ ผมก็เคยเจอปัญหานี้เหมือนกันพูดคงยากเอา วิธีให้ละกัน

http://www.9tana.com/node/windows-8-grave-accent/

อยากให้คุณช่วยยืนยันหน่อยสิว่า ใช้ได้เอารูปมาลงก็ได้ผมจะได้เอาไปขึ้นตรงหัวข้อว่าใช้ได้จริงถ้าเป็นของผมอะนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chillz1593 : 4th May 2013 เมื่อ 20:27

กล่าวขอบคุณ
    0
    คำว่า @ ผมพิมพ์ไม่ได้ พอพิมพ์แล้วมันเป็นตัวนี้ " แก้ไขยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    36
    คำว่า @ ผมพิมพ์ไม่ได้ พอพิมพ์แล้วมันเป็นตัวนี้ " แก้ไขยังไงครับ
    ตอนลงลองเปลี่ยน ภาษา เป็น US ดูอะครับ

ภาพยืนยันใช้ได้ 100% อัพเดตวินโดได้ตามปรกติ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZeroMaster อ่านกระทู้
    ตอนลงลองเปลี่ยน ภาษา เป็น US ดูอะครับ

ภาพยืนยันใช้ได้ 100% อัพเดตวินโดได้ตามปรกติ

ครับ ได้แล้วครับ คราวหน้า เดี๋ยวมาขอความช่วยเหลือใหม่ ขอบคุณครับ กับน้ำใจ

What If ?
    Thailand , Lampang
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,472
    ลงแล้วเล่นเกมส์ได้รึเปล่าครับ กลัวจะโหลดไปแล้วเล่นเกมส์ไรไม่ได้เลย เหมือนครั้งก่อน

ปล.ถ้าไม่ว่าอะไร ช่วย Capture หน้าจอตอนเล่นเกมส์มาให้หน่อยได้ไหมครับ (อยากเห็นให้แน่ใจ)

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    มายืนยันให้อีกคนนะครับว่าลงได้แน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ npdeoh2754 อ่านกระทู้
    ลงแล้วเล่นเกมส์ได้รึเปล่าครับ กลัวจะโหลดไปแล้วเล่นเกมส์ไรไม่ได้เลย เหมือนครั้งก่อน

ปล.ถ้าไม่ว่าอะไร ช่วย Capture หน้าจอตอนเล่นเกมส์มาให้หน่อยได้ไหมครับ (อยากเห็นให้แน่ใจ)
    เล่นได้คับผมเล่น hon dota แล้วก็อื่นๆแต่ถ้าปัญหาเยอะก็ไม่ต้องลงเถอะ

What If ?
    Thailand , Lampang
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,472
    เล่นได้คับผมเล่น hon dota แล้วก็อื่นๆแต่ถ้าปัญหาเยอะก็ไม่ต้องลงเถอะ
    ผมลงละ เดี๋ยวปัญหาเยอะค่อยลงคืน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

แก้ไขไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผม install ทุกapp ไม่ได้เลยอะ

กล่าวขอบคุณ
    95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sucQUbus55 อ่านกระทู้
    ผม install ทุกapp ไม่ได้เลยอะ
    ผมก็เป็นคับ ลองกดลงใหม่ผมเคยเป็นแค่ 2 ครั้งเองตั้งแต่ใช้มา กดแล้วมันก็หายไปเอง ผมไม่รู้เหมือนกันนะของผมมันหายเอง

กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 685
    ขอบคุณครับเดี๋ยวค่อยแวะมาสูบ

กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 39

รุ่นที่มีจริงๆวางขายจริงทั้งหมดของ windows 8 ยืนยันโดย microsoft และเป็นตัวมาตรฐานโลก

โดย windows 8 rt ใช้กับ smart phone
    windows 8 เทียบได้กับ windows 7 starter ถึง home premium
    windows 8 pro เทียบได้กับ windows 7 professional และ windows 7 ultimate

Windows 8 Pro (x86) 32 Bit
    โหลดคลิกตรงนี้สำหรับ x32 หรือ 32bit
    2.02GB

Windows 8 Pro (x64) 64 Bit
    โหลดคลิกตรงนี้สำหรับ x64 หรือ 64bit
    2.64GB

อันนี้เป็น 32bit กับ 64bit รวมกันนะคับแต่เป็น bit นะคับ รวมกันแต่ไฟล์ เล็กกว่า ปล่อยจากเซิฟเวอร์ เหมือนโหลด จาก one2up ครับตัดปัญหาคนโหลด direct ไม่ได้
    โหลด คลิกตรงนี้จร้า

สำหรับคนที่ขี้เกียจทำวิธีข้างล่างให้มันลงโดยไม่ใช้คีย์นะคับหรือทำไม่เป็นก็จดไปละกันคับ
    แนะนำให้จดไปให้หมดทุกอันนะคับ
    9G4HW-VH26C-733KW-K6F68-J8CK4

TK8TP-9J96P-7X7WW-RFFTV-B7PQF

9G4HW-VH26C-733KW-K6F98-J8CK4

327NW-9KQ84-P47T8-D8GGY-CWCK7

XKY4K-29RWR-8F6P2-448RF-CRYQH

จะแยกนะคับคีย์ที่มาใหม่มาใหม่ 2 อัน

XKY4K-2NRWR-8F6P2-448RF-CRYQH

NG4HW-VH26C-733KW-K6F98-J8CK4 <<< อันนี้แนะนำให้ใช้เพราะเท่าที่จำได้เพราะเท่าที่จำได้ตอนนั้นใช้คีย์นี้

RR3BN-3YY9P-9D7FC-7J4YF-QGJXW

ตัวทำให้ใช้ได้ตลอดกาลตัดปัญหาคนทำไม่ได้แก้ไม่เป็นหรือใช้ไม่เป็นแค่คลิก 2 ทีเรียบร้อยตลอดกาลใช้ได้หมด
    Activator
    โหลดตรงนี้จร้า activator แก้ลิ้งแล้ว one2up

วิธีใช้
    แตกไฟล์
    คลิกที่
    Windows 8 Activator.exe
    รอ
    รีสตาร์ท
    เรียบร้อยใช้ได้ถาวร

ลงด้วย usb

โปรแกรมทำให้ลงด้วย usb

ลงโดยไม่ใช้คืย์ (Product key) แนะนำ
    โหลดไฟล์นี้ไป
    แล้วไปไว้ที่โฟล์เดอร์ source ในแผ่นติดตั้ง windows 8
    เช่น G:windows8\source
    ทำก่อนไลท์แผ่นนะคับ ถ้าลงด้วย usb ไม่มีปัญหากอฟไปใส่ใน โฟล์เดอร์เลย
    เป็นอันจบนะคับ

ยืนยัน

อย่างที่บอกครับลองเองแล้วจะบอกว่าผมไม่ได้โม้
    ถ้าไม่เข้าใจถามได้นะคับเด๋วจะรีบปรับปรุงเอารูปลงตรงนี้ไม่เข้าใจให้ได้
    เเล้วเกมส์ที่โหลดจากStore จะเป็นตัวเต็มไหมครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณมากครับ ลงวินโดวส์แล้วใช้งานได้ปกติครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,429
    <center>ลงได้100%ครับ มานอนยังให้ครับท่าน
    </center>
    PC Phenom ii x4 955 RAM 6 GB VGA 5670 1GB DDR5 & NB I7 3612q ram 8 GB vga 630 2 GB