ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สักวันก็ก็จะเข้าใจเอง
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 45

NB มาเลย์ ไม่มีให้เลือกบูท CD/DVD ทำไง

โน๊ตบุ๊คของเพื่อนครับ จะลงวิน 8 ให้มัน เครื่องซื้อจากมาเลย์เซียครับ โน๊ตบุ๊คของ samsung รุ่นไรไม่รู้
    ผมเปิดเครื่องขึ้นมา กด F2 เข้าหน้าไบออส มีเมนูดังนี้ SysInfo Advanced Security Boot Exit มีแค่นี้นะ และในแท็บ Boot มีดังนี้
    Boot Device Priority
    1. Touch Pad Mouse [Enabled]
    2. Secure Boot [Enabled]
    3. Internal LAN [Enabled]
    4. PXE OPROM [Disabled]
    5. Smart Battery Calibration
    ผมก็ enter เข้าตัว Boot Device Priority ก็มี Boot Option #1 แล้วก็ enter เข้าไปใน Boot Option #1 ก็มีแค่
    Windows Boot Manager (P0: ST500LM012 HN-M500MBB และ
    Disabled
    จะทำไงดีล่ะครับ ใครพอรู้ หรือกูรูก็แนะนำกันหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าคร๊าบผม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    อาการนี้เพิ่งเจอมาเลยครับ ของเครื่องผมซัพพอร์ตวินโดว์8 เเล้วก้ไม่มีฟังชั่นให้บูตเหมือนกัน ผมเลยยกไปมห้ช่างที่ศูนย์ลงให้ อยากรู้เหมิอนกันว่าบูตยังไง ท่านลองไปถามพี่ๆในเพจนี้ดูนะครับมหาเทพมีหลายท่าน ล่าสุดผมก็เพิ่งไปถามมาเรื่องเดียวกับท่านนี้เเหล่ะ https://www.facebook.com/groups/225720217472244/

สักวันก็ก็จะเข้าใจเอง
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ขอบคุณนะ ไปถามมาละ แต่ว่าทำไมไม่เอาคำตอบมาให้ผมเล่า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tachangz อ่านกระทู้
    ขอบคุณนะ ไปถามมาละ แต่ว่าทำไมไม่เอาคำตอบมาให้ผมเล่า
    เหอะๆ ยังไงๆอยู่นะ