ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    หน้าเซ้นทรัล เวิร์ล ถถถ
    กล่าวขอบคุณ
    6,401
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,965

อย่างมงายในวิทยาศาสตร์ ถถถ

รอติ่ง ว.วี่ มาดิ้น ถถถ

CR.แนวร่วมทวงคืนเทือกเขาอัลไต

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mercury อ่านกระทู้
    กำลังงงๆว่าคนทำต้องการสื่อถึงอะไรกันแน่ ล้อเลียนว.วชิรเมธีเหรอ ผมงง
    คือคำที่ ว.วี่ บอกว่ามนุษย์เหาะเหินได้มันเหมือนกับไอรอนแมนไงครับ ถถถ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zerohut : 1st May 2013 เมื่อ 20:58

ลาลั้ลลา ลัลลา~
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,441
    อ่านแล้ว งงเล็กๆ = =''

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ก็คืออย่างมงายวิทไงครับหรือพวกเทคโนโลยี

มนุษย์เราแต่ก่อนไม่เคยพึ่งมัน คนเราต้องก้าวเดินในการใช้ชีวิตด้วยตัวเอง

เหาะเหินโดนหาวความหมายลึกมากๆ คือสมัยนี้มีรถขับก็สบายไม่ใช้แรง

แต่สมัยก่อนเดินกันอย่างเดียว ทั้งเหนื่อยทั้งง่วงเลยหาวเพราะง่วงนอน555 เหาะเหินในโลกกว้าง เขาคงจะสื่อแบบนี้หละครับ

ส่วนไอที่บอกไม่ได้เดินเท้า หมายถึงคนเราต้องก้าวขาตัวเองไงครับ 5555

ผมพูดถูกไหมหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 1st May 2013 เมื่อ 20:51

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    โอ๊ะไอรอนแมน กะลังไปดูมาครับ 555

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    437
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    รอติ่งวอวี่นี่หมายความว่าไงนี่ -.-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pan125543951 : 2nd May 2013 เมื่อ 03:04

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    กำลังงงๆว่าคนทำต้องการสื่อถึงอะไรกันแน่ ล้อเลียนว.วชิรเมธีเหรอ ผมงง
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    ไมแน่ใจที่งงอยู่นี่ ผมโง่รึป่าว

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boye อ่านกระทู้
    ไมแน่ใจที่งงอยู่นี่ ผมโง่รึป่าว
    ผมก็งงนะ 55555

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    ผมไม่งงนะครับ
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ผมเกลียดคำนี้มากเลยครับ อย่างมงายในวิทยาศาสตร์ โอว

ไอเรื่องหลักเหตุผลดันบอกว่างมงาย แต่ดันบอกว่าสมัยก่อนคนเราเหาะเหินเดินหาวได้โดยไม่ต้องใช้ พาหนะอะไร

make sense มากๆ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    ขอเดาว่า จขกท เขาจะสื่อว่า ท่านวอ หรือ ว.วี่ พูดอะไรที่เพี้ยนๆขัดกับความเป็นจริง ตรรกะแบบนี้ไม่จำเป็นต้องเห็นด้วยตาก็รู้ว่ามันเป็นไปไม่ได้

จขกท ทำเพื่ออะไรน่ะหรอ ขอเดาว่า

1.อยากให้เกิดการก่อมอปมาม่ากันในกระทู้ ระหว่างฝ่ายติ่งว.วี่ที่จะมาตีความต่างๆนาๆ กับ นักวิทยาศาสตร์ออนไลน์หัวรุนแรงที่จะใช้หลักเหตุผลเข้าอธิบาย
    2.เนื่องจาก จขกท อาจไปเห็นคนไทยในหลายๆกลุ่มที่พอเวลาเกิดปัญหา จะไม่ค่อยพึ่งตนเองเป็นอันดับแรก กลับพึ่งสิ่งศักดิ์สิทธิ์อย่างเดียวหวังจะรวยทางรัดโดยไม่พยายาม ไม่ว่าจะ ขอหวยมั่งแหละ ขอให้สอบติดมั่งแหละ จขกท อยากเป็นส่วนหนึ่งให้เพื่อนๆชาวไทยหรือชาวโจ๊กเกอร์ตาสว่างมองเห็นความจริงในโลกยุคปัจจุบันโดยสื่อเป็นภาพผ่านกระทู้นี้

แล้วสิ่งที่ได้คืออะไรน่ะหรอ เพื่อนๆงงกันเป็นแถว ผมเลยมาช่วยอธิบาย (ใช่แบบนี้ไหมครับ จขกท)

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FadeHeart อ่านกระทู้
    ผมเกลียดคำนี้มากเลยครับ อย่างมงายในวิทยาศาสตร์ โอว

ไอเรื่องหลักเหตุผลดันบอกว่างมงาย แต่ดันบอกว่าสมัยก่อนคนเราเหาะเหินเดินหาวได้โดยไม่ต้องใช้ พาหนะอะไร

make sense มากๆ
    มันเป็น ปริศนาธรรม มั้งครับ คงอยู่ที่ภูมิฐานความรู้แต่ละคนแล้วหละว่า จะเข้าใจยังไง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RjingRor อ่านกระทู้
    ขอเดาว่า จขกท เขาจะสื่อว่า ท่านวอ หรือ ว.วี่ พูดอะไรที่เพี้ยนๆขัดกับความเป็นจริง ตรรกะแบบนี้ไม่จำเป็นต้องเห็นด้วยตาก็รู้ว่ามันเป็นไปไม่ได้

จขกท ทำเพื่ออะไรน่ะหรอ ขอเดาว่า

1.อยากให้เกิดการก่อมอปมาม่ากันในกระทู้ ระหว่างฝ่ายติ่งว.วี่ที่จะมาตีความต่างๆนาๆ กับ นักวิทยาศาสตร์ออนไลน์หัวรุนแรงที่จะใช้หลักเหตุผลเข้าอธิบาย
    2.เนื่องจาก จขกท อาจไปเห็นคนไทยในหลายๆกลุ่มที่พอเวลาเกิดปัญหา จะไม่ค่อยพึ่งตนเองเป็นอันดับแรก กลับพึ่งสิ่งศักดิ์สิทธิ์อย่างเดียวหวังจะรวยทางรัดโดยไม่พยายาม ไม่ว่าจะ ขอหวยมั่งแหละ ขอให้สอบติดมั่งแหละ จขกท อยากเป็นส่วนหนึ่งให้เพื่อนๆชาวไทยหรือชาวโจ๊กเกอร์ตาสว่างมองเห็นความจริงในโลกยุคปัจจุบันโดยสื่อเป็นภาพผ่านกระทู้นี้

แล้วสิ่งที่ได้คืออะไรน่ะหรอ เพื่อนๆงงกันเป็นแถว ผมเลยมาช่วยอธิบาย (ใช่แบบนี้ไหมครับ จขกท)
    ผมว่าหนักไปทางข้อแรก ดูจากการสื่อภาษา
    ปล.บาปๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oner : 1st May 2013 เมื่อ 21:49

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    เจริญพวงแคระ ,,,, เอ้ยยย เจริญพร!!

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    อ่านคอมเม้นแล้วขรรม 55555+ คน...นี่มัน...จริงๆ ahehehehe
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ก็คืออย่างมงายวิทไงครับหรือพวกเทคโนโลยี

มนุษย์เราแต่ก่อนไม่เคยพึ่งมัน คนเราต้องก้าวเดินในการใช้ชีวิตด้วยตัวเอง

เหาะเหินโดนหาวความหมายลึกมากๆ คือสมัยนี้มีรถขับก็สบายไม่ใช้แรง

แต่สมัยก่อนเดินกันอย่างเดียว ทั้งเหนื่อยทั้งง่วงเลยหาวเพราะง่วงนอน555 เหาะเหินในโลกกว้าง เขาคงจะสื่อแบบนี้หละครับ

ส่วนไอที่บอกไม่ได้เดินเท้า หมายถึงคนเราต้องก้าวขาตัวเองไงครับ 5555

ลึกซึ้งเลยครับ คนเดียวในบอร์ดที่ตีความหมายได้

Your Dogtag Are Mine
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    ข้างหลัง iron man นั้นจานบินเปล่าครับ
    Intel Core i7-2630QM nVidia GeForce GT 540M (2 GB GDDR3) Ram 4 GB

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    รอติ่งมาดิ้น คำนี้ เหมือนแรงๆ เนอะ ใครความคิดเห็นไม่ตรงกับ จขกท ก็เป็นติ่งหมดสิ อืม........เข้าใจ ตรรกะ ละ

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RjingRor อ่านกระทู้

ผมว่าคนที่ก่อดราม่า คุณมากกว่ามั้ง

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11,069
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

แต่ผมคงมองตื้นไป

ท่านเขาบอกว่า เมื่อสมัยก่อนมนุษย์ ไม่ได้เดินเท้า หรือใช้เครื่องบินแต่อย่างใด แต่เขาใช้วิธีเหาะเหินเดินหาวกัน

ถ้าลองสังเกตุดีๆ ท่าน ว. เขาได้กล่าวว่า "ไม่ได้เดินเท้า" ดังนั้น ผมจึงคิดว่า เหาะเหินเดินหาว ในที่นี้ไม่ได้แปลว่าการเดิน เพราะท่าน ว. ได้กล่าวปฎิเสธ การเดินไปก่อนแล้ว

ผมว่า เหาะเหินเดินหาว นี้อาจมีความหมายตรงๆ ไม่ได้ลึกซึ้งอะไร

ผมคิดเล่นๆนะ

อีกอย่างความหมายในภาพ มีความหมายประชดประชัน ศาสนา ผมเห็นได้ทั่วไปใน facebook

ผมไม่รู้ว่าจะอธิบายยังไงดี แต่ถ้า Get แล้วจะขำมากๆ

เขาใช้วิธีการล้อเลียนคำพูด ของท่าน ว. ที่ว่า อย่างมงายในวิทยาศาสตร์ คนสมัยก่อนใช้วิธีเหาะเหินเดินหาวกัน ในภาพก็จะเห็น

พรรคพวก ไอร่อนแมน เหาะเหินเดินอากาศกัน ด้วยหลักวิธีการ วิทยาศาสตร์ ซึ่งถ้าคุณไม่งมงายในวิทยาศาสตร์ คุณก็ไม่มีทางได้เหาะเหินเดินอากาศแบบนี้

ประมาณนั้น

ปล.ผมล้อเล่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Msguzs : 1st May 2013 เมื่อ 23:28
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    อ้อสมัยพุทธกาล ผู้มีญาณบรรลุอรหันต์ผล สามาย่นระยะทาง เหาะเหินเดินอากาศได้ อ้างในพุทธประวัติ ตอนพระพุทธเจ้าโปรดพระมารดา ย่างเก้าฝาพระบาทสามเก้าถึงดาวดึงเทวโลก เชื่อกันว่ามีพระสมัยนี้ก็สามารถย่นระยะทางได้ อิอิ
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    11,069
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    อ้อสมัยพุทธกาล ผู้มีญาณบรรลุอรหันต์ผล สามาย่นระยะทาง เหาะเหินเดินอากาศได้ อ้างในพุทธประวัติ ตอนพระพุทธเจ้าโปรดพระมารดา ย่างเก้าฝาพระบาทสามเก้าถึงดาวดึงเทวโลก เชื่อกันว่ามีพระสมัยนี้ก็สามารถย่นระยะทางได้ อิอิ
    ผมไม่เชื่อ อิอิอิ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    ผมว่า กระทู้นี้ อาจเป็น

กระทู้ ฆ่า ตัว ตาย

ก็เป็นด้ายยยยยยยยยยยยยยยย

ปล.ผมไม่เข้าใจว่าคุณจะพิม "ถถถ" อะไรนักหนา เข้าใจครับว่าเล่นโน้ตบุค

แทนที่คุณจะ Edit เปลี่ยนเป็น 555 ก็ไม่เปลี่ยนแถมใช้ ถถถ ถึง 3 ครั้ง

โดยที่ไม่แก้อะไรเลยนี่มันหมายความว่าไงครับ นำเทรนใหม่เหรอ ?
    Gu Rock \m/

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    ผมไม่เข้าใจอ่ะ ถ้าอ้างพุทธประวัติตอนพระพุทธิเจ้าโปรดพระมารดา ผมรู้แค่พระพุทธเจ้าทำอยู่คนเดียว อันนั้นแปลว่า ผู้มีญาณบรรลุอรหันต์ผล ก็ทำได้หรอครับ ถ้าอย่างนั้น พระพุทธเจ้าทำอะไรได้ ผู้บรรลุอรหันต์ ก็ทำได้ทุกอย่างที่พระพุทธเจ้าทำได้อ่ะดิ

แล้วผู้บรรลุอรหันต์ก็มีหลายรูปแบบ ถ้าเปรียบให้เข้าใจง่ายๆก็คือ class ไม่เหมือนกัน skill ก็ต่างกันอีกด้วย

กล่าวขอบคุณ
    332
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerohut อ่านกระทู้

รอติ่ง ว.วี่ มาดิ้น ถถถ

CR.แนวร่วมทวงคืนเทือกเขาอัลไต

คือคำที่ ว.วี่ บอกว่ามนุษย์เหาะเหินได้มันเหมือนกับไอรอนแมนไงครับ ถถถ
    อยากถามนิดนีงครับ ว่า ทำเ้พื่อใครครับ ??? ผมไม่เข้าใจจุดประสงค์ครับ
    ปล.ถ้าเพื่อใครมานั่งเถียง ดราม่ากันผมก็ว่าอย่าเลยครับ
    SATISFACTION~•~PLUSTER

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    ประเด็นคือ จขกท ต้องการเห็นมาม่า เพราะได้ใส่คำว่า รอติ่ง ว.วี่ มาดิ้น ถถถ ลงไป ถ้าเอารูปเฉยๆมาลงก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอก

ปล. เจ้าของกระทู้เป็นพวกไม่กินหมูใช่มั้ยครับ ถถถ

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: