ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

DEVGRU
    Denver , Colorado
    กล่าวขอบคุณ
    1,577
    ได้รับคำขอบคุณ: 999
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ghost อ่านกระทู้
    อยากเป็นนักการทูต แต่ก็ผิดหวังตั้งแต่เกิดแล้วว.... (ไม่มีเส้น นามสกุลไม่ใหญ่พอ) T-T
    เจอคนที่มีความฝันเหมือนกันแล้ว มันไม่เกี่ยวกับเส้นใหญ่หรอกแค่เรียนกฎหมายกับภาษาเก่งๆก็เป็นได้แล้วครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    งานอะไรก็ได้ที่หยุดทำแล้วมีรายได้ครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pak007 อ่านกระทู้
    งานอะไรก็ได้ที่หยุดทำแล้วมีรายได้ครับ
    ครูไงครับ เกษียณแล้วได้เงิน

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    อยากเป็นคนบนโลก
    555+

มุขจาก วันๆของพวกผม

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    อยากเป็นตำรวจครับได้โอทีตอนตั่งด่านเยอะ
    ถุยยยยยยยยยย

อยากเปิดร้านเหล้าเป็นของตัวเองครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    เป็นผู้ใหญ่

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    อยากทำงาน เกี่ยวกับการ พากย์ ครับ หนัง การ์ตูน อะไรก็ได้ ชอบซะอย่างเงินดีไม่ดีไม่สำคัญ มันสำคัญตรงที่ว่า เราสนุกมีความสุขไปกับมันรึป่าว

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Way of Chef .
    Thailand Lampang 52000 // Hua Hin 77110
    กล่าวขอบคุณ
    4,684
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ผมอยากเป็น พ่อครัว ครับ ถึงผมจะไม่ค่อยมีความรุ้แต่ก็จะพยายามเป็นอยู่ครับ
    ASUS M5A78L-M LX:AMD FX-8350 Kingston HyperX 8 GB Giggabyte GTX 660 OC

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    Programmer ครับ ก็ค้นพบด้วยตัวเองโดยบังเอิญ จาก source code ตัวหนึ่ง code หลักพันบรรทัด ตอนแรกก็ไม่เข้าใจว่ามันคืออะไร มันคือภาษาอะไร มันทำอะไรได้
    พวก #include #define main() if()else public ..... (...){ } ทำไมต้องมี ' ; ' ปิดท้าย มันคืออะไร ? ผมนั่งงงเลื่อน scroll bar อ่านใน editor เลื่อนขึ้นลงไปมา ไม่รู้เรื่องอะไรเลย - -
    แต่พอลองแก้ไขคำเหล่านั้นดู ตามวิธีตามเว็บที่สอน เพิ่มประโยคลงไปดู ... พอรันออกมา มันแสดงผลออกมา! มันแสดงข้อความ มี Object ออกมา อยากจะแก้ไขข้อความดู ก็แก้ไขได้ หรือกำหนดเงื่อนไขก็ได้
    จนมารู้ว่าเป็น source code ภาษา pawn มี syntax คล้ายๆกับภาษา C ผมก็ศึกษามัน ตั้งแต่นั้นเรื่อยมา มันสามารถทำอะไรได้หลายอย่าง อย่างเช่นการคำนวณง่าย + - * / % ถึงการคำนวณที่ซับซ้อนขึ้น มีเงื่อนไข มีการวนลูป
    รวมทั้งยังสามารถ เก็บข้อมูล เรียงลำดับข้อมูล เขียน/ลบ/ค้นหา/นำเข้า/ส่งออก/แสดงผล ข้อมูล เขียนแบบ OO ได้ และมันก็คิดอย่างคอมพิวเตอร์ ทำตามลำดับที่เราเขียน ถ้าเขียนไม่ถูกต้อง ก็ต้องมี syntax error หรือ logic error แน่ๆ

สรุปเลยละกันครับ Programming , Computer Science นี่มันคลายข้อสงสัยได้หลายอย่าง ทำไมหน้าเว็บ ถึงแสดงรูป ข้อความออกมาได้ ,ทำไมแค่พิมพ์ id password ลงในช่อง กด submit ข้อมูลต่างๆของเราออกมาได้อย่างไร , ทำไม harddisk 500 GB มันแสดงแค่ 465 GB , ทำไมเงินในเกมๆหนึ่งมันตันได้แค่เลขนี้นะ (2,147,483,647) , ทำไมสี RGB ถึงมีได้ถึง 16 ล้านสี (16,777,216 สี) , พวกเกม โปรแกรมต่างๆ เขาสร้างมาได้อย่างไร ได้เห็นถึงวิทยาการที่พัฒนามาเรื่องๆ จนสร้างสรรค์ผลงานมาได้ถึงเพียงนี้แล้ว
    และยังมีการพัฒนาต่อไป ผมก็ตอบเสร็จตั้งแต่บรรทัดแรกแล้วแหละครับ แต่อธิบายมายาวเลย ผมก็วางไว้ว่าจะเลือกทางนี้ครับ ศึกษาในมันลึกยิ่งขึ้น ถึงระดับกระบวนการวิเคราะห์ ,ออกแบบ ,ขึ้นตอนวิธีการการพัฒนา Software และเทคโนโลยีใหม่ๆในวงการนี้
    ผมหวังไว้อย่างนี้นะครับในระดับมหาวิทยาลัย

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ผมรู้สึกว่าผมมีความสุขเวลาอยู่กับพวกปืน ทหาร ไรพวกนี้

ถ้าเป็นไปได้

ผมอยากเป็นคนขายปืน ซ่อมปืน ผลิตปืน จะ BBgun หรือ ของจริงก็ได้ แต่ขอให้เป็นปืนพอ ^^

อาจจะแปลกไปบ้างแต่ ก็คนมันชอบอ่ะนะ ^^
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อยากเป็นคนที่ถูกรักกกก ... ไม่ใช่ละ 5555

ผมอิสระครับ เป็นอะไรก็ได้ ไม่ต้องทำงานก็มีเงินใช้

แต่ก็ต้องทำหน่อยแหละ อะไรก็ได้

ตอนนี้เรียนไปเรื่อยๆพอ 5555

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

you're no good to me dead
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Artificial อ่านกระทู้
    Programmer ครับ ก็ค้นพบด้วยตัวเองโดยบังเอิญ จาก source code ตัวหนึ่ง code หลักพันบรรทัด ตอนแรกก็ไม่เข้าใจว่ามันคืออะไร มันคือภาษาอะไร มันทำอะไรได้
    พวก #include #define main() if()else public ..... (...){ } ทำไมต้องมี ' ; ' ปิดท้าย มันคืออะไร ? ผมนั่งงงเลื่อน scroll bar อ่านใน editor เลื่อนขึ้นลงไปมา ไม่รู้เรื่องอะไรเลย - -
    แต่พอลองแก้ไขคำเหล่านั้นดู ตามวิธีตามเว็บที่สอน เพิ่มประโยคลงไปดู ... พอรันออกมา มันแสดงผลออกมา! มันแสดงข้อความ มี Object ออกมา อยากจะแก้ไขข้อความดู ก็แก้ไขได้ หรือกำหนดเงื่อนไขก็ได้
    จนมารู้ว่าเป็น source code ภาษา pawn มี syntax คล้ายๆกับภาษา C ผมก็ศึกษามัน ตั้งแต่นั้นเรื่อยมา มันสามารถทำอะไรได้หลายอย่าง อย่างเช่นการคำนวณง่าย + - * / % ถึงการคำนวณที่ซับซ้อนขึ้น มีเงื่อนไข มีการวนลูป
    รวมทั้งยังสามารถ เก็บข้อมูล เรียงลำดับข้อมูล เขียน/ลบ/ค้นหา/นำเข้า/ส่งออก/แสดงผล ข้อมูล เขียนแบบ OO ได้ และมันก็คิดอย่างคอมพิวเตอร์ ทำตามลำดับที่เราเขียน ถ้าเขียนไม่ถูกต้อง ก็ต้องมี syntax error หรือ logic error แน่ๆ

สรุปเลยละกันครับ Programming , Computer Science นี่มันคลายข้อสงสัยได้หลายอย่าง ทำไมหน้าเว็บ ถึงแสดงรูป ข้อความออกมาได้ ,ทำไมแค่พิมพ์ id password ลงในช่อง กด submit ข้อมูลต่างๆของเราออกมาได้อย่างไร , ทำไม harddisk 500 GB มันแสดงแค่ 465 GB , ทำไมเงินในเกมๆหนึ่งมันตันได้แค่เลขนี้นะ (2,147,483,647) , ทำไมสี RGB ถึงมีได้ถึง 16 ล้านสี (16,777,216 สี) , พวกเกม โปรแกรมต่างๆ เขาสร้างมาได้อย่างไร ได้เห็นถึงวิทยาการที่พัฒนามาเรื่องๆ จนสร้างสรรค์ผลงานมาได้ถึงเพียงนี้แล้ว
    และยังมีการพัฒนาต่อไป ผมก็ตอบเสร็จตั้งแต่บรรทัดแรกแล้วแหละครับ แต่อธิบายมายาวเลย ผมก็วางไว้ว่าจะเลือกทางนี้ครับ ศึกษาในมันลึกยิ่งขึ้น ถึงระดับกระบวนการวิเคราะห์ ,ออกแบบ ,ขึ้นตอนวิธีการการพัฒนา Software และเทคโนโลยีใหม่ๆในวงการนี้
    ผมหวังไว้อย่างนี้นะครับในระดับมหาวิทยาลัย
    ดูเหมือนว่าคุณรู้ด้านที่ถนัดของตัวเองแล้วนะครับ แต่ขอบอกว่า programer เป็นงานที่ยากและเครียดมาก อาผมเคยเป็นโปรแกรมเมอร์ แต่ก็เลิกไปแล้ว
    เพราะบริษัทในไทยไม่ค่อยให้ความสำคัญกับการพัฒนาพนักงาน คือพอมีคนใหม่ที่เก่งกว่ามาเขาก็ทิ้งคนเก่า เพราะเทคโนโลยีการเขียนซอฟต์แวร์มันพัฒนาไปเรื่อยๆ
    คนใหม่เขาก็เรียนจบหลักสูตรใหม่มาเลย ส่วนคนเก่าต้องมาเรียนรู้ใหม่หมดภาษาเดิมที่เรียนมาใช้ได้น้อยถึงไม่ได้เลย ดังนั้นควรหาบริษัทที่ดีทำงานหรือไม่ก็ทำงานต่างประเทศ หรือสตูดิโอต่างๆ

แนะนำให้เป็นความรู้น่ะครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    อยากเป็นด้านสื่อสารมวลชนโทรทัศน์ครับ แต่ทำงานกับสถานีทีวีที่ญี่ปุ่นนะ

ไทยไม่เอา ปิดกั้นความคิดผมเยอะ ที่นู่นความคิดเปิดกว่า เงินดีกว่า คุณภาพชีวิตดีกว่า รายการหลากหลายกว่า (ผมชอบของผม แอบชอบสาวญี่ปุ่นด้วย)

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

::::ROCKERZ::::
    กล่าวขอบคุณ
    3,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    สถาปนิก วิศวโยธาา ตรูอยากสร้างงงงงงงงงงงงงงง
    !!!SEIZE THE DAY!!!

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    อยากเป็น DJ ครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ตอนนี้ตัดสินใจไม่ถูกครับ

เรียนนิเทศ แล้ว หาทุนทำหนัง ดี หรือ ไปเรียนทำอาหารดี

เพราะสำหรับผมมันมี2อย่างเหมือนกันครับ ผมชอบที่จะเห็นมีความสุขกับสิ่งที่ผมทำ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    ตอนนี้อยากทำงานพวกเกี่ยวกับเรื่องระหว่างประเทศน่ะครับ
    ส่วนตัวผมชอบรัสเซียมากๆ อยากไปประเทศรัสเซีย
    ตอนนี้ผมก็สอบติด คณะศิลปศาสตร์ เอกรัสเซียศึกษา
    มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ก็ถือว่าผมทำสำเร็จไปส่วนหนึ่งละ
    ถ้าคุณไม่ยอมรับฟังคำติเตียนของผู้อื่น คุณก็ไม่ควรไปสั่งสอนใคร

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    759
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    คือตั้งผมอยู่ป.1 แล้ว ผมชอบหาแรงบันดาลใจเพราะตอนเด็กๆผมเป็นเด็กไม่เอาไหน ผมก็มาเจอ บิลเกต กับ steve jobs กับ walt disney Albert einstine นี้และครับที่ตอนเด็กๆเขาก็มีปัญหาคล้ายๆผม แบบไม่ค่อยมีแวว หาว่าบ้าประมาณนี้ ผมเลยคิดว่าผมอยากเปลี่ยนโลก และ เป็นตำนาน แบบพวกเขาบ้าง แต่การเรียนผมก็ไม่เอาไหน ยกเว้นเรื่อง ภูมิศาสตร์ กับ การดำรงชีวิตของสัตว์ ผมก็เลยคิดเอาว่ะไหนๆก็ไหนแล้ว มาเป็นนักสำรวจก็ได้ แต่แม่ไม่ยอมแม่ให้มาเป็นหมอ ไม่ก็นักธุรกิจแทน เซ็ง!!!
    การร้องไห้ไม่ใช่แสดงความอ่อนแอแต่เป็นการแสดงให้เห็นว่าคุณนั้นได้เข้มแข็งขึ้นแล้ว

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    อยากเป็นอุลตร้่าแมนครับ ถุ้ยย ไม่ใช่ล่ะ

อันอยากคืออัยการครับ ส่วนความฝันนั้นอยากเป็นนายตัวเองครับ

กล่าวขอบคุณ
    374
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ผมอยากเป็น "Graphic Designer" ครับ
    เป็นเพราะความชอบ
    ส่วนเรื่องคอมเรื่องอื่นๆผมทำเป็นเกือบหมดแล้ว
    แต่ก็ทำเป็นแบบ Basic เท่านั้นนะครับบางอันก็พอจะไปขั้นสูงได้บ้าง"บางอันนะ"
    แต่ตอนนี้ไม่ได้ฝึกเลยเพราะเล่น HoN กับเพื่อนๆ ฮาๆๆๆไม่รู้ว่าลืมไปหรือยัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pongdilok : 3rd May 2013 เมื่อ 00:21
    แมวเป็นสิ่งมีชีวิตที่บินได้
    "มั้ง"

Tags for this Thread