ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136

เห้อ สงสัยว่าผมหลงเข้ามาในวงการPCเร็วเกินไป

ไม่รู้สิครับ คือ ผมรู้สึกว่าผมเข้ามา ได้รู้จัก ทุกสิ่งทุกอย่าง มันเร็วเกินไป บอกตามตรงเลยว่าผมยังเด็กมากๆ
    เงินก็ยังหาไม่เป็น (แต่ผมไม่ชอบขอพ่อแม่หรอกนะ) มีสิ่งที่อยากได้อยู่แล้ว แต่มันไม่มีทางเป็นไปได้(ทุกอย่าง VGA PSU CPU )
    มันทำให้ผมทรมาณมาก กว่าจะมีงานเป็นของตัวเองก็อีกหลายปี ความหวังเดียวตอนนี้ก็คือ อิชิตัน (ถ้าได้1ล้านจะแต่งชนิดที่ว่า Titanx3 555+)
    ไม่มีไรหรอกครับ มาเล่นให้ฟังเฉยๆ อัดอั้นมานาน ไม่มีที่ระบาย ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ

ทุกวันนี้ได้เห็นคอมเทพๆของหลายๆท่านในJKGผมก็มีความสุขแล้วหละ พอใจในสิ่งที่ตนมีคือว่าสุขที่แท้จริง(มั้ง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MI~MI : 2nd May 2013 เมื่อ 09:15

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 31 คนที่กล่าวขอบคุณ:

✩ Kantai Collection ✩
    กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,683
    จงพอใจในสิ่งที่มีครับ
    เห็นคนอื่นเค้าดีกว่า ก็อาจจะมีอิจฉาบ้าง ตั้งใจเรียน โตขึ้นเราก็ทำงานของเราเผลอๆอาจจะมีดีกว่าเขาด้วย ถ้าดีไม่เท่าก็พยายามต่อไป 555
    บางคนเขายังไม่มีเหมือนเราเลยครับ ใช้ๆมันไปเถอะ มีความสุขกับของที่เป็นของเราเองก็พอแล้ว

#ความรู้ ความสุข คือการแบ่งปัน Jokergameth_________
    i7 4770 @3.4GHz / ASRock Z87 Extreme4 / Corsair Vengeance 16GB(4x4) @1600MHz / Asus Strix GTX 970 4GB DDR5 / Cooler Master GX750W

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Time To Fear !
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    อยากรู้ท่านอายุเท่าไหร่ ผม 16 หาเงินเองได้ตอนนี้ไม่ขอพ่อแม่แล้ว !

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ไม่ต้องไปคิดมากครับ ซักวันนึงอะไรที่เราอยากได้เราก็ต้องได้ครับ ถ้ามันไม่เกินความสามารถของเราเอง สู้สู้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    964
    อยากรู้ท่านอายุเท่าไหร่ ผม 16 หาเงินเองได้ตอนนี้ไม่ขอพ่อแม่แล้ว !
    อย่างรู้เลยครับ แต่ผมอยู่บ้านนอกหนะครับ งานนี้หายาก ส่วนใหญ่เข้าจ้างผู้ใหญ่กัน

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ผมก็เป็น --! ผมเริ่มอยากจัดคอมตอน 13ปี จนตอนนี้ 17 แล้ว ทรมาณมากครับ T.T เงินหาเองไม่ได้

แต่ตอนนี้เริ่มหาได้นิดหน่อยละครับ แต่ก็ยังยากอยู่ดีครับ สำหรับคนใจร้อนอย่างผม แต่ถ้าใจเย็นเก็บไปเรื่อย ๆ ก็คงทนได้

จขกท. สู้ต่อไปครับผม

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 485

ผมอายุ 17 หาเงินเองละครับหาทางเน็ทเอา adf.ly linkbucks ไรงี้ ผมก็อยู่บ้านนอกนะครับ บางครั้งก็รับจางใช้แรงงาน (ถ้าเป็นแถวบ้านผมเขาจ้างหมดนะไม่สนอายุเลย)

ผมก็จะจัดเหมือนกันเหลือ 2 อย่างก็ครบร่างแล้ว (CPU & VGA)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dragonslayer : 2nd May 2013 เมื่อ 09:37

กล่าวขอบคุณ
    964
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dragonslayer อ่านกระทู้
    ผมอายุ 17 หาเงินเองละครับหาทางเน็ทเอา adf.ly linkbucks ไรงี้ ผมก็อยู่บ้านนอกนะครับ บางครั้งก็รับจางใช้แรงงาน

ผมก็จะจัดเหมือนกันเหลือ 2 อย่างก็ครบร่างแล้ว (CPU & VGA)
    adf.ly linkbucks นานใหมครับกว่าจะได้ 1us
    ผมทำ ipanelonline ตั้งนานได้มาแค่ 150

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MI~MI อ่านกระทู้
    adf.ly linkbucks นานใหมครับกว่าจะได้ 1us
    ผมทำ ipanelonline ตั้งนานได้มาแค่ 150
    ถ้าประสบความสําเร็จก็ไม่นานครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    จขกท เคยเห็นภูเขาไฟมั้ยครับ มันจะอัดอั้นอยู่นานจนไม่ไหว แล้วก็ระเบิดตูมมม ลูกใหญ่

ถึงเวลาที่ จขกท ตูมมม เมื่อไหร่ PC เครื่องนั้นมันจะต้องงามมากแน่ๆครับ ^ ^

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ผมก็มีอาการ เหมือนเจ้าของกระทู้เลยครับ ไม่มีอะไรเลย คอยจัดให้แต่เพื่อนตัวเองใช้แค่พอเล่นได้ แต่ก็มีอีกอย่างที่ทำให้มีความสุข คืการเล่น บอล
    ไม่ได้ขี้เกียจ.....แต่แค่ตอนนี้ไม่ได้ขยัน

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    จขกท เคยเห็นภูเขาไฟมั้ยครับ มันจะอัดอั้นอยู่นานจนไม่ไหว แล้วก็ระเบิดตูมมม ลูกใหญ่

ถึงเวลาที่ จขกท ตูมมม เมื่อไหร่ PC เครื่องนั้นมันจะต้องงามมากแน่ๆครับ ^ ^
    ชอบอันนี้ๆ
    I NEED A TIME MACHINE...................................

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

IMPOSSIBLE IS NOTHING
    ความพยายามอาจไม่ทำให้ทุกคนประสบณ์ความสำเร็จ แต่คนที่ประสบณ์ความสำเร็จล้วนมีความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,565
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    ผมคิดว่าถ้าเรามีเงินน้อยๆ แล้วจัดไปที่ละอย่าง สนุกกว่ามีเงินเยอะๆแล้วจัดเต็มที่เดียวเลยอีก

เราจะได้คำนวนในวงเงินจำกัน ซื้อได้ที่ละนิดละหน่อยก็เอา เป็นความสนุกของเด็กน้อยอย่างเรา

ถ้ามีเงินเยอะจัดมาที่เดียวเต็มๆ ก็หมดสนุกแล้วไม่รู้ว่าจะอัพที่ไหนต่อดี (ความคิดเห็นส่วนตัว)

อย่างไปซีเรียสเลยครับ ใช้เท่าที่มีก็พอแล้ว ผมเข้าวงการไหม่ก็คิดเหมือนท่านแต่อยู่ไปอยู่มา

ผมจึงคิดว่าของเทพอยู่ได้ไม่นานหรอกเดียวก็มีตัวออกไหม่ จึงเฉยๆ แล้วเดียวนี้

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ moamoa2 อ่านกระทู้
    ผมก็เป็น --! ผมเริ่มอยากจัดคอมตอน 13ปี จนตอนนี้ 17 แล้ว ทรมาณมากครับ T.T เงินหาเองไม่ได้

แต่ตอนนี้เริ่มหาได้นิดหน่อยละครับ แต่ก็ยังยากอยู่ดีครับ สำหรับคนใจร้อนอย่างผม แต่ถ้าใจเย็นเก็บไปเรื่อย ๆ ก็คงทนได้

จขกท. สู้ต่อไปครับผม
    ตอนผมอายุ 13 ผมอยู่ต่างจังหวัดนะ บ้านผมก็จน (ตังไปโรงเรียนต้องหาเอง) ผมจัด คอม 30000 นะเออ ทำงาน ทุกคืนนะจ๊ะ ล้างชงล้างชาม

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    พอในสิ่งที่มีครับ (ดูลายเซ็นผมซะก่อน 55555)

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yedtamon57 อ่านกระทู้
    พอในสิ่งที่มีครับ (ดูลายเซ็นผมซะก่อน 55555)
    แต่มีตังค์ซื้อหมวกโดรามอนครับ

คิดในแง่ดีเข้าไว้ครับ จัดตอนนี้แรงกว่าก็จริง แต่วันหลังเราจัดทีหลังแรงกว่าอีกส่วนเรื่องเข้าวงการ PC jokergameth นั้นมันไม่เร็วนะได้ความรู้ดี แต่ถ้าไปวงการของ overclockzone ผมรู้สึกเลยครับว่าเร็วไปเหมือนกันสำหรับผมของแต่ของดีทั้งนั้น หมดไปที่เว็บนั้นหลายพันแล้วตั้งแต่เล่นมาไม่ถึงปี แต่เว็บ jokergameth นี้ไม่หมดเลยครับ ส่วนเรื่องฝาอิชิตันนั้นผมเลิกส่งแล้วครับ เก็บตังค์ไว้อัพคอมดีกว่า นอกจากว่าวันไหนมีแจก iPhone 5 100 เครื่องถึงจะส่งที รอ100 เครื่องดีกว่าไปแย่งทอง 1ล้าน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย speed : 2nd May 2013 เมื่อ 11:52

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    ถ้าท่านโตขึ้น และมีวุฒิภาวะเพิ่มขึ้นอาจจะไม่คิดเเบบนี้เเล้ว ก็ เป็น ได้

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    ผมก็เป็นเหมือนท่าน ตอน13 ผมละว่าจะเก็บเงินซื้อ ก็ไม่ได้ -*- ความเพียรไม่พอ
    ตอนนี้17หละ ความเพียรมีมากขึ้น เก็บเงินเอา อาทิตย์ละ 3-4ร้อย
    ตอนนี้กำลังจะทำโปรเจค i7+680 ไม่รุจะไหวไหม อิอิ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    ใครบอกว่าวัยทำงาน ทำงานแล้วมีเงินซื้อได้ทุกอย่างละครับ ทำงานมีเงินเดือนจริงแต่ภาระหน้าที่ เงินที่จะต้องจ่ายสิ่งอื่นที่จำเป็นมีเยอะกว่าซะอีกนะ ผมว่าวัยเรียนยังเก็บเงินง่ายกว่า ขอตังพ่อแม่ได้ค่าขนมเยอะก็เก็บได้เยอะ พอมาหาเงินเองกว่าจะได้แต่ละบาทกว่าจะเก็บได้ ต้องจ่ายนุ้นจ่ายนี้ เก็บเงินไว้เผื่ออนาคตด้วย มันไม่เสมอไปว่าทำงานแล้ว จะสุขสบายทุกอย่าง อยากได้อะไรก็ได้

เงิน 2-3 พัน มีค่ามากนะครับ ตอนเราเรียนเราอาจจะคิดว่าเก็บแปปเดียว คนวัยทำงาน กว่าจะได้เหนื่อยนะครับ..

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zoey อ่านกระทู้
    ผมก็มีอาการ เหมือนเจ้าของกระทู้เลยครับ ไม่มีอะไรเลย คอยจัดให้แต่เพื่อนตัวเองใช้แค่พอเล่นได้ แต่ก็มีอีกอย่างที่ทำให้มีความสุข คืการเล่น บอล
    ผมเองก็มีความสุขเวลาเล่นบอลด้วยเหมืนกันครับ คอมผมซื้อเมื่อปี2011เเล้วตอนนั้เทพมากเเต่ตอนนี้ธรรมดาไปเเล้ว

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    Titan ไม่ได้ดีอย่างที่ท่านคิดหรอกนะ หาข้อมูลมาดี ๆ แล้วจะรู้
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

TASKFORCE86 SEAL TEAM VI
    TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    Blog Entries
    1
    ผมก็อยู่บ้านนอกครับ ปิดเทอม ก็เข้าไปหางานทำในเมืองเลิกงานก็ขับมอไซกลับบ้านประจำเลย สมัยผมยังเรียนอยู่อะครับ ผมทำแบบนั้นประจำ

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gameza อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นเหมือนท่าน ตอน13 ผมละว่าจะเก็บเงินซื้อ ก็ไม่ได้ -*- ความเพียรไม่พอ
    ตอนนี้17หละ ความเพียรมีมากขึ้น เก็บเงินเอา อาทิตย์ละ 3-4ร้อย
    ตอนนี้กำลังจะทำโปรเจค i7+680 ไม่รุจะไหวไหม อิอิ
    เห็นสเปกแล้วก็ยังแปลกใจอย่างอื่นดีหมด
    แต่ว่าการ์จอไปไหน จะเล่น680นี้เอง

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    สิ่งที่ผมคิดไว้คือว่า ปิดเทอมเนี้ยจะไปทำงานที่เซเว่นแต่ มันก็ต้องทลายลงเพราะขึ้นมอ 4 เรียนปรับพื้นฐาน รด. ผมเลยไม่มีเวลลาเลย เงินเก็บก็ยากพอสมควร แต่ก็ซื้อได้ทีละชิ้นๆ

จัดยกชุดคงเป็นไปไม่ได้ ก็สู้ๆครับ เก็บเงินเรื่อยๆ สักวันต้องมาเอง
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

45. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้

ชอบอ่ะ อร๊ายยยยย >w<
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: