ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,136
    Blog Entries
    1

ฟันผุ ไปอุด หรือถอน ดีครับ แนะนำหน่อย

ฟันผมเป็นรูลึกพอสมควร กว้างด้วย ทรมานตลอดเวลา เพื่อนๆแนะนำหน่อยครับ
    ว่าจะอุดหรือ ถอนดี แล้วมันเจ็บไหมครับ

อย่าเครียดกับชีวิตมากนะ^^
    กล่าวขอบคุณ
    7,878
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,247
    1
    น่าจะไปถอนนะคับถ้าเจ็บมากๆเข้าแต่ถ้ายังไม่รู้สึกเจ็บอะไรมากก็อุดได้แต่แนะนำถอนไปเลย

ปล.ผิดหมวด

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แนะนำครับว่า ให้รีบไปหาหมอโดยด่วน ถ้ามันผุจน รากฟันตาย มีสิทธิ์ต้องรักษารากฟันแน่นอนครับ ซึ่งระหว่างการรักษารากฟันนั้นจะเสียวมาก เพราะเหมือนเอาเหล็กไปเขี่ยๆเส้นประสาทครับ แล้วราคาในการรักษาเองก็แพงเอาเรื่องเหมือนกันครับ

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    2
    ง่า ผมก็เป็นอยากจะไปอุด แต่มันปวดนิดๆ บางทีก็ไม่ปวดเลย ถ้าไปเคี้ยวอะไรโดนก็จะปวดมาก

ไม่อยากถอนเลย T_T

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ไปหาหมอครับ หมอจะแนะนำเอง
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    จะอุดหรือจะถอนแล้วแต่กรณี แต่ถ้าอุดได้ก็อุดไป

ถึงรากฟันท่านจะหนาว ผมเคยครับปวดมากไอ้เพราะกลัวหมอนี่แหละมันลุกลามไปจนถึงรากฟัน ตอนผมปวดนี่ไม่ได้นอนเลยบอกตรงๆเหมือนมืดแทงคาปาก ปวดฟันข้างไหนตาข้างนั้นก็จะพลอยเจ็บไปด้วย (ของผมมันลึกมากครับ )

จนผมต้องรวบรวมความกล้าไปหาหมอ หมอบอกมันอุดไม่ได้แล้ว มันกินลึกเกินไปเพราะถ้าอุดเชื้อโรคก็ยังอยู่ในนั้น (ของท่านลึกเท่าไหนครับแล้วจะอุดได้รึเปล่านั้น ?)

แต่ของผมวิธีรักษามี 2 วิธี คือ รักษารากกับถอนเท่านั้น ผมเลือกถอนเพราะไม่อยากไปคลินิกบ่อยๆและรักษารากมันแพงไป (ฟันแท้ด้วยสิ)

ถามว่าถอนฟันเจ็บไหม ?

หมอเขาจะฉีดยาชา 2 เข็ม(ของผม) เข็มแรกไม่เท่าไหร่ แต่เข็ม 2 นี่โอ้ยแบบว่าโคตรๆอ่ะ ตอนถอนนี่หมอจะโยกฟันประมาณ 2-4 ครั้ง (แล้วแต่ชนิดฟันครับ) เจ็บมาก

โยกครั้งที่ 1 (คิดในใจ) หมอมีแรงเท่านี้หรอ ?

โยกครั้งที่ 2 (คิดในใจ) ผมขอถอนคำพูดครับ

โยกครั้งที่ 3 (คิดในใจ) อ๊ากกกก ฟันหลุดแล้ว - * -

และวันนี้ตอนเย็นผมก็กำลังจะไปอุดฟันเลยอยากจะถามคนเคยอุดว่าเจ็บไหม ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ShockFrighTz : 2nd May 2013 เมื่อ 15:34