ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 335

การที่เราจะรักใครสักคน <3

การที่เรารักใครสักคน... ไม่จำเป็นต้องหาเหตุผลว่า ทำไมเราจึงรักเขา
    แต่ให้รู้ว่า... ทุกวันนี้เรารัก และต้องรักให้ดีที่สุดก็พอ

การที่เรารักใครสักคน... ไม่ต้องสนว่ามีอุปสรรคมากมายเท่าใด
    แต่ควรจะนึกขอบคุณโชคชะตา ที่สร้างให้มีอุปสรรค...
    เพื่อให้เราได้ร่วมฟันฝ่าไปด้วยกัน

การที่เรารักใครสักคน... ไม่ต้องเสียเวลาคิด ว่าเค้าทำอะไรเพื่อเราบ้าง
    แต่ควรถามตัวเองว่า... วันนี้เราทำอะไรเพื่อคนที่เรารักหรือยัง

การที่เรารักใครสักคน... ไม่ต้องไประแวงว่าเค้าจะมีคนอื่นนอกเหนือจากเรา
    แต่ควรระวังใจของเราเอง... ที่จะไปรับคนอื่น เข้ามาแทนที่เค้า

การที่เราจะรักใครสักคน... ไม่ต้องไปขุดคุ้ยเรื่องราวในอดีตของเขา ว่าเขาเคยมีใครยังไง แต่ให้คิดไว้ว่าทุกวันนี้มีเขาและเราอยู่ด้วยกัน... อดีต..ถึงอย่างไรก็คืออดีต

การที่เรารักใครสักคน... เมื่อทะเลาะกัน คำว่า "แพ้" หรือ "ชนะ" ไม่สำคัญ
    สิ่งที่สำคัญคือ เราจะประคองความรัก ไปด้วยกันได้อย่างไร

การที่เราจะรักใครสักคน... ไม่ควรพยายามเปลี่ยนแปลงตัวเขา
    แต่ควรพยายามปรับตัวเองให้เข้ากับเขาจะดีกว่า

การที่เราจะรักใครสักคน...ไม่ควรหูเบา
    เพราะอาจทำลายความสัมพันธ์ระหว่างเรากับคนที่เรารักได้

การที่เราจะรักใครสักคน... ไม่ใช่การสัมผัสกันด้วยกาย
    แต่เป็นการสัมผัสกันด้วยหัวใจต่างหาก

การที่เราจะรักใครสักคน... ไม่จำเป็นต้องบอกรักกันทุกวัน เพราะการที่เราคอยห่วงใยกันอยู่เสมอๆ ก็สามารถทดแทนคำว่ารักได้ดี แม้สักล้านคำ

การที่เรารักใครสักคน... ไม่เกี่ยวข้องกับสิ่งของนอกกายใดๆ
    เพราะความรักไม่สามารถซื้อ หรือแลกมาได้ด้วยทรัพย์สินเงินทอง

การที่เรารักใครสักคน... ไม่ต้องคอยนับว่า เค้ามีข้อเสียมากมายแค่ไหน
    เพราะความรักจะช่วยทำให้เรารู้จักอภัย... และมองข้ามข้อบกพร่องนั้นไปได้

การที่เราจะรักใครสักคน.... ไม่จำเป็นต้องตัวติดกันตลอดเวลา
    แค่เรามีเขาอยู่ในใจทุกนาทีก็พอ

การที่เราจะรักใครสักคน... เมื่อเห็นเขาเสียใจ
    ไม่ต้องรอจนเขาเสียน้ำตาแล้วค่อยเข้าไปปลอบใจ
    แต่ควรรีบเข้าไปแบ่งเบาความทุกข์ของเขา
    ตั้งแต่เมื่อเราเห็นเขาเงียบๆซึมๆไป
    เพราะหากเราปล่อยเขาไว้จนสายเกิน
    ผลสุดท้ายแล้วคนที่จะเสียใจที่สุดเมื่อรู้ตัวก็คือตัวเราเอง

การที่เราจะรักใครสักคน... อย่ารอที่จะบอกรัก
    ให้รีบบอกคนที่เรารักซะ ก่อนที่จะไม่มีเขาคนนั้นให้บอกอีกต่อไป

การที่เรารักใครสักคน... อาจทำให้เราตาบอด
    จนมองไม่เห็นความจริงบางอย่าง แต่ก็ทำให้เราได้เข้าใจว่า...
    ความสุขจากการได้รักใครสักคนนั้น... ยิ่งใหญ่แค่ไหน

การที่เราจะรักใครสักคน... จงเชื่อมั่นในตัวเขาให้มากๆ

การที่เราจะรักใครสักคน... ง่ายยิ่งกว่าการพยายามลบเขาออกไปจากหัวใจ

... ความรัก สอนให้เราได้เรียนรู้หลายๆสิ่ง
    ความรักเป็นบทเรียนดีๆ ที่ไม่อาจเข้าใจได้ถ่องแท้... ถ้าไม่ได้สัมผัสด้วยตัวเอง
    ความรัก ทำให้เราเป็นผู้ใหญ่ขึ้น ทำให้เราเข้าใจอะไรๆมากขึ้น
    ความรัก ทำให้เราเป็นมนุษย์ที่สมบูรณ์แบบ
    นี่คือสิ่งที่เราได้เรียนรู้.... จากการที่เราได้ “รัก” ใครสักคน ...
    : CPU Core I3 2100 @ 3.10 Ghz VGA : ATI Radeon HD 5670 1774 MB RAM : 2 GB OS : Win 7 :

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Time To Fear !
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    bellba กับ ballba เป็นไรกันนนนนน ?

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    169
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ champ1780 อ่านกระทู้
    bellba กับ ballba เป็นไรกันนนนนน ?
    คำถามนี้หิดตลอดกาลเลยนะเนี้ยะ คำตอบคือ : เป็นพี่น้องกันครับ ชัดมั้ยเอ่ย
    : CPU Core I3 2100 @ 3.10 Ghz VGA : ATI Radeon HD 5670 1774 MB RAM : 2 GB OS : Win 7 :

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับน้อง เป็นไงบ้างในคุกสบายดีป่าว 555

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    169
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับน้อง เป็นไงบ้างในคุกสบายดีป่าว 555
    โอ้ว !!!! พี่เอ้ย อย่าตรอกย้ำกันหลายๆ

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    พี่ไปนอนซังเตมาหรอครับ ถึงว่าหายไปนานนนนนน -_________-
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ไอ้ "Memories of love : )))" ของท่าน ballba นี่มันบ่งบอกได้ถึงประสบการณ์อันโชกโชนสินะ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eswc2012nerverdie อ่านกระทู้
    พี่ไปนอนซังเตมาหรอครับ ถึงว่าหายไปนานนนนนน -_________-
    มันอยู่ใน สถานพินิตครับ เพราะยังไม่ 18 5555

มันไปสร้างวีรกรรมมาเยอะ

เอาเป็นว่าจะไม่พูดถึง 555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Namies123 อ่านกระทู้
    ไอ้ "Memories of love : )))" ของท่าน ballba นี่มันบ่งบอกได้ถึงประสบการณ์อันโชกโชนสินะ
    ไว้เตือนความจำ มันมีเยอะกว่านั้น แต่ผมลืม

ขาดอีกหลายคนเลยรูป 555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE DarkLight อ่านกระทู้
    ผมเพิ่งโดนไปเดือนก่อนๆอ่ะครับ โคตรเศร้า ดีที่มีพี่ภูมิคอยช่วยนี่แหละ ตอนนี้ผมจะลองจีบดูอีกทีแล้วครับ

ผมจะพยายามทำให้ได้นะครับ พี่ภูมิ ^^ (คงจำเรื่องที่คุยกันวันก่อนๆได้นะครับ ฮ่าๆ)
    อ่อที่พี่ชวนดูบอลใช่ไหม เห้ยล้อเล่น5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 3rd May 2013 เมื่อ 00:33

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,902
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ผมเพิ่งโดนไปเดือนก่อนๆอ่ะครับ โคตรเศร้า ดีที่มีพี่ภูมิคอยช่วยนี่แหละ ตอนนี้ผมจะลองจีบดูอีกทีแล้วครับ

ผมจะพยายามทำให้ได้นะครับ พี่ภูมิ ^^ (คงจำเรื่องที่คุยกันวันก่อนๆได้นะครับ ฮ่าๆ)
    I SEE BLOOD A YOU

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

มันอยู่ใน สถานพินิตครับ เพราะยังไม่ 18 5555

มันไปสร้างวีรกรรมมาเยอะ

เอาเป็นว่าจะไม่พูดถึง 555

ไว้เตือนความจำ มันมีเยอะกว่านั้น แต่ผมลืม

ขาดอีกหลายคนเลยรูป 555
    แหม่เรื่องแนว ๆนี้เราเข้าใจกันดีพี่ 5555
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: