ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    759
    ได้รับคำขอบคุณ: 88

มีปัญหากับเพื่อนนักเลง

คือ เพื่อนคนเนี้ยครับ มันเป็นนักเลงประจำชั้นและมีพวกเยอะมากๆ มันชอบไปคบกับนักเลงชั้นอื่นๆด้วย ไปไหนมาไหนมีคนเดินตามตลอดเลยครับ และผมก็เคยเล่นกับมันอยู่ตอนเด็กๆ แต่พอมันเป็นนักเลงแล้วผมเลยเลิกคบกับมัน พอผมเลิกคบมันก็เหมือนรู้ว่าผมตีตัวห่าง มันก็เลยชอบแกล้งผม ใช้ซื้อนู่นซื้อนี่ให้มัน ไม่ทำแล้วเดี๋ยวเจอต่อย ตอนแรกผมก็กลัวๆ แต่พอมันใช้ผมมากๆแล้วผมก็ไม่ชอบแต่ก็ยังกลัวมันอยู่ วันหนึ่งมันเริ่มหนักขึ้นจนผมทนไม่ไว้ ผมนั่งทำงานผมตอนพักเที่ยงอยู่ แล้วมันก็เข้ามา แต่คราวนี้มาคนเดี๋ยว มันไปเอาเก้าอี้จากโต๊ะอื่นมานั่งหน้าโต๊ะผมแล้วก็ยกเท้าขึ้น มาที่โต๊ะแล้วก็เตะกล่องดินสอผมตกโต๊ะ ที่นี้ผมฉุนมากผมลุกแล้วก็ไล่มันออกไป ประมาณว่า"ออกไปเลย ****มาทางไหนออกไปทางนั้นเลย ไปไกลกุเลย เียเอ๋ย ****มายุ่งอะไรกับกุว่ะ อย่ามายุ่งกับกุอีกน่ะเว้ย" แล้วมันก็ออกไปแต่ทำหน้าไม่พอใจ ผมก็นั่งเก็บของทำงานต่อ ที่นี้อารมณ์เริ่มเย็น ผมก็นึกถึงคำพูดที่ผมพูดไป แล้วก็เครียดกลัวโดนรุมต่อย พอวันรุ่งขึ้นมามันก็มาที่ห้องผม แต่ไม่ได้มาแถวผม แล้วมันก็พูดกับเพื่อนที่ห้องผมว่า "****รุไมว่ากุ****โครตเกลียดคนๆหนึ่งในห้องนี้****กุรำคาญจนอยากต่อยเลย" แต่มันไม่บอกชื่อใคร แต่มันมาพูดประมาณนี้เกือบทุกๆวันเลย แบบเหมือนอยากให้ผมต่อยมันก่อน แล้วปีนี้ใกล้เปิดเทอม ผมก็ดันมาอยู่ห้องเดี๋ยวกับมันด้วย ผมควรทำอย่างไรดีครับ ขอคำแนะนำ
    ปล.ตอนนี้เลิกกลัวมันแล้ว แต่ไม่รุว่าควรทำอย่างไรดีครับ ขอคำแนะนำ
    การร้องไห้ไม่ใช่แสดงความอ่อนแอแต่เป็นการแสดงให้เห็นว่าคุณนั้นได้เข้มแข็งขึ้นแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    ถ้าหมั่นไส้มากก้บอกมันไปเลยคับว่ามาตัวๆกันไม๊ ลูกผู้ชายจิงห้ามรุมคับ

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    ถ้ามันไม่ได้เก่งแต่ปาก มันต่อยคุณตั้งแต่คุณไล่มันแล้วละ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    เพื่อนผมก็เป็นแบบนี้ครับประมาณว่า พูดข่มให้กลัว ผมเห็นเพื่อนผมมันพูดมาตั้งแต่เปิดเทอมจนปิดเทอม บัดนี้ เพื่อนคนที่มันบอกหมั่นไส้ อยากต่อย ก็ยังไม่เป็นไรเลย
    นายลองอยู่ห่างๆอย่าไปยุ่ง ตัวใครตัวมัน มันมาพูดอะไรก็ช่างมันครับ ทำเป็นไม่สน มันก็ไม่มายุ่งไรหรอกครับ (มั้งนะ)
    "สงครามเกิดและจบ แต่สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป"

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ตีสนิทครับ สร้างมิตรดีกว่าสร้างศัตรู
    ถ้าท้าต่อย จะสุนัขหมู่หรือเดี่ยวๆ มันก็เป็นทางออกที่ไม่ใช้สมอง(คนเรามีสมอง)

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    ปัญหาทุกอย่างมีทางแก้ อย่าใช้อารม กำลังตัดสินกันเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    อย่าไปกลัวครับโดนก็โดนลูกผู้ชายไว้ แต่อย่าไปหาเรื่องมันก่อนนะครับ
    ไม่จำเป็น ต้อง เก่ง....

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353
    พูดเคลียกันเลยดีกว่า ว่ามันต้องการอะไรจากเรา ถ้าเราทำให้ไม่ได้ก็ไม่ต้องยุ่งกันอีก

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Call me is Cruser
    กล่าวขอบคุณ
    489
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    1-1 นี่เลิกหวังได้เลย อย่าไปยุ่งกับมันปล่อยมันไป

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ต้องถามก่อน ว่าอยู่เรียนอยู่ชั้นไหนแล้วครับ ดูท่าทางยังเด็กอยู่เลย เพราะใช้กล่องดินสอ (เดาเอานะ) ผมว่าถ้าเด็กอยู่ก็อย่าไปมีเลยครับเรื่องอ่ะ ปล่อยได้ก็ปล่อยเหอะ ตั้งใจเรียนดีกว่าครับ
    อีกอย่าง ถ้ากลัวจริง หรือ มันมาทำอะไรเราจริงๆ ยังไงเราก็ไม่ผิดครับ สู้ได้ก็สู้ !!!!

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

การโหลดคือ จิตวิญญาน
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    ถ้าพี่นักเลงจริงๆนะครับ เค้าจะไม่ขู่หรอก แบบนี้มันไม่ใช่นักเลงมันนักเลงไม่จริงครับ ผมเจอมาเยอะล่ะ แล้วนักเลงจริงๆจะไม่ทำใครก่อนด้วย

ถ้าไม่อยากต่อยหริอวัดด้วยกำลังก็คุยกันครับลองคุยกันดูว่า ไม่ชอบนะทำแบบนี้อะประมาณนี้
    thailandstar.tskk.in

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: FatBoy Gamer ::.
    Phetchaburi, TH
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    "จงเก็บมิตรไว้ใกล้ตัว และจงเก็บศัตรูไว้ใกล้ตัวยิ่งกว่า"

กล่าวขอบคุณ
    759
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ICE085 อ่านกระทู้
    ต้องถามก่อน ว่าอยู่เรียนอยู่ชั้นไหนแล้วครับ ดูท่าทางยังเด็กอยู่เลย เพราะใช้กล่องดินสอ (เดาเอานะ) ผมว่าถ้าเด็กอยู่ก็อย่าไปมีเลยครับเรื่องอ่ะ ปล่อยได้ก็ปล่อยเหอะ ตั้งใจเรียนดีกว่าครับ
    อีกอย่าง ถ้ากลัวจริง หรือ มันมาทำอะไรเราจริงๆ ยังไงเราก็ไม่ผิดครับ สู้ได้ก็สู้ !!!!
    เปล่าครับ ผมใช้ปากกาแล้วอยู่ ม.2 แต่เรียกที่เก็บปากกากล่องดินสอตลอด
    การร้องไห้ไม่ใช่แสดงความอ่อนแอแต่เป็นการแสดงให้เห็นว่าคุณนั้นได้เข้มแข็งขึ้นแล้ว

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เดินช้า แต่ไม่หยุดเดิน
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    ม.2 เหรอ 555+ ไม่ต้องกลัวครับ ถ้าตัวๆเลย (ขอใช้คำหยาบ) ผมเรียกพวกนี้ว่าเหอหมอยครับ แค่พวกเยอะ แต่ต่อยไม่ได้เรื่อง เชื่อผม
    S.T.A.R.S Team กระบี่อยู่ที่ใจ แค่ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,902
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ไอ้พวกนี้อ่ะ มันก็เก่งแต่รุมแหละ เชื่อสิ ผมเจอมาเยอะแล้ว พกอะไรแหลมๆไว้สักอันอ่ะ คมๆหน่อย ถ้ามันจะมากันจริง ชักจ้วกเลย เชื่อสิ มันจะกลัวเราตลอด

ส่วนที่ว่า ให้คุยกันเลยอ่ะ ผมว่ายากนะ ไอ้พวกนี้อ่ะ ใช้เหตุผลกับพวกนี้ไม่ได้หรอก
    I SEE BLOOD A YOU

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ไม่ถึงตายอย่าไปกลัว

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    อยู่ ร.ร. กระทืบให้มั้ยครับ ค่าจ้างขอ HDD 1TB 1 ลูก

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ratiio อ่านกระทู้
    ถ้ามันไม่ได้เก่งแต่ปาก มันต่อยคุณตั้งแต่คุณไล่มันแล้วละ
    เหมือนท่านนี้ว่าแหละ ผมก็มีนะ รร. ผมพวกแบบนี้ มันไม่อะไรกับผมหรอกแต่มันชอบเที่ยวหาเรื่องคนอื่นไปทั่วอ่ะ เพื่อนผมโดนมา 3-4 คนแล้ว เหมือนกับเมายาหรือไรซักอย่างบางทีมันก็ดีนะ พอบางวันมันมาเหมือนกับจะมาใส่กันให้ตายไปข้างนึงไม่รู้ว่าคิดอะไรกันอยู่คนแบบนี้ มันไม่เอาอะไรกับอนาคตมันแล้วเหรอ!? เฉยๆไว้ครับ รอไป ม.4 พวกเค้าก็จะไปที่ชอบๆแล้ว...คงรู้นะว่าที่ไหน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jokabobo147 : 3rd May 2013 เมื่อ 01:01

กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ไม่ไหวจิงๆก็ถ้าไฟวเลย เดียวผมไปช่วย รึปล่าว

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    ถ้ามันเจ๋งจริงมันต่อย จขกท. ไปแล้วไม่มาพูดแขวะแบบนี้หรอก
    [IMG][/IMG]

สนุกกับชีวิต
    กล่าวขอบคุณ
    1,867
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,791
    เฉยๆครับ เรื่องโดนรุมไม่ต้องคิดมากจริงๆไม่มีใครเค้าหาเหาใส่หัวหลอกครับ
    ไม่มีใครทำอะไรท่านหลอก แต่ถ้าไม่สบายใจก็หาเพื่อนไว้ครับ ไม่ได้หาไว้เพื่อมีเรื่องนะครับแต่หาไว้ให้สบายใจ
    ส่วนไอ้คนที่เป็นนักเลงนิท่านก็คุยด้วยได้ครับ ไม่ต้องกล้าทำตัวสบายๆ

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    อย่าไปกลัวเลยครับ คนแบบนี้อย่าเรียนว่านักเลงเลยครับ เรียนว่าอัธพาลจะดีกว่า ผมเองก็มีรุ่นน้องอยู่คนนึงมีนิสัยแบบนี้เลยใหม่ๆมันก็ชอบมากวนส้นเท้าผมเอามากๆจนผมไม่ไหวผมก็ชกมันซะหน้าแหก สุดท้ายมันก็เอาพ่อมันมาคุยกับผม แต่เสียดายที่พ่อมันหน่ะรู้จักกับผมเลยไม่มีอะะไรแล้วก็บอกประมาณว่าอย่าไปแกล้งน้องสิ หลังจากนั้นผ่านไปน้องคนนี้ก็จบ ม.3 แล้วไปเข้าโรงเรียนพาณิชแห่งนึงในกรุงเทพแต่ยุคสมัยนี้แม่แต่โรงเรียนพานิชก็ยังมีระบบ ใช่ครับผมก็หาโอกาสแกล้งมันเสียหน่อยเพื่อนผมเป็นประธานสายของโรงเรียนพานิชที่น้องคนนี้เรียนอยู่อยู่ แล้ววันรับน้องผมเองก็ขอไปเที่ยวด้วย ใช่ครับเพื่อนผมก็แต่งตั้งให้ผมเป็นพี่เลี้ยงชั่วคราวคอยสั่งและดูแลน้องๆประมาณ 30 กว่าคนผมก็สั่งแต่ไอเด็กคนนี้หละให้มันเอาหัวมุดทรายบ้างให้ใส่กางเกงในแบบจีสติงบ้างเดินรอบชายหาดบ้าง .. แต่หลังจากวันรับน้องผมก็ไม่เจอหน้าไอเด็กคนนี้อีกเลย
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    ม.2 หรอครับ หะมอยขึ้นยังเนี่ย ซ่าจัง รร อะไรครับนี่ จะได้พอเดานิสัยได้ แต่ถ้าจะเล่นใครเอาให้(ปาง)ตายครับ มันจะได้ไม่มาหาเรื่องอีก

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    พวกเรียกร้องความสนใจน่ะ ถ้าเราไม่ไปสนใจมัน มันจะหายไปจากชีวิตเราเอง