ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1

แก้กฎหมายให้จ่ายค่าปรับจราจรที่เซเว่น

แก้กฎหมายให้จ่ายค่าปรับจราจรที่เซเว่น
    วันพฤหัสบดีที่ 2 พฤษภาคม 2556 เวลา 15:03 น.
    บก.จร.เสนอแก้กฎหมายเพิ่มช่องทางให้จ่ายค่าปรับจราจรผ่านเซเว่นฯ-เคาน์เตอร์ธนาคาร

พล.ต.ต.ปิยะ ต๊ะวิชัย ผู้บังคับการตำรวจจราจร (ผบก.จร.) เปิดเผยว่า บก.จร.ได้เสนอแก้กฎหมายเกี่ยวกับช่องทางการชำระค่าปรับใบสั่งจราจร โดยจะเพิ่มช่องทางการชำระค่าปรับผ่านทางเคาน์เตอร์เซอร์วิส หรือผ่านทางธนาคารต่างๆ ได้ เพื่อเป็นการอำนวยความสะดวกให้ประชาชนในการจ่ายปรับ จากที่ปัจจุบันเปิดให้ชำระค่าปรับจราจรได้ 2 ช่องทาง คือ 1.การจ่ายค่าปรับที่สถานีตำรวจที่ถูกออกใบสั่ง 2.การจ่ายค่าปรับผ่านทางไปรษณีย์ ซึ่งการชำระค่าปรับที่สถานีตำรวจจะต้องชำระค่าปรับในเวลาราชการ อีกทั้งตามสถานีตำรวจก็ไม่มีที่จอดรถ ทำให้ประชาชนไม่ได้รับความสะดวกเท่าที่ควร จึงเสนอเรื่องไปยังสำนักงานตำรวจแห่งชาติเพื่อขอแก้กฎหมายในเรื่องนี้ ให้สามารถเพิ่มช่องทางการชำระค่าปรับได้ ทั้งนี้ได้ส่งเรื่องดังกล่าวไปยังสำนักงานตำรวจแห่งชาติได้ระยะหนึ่ง โดยอยู่ระหว่างการพิจารณารายละเอียดและรวบรวมสถิติเสนอเพิ่มเติมตามที่สำนักงานตำรวจแห่งชาติร้องขอ อาทิ จำนวนใบสั่งค้างชำระ ซึ่งหลังจากที่ผ่านการพิจารณาจากสำนักงานตำรวจแห่งชาติแล้ว จะต้องส่งเรื่องต่อไปที่สำนักงานคณะกรรมการกฤษฎีกา ก่อนเสนอเข้าสู่สภาผู้แทนราษฎร เมื่อผ่านการอนุมัติเรียบร้อย จะมีการประกาศลงในราชกิจจานุเบกษา คาดว่าจะสามารถดำเนินการส่วนนี้เรียบร้อยภายในปลายปีนี้

พล.ต.ต.ปิยะ กล่าวว่า หลังจากประกาศในราชกิจจานุเบกษาแล้ว ผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติจึงจะมีอำนาจในการออกข้อกำหนดต่างๆ เกี่ยวกับการเพิ่มช่องทางจ่ายค่าปรับ พร้อมกับไปตกลงรายละเอียดต่างๆ กับเซเว่นฯ ในเรื่องการชำระค่าปรับผ่านเคาน์เตอร์เซอร์วิส เมื่อมีการทำข้อตกลงและลงนามกันเป็นที่เรียบร้อย ก็เริ่มดำเนินการให้จ่ายค่าปรับผ่านทางเคาเตอร์เซอร์วิสได้ทันที เชื่อว่าจะสามารถดำเนินการหลังจากการแก้กฎหมายแล้วเสร็จไม่นาน นอกจากนี้อาจมีการเจรจากับธนาคารต่างๆ เพื่อให้สามารถชำระค่าปรับที่เคาน์เตอร์ของธนาคาร หรือผ่านบัตรเครดิตได้ด้วย ซึ่งจะช่วยอำนวยความสะดวกให้กับประชาชนได้มากขึ้น

ที่มา http://www.dailynews.co.th/bkk/201699

หาเงินกันง่ายๆแบบนี้เลย 555+ ต่อไปนะ คงมีกฏหมายใหม่ "ปรับตั่งแต่ 200 - 1000 บาท หรือ ทั้งจับ ทั้งจ่าย ข้อหา ไม่รู้ กรูขอ 200 (ไว้ก่อน)" จะได้ใช้เป้นข้ออ้างใช่มั้ยว่ามันจ่ายง่าย แล้วพวก U ก็จะแจกง่ายๆ ขยันแจก ขยันจ่าย กรูรับทรัพย์กระจ่าย โอ๊ะๆ ไม่ได้นะครับๆ เราอย่าพูดอย่าด่าอะไรมาก เดี๋ยวโดนจับ
    . ..

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    เด่นเลยนะครับ ท่านตำรวจ

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    แล้วถ้าโดนยึดใบขับขี่ด้วยล่ะ...!!!
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ก็ยังดีกว่าจ่ายสดหน้างานนะ เงินไปอยู่ที่ใครก็ไม่รู้ แบบนี้สามารถตรวจสอบได้ว่ามีเงินเข้าออกไปที่ไหนบ้าง

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ออฟฟิสแห่งหนึ่ง
    q: เฮ แก ชั้นจะไปเซเว่นเอารายม่ะ?
    a: ตายแล้ว แก ชั้นไม่รู้จะเอาอะไรอ่ะ อืมม์ อ่ะนี่
    q: อะไรอ่ะ แก
    a: ฝากจ่ายใบสั่ง สน.ดินแดง ดาบตำรวจบลาๆ ข้อหาบลาๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 355
    แบบนี้ก็น่าสงสารพนักงาน 7-11 นะ แค่ขายของปรกติก็งานเยอะอยู่ละ แล้วคิดดูเดือนๆนึง****จับกี่คน ข้อหาอะไรนักหนาก็ไม่รุ้มั่วไปหมด
    ((((((( งดแจกลายเซ็น )))))))

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    จากที่ปัจจุบันเปิดให้ชำระค่าปรับจราจรได้ 2 ช่องทาง คือ 1.การจ่ายค่าปรับที่สถานีตำรวจที่ถูกออกใบสั่ง 2.การจ่ายค่าปรับผ่านทางไปรษณีย์

2 หรอ ผมว่ามี 3 นะ 3.เสียตรงนั้นเลยให้พี่หนวด

แล้วส่วนใหญ่ก็โดน 3แหละครับท่าน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    สะดวกขึ้นไปอีกขั้นนะครับ แหม่...

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    การจ่ายใต้โต๊ะปัญหามันจากท่านๆเขายินยอมเข้าใช้บริการคอรัปชั่นเองไม่ใช่หรอครับ ถ้าพวกท่านเลือกเดินไปจ่ายหลายบาทเเทนมันจะมีปัญหาหรอครับท่าน

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    ผมไม่เห็นด้วยอ่าครับ ข้อเสนอนี้ - -'

ยังไงก็ไม่เห็นด้วย
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ไม่อยากโดนปรับ ก็อย่าทำผิดกฎหมายสิ ทำผิดไม่ยอมรับแล้วโทษคนอื่น

ถ้ารู้ว่าไม่ได้ทำผิดก็ขึ้นศาลปกครองสิ อย่าฉลาดไปรับใบสั่ง

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    เคยเจอไหม ผมโดนตำรวจเรียกมาบอกว่าหมวกกันน็อดไม่ใส่ จะต้องโดนปรับสามร้อย เขาบอกว่าข้อหานี้เเล้วกันไม่มีใบขับขี่เสียสองร้อง เเล้วเขาก็เขียนใบสั่งขอหาไมมีใบขับขี่ให้ คือผมจะดีใจหรือเสียใจดีเนี่ย ผมผิดจริงที่ไม่ใส่หมวกเเต่ทำเเบบนี้มัน......

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ฮาเบย 555555555555

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    ยังงี้แหละดีแล้ว ปกติคนโกงกันหน้าด้านๆตลอด เพราะเหตุผลง่ายๆคือ ขี้เกียจไปจ่ายโรงพัก ไม่อยากเสียประวัติ แต่ถ้ากฏหมายตรงนี้อนุมัติ
    ข้ออ้างพวกนั้นมันก็จะหมดไป ส่งใบสั่งไปที่บ้าน ให้ไปจ่ายเองก็ง่าย เงินก็เข้ารัฐโดยตรงไม่ผ่านมือที่สาม

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    อย่างงี้ก็มีด้วย