ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879

ใครใช้ Adobe After Effect บ้างครับ ติชมผลงานผมทีครับ

ใช้เวลาในการทำประมาณ 1 เดือนนิดๆ
    ใช้เวลาเรียนรู้โปรแกรม ประมาณ 3 เดือนได้

ตอนแรกใช้ยากมากๆ พอไปเรื่อยๆก็เริ่มได้ ใครเก่งๆด้านนี้บ้างครับ
    ผมอยากได้ความรู้เพิ่มเติม

ยังไงก็ช่วยดูคลิปที่ผมทำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ ♥

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เจ๋งครับบบบบ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อยากได้ ปลั๊กอินครับไม่ทราบว่า มีรึเปล่าครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rinkaprefm อ่านกระทู้
    อยากได้ ปลั๊กอินครับไม่ทราบว่า มีรึเปล่าครับ
    ใช่ๆ มี Plug-in ไรหายากๆ มาแชร์กันบ้าง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armakusarecord อ่านกระทู้
    ใช่ๆ มี Plug-in ไรหายากๆ มาแชร์กันบ้าง
    เท่าที่ผมใช้ก็ action essentials 2 เกี่ยวกับทำหนังAction ระเบิด ควัน ไฟ โหลดจากเวปนี้ครับ ไม่ก็หาเอาตามเวปบิทนอกอะครับมีเยอะ
    http://actionessentials.blogspot.com/

กับ optical flares คือพวกเกี่ยวกับแสงสี
    http://www.4shared.com/rar/FjOs6hc3/optical_flares.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SoNy009 : 3rd May 2013 เมื่อ 23:34

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    เอ่าเสร็จตอนไหนหนิ ผมพึ่งเห็น 55

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blackop อ่านกระทู้
    เอ่าเสร็จตอนไหนหนิ ผมพึ่งเห็น 55
    ผมพึ่งปล่อยวันนี้เนี่ยละ 555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 254
    เพลง ว๊ากจัดมากๆๆๆ ฟังไม่ค่อยออกเลย แต่คลิปทำสวยโคตรๆๆๆ คุณไปศึกษาจากไหนหรอครับ ช่วยแนะนำมหน่อยผมอยากทำจัง

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    สุดยอดคับผม ว่างๆอยากให้ลองเล่นมุมกล้องแบบ 3D ดูนะคับ ผมลองทำตาม Video Copilot แล้วมันไม่ Work เลย (แต่ของเขา Work มากกก)

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ปวดตานะครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    ขนลุกเลยครับ เจ๋งมากๆครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BALLZA อ่านกระทู้
    เพลง ว๊ากจัดมากๆๆๆ ฟังไม่ค่อยออกเลย แต่คลิปทำสวยโคตรๆๆๆ คุณไปศึกษาจากไหนหรอครับ ช่วยแนะนำมหน่อยผมอยากทำจัง
    ผมก็ดูเอาตาม youtube อะครับ เซิลค้นหาไปเรื่อยๆ ว่ามันทำยังไง แล้วก็ค่อยมาลองทำดูทีละอย่างๆแล้วเอามารวมกัน
    บางทีก็ศึกษาข้อมูลจากระทู้เก่าๆของเวป Thai after effect แรกๆก็ยากครับ ทำแบบกากๆเลย ก็ค่อยๆฝึกมาเรื่อยๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kachanking อ่านกระทู้
    สุดยอดคับผม ว่างๆอยากให้ลองเล่นมุมกล้องแบบ 3D ดูนะคับ ผมลองทำตาม Video Copilot แล้วมันไม่ Work เลย (แต่ของเขา Work มากกก)
    มุมกล้องแบบ 3D ทำยากครับ อย่างในคลิปผมก็ทำแบบ 3D ไว้บางอัน ผมก็เคยทำตาม Video Copilot ซึ่งมันยากมากครับ
    เพราะสัดส่วนอะไรมันเยอะ ผมเลยทำตามใน youtube แทนครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sornpraram อ่านกระทู้
    ปวดตานะครับ
    ครับ ผมก็ว่าถ้าทำคลิปแนว Typography Text Animation (พวกเนื้อเพลงตามเพลง) มันจะปวดตาหน่อยๆครับ
    เพราะว่าภาพมันไปไวมาไว ต้องให้ทันกับเนื้อเพลงในเพลง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eikkew อ่านกระทู้
    ขนลุกเลยครับ เจ๋งมากๆครับ
    ขอบคุณมากๆครับ ฮ่าๆ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Blog Entries
    1
    อยากถามว่า ใช้After ล้วนเลยหรอครับ

ตอนผม Rampreview แล้วจะให้เพลงมันตรงกับภาพ หรือ Lirics นี้นานนะกว่ามันจะได้

ไม่ทราบว่ามีเทคนิคอารายย หรือเปล่าครับ เวลาจะดูให้เพลงมันตรง พอดีผมRampreview มันจะเริ่มดูตั้งแต่ จุดเริ่มต้นของเพลงเบยย

ไอตรงTransition เปลี่ยนตัวหนังสือนี้ ไม่ทราบว่ามันเป็น ตัวสำเร็จหรือทำเองอ่าครับ ที่มันหมุนได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballpoi007 : 4th May 2013 เมื่อ 04:43

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    3
    ทำคลิบสอนด้วยสิครับ

เอามาโชว์อย่างเดียว ไม่มีประโยชน์

แบบเอามาโชว์อะ เห็นมาเยอะแล้ว แจ๋วกว่านี้อีก

แต่ก็ไม่สอนเหมือนกัน ไม่มีประโยชน์เหมือนกัน

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ubonratchathani,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,441
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    เจ๋งดีครับ ผมอยากทราบว่าตอนที่ทำตัวอักษรสั่นๆใช้เอฟเฟ็คตัวไหนเหรอครับ? อีกเรื่องคือบางช่วงผมว่าสีตัวอักษรมันมืดไปนะ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    สุดยอดครับ เเล้วเเบล๊คกลาว ที่เป็น กระจกเปียกน้ำฝนนี้ มีไหมครับผมอยากได้ ^ ^
    i7-3770K:ASRock Z77 pro4:HD 7770 VAPOR-X:Corsair 16 GB1600:XFX 750W

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    ผมชอบนะ บรรยายเนื้อเพลง แบบนี้อะ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    เรียนรู้สามเดือนเองเหรอคับ ผมเรียนรู้ปีกว่าๆแบบเรื่อยๆไม่ได้จริงจังเลย ไดประมาณนี้

แล้วมีหนังสั้นที่ผมทำส่งครูลวกๆอีกเน้อ(เวลามันน้อย)

กล่าวขอบคุณ
    1,175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballpoi007 อ่านกระทู้
    อยากถามว่า ใช้After ล้วนเลยหรอครับ

ตอนผม Rampreview แล้วจะให้เพลงมันตรงกับภาพ หรือ Lirics นี้นานนะกว่ามันจะได้

ไม่ทราบว่ามีเทคนิคอารายย หรือเปล่าครับ เวลาจะดูให้เพลงมันตรง พอดีผมRampreview มันจะเริ่มดูตั้งแต่ จุดเริ่มต้นของเพลงเบยย

ไอตรงTransition เปลี่ยนตัวหนังสือนี้ ไม่ทราบว่ามันเป็น ตัวสำเร็จหรือทำเองอ่าครับ ที่มันหมุนได้
    ถ้าเป็นพวกรูปมีที่ผมทำจาก Photoshop กับหาจาก Google ครับ แล้วค่อยมาใส่แสงในโปรแกรม
    ส่วนเรื่องพรีวิวมันจะนานมากครับ ถ้าพรีวิวทั้งหมด ผมจะเลือกพรีวิวเฉพาะส่วน วิธีเลือกก็มันจะมี เส้นสีเหลืองๆ
    เป็นจุดเริ่มกับจุดจบตรง keyframe (คือตรงตัวเลขบอกเวลาอะครับ) เอาเท่าที่ช่วงเราต้องการดู แล้วผมก็ปรับให้มันเป็นต่ำสุดเวลาพรีวิว
    เพราะถ้าปรับ Full มันจะแลคมากๆครับ เทคนิคที่ให้ตรงกับเสียง ผมก็ Ctrl แล้วลองเลื่อนไปเลื่อนมา มันจะไม่แลคครับเพราะมันจะมีแค่เสียง
    ไม่เราก็เปิดเพลง แล้วดูช่วงวินาทีเอา ว่ามันอยู่ที่เท่าไร แล้วก็ค่อยไปทำในโปรแกรม

ตรงเปลี่ยนตัวหนังสือ มีทั้งที่ผมทำเอง แล้วก็เลือกเอาใน Preset ของ Text ในโปรแกรมจะมีให้ แต่ถ้าพวกแกว่งไปแกว่งมา หรือตัวอักษรหายไป หรือหมุน
    อันนี้ผมทำเองครับ แต่ถ้าเป็นพวกขั้นสูง พวกอะไรที่มันอลังการกว่านั้นผมก็ลองหาๆเอาในโปรแกรมเนี่ยละครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ G-man อ่านกระทู้

เอามาโชว์อย่างเดียว ไม่มีประโยชน์

แบบเอามาโชว์อะ เห็นมาเยอะแล้ว แจ๋วกว่านี้อีก

แต่ก็ไม่สอนเหมือนกัน ไม่มีประโยชน์เหมือนกัน
    ผมยังสอนใครไม่เป็นเลยครับ เพราะผมเรียกได้ว่าพึ่งลองหัดทำ ผมก็ดูพวกคนใน Youtube ทั้งไทยฝรั่งเอานี้ละครับ
    งานนี้เป็นงานชิ้นแรกของผมครับ ยังไม่ค่อยชำนาญเท่าไร แต่พอดีมันจำเป็นต้องทำ เพื่อวงผมครับ
    และจุดประสงค์จริงๆ ผมแค่อยากเอาเพลงมาโปรโมทด้วยครับ 5555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlackBishop อ่านกระทู้
    เจ๋งดีครับ ผมอยากทราบว่าตอนที่ทำตัวอักษรสั่นๆใช้เอฟเฟ็คตัวไหนเหรอครับ? อีกเรื่องคือบางช่วงผมว่าสีตัวอักษรมันมืดไปนะ
    ทำตัวหนังสือสั่น ผมกดไปที่ Text ตัวหนังสือ แล้วกด P แล้วกด Alt ค้างไว้แล้วก็คลิก คำว่า Position มันจะขึ้น exposition แล้วพิมพ์โค้ดในช่องเข้าไปว่า wiggle(15,5)
    15 = คือความถี่ในการสั่นครับ ส่วน 5 คือความแรง เราก็ปรับๆเอาเองได้ครับว่าต้องการแบบไหน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kinchiro155 อ่านกระทู้
    สุดยอดครับ เเล้วเเบล๊คกลาว ที่เป็น กระจกเปียกน้ำฝนนี้ มีไหมครับผมอยากได้ ^ ^
    กระจกเปียกฝน มันเป็นปลั๊กอินที่ชื่อว่า action essentials 2 ครับ มันจะรวมอะไรที่เกี่ยวกับหนังไว้เยอะครับ
    แต่ถ้าอยากได้แค่อย่างเดียว ลองหาจากเวปนี้ครับ หัวข้อ Water http://actionessentials.blogspot.com/

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hades051 อ่านกระทู้
    เรียนรู้สามเดือนเองเหรอคับ ผมเรียนรู้ปีกว่าๆแบบเรื่อยๆไม่ได้จริงจังเลย ไดประมาณนี้

แล้วมีหนังสั้นที่ผมทำส่งครูลวกๆอีกเน้อ(เวลามันน้อย)
    ครับ 3 เดือนแต่ทำเป็นแค่แบบพวกตัวหนังสือนะ ถ้าตัดต่อแบบหนังยังทำไม่เป็นเลยครับ
    ในแบบคลิปของคุณแบบนี้ผมก็ยังทำไม่เป็นครับ ทำได้แค่พวกแสงอะไรนิดหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SoNy009 : 4th May 2013 เมื่อ 13:00

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,311
    น่าสนใจมากครับ ทำออกมาได้ดีเลยครับ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    1
    ผ่านครับ เอาเป็นว่า ผมชอบละครับ แต่สัญญานะครับ ว่าอย่าหยุดแต่เพียงแค่นี้

ผมก็เป็นคนทำ AF เหมือนกันแหละครับ แต่ติดเพียงแค่ว่า คอมผมมันกากไปหน่อย

สู้ๆนะครับ

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ G-man อ่านกระทู้

ผมว่าถามเฉพาะเทคนิคดีกว่า สอนไปใช้ว่า จะเข้าใจกัน

ของงี้มันยุที่ประสบการณ์ การดัดแปลง คิดคอนเซปเอง

ผมว่าถามเทคนิคที่เราไม่รู้ดีกว่าครับ แล้วเรื่องสอน ไปดูในyoutube มาดัดแปลงผมว่ามันได้ไรมากกว่าเยอะ

เวลาเราดูผลงานคนอื่น ผมว่ามันก็สนุกดีนะครับ ว่าเราเดาได้ว่าตรงนี้เขาใช้เอฟเฟคอะไร ใช้ลูกเล่นยังไง

ตรงไหนไม่เข้าใจ ว่ามันทำยังไง ค่อยถาม ให้ทำมาทั้งหมด มันก็เหมือนงานCoppyทั้งดุ้นอะละครับ

สู้เอาเก็บเล็กเก็บน้อย แล้วเอา Tutorial ของชาวบ้านคนอื่นมาดู ดัดแปลงเป็นของตัวเอง เวิคร์กว่าเยอะ

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    เฮ็ย ไม่ใช่เล่นๆแล้ว เทพมากครับ สุดยอด ผมยังงมโข่งกับมันอยู่เลย

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::. So Far Away .::.
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    มี Garena ID ป้ะครับ ถ้าไม่มีขอ Face ก็ได้ครับ ผมอยากทำ Lyric Video อยู่
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    1,175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nassdesign อ่านกระทู้
    มี Garena ID ป้ะครับ ถ้าไม่มีขอ Face ก็ได้ครับ ผมอยากทำ Lyric Video อยู่
    http://www.facebook.com/kittisak.sony นี้ครับ