ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460

MDTech คีย์บอร์ดมีไฟ ราคาย่อมเยาว์ จัดมาแล้ว+รีวิวเล็กๆ //

------------------------------------------------------------

ที่จริงผมตามหาคีย์บอร์ดมีไฟมานานแล้วครับ แต่ราคาสูงลิบลิ่วทุกตัว คือไม่ได้เน้นออพชั่นอะไรมากมาย แค่มีไฟติดพอแระ

ก็ไปเจอเจ้านี่เข้า แต่ถามร้านไหนๆก็ไม่มีขาย ถามทาง ในเพจก็ไม่มีเสียงตอบรับ (เพจ MD tech)

แล้วก็เซิชข้อมูลไปเรื่อยๆก็ไปเจอเพจเพจนึงเข้า ที่เค้าขายของผ่านเฟซบุ้ค ดูเป็นเพจเงียบๆ

แต่มีลูกค้ามาติดต่ออยู่พอสมควรเหมือนกัน ก็เลยลองสั่งซื้อไปดู ทางเพจมีที่อยู่ร้านและชื่อบัญชีเสร็จสรรพ ดูจริงใจไม่แอบแฟง

ว่าแล้วก็โอนตังไปเลย เมื่อวันที่ 2 พฤษภาคม 2556 ประมาณ 10 โมงกว่าๆ รออย่างใจจดใจจ่อ ทางเพจบอกว่าน่าจะได้ของประมาณ 11 โมงพรุ่งนี้

ทางเพจจริงใจมากครับ ไม่มียึกยัก ให้ต้องกังวล ตอนแจ้งข้อมูลที่อยู่ของผมไป ผมลืมแจ้งชื่อนามสกุลผู้รับ ทางร้านโทรมาตามเพื่อถามผมโดยตรงเลย จากตอนแรกที่คุยกันใน เฟสบุ้ค

(น่าจะรีบเพราะจะส่งของ) ก็ทำให้รอของอย่างสบายใจครับไม่น่าจะมีการโกงเกิดขึ้น แล้ววันนี้กลับบ้านมาก็ได้ของแล้วจริงๆ ก็จัดการแกะกล่อง พร้อม รีวิวเล็กๆน้อยๆ สำหรับคนที่กำลังตามหา

คีย์บอร์ดมีไฟราคาไม่รังแกกันแบบเจ้านี้

' MD TECH KB 668-L '

เริ่มตั้งแต่แกะพัสดุกันเลย

ชื่อ เพจที่ผมซื้อมานะครับ โฆษณาให้ซะหน่อย ไม่หลอกลวงไม่โกงกันแน่ครับ สั่งซื้อของจากทางเพจนี้ ^^

แกะพัสดุออกมาเรียบร้อย

กล่องด้านหลัง

เปิดกล่องชั้นแรกมีการห่อหุ้มตัวสินค้ามาอย่างดี กันกระแทกฝุดๆ (แผ่นรองเมาส์ทางร้านบอกว่าเค้าแถมมาให้นะครับ ขอบคุณครับ)

แกะเป๊าะแป๊ะที่หุ้มออก เจอพลาสติกหุ้มอยู่อีกชั้นนึง (โทษนะครับ แว้บแรกในใจนี่คิดว่า มันจะห่อเฮียอะไรนักหนา ขอโทษนะครับแต่มันคิดงี้จริงๆ แว้บแรก)
    แต่ชอบครับๆ ดูมีการเอาใจใส่ที่ดีต่อตัวสินค้า ^^

แกะหมดแล้วก็ได้สัมผัสเจ้านี่จริงๆซักที

ซูมแป้นพิมพ์ซะหน่อย เสียงในการพิมพ์เงียบดีครับ

ด้านบนหน้าตรง

มุมซ้ายล่าง

มุมขวาล่างกันบ้าง

เสียบไฟกันดูซักที ตัวนี้มี 3 สี นะครับ นี่สีแรกคือสีน้ำเงิน
    น่าจะเป็นน้ำเงินอมม่วง

แสงสว่างปรับได้ 3ระดับ อันนี้ระดับสูงสุดละครับ (แอบมีไฟแหว่งๆที่แถวล่าง)

อันนี้สีเขียวครับ สวยๆ

ไฟเขียวชัดๆ (เห็นรอยแหว่งเยอะกว่าเดิม)

และอันนี้สีสุดท้ายครับ สีฟ้าน้ำทะเล สวยไปอีกแบบ

โลโก้ตรงนี้ก็มีไฟนะครับ สีเปลี่ยนตามที่เราเลือกเลย

ปุ่มปรับแสงสว่าง

ปุ่มปรับสีไฟครับ ปุ่มกดง่ายไม่แข็งครับ

ตอนปิดไฟ

ลองวางบนโต๊ะๆ

สีเขียว สีนี้ผมว่าน่าสวยสุดละครับ (สำหรับผมนะ)

ลองดูแบบครบเครื่อง (ไฟน้ำเงินสว่างสู้หลอดไฟบ้านไม่ได้ ฮา)

เอาแบบคร่าวๆก็ประมาณนี้ล่ะครับ รีวิวแต่รูปลักษณ์ละกันนะครับ เผื่อใครสนใจ ก็ไปลองตามหามาใช้ดูได้เลยครับ

แต่ถ้าขิเกียดหาตามร้านก็เพจที่ผมจัดมานั่นล่ะครับ ส่งของไวทันใจดีมากๆ

ส่วนเรื่องการใช้งาน ยังไม่มีอะไรนะครับ เพิ่งเสียบแล้วก็ทำรีวิวเลย (ใช้ตัวนี้พิมพ์อยู่)

ส่วนเรื่องความไวในการตอบสนอง หรือ พิมพ์พร้อมกันได้กี่ปุ่มนี่ ลองถามมากันอีกทีนะครับถ้าใครอยากรู้เพราะผมไม่ได้รีวิวลงลึกอะไรขนาดนั้น

แต่จะมีติดใจนิดนึงก็ก็ไฟแหว่งๆไปนิดหน่อยตามรูป แล้วก็ปุ่มสเปซบาร์ที่กดไม่ค่อยจะติดคือมันกดยากครับ ต้องตั้งใจกดนิดหน่อย คาดว่าอีกไม่นานคงชิน

จบตรงนี้เลยละกันนะครับ

ครั้งหน้าถ้าผมจัดอะไรมาจะมาถ่ายรีวิวเล็กๆแบบนี้ให้ดูนะครับ

บ๊ายบายยยย

^_________^

ปล ลืมบอกครับค่าเสียหายครั้งนี้อยู่ที่ 620 บาท (สินค้า 550 + EMS 70)

------------------------------------------------------------
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jackiiez : 3rd May 2013 เมื่อ 21:58

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Joker
    กล่าวขอบคุณ
    5,717
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,647
    สวยดีครับ ผมใช้Logitechพิมพ์งานธรรมดาอ่ะ แต่ก็ทนมาก ใช้มาจะ6ปี ละฮ่าๆๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    ตรงนี้เพราะรักเธอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,004
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    โอ้โห...รีวิวจัดหนักมาก อิอิ
    Intel Core i7-3770K 4.0 GHz | GIGABYTE Z77x-D3H | XSPC Raystorm Pro | MSI GTX 980Ti Gaming 6G | Corsair Vengeance 16GB(8x2) DDR3 | Corsair VS650

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    โห ถูกมากน่าสนใจมากเลยอะ น่าจะมีไฟสีแดงมาอีกสีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,362
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ขออนุญาติ ถามถึงราคาค่าตัวด้วยครับ
    ผมมันก็แค่ คนเล่นเกมส์

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boy_73 อ่านกระทู้
    ขออนุญาติ ถามถึงราคาค่าตัวด้วยครับ
    ผมได้มาในราคา 550 ครับ ที่อื่นไม่รู้เหมือนกันผมไม่ได้ตามหาถูกใจซื้อเลย ^ ^

ล า ย เ ซ็ น .
    กล่าวขอบคุณ
    3,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,597
    เจ๋งมากครับ ผมไปส่องเพจแล้ว คาดว่านะจะจัดตามเลย ><

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ตัวนี้กำลัง หา ๆ อยู่เลยครับ
    เลือกที่จะแตกต่าง

เหนื่อย!!!
    มีนบุรี กรุงเทพมหานคร
    กล่าวขอบคุณ
    14,334
    ได้รับคำขอบคุณ: 456
    สวยจริงครับ ถ้าไม่ใช่เล่นเกมอะไรมากผมว่ารุ่นนี้ก็เจ๋งนะครับ สวยดี

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonrer อ่านกระทู้
    เจ๋งมากครับ ผมไปส่องเพจแล้ว คาดว่านะจะจัดตามเลย ><
    เห็นเค้าบอกว่าโอนเงินก่อน 11โมง จะได้ของวันถัดไปเลยนะครับ ถ้าโอนหลังจากนั้น อาจต้องรอถึง 2 วัน

แวะมาบอกไว้เผื่ออยากได้ของไวๆ อิอิ

Skyz...Skyking!!!
    กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    Blog Entries
    2
    สวยครับ แอบมองมาหลายรอบละ ไปเดินในห้างครับ 450.- บาท ประกัน 1ปี นะ ที่เจอมา แต่นั่นแหละของพวกนี้ไฟแหว่งๆ ToT

กล่าวขอบคุณ
    565
    คีย์บอร์ดแบบนี้ ใช้ไปนานๆ สีตรงปุ่มจะหลุดมั้ยครับ ตอนนี้ผมใช้ oker s9 ปุ่ม Alt เริ่มถลอกไปแล้วT-T

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    เดี้ยวให้พี่ รีวิว S16 ให้บ้างดีกว่า

ที่จริงพี่เขากะจะรีวิวตั้งแต่ Mouse E-Sport แล้ว
    แต่ไม่มีกล้อง ถึงมีก็ถ่ายไม่ชัด ถึงชัดก็เสียงเบาเลยไม่ได้รีวิวสักที

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ degden009 อ่านกระทู้
    คีย์บอร์ดแบบนี้ ใช้ไปนานๆ สีตรงปุ่มจะหลุดมั้ยครับ ตอนนี้ผมใช้ oker s9 ปุ่ม Alt เริ่มถลอกไปแล้วT-T
    มันไม่ใช่สีนะครับ มันเป็นไฟ LED ครับ ไม่ใช่ทาสีไว้เน้อออ ^ ^

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ degden009 อ่านกระทู้
    ไม่ว่าถูกหรือแพง ก็ต้องถลอกครับ ถ้าใช้นานๆ มันเป็นปุ่มพ่นสีแล้วใช้ เลเซอ ยิงเป็นเป็นตัวหนังสือ แต่ถ็ ถลอก ยากนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auronx01 : 3rd May 2013 เมื่อ 23:56

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    565
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    เดี้ยวให้พี่ รีวิว S16 ให้บ้างดีกว่า

ที่จริงพี่เขากะจะรีวิวตั้งแต่ Mouse E-Sport แล้ว
    แต่ไม่มีกล้อง ถึงมีก็ถ่ายไม่ชัด ถึงชัดก็เสียงเบาเลยไม่ได้รีวิวสักที
    รีวิวเลยครับ ผมลังเลอยู่ระหว่าง s16 กับรุ่นของ จขกท จะเอาอันไหนดี

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    มันไม่ใช่สีนะครับ มันเป็นไฟ LED ครับ ไม่ใช่ทาสีไว้เน้อออ ^ ^
    อันนี้ผมรู้ครับ แต่ว่า สีของที่ตัวคีย์บอร์ดมันก็หลุดได้ครับ ผมเลยลองถามมา ว่างๆเดี๋ยวผมถ่ายรูปให้ดูครับ

ถ่ายมาละครับ

[IMG][/IMG]

สังเกตุตรงปุ่ม Alt นะครับ มันจะมีรอยถลอกอยู่ครับ ไม่ทราบว่าใช้นานๆจะเป็นแบบนี้ไหมครับ (ขออภัย กล้องกาก)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย degden009 : 3rd May 2013 เมื่อ 23:58

กล่าวขอบคุณ
    0
    รีวิวเลยครับ ผมลังเลอยู่ระหว่าง s16 กับรุ่นของ จขกท จะเอาอันไหนดี

อันนี้ผมรู้ครับ แต่ว่า สีของที่ตัวคีย์บอร์ดมันก็หลุดได้ครับ ผมเลยลองถามมา ว่างๆเดี๋ยวผมถ่ายรูปให้ดูครับ

ถ่ายมาละครับ

[IMG][/IMG]

สังเกตุตรงปุ่ม Alt นะครับ มันจะมีรอยถลอกอยู่ครับ ไม่ทราบว่าใช้นานๆจะเป็นแบบนี้ไหมครับ (ขออภัย กล้องกาก)
    ไม่ต้องสังเกตุละครับแบบนี้ 55555 ชัดมาก

ไม่บอกนึกว่า โลโก้ อะไรสักอย่างเท่ๆนะครับเนีย เหมือนหน้าอะไรสักอย่างเบย

ส่วนเรื่องถลอกนี่ ผมไม่รู้อ่าครับ ไม่เคยใช้คีย์บอร์ดตัวไหนจนถึงถลอกเลยอ้ะเปลี่ยนใหม่ตลอด T T

ว่าแต่ OKER S16 นี่งามจริงๆนะครับ แหม่ เพิ่งมาเห็นตอนจัดไปแล้ว แถมที่เพจเค้าลดราคาอยู่ด้วย = = แอบเสียดาย

เครดิตในรูปเลยนะครับ เสียดายนิดๆ ฮิๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jackiiez : 4th May 2013 เมื่อ 00:12

กล่าวขอบคุณ
    565
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    ไม่ต้องสังเกตุละครับแบบนี้ 55555 ชัดมาก

ไม่บอกนึกว่า โลโก้ อะไรสักอย่างเท่ๆนะครับเนีย เหมือนหน้าอะไรสักอย่างเบย

ส่วนเรื่องถลอกนี่ ผมไม่รู้อ่าครับ ไม่เคยใช้คีย์บอร์ดตัวไหนจนถึงถลอกเลยอ้ะเปลี่ยนใหม่ตลอด T T

ว่าแต่ OKER S16 นี่งามจริงๆนะครับ แหม่ เพิ่งมาเห็นตอนจัดไปแล้ว แถมที่เพจเค้าลดราคาอยู่ด้วย = = แอบเสียดาย

เครดิตในรูปเลยนะครับ เสียดายนิดๆ ฮิๆ
    แหะๆ ผมก็เลือกไม่ถูกเหมือนกันครับ ผมชอบของ จขกท มีสีเขียวด้วย แต่s16 มีสีแดง ผมอยากได้ทั้งสองสี แต่มีความหลังกับ oker อย่างที่เห็น เลยไม่ค่อยกล้าซื้อ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ผมก็เจอมา 450บาทประกัน1ปี ซีคอนสแคว ถ้าไม่มีไฟ200เท่าไหร่จำไม่ได้ ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongpon2535 อ่านกระทู้
    ผมก็เจอมา 450บาทประกัน1ปี ซีคอนสแคว ถ้าไม่มีไฟ200เท่าไหร่จำไม่ได้ ฮ่าๆ
    รู้สึกเดินซื้อเองจะได้ถูกกว่านะครับเนี่ย แต่ไม่เป็นไร ผมซื้อความสบายไปละกัน ไม่ต้องไปเดินหา อิอิ

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ผมใช้ของ OKER อยู่นะ ปุ่ม WASD ผมเลือนลางไปล่ะ - - แต่ถามว่าใช้ดีมั่ย ใช้ดีที่สุดที่เคยซื้อ แป้น มา
    (ยังไม่เคยซื้อ ราคาเกิน 500 สักอัน 555+ เลยคิดว่าอันที่ใช้อยู่ตอนนี้ ดีสุดล่ะ ที่ผ่านใช้แต่ แป้น 1-2 ร้อย กากตามราคา -*-)

กล่าวขอบคุณ
    0
    แวะมาบอกว่า ตอนนี้เพจที่ผมซื้อไปเค้าจัดโปรโมชั่นตัวที่ผมรีวิวไปนี้อยู่ จัดส่งฟรีไม่คิดค่า EMS (ราคารวมส่ง = 550 บาท) นะครับบบ ผมซื้อไวไปป้าวเนี้ยะะ T ^ T

ScarJO ♥♥#!
    SCARLETT'S HOUSE
    กล่าวขอบคุณ
    245
    ได้รับคำขอบคุณ: 482
    ผมก็ใช้อยู่เหมือนกันตัวนี้ ชอบไฟเขียวสุดละมองชัดดีปุ่มสูงกดมันมือดี ปุ่มเด้งไวเหมือนกัน
    Make everthing as simple as possible, but not more simple.

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    กด พร้อมกัน ได้กี่ปุ่มหรอ ของผมแป้น เก่า 3 ปุ่ม เลย ไปเล่นของ ไมโครซอฟ ได้ไม่จำกัดงะ นิ้วมันไม่พอ

ดูฟังชั่นแป้นพิพพ์ผมดูตรงนี้ 5555

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 205

ผมใช้อยู่ตัวนี้ ดีมากๆ กันน้ำด้วยนะรุ่นนี้ ปุ่มก็ทำมาดี ตัวอักษรไม่เพี้ยน สีไม่หลุด งานเค้าเนียนจริงๆ ราคา 550 บาท เหมือนกัน โดยรวมเท่าที่ลองใช้ตัวนี้จะเหมาะมากๆ
    สำหรับเวลาเล่นเกมส์ยิงแนว FPS สังเกตตรงคีบอร์ด จะมีล่องให้วางนิ้ว ทำออกมาได้พอดีมากๆ ปุ่มไม่นิ่มไม่แข็งเกินไป ซื้อมาใช้รับรองคุ้ม