ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140

อยากศึกษาการเล่นเวท แต่ไม่มีใครสอน..

ผมอยากศึกษาการเล่นเวท แต่ไม่มีใครสอนเลยครับ
    เช่น ควรทานอาหารประเภทไหน ปริมาณและสัดส่วนเท่าไร
    ทานอาหารเสริมอย่างไร และเล่นแบบใดจึงจะถูกวิธี
    ได้ลองศึกษาเองตามเว็บไซต์ต่างๆ แต่ข้อมูลมั่วมากไม่เหมือนกันซักเว็บเลย
    อยากได้เว็บดีๆซักเว็บอะครับ ถ้าเป็นเว็บบอร์ดจะดีมากเลย

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    การเล่น เวทย์ อยากเรียนมั้ง 555 อันนี้ไปโรงยิมตามสนามกีฬาประจำจังหวัดมีคนแนะนำเพียบเลยครับ แต่ถ้าไม่ไป อยากเล่นที่บ้าน ก็ให้กินเยอะกว่าปกติ ยกเป็นเซ็ท เซ็ทละสัก 15-20 ครั้ง วันละ 2-3 เซ็ท น้ำหนักเปลี่ยนเรื่อยๆ เล่นสัก 5 วัน พัก 2 วัน (เพื่อให้ร่างกายได้พักผ่อน) ผมก็เล่นอยู่เมื่อก่อน แต่พอติดสอบก็ติวไม่มีเวลาเล่น พอผ่านสอบไปก็ขี้เกียจ เลยไม่ได้เล่นต่อ แนะนำว่า มันจะมีโปรตีนเสริมแบบผงผสมน้ำ แล้วดื่ม ไม่ควรใช้หรอกครับ เพราะถ้าเราหยุดเล่นเมื่อไร ร่างกายจะฝ่อ (ผมแนะนำได้แค่เบื้องต้น ไม่ลึกเท่าที่ควร ก็ประมาณนี้แหละครับ ^^)

ถ้าอยากได้ลึกกว่านี้ ก็รอ ผู้เชี่ยวเลย ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    แหมๆ นึกว่าในแคมฟอกนะครับแหม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    http://www.facebook.com/pages/AKE-%E...792041?fref=ts
    http://www.facebook.com/MakThaiTopFitness?fref=ts
    เพจแนะนำครับมีสาระดีๆมากมาย

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,899
    ไม่ยากครับ (สำหรับผม)

ผมเอาเหล็กจากเครื่องยนต์มาออกกำลังกายครับ (ดัมเบลปลอม)
    หาอะไรก็ได้ที่คิดว่าคุณยกแล้วมันหนัก แล้วจับถนัด อันนี้ผมเล่นกล้ามแขนครับ

ส่วนกล้ามท้อง (Six pack) ผมเล่นเองครับ เล่นที่บ้าน ไม่ใช้เครื่องมือ ซิทวันละ 200-250 ครับ มือใหม่แนะนำ วันละ 50 ก็พอครับ ป.ล อย่าขี้โกงตัวเอง อย่าใช้มือช่วย เอามือไว้ที่หัวตลอด
    ส่วนเรื่องการกิน ผมก็กินตามปกติครับ หิวเมื่อไหร่ก็กิน ตอนนี้มีกล้ามทุกส่วนครับ

ปล.อีกอย่างคือผมซ้อมมวยด้วยหน่ะครับ เล่นขึ้นดี

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    อยากเล่นเวทนะครับ ขั้นแรกให้ ทำตามเงื่อนไขนี้ 1. ต้องมีอาชีพเป็น Novic 2. ต้องมี job 10 3. จะต้องอัพ Skill ให้ครบก่อน

แล้ววาปไปเมือง Geffen ไปทำเควสให้เสร็จแค่นี้ก็ได้เป็นนักเวทแล้วครับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

R.I.P
    กล่าวขอบคุณ
    2,855
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    นึกว่าเวทมนต์ กำลังจะมาตอบว่าให้ตื่นได้แล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pkill1994 อ่านกระทู้
    อยากเล่นเวทนะครับ ขั้นแรกให้ ทำตามเงื่อนไขนี้ 1. ต้องมีอาชีพเป็น Novic 2. ต้องมี job 10 3. จะต้องอัพ Skill ให้ครบก่อน

แล้ววาปไปเมือง Geffen ไปทำเควสให้เสร็จแค่นี้ก็ได้เป็นนักเวทแล้วครับ

แรคใช่ป่ะ ไม่ได้เล่นนานละคิดถึงจัง

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GUBOSS อ่านกระทู้
    นึกว่าเวทมนต์ กำลังจะมาตอบว่าให้ตื่นได้แล้ว

แรคใช่ป่ะ ไม่ได้เล่นนานละคิดถึงจัง
    เห็นภาพแล้วเป็น Yulgang มั้ง..... 55555
    BEGONE THOTTTTTTTT

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ผมว่าไปโรงเรียน ฮอกวอตส์ ดีกว่าครับ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ล้อเล่นนะครับ ต้องดูร่างกายก่อนครับ ว่าเราอยู่ในลักษณะใด ไม่อยากขุดข้อมูลวิชาการมาก
    1.รูปร่างท้วม-อ้วน ง่าย แสดงว่าร่างกายมีการเผาผลาญไม่ค่อยดีครับ
    2.ปกติ สมดุล
    3.ผอม ร่างกายเผาผลาญพลังงานได้ดีเกินไป

3ประเภทนี้ มีวิธีการกินและออกกำลังไม่เหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ไปเพจอาจารย์มาร์ค thai top fitness ไม่ก็ fitwhey ก็ได้ครับ fitwhey นี้ลองข้อความไปถามดูได้เลยนะเค้าช่วยตอบให้เลยไม่ต้องซื้อสินค้าของเค้าก็ยัง
    ได้แต่บอกรายละเอียดเขาให้ครบๆหน่อย เพิ่งเริ่มเล่น อยากเล่นส่วนไหน ว่างแค่ไหน อะไรก็ว่าไปครับ เรื่องแบบนี้ถามไปเลยครับมีคนยินดีตอบแน่นอน

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    มีคนหลงมาเพราะนึกว่าผมอยากเป็นนักเวทมนต์ คิดกันได้ยังไง

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suppermama อ่านกระทู้
    มีคนหลงมาเพราะนึกว่าผมอยากเป็นนักเวทมนต์ คิดกันได้ยังไง
    นั้นก็ผมอีกคนละที่คิดแบบนั้น
    [IMG][/IMG]

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    กำ อ่านชื่อมู้ตอนแรกนึกว่าเวทย์ซะงั้น 555
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

กล่าวขอบคุณ
    2,950
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,219
    แหม่ๆๆๆๆๆ นึกถึง kamen rider wizard เลย

ผมจะเป็นความหวังให้นายเองงงงง

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ตื่นเช้ามาไข่ดิบใส่เเก้ว25ฟอง กินทุกเช้า กลางวัน เย็นเลย เเต่ตอน กลางวัน เย็นเลย นั้น ลดทีละ 5 ฟอง นะ
    และกินอาหารให้ครบ 5 หมู่ โดยเฉพาะ โปรตีน กับ คาร์โบไฮเดรต เยอะ
    เเล้วไปเล่นกล้าม รับรองขึ้นเลย
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    ง่าย ๆ ครับ ไปที่ฟิตเนตเลยครับ ไปถามคนที่เล่นอยู่แถวนั้น กล้า ๆ แค่นั้นเองครับ

ผมก็เป็นแบบคุณแหละ ศึกษาตามเว็บมันไม่เหมือนกับคุยกับคนจริง ๆ หรอกครับ

ไปฟิตเนต ถามเลยครับ เล่นยังไง วันไหนเล่นอะไร เค้าไม่หวงวิชากันหรอกครับ

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    แหม่ ไปฮอกวอต ครับ
    ช่วยคุณได้เยอะ 5555555
    Do it now.Sometimes later become never.

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อัพสาย INT ดีดีคับ

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เล่นเวทย์ไม่ยากคับ อัพค่า INT เยอะๆ555555555555

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ต้องไปเรียนที่นี่คับ

i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    นายลองเข้าเฟสของพี่คนนี้ดูอ่ะครับ เค้ามี Tip ต่างๆบอกไว้หมดตั้งแต่เริ่มเล่นเลยครับ https://www.facebook.com/bigguyron
    "สงครามเกิดและจบ แต่สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป"

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    http://www.muscle.in.th/book/%E0%B8%...B8%E0%B8%93tum
    ลองอ่านดูเองครับ มันมาจากเว็บ เล่นเวทจริงๆอีกที ผมก็ทำตามสูตรนี้อยู่ แต่ของผมไม่ค่อนขึนมาก เพราะยังได้แค่ 5อาทิตยเอง แล้วก็ผมเล่นมั่วๆ มา อีก2-3เดือนแล้ว ทำให้กล้ามมันขึ้นมามากพอตัว ต้องไปให้ถึง ระดับกลางถึงจะเห็นผลคับ

--- Avril Lavigne ---
    อยู่ในใจเธอไง >.<
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    เล่น เวท หรือเล่น เวทย์
    ตอนแรกนึกว่าเล่น เวทย์ ตกใจหมด ฮ่าๆ